Có được giữ đăng ký xe trong trường hợp này không

sh150i1980

Xe tăng
Trong biên bản có ghi rất rõ là tạm giữ cả giấy phép lái xe và đăng ký xe cụ ạ. Em cũng định làm tới vụ để chúng nó thôi cái trò tùy tiện đi, tuy nhiên hơi ngại "rút dây động rừng" vì đăng ký không mang tên em.
Rất mong các cụ giành về pháp luật tư vấn thêm.
(PS: cụ quangtayho có mẫu đơn không gửi cho em nhé. Thanks.)
Cụ ko phải xoắn về cái chính chủ .
Cụ cứ làm cái đơn nói như sau :
Vào hồi ...... tôi có đỗ chiếc xe BKS ,,,,,,,, tên đăng kí : Nguyễn Văn A chiếc xe tôi mượn của anh A và tôi đã bịtại........ tôi bị xx.......... chiếc . XXX đã ghi biên bản và tạm giữ hai giấy tờ của tôi hẹn mấy .... ngày sau đến giải quyết . theo như luật vì chiếc xe không có vấn đề vè nghi vấn hay giấy tờ giả mạo (nếu có vấn đề thì đã giữ xe ko cần phải giữ giấy đăng kí ) Hậu quả là tôi đã phải đưa tiền cho anh A đi taxi đi lại . Vì anh A không dám điều khiển xe vì không đủ giấy tờ hợp lệ . gửi cho thanh tra cùng với biên bản photo nhe . Bọn này lại thực thi pháp luật sai rồi.

xanh

Xe điện
XXX phường rất thích ra phạt xe vi phạm nhưng luật , thủ tục và quy trình phạt thì mù mờ . Có nhiều người bị giữ xe hoặc giấy tờ nhưng không giải quyết BB ngay tại chỗ mà chỉ nói về Phường .

ThanhTungTB

Xe điện
trường hợp này tuyệt đối ko được gữi ĐK xe ,Chỉ được giứ ĐK xe khi xe gây tai nạ nghiêm trọng ,hoặc lái xe ko có bằng lái thôi .

damvinhhung

Xe tải
Em dự là thằng ngu này nó đánh hơi thấy mùi không chính chủ ở xe em nên quyết giữ đăng ký xe bằng được để hòng kiếm khúc xương to hơn, nhưng có lẽ nó nhầm. Em đang soạn đơn, có gì hay em xin báo cáo các cụ tiêp.

ototrieutien

Xe buýt
cho nó cái đơn vào mặt đi cụ, thể loại x phường là dốt nhất trong các x.
vụ chính chủ cụ không phải xoắn, bố bảo nó dám phạt cụ lỗi ấy

LeHoang3010

Xe hơi
Kiện chết cụ bọn xxx phường này đi cụ, toàn bọn lười học, thực thi pháp luật mà không thuộc luật.

KixX

Xe tải
Lập đơn khiếu nại, gửi tới Trưởng công an phường căn cứ theo Điều 17 của Luật Khiếu nại số 02/2011/QH13 ngày 01 tháng 7 năm 2012, cho rằng hành vi của người thực thi công vụ là trái pháp luật (cụ thể: trái với điều nào, khoản nào của Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính.

Trong thời hạn 10 ngày, người giải quyết khiếu nại phải thông báo thụ lý hay không thụ lý, trong thời hạn 30-45 ngày phải giải quyết khiếu nại theo quy định của Luật Khiếu nại. Nếu cần em cho cái demo khiếu nại của e đã được PV24 CA Tỉnh giải quyết ngay lập tức k dám chậm trễ. CA giải quyết khiếu nại nhanh lắm (với điều kiện phỉa gửi đúng đích, viện dẫn đúng điều, khoản)

Chỉnh sửa cuối:

mrhaonguyen

Xe hơi
Khả năng xxx sai nhưng mình cũng chẳng làm j dc

damvinhhung

Xe tải
Khả năng xxx sai nhưng mình cũng chẳng làm j dc
Đúng là có thể không làm được gì nó thật, nhưng cứ nghĩ đến cái bổn mặt no đầy nhơn nhơn của nó em lại thấy sôi máu. Em mới to tiếng và đứng trước mũi xe nó mà nó vu ngay cho em tôi chống người thi hành công vụ rồi. Công cái mẹt nhà nó!