[Funland] Có được khóa bánh oto đậu chắn cửa?

Matizcoi

Xe cút kít
Em ủng hộ phương án gọi công an, luật làm ra để chúng ta bớt thú tính - dù luật và người thực thi luật có hơi lởm tí :D
Khi luật ko giải quyết được, thì dùng lệ vậy, lúc này lại cần phải khéo léo kẻo mang vạ - trong trường hợp này nhẹ nhàng kín đáo là lọ keo 502 nhỏ ổ khóa, 1 ổ bên tài thôi các cụ nhé, chủ yếu gây sự khó chịu để lái xe họ tự rút kinh nghiệm ;))

muachieukyniem

Xe điện
Cụ không có quyền làm việc đó.
Nó đậu xe dưới đường không phải đất nhà cụ
Đường ko cấm dừng cấm đậu thì xxx cũng chả làm gì được.
Cụ không có thẩm quyền quyền lực nhà nước để tiếng hành việc khóa bánh xe. ( xe không thuộc sở hữu của cụ)
Cụ làm điều đó là xâm phạm xâm hại nếu có vào tài sản của người khác.nếu hành vi đó gây thiệt hại thì cụ phải bồi thường thường đến hình sự.
Phím gõ thì bao giờ cũng dễ.
Mai có thằng nó đổ xô cứt trước cửa nhà cụ. Chắc cụ đợi công an phường đến làm việc.

quangdzung

Xe điện
Em ủng hộ phương án gọi công an, luật làm ra để chúng ta bớt thú tính - dù luật và người thực thi luật có hơi lởm tí :D
Khi luật ko giải quyết được, thì dùng lệ vậy, lúc này lại cần phải khéo léo kẻo mang vạ - trong trường hợp này nhẹ nhàng kín đáo là lọ keo 502 nhỏ ổ khóa, 1 ổ bên tài thôi các cụ nhé, chủ yếu gây sự khó chịu để lái xe họ tự rút kinh nghiệm ;))
Xe giờ có mấy ai chọc chìa vào mở khóa đâu cụ

phamhungbs

Xe điện
Thế 100% là cụ đỗ bên trái xe nó và sát cửa lái nó ra trước và phải chui từ bên phụ sang :))
Hix, cụ truy cùng xét tận :D; em nhớ là cái cột nó nằm bên trái (bên phụ), em bao giờ cũng chọn áp sát gần cái cột, nên chỗ rộng giữa 2 xe đủ cho 2 người lớn đi song song, cụ nào đỗ hầm HH1 Meco 102 Trường Chinh cũng biết. Lúc lấy xe thấy cửa bị vậy em cũng chả thèm xem thằng bên cạnh thế nào vì cũng chán không thèm đòi xem camera hay truy vấn ông nào.
Em thêm quả mô tả cho trực quan.

Chỉnh sửa cuối:

huyvq83

Xe tải
Em thấy giải pháp 502 là hay đó, nhưng làm cả bình to và đi qua hất lên xe nó thôi nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Xe giờ có mấy ai chọc chìa vào mở khóa đâu cụ
Thì kéo cái tay nắm cửa ra xong nhỏ vào rồi thả ra, tay nắm cửa nó lại lui về vị trí cũ, lúc mở cửa nó khô keo rồi muốn kéo ra cũng khó phết, cái này để nhắc nhở chủ xe thôi, manh động quá ko có lợi :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em xin ý kiến chỉ đạo của cụ vào in bốc nhé. Cám ơn cụ!
Làm nắm vít 10cm để sẵn. Đỗ láo kê hai bánh,mỗi bánh 2 con vít. Sao cho tiến hay lùi đều ăn đủ.

Sazi

Xe điện
Chả là đang lùm xùm vụ xe đậu chắn cửa bị xịt sơn ở Hải Phòng. Tiện em hỏi các cụ nếu là chủ nhà trường hợp như thế, các cụ xử lý thế nào?
Em mạnh dạn nêu 1 giải pháp là lấy ổ khóa bánh xe lại không cho đi. Nhờ các cụ am hiểu luật tư vấn giúp em làm thế ra pháp luật có bị đuối lý không? Nếu xe để qua đêm trước nhà em chẳng may bị xịt sơn (không có bằng chứng em xịt) thì em đuối lý không?
Xe thồm sở hữu của người khác. Là tài sản lớn bạn nên khóa và trông giúp xe cho họ, mình trông giữ cẩn thận họ sẽ cảm ơn mình.

Xuântócđỏ78

Xe tải
Cụ xịt sơn vào xe được thì người khác quăng mắm tôm dầu luyn vào cửa hàng nhà cụ được. Xe thì chạy được chứ nhà thì nằm mãi đó. Thích xài luật rừng đến khi bị bật lại ai thiệt hơn ai biết liền
Nhiều người mặc nhiên vỉa hè là của nhà mình , và thích phá đồ của người khác nhưng khi bị vứt cứt vào nhà thì chúng noá lại ngoạc miệng kêu :))

Sazi

Xe điện
Vậy theo các cụ có giải pháp gì không?
VD cụ về nhà thấy oto đỗ chắn cửa không vào được, bên trong không ra được thì làm thế nào?
Có nhiều cách, đơn giản nhất là làm vỉa hè đẹp hơn ví dụ (trồng cây, bỏ vài cái ghế, hòn đá....)
Ngược lại bạn cho xe leo lên vỉa hè để vào nhà thì người khác cũng làm được.

Laixe80

Xe tăng

vo nho

Xe điện
Phím gõ thì bao giờ cũng dễ.
Mai có thằng nó đổ xô cứt trước cửa nhà cụ. Chắc cụ đợi công an phường đến làm việc.
Vậy anh cầm cứt qua nhà nó ném lại à.
Mà đậu xe vào phần đất nhà cụ không? Hay tự nhận đường là của mình. Nó ko phạm luật cụ làm gì nó. Ngoài mấy trò troll cho nó tởn.
Nhà em gặp nhiều lần rùi...và làm rất nhẹ nhàng cần gi mấy trò bẩn bẩn đến mức mấy anh xxx nhảy vào. Vừa tốn tiền bồi thường vừa rồi tốn mớ cho xxx. Chắc nhà anh dư tiền ném qua cửa sổ quá...

Chỉnh sửa cuối:

Laixe80

Xe tăng
Các cụ nhiều miu hèn kế bửn phết.
Khuyên các cụ, làm thì đừng để ai biết.
Nhà mình còn đó he he
Cái đấy bọn ngoại giao nó gọi là "Đáp trả tương xứng" cụ êi. Oánh chó thì phải dùng bả chó chứ ai dùng bánh bao ;)

Website
www.facebook.com
Cái đấy bọn ngoại giao nó gọi là "Đáp trả tương xứng" cụ êi. Oánh chó thì phải dùng bả chó chứ ai dùng bánh bao ;)
Hê hê, tin em đi.
Cụ cứ thử dùng bả oánh chó ko phải của mình xem sao.:D

Xe gia đình

Xe điện
Sao chỉ thấy các cụ dạy bảo người bị xe đỗ chặn lối đi, mà không thấy các cụ lên tiếng dạy dỗ bọn đỗ xe vô ý thức nhỉ ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nên xịt sơn, nhưng nhờ a e XH, mình tránh đi, bảo a e mặc áo mưa, khẩu trang kín...coi như mình vô can, kiểu Từ Hải giữa đường thấy chuyện bất bình ngứa mắt xịt sơn thôi
nhà mình đó, chủ xe quay lại sau xịt trả thù thì sao cụ, cũng biện pháp như cụ thì còn mệt hơn. Tìm phương án khác thôi

Mít tờ Tung

Xe buýt
Nói đến troll, em không khuyến khích, nhưng các cụ làm ít mắm tôm vào xi lanh, xong bơm vào chỗ cửa gió của xe ấy =)). Thâm hơn nhiều, ko ai biết =))

kiamorningslx

Xe buýt
Cụ khóa bánh làm chi, vừa cãi nhau, vừa thành xâm phạm tài sản người khác. Cụ cứ gọi công an phạt nặng cho bõ tức.
Nếu không có biển cấm đỗ thì công an có phạt được đâu cụ. Vụ đỗ xe vô duyên đúng là nan giải