[Funland] Cô gái may mắn ôm phản lao ra biển 18 tiếng không chết

meotamthe

Xe cút kít
Em gái dũng cảm thật, nhưng không rõ 2 bạn kia thế nào rồi, có áo phao em nghĩ là không bị gì nguy hiểm.

Leanh65

Xe container
Lý thuyết là thế nhưng làm được ko khi hoảng loạn là chuyện cực khó. Kể cả với người bơi giỏi
SS , QL hôm có gió sóng nó đập vào doi cát ngầm tung cao cả chục m thì có bơi vào mắt. Chỉ có quăng dây buộc phao may mắn túm được kéo vào thì mới khỏi chết sặc thôi. Bơi giỏi thì thoát được ra xa hẳn phía ngoài thì lại sống, chứ trong vùng đấy nó đập cho 2 phát là váng đầu nổ đom đóm mắt sặc sụa trong khối nước cả trăm, cả nghìn m3.

AcMilan90

Xe tăng
Tởn đến già, em thì hút chết ở SS những năm 8x, bơi vào nó cứ rút ra, cảm giác đuổi ko thể bơi đc thì có 1 ông gần đấy ôm phao ra dìu vào, nhớ mãi cảm giác vùng vẫy chân bị rút ra mà không chạm cát, mãi một xa bờ tởn thật. Nhưng chỉ vào một tí là chạm cát. Về sau em mới biết đấy là có luồng gần đền Đốc Cước
Em dính ở đấy năm 1999, cả người cứ bị cuốn về vách đền Độc Cước. Sau bình tĩnh bơi ngược ra và bơi chéo mới thoát được.

Pvsc

Xe ba gác
Bản lĩnh hiếm có, phải em thì buông cmn phao sau 45' :D

dokyminh

Xe đạp
Đúng là có học kĩ năng rồi nên xử lý tình huống quá tốt. Cô bé này nghị lực, dũng cảm, khoẻ mạnh nữa.

Mr. Bon

Xe máy
Đợt em tắm ở Vũng tàu , ra bờ có vài m mà sóng đánh cho hoảng luôn. Phải bình tĩnh và tập trung bơi vào bờ luôn.

tratida

Xe container
vớ vẩn Việt Nam đá 4-4-2 với Thành Chung đá tiền đạo cắm :))

Dan du an

Xe cút kít
Sóng to thế mà không hạ thân nhiệt nguy hiểm thì tài thật các cụ nhỉ. Chắc trời trong đó nóng

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Như 1 pháp màu , Gia đình quả này ăn mừng lớn vì thoát nạn .

Đá Ốp Lát

Xe điện

Du lịch mạo hiểm

Từ HCM ra Đà Nẵng chơi thăm người bạn, định lướt ván SUB cùng nhau nhưng thấy sóng to định huỷ, thì hôm sau bên cho thuê ván thuyết phục chèo chơi gần bờ ko sao đâu, cô gái Huỳnh Châu Ngọc Hà (1996) đã cùng bạn và 1 HDV ra khơi trên 2 tấm ván lướt sóng.

Lúc 12h trưa 20/12 tại khu vực bãi biển Mân Thái (Q. Sơn Trà) đột nhiên sóng mạnh hơn, đẩy mọi người ra xa bờ. Hai người kia bị lật ván bơi dưới nước, có mặc áo phao và ôm ván nhưng đến giờ vẫn mất tích, còn Hà bị đẩy ra xa bờ mất hút từ chiều cho đến đêm trong khi biển nổi sóng.

Dù có học khóa chèo SUP trên sông Sài Gòn nhưng kỹ năng xoay xở khi gặp sự cố đa phần đều là lí thuyết, Hà chỉ nhớ được một điều, đó là chỉnh mũi SUP đối diện với con sóng mới có thể di chuyển tiếp mà không bị lật. Nhưng để làm vậy cũng ko dễ dàng. Cứ chèo được một lúc, cô gái nhỏ lại bị gió thổi ngược ra.

Hà đã nghĩ hay là tháo dây buộc chân ra, bỏ SUP lại rồi bơi vào bờ nhưng quá mệt và đuối nên ko thể được. Chiếc SUP là phao cứu sinh cuối cùng để bấu víu, cứ mệt là lại “vắt” người lên SUP để nghỉ”

Lúc đó, Hà thấy một hòn đảo nhỏ và định chèo về phía đó, để lên được bờ đã chứ không thể cứ mãi lênh đênh trên biển. “Nhưng khi trời tối đen, em thấy phía đó không có ánh điện, mà ở một phía khác lại thấp thoáng ánh đèn. Vì vậy em đổi hướng, cố sức chèo về phía hòn đảo có ánh đèn với hi vọng tìm được sự hỗ trợ”

Những lúc sóng to, giữa bóng tối, Hà nhảy hẳn xuống biển từ trước để không bị đánh lật rồi lại bơi về chiếc SUP để bám vào. Để không bị lạnh, Hà cũng chỉ có thể nằm sấp người trên SUP nghỉ ngơi. “Cứ nằm một lúc, thấy đỡ hơn là em tiếp tục chèo cả đêm như vậy”, Hà nói.

Đến hơn 5h sáng, Hà thấy xa xa có một chiếc tàu lớn như xà lan. “Em dùng hết sức để gào lớn, nhưng họ không thể nghe thấy rồi cũng mất hút. Sau đó, em thấy một chiếc thuyền khác, cũng cố gắng gọi nhưng vô vọng”.

May mắn, một chiếc tàu cá gần đó thấy cô gái nhỏ lênh đênh trên biển đã lên tiếng hỏi thăm bảo Hà chèo về phía tàu. Nhưng gần đến mạn tàu, Hà lại bị đánh ngược ra xa. Cô lần theo những miếng phao mút rồi bám vào lưới đánh cá, nhưng khoảng cách quá xa nên những ngư dân trên đó chỉ cho Hà chèo về phía chiếc tàu khác đang tiến tới. “May mắn em nép được vào mạn tàu rồi được kéo lên. Khi lên tàu, hỏi mọi người, em mới biết mình đã dạt gần đến Cù Lao Chàm!" khoảng gần 30km

Hà nói, em nhất quyết ko bỏ cuộc. Điều đó ko phải dễ dàng gì nhưng cô đã làm được. Hai người kia thì ko.

Nguồn copy
May mắn thật. Nhưng cũng phải khâm phục cô gái này có nghị lực tuyệt vời.

ZARG

Xe container
Có áo phao các cụ ạ. Nhưng phải nói quá giỏi!

Leanh65

Xe container
May mắn thật. Nhưng cũng phải khâm phục cô gái này có nghị lực tuyệt vời.
Chà hiểu sao mấy cái Sup này lại làm màu trắng với xanh nước biển. Quá là đánh đố khi bị trôi dạt, các pt khác rất khó quan sát vì nó lẫn với màu nước biển. Sao không thiết kế màu Cam- đỏ như màu Kayak tây nhỉ, rất dễ quan sát từ trên tàu hay máy bay. Màu này thì cô gái có kêu khản cổ cũng chả ai nhìn thấy, may là có thuyền đánh cá nó đi gần nên mới thoát.

dungcivic

Xe tăng
Chà hiểu sao mấy cái Sup này lại làm màu trắng với xanh nước biển. Quá là đánh đố khi bị trôi dạt, các pt khác rất khó quan sát vì nó lẫn với màu nước biển. Sao không thiết kế màu Cam- đỏ như màu Kayak tây nhỉ, rất dễ quan sát từ trên tàu hay máy bay. Màu này thì cô gái có kêu khản cổ cũng chả ai nhìn thấy, may là có thuyền đánh cá nó đi gần nên mới thoát.
Gớm, nó mà tính đến chuyện bị trôi dạt nó đã không cho chèo ngay từ đầu. Em thật mấy cái của này chỉ chèo sông chèo hồ một lúc thì được, chèo trên biển mênh mông chẳng thấy đi được mấy thích thú cái nỗi gì cơ chứ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em gái dũng cảm thật, nhưng không rõ 2 bạn kia thế nào rồi, có áo phao em nghĩ là không bị gì nguy hiểm.
Quan trọng là sẽ mất nước và hạ thân nhiệt khi ngâm nước biển cụ ơi! Em này có sức khỏe tốt và cả kỹ năng sinh tồn tốt mới trụ được. Hai bạn kia chắc khó qua rồi!