[Funland] Cô gái ngồi xổm trên băng chuyền hành lý ở sân bay

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Nó kiếm nhiều tiền thế, phạt thế sao đủ... Theo em cho cái lệnh cấm bay 10 năm thì không có cách nào du lịch nước ngoài, thì hết chơi ngu thôi.
Nõ đi xe đò sang Cảm rồi tha hồ bay Lông đồng, Ba Lê, Nĩu ước, Hoa thịnh đốn nhá.
Mềnh Xuynh.
Mềnh Có Tiền mờ :))
Vô tư đuê :)

namdh8x

Xe điện
Chuyện nầy lên báo và tv rồi. Sẽ có biện pháp xử trí thôi. Theo em thì không cần cấm bay, chỉ phạt tiền cho thật nặng. Phạt nhiều tiền, vd như 50 triệu gì đó, sẽ không có ai làm như vậy nữa.
Nó cười cả cđm kia kìa cụ :)) E nó bảo cụ và e đang gato đấy, vì e ý h nổi tiếng rồi.

windy1

Xe điện
Nó cười cả cđm kia kìa cụ :)) E nó bảo cụ và e đang gato đấy, vì e ý h nổi tiếng rồi.
Chuyện ngồi xổm ở băng chuyền, chỉ thấy chướng mắt, chứ không mang ảnh hưởng nhiều, đối với em. Vì những nơi em bay, chưa từng gặp cảnh nầy. Và cũng không thấy ai, trân tráo đến mức độ, biến mình, trở thành hành lý như thế.

Loitran

Xe tăng
Dân Tây họ không ngồi xổm & khoanh tròn được. Mấy đợt em mời bọn Tây về quê ăn cơm trải chiếu trên phản toàn phải kiếm cho nó cái ghế để nó ngồi bên cạnh.
Họ được dạy từ bé,cũng là một thói quen, nhưng quan trong hơn cả nó liên quan tới sức khỏe giữ xương lưng luôn thẳng, nên nó không hẳn chỉ là kiểu ngồi không thôi

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Họ được dạy từ bé,cũng là một thói quen, nhưng quan trong hơn cả nó liên quan tới sức khỏe giữ xương lưng luôn thẳng, nên nó không hẳn chỉ là kiểu ngồi không thôi
Bọn tây nó thừa biết kiểu ngồi đó là phản cảm, chỉ có đám "mọi" mới ngồi như vậy. Trẻ con tây cả gái lẫn zai từ nhỏ đã được dạy đi, đứng, ngồi phải vươn vai thẳng lưng.
Các bạn e sang vn ngoài chuyện giao thông lộn xộn ở vn thì có mấy điều chúng hay hỏi:
- Tại sao ở VN lại có phụ nữ làm những công việc như xúc đất cát, rải sỏi, nhựa đường, đẩy xe gạch xe cát, v.v... ngoài đường thế?
- Vì sao người VN hay ngổi xổm thế (ko dám chê thậm chí sẽ ko dám hỏi nếu quen sơ, nếu thân chúng nó sẽ nói thẳng: tư thế kỳ quoặc, ko đẹp).
- Vì sao có mấy anh chị ăn uống miệng nhai chóp chép to thế (thường chỉ thân chúng nó mới dám hỏi câu này :D).

Chắc sẽ có 1 số cụ nói "đấy là khác biệt văn hóa", "sự độc đáo của nền giáo dục hiện đại mang đậm đà bản sắc dân tộc của ta" ;))

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (4)_KNOL.jpg

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (5)_QPEH.jpg

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (7)_HKKG.jpg

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (3)_ITRE.jpg

matizvan2009

Xe ba gác
Hết nói nổi với các người trẻ nầy, không có 1 chút đầu óc nào cả.

Hết nhảy nhót, tạo dáng, để quay clip ở trên đường băng, của phi trường, trong lúc máy bay sắp cất cánh. Thì bây giờ, ngồi trên bằng chuyền hành lý. Xem video clip mà không thấy có ai nhắc nhở họ, đừng nên làm như vậy.

View attachment 7265645
Nó là hàng mà

Loitran

Xe tăng
Bọn tây nó thừa biết kiểu ngồi đó là phản cảm, chỉ có đám "mọi" mới ngồi như vậy. Trẻ con tây cả gái lẫn zai từ nhỏ đã được dạy đi, đứng, ngồi phải vươn vai thẳng lưng.
Các bạn e sang vn ngoài chuyện giao thông lộn xộn ở vn thì có mấy điều chúng hay hỏi:
- Tại sao ở VN lại có phụ nữ làm những công việc như xúc đất cát, rải sỏi, nhựa đường, đẩy xe gạch xe cát, v.v... ngoài đường thế?
- Vì sao người VN hay ngổi xổm thế (ko dám chê thậm chí sẽ ko dám hỏi nếu quen sơ, nếu thân chúng nó sẽ nói thẳng: tư thế kỳ quoặc, ko đẹp).
- Vì sao có mấy anh chị ăn uống miệng nhai chóp chép to thế (thường chỉ thân chúng nó mới dám hỏi câu này :D).
Chắc sẽ có 1 số cụ nói "đấy là khác biệt văn hóa", "sự độc đáo của nền giáo dục hiện đại mang đậm đà bản sắc dân tộc của ta" ;))
Cụ có thể góp ý,bình phẩm nhưng Miệt thị ai đó một cách vô lối với bất kỳ sắc tộc nào thì em nghĩ là nó là chuyện không nên làm dù họ có hành xử không đúng mực

Xe bọ xít

Xe container
Đúng là: "Bất kệ đời, lạc trôi". =)) =)) =))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể góp ý,bình phẩm nhưng Miệt thị ai đó một cách vô lối với bất kỳ sắc tộc nào thì em nghĩ là nó là chuyện không nên làm dù họ có hành xử không đúng mực
À cụ thix ngoại giao thỏa mãn ngạo nghễ tính chứ gì, gì chứ các bạn tây giỏi khoản này lắm ;))
- Sang VN chứng kiến phụ nữ hàng ngày làm những công việc như xúc đất cát, rải sỏi, nhựa đường, đẩy xe gạch xe cát, v.v... ngoài đường, chúng mình đã hiểu vì sao phụ nữ VN thường có thân hình thon thả và được đàn ông VN tôn trọng như vậy :)
- Người VN các bạn hay ngổi xổm là rất tốt cho sức khỏe , khoa học đã chứng minh tư thế ngồi xổm là rất có lợi, đặc biệt khi đại tiện, cũng như khi ăn uống, điều này TQ và VN các bạn làm rất tốt, chúng mình phải học tập :D
- Chúng mình nhận thấy khi ăn uống các bạn thường nhai chóp chép rất to, điều này thật thú vị và có ích, bởi nhai như vậy vừa giúp cho việc nghiền thức ăn được tốt hơn, quan trọng nhất là âm thanh chóp chẹp rất chi là vui tai, tạo cảm giác đầm ấm cho bữa ăn :)))

kudopt9x

Xe đạp
Lại mới có thêm 1 cháu nhưng mà ngồi đẹp hơn các cụ ạ

AnhViVu

Xe điện
Mấy bọn teen teen giờ nhiều đứa ngáo nặng.
Ảo tưởng. Hành động ngớ ngẩn, phản cảm.
Còn Tik Tok, youtube của vn thì đa số toàn clip nhảm nhí, vô bổ nhưng lượng view lại cực nhiều (số ít clip chất lượng, có tính giáo dục, kiến thức thì lượng view rất ít).
Nhảm thì lại nhiều người xem, nhiều view. Chả cứ youtube, tiktok mà ngay cả báo mạng cũng vậy.

quandaica2001

Xe tải
Em thấy bình thường,bởi tuổi trẻ nào cũng có bồng bột,nông nổi.Hoặc có lẽ em vô cảm,hoặc không phải việc của mình.
Giải pháp là phạt cho nhớ,cấm bay tầm chục năm là ổn. ;))

Đại tướng Alo

Xe điện
Dân mình nhiều người vô ý thức ( hoặc cố tình gây sự chú ý), em mấy lần đi máy bay còn gặp hành khách gọi điện buôn chuyện khi máy bay bắt đầu hạ cánh nữa cơ...mà trong câu chuyện người đó là Đại lý vé máy bay ( em nghe rõ nội dung cuộc trao đổi vì ngồi ngay trên hàng ghế em ngồi)...:D

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình nhiều người vô ý thức ( hoặc cố tình gây sự chú ý), em mấy lần đi máy bay còn gặp hành khách gọi điện buôn chuyện khi máy bay bắt đầu hạ cánh nữa cơ...mà trong câu chuyện người đó là Đại lý vé máy bay ( em nghe rõ nội dung cuộc trao đổi vì ngồi ngay trên hàng ghế em ngồi)...:D
Chuyện đấy quá bình thường, trong thang máy toàn be be lên như mình nó có cv bận rộn, vào ra thang máy toàn sấn sổ xông lên đầu tiên.
Máy bay thì có đứa ngồi cạnh e ngủ còn thò chân vào cái túi lưới lưng ghế trước mặt e, nhét đồ thì giẫm cả giày lên ghế để đủn vali quá khổ vào khoang chứa hành lý (chắc vì nó cao cỡ 1,6m =)) ).

Belat Missan

Xe điện

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (4)_KNOL.jpg

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (5)_QPEH.jpg

View attachment 7267758

dang_ngoi_ba_dao_kienthuc  (3)_ITRE.jpg
Hồi nhỏ kiểu gì cụ cũng ngồi vậy.
Chẳng qua ko nhớ thôi. =))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Hồi nhỏ kiểu gì cụ cũng ngồi vậy.
Chẳng qua ko nhớ thôi. =))
Hồi nhỏ có 1 lần ngồi vậy ngoài phố vì mỏi quá (thực ra chỉ 1 chân tì dưới mông, chân kia vuông góc để tì tay) được bạn bè tây nhắc nên từ đó về sau ko bao giờ ngồi vậy nữa cụ ah.

Có lần vào buffet SV ăn súp lấy 5 lát bánh mì ko ăn hết bỏ lại 3 lát bị bà nv dọn bàn mắng, từ đó về sau cũng chừa "thói quen" đó.

Chỉnh sửa cuối: