[Funland] Có gara nào hoạt động không các cụ?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Xe em bị chảy dầu hộp số, lần trước bảo dưỡng bắt đầu bị và đi sửa ở cùng Gara 1 cụ trên này mà ko hết? Em lo cách ly ntn hỏng hộp số và nguy hiểm do em vẫn đi làm hàng ngày.
Nhờ các cụ giúp em với, đúng là tự nhiên mang đi bảo dưỡng lại sinh bệnh.

Còi to 70

Xe buýt
Cụ gọi điện cho bảo hành của hãng. Giờ đội này còn bán xe nên vẫn hoạt động. Gara mai nó f0 lại mệt.

Beu 4x4

Xe điện
Xe em bị chảy dầu hộp số, lần trước bảo dưỡng bắt đầu bị và đi sửa ở cùng Gara 1 cụ trên này mà ko hết? Em lo cách ly ntn hỏng hộp số và nguy hiểm do em vẫn đi làm hàng ngày.
Nhờ các cụ giúp em với, đúng là tự nhiên mang đi bảo dưỡng lại sinh bệnh.
Trừ khi nó chảy tồ tồ, còn rỉ giọt đo thước bổ xung dầu đi bt cụ ơi. Yêu xe hơn yêu vợ là đây
:))

nvh_hn

Xe container
Bảo dưỡng bị sao không ăn vạ thằng bảo dưỡng lại đi sửa gara cụ?

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Em có Ku em xã hội chủ garage bên Cổ linh, kỹ sư auto luôn.
Chả biết nó có ra xưởng k?
Hôm kia thấy nó sửa xe cho đám thiện nguyện chạy tiếp tế thực phẩm.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Bảo dưỡng bị sao không ăn vạ thằng bảo dưỡng lại đi sửa gara cụ?
Cụ ý sửa 1 lần rồi mà ko hết nên bớt tin rồi, với nt cụ gara thì bảo cách ly nên không biết bao h mới sửa đc. Xuống xe bây mùi khét lẹt như công nông nên em hơi kinh nó chảy hết dầu hộp số thì toi con xe.
Cái gì gắn với con người đều thiết yếu hết, chán kinh

nvh_hn

Xe container
Cụ ý sửa 1 lần rồi mà ko hết nên bớt tin rồi, với nt cụ gara thì bảo cách ly nên không biết bao h mới sửa đc. Xuống xe bây mùi khét lẹt như công nông nên em hơi kinh nó chảy hết dầu hộp số thì toi con xe.
Ah, em đọc không kỹ, hóa ra cụ bảo dưỡng, sửa cùng chỗ. Nói chung sửa hay không sửa cứ mời vào đây, không làm được thì trả tiền đi sửa cho được thì thôi chứ không thể bố láo thế được.

Zai_ngoan

Xe tải
Dịch dã thế này mà gặp những sự cố không có dịch vụ là phiền phết đấy các cụ nhỉ

xezace

Xe tăng
Giãn cách đến tận 6/9. Cũng căng đấy cụ. Thôi tạm thời đi làm bằng xe máy vậy.

An_Vi

Xe điện
Chắc chỉ ở tình trạng thấm ướt gầm máy thôi chứ nhỏ giọt thì nguy to.
Nếu chỉ thấm dầu thì thi thoảng thăm dầu,hụt thì bổ sung thôi, chờ hết dịch đi xly dứt điểm cụ chủ ạ.

Beu 4x4

Xe điện
Cụ đùa hay thật vậy. Nếu khét mà do thiếu dầu hộp số cụ sắp mất tiền chục rồi đấy.
Cụ đi xe thì tối thiểu có mấy thứ dầu đ cơ, dầu số (AT), dầu phanh, trợ lực, nước mát phải biết mà ktra chứ. Ít nhất sáng sáng đánh cái xe đi khỏi bãi tuần 1 lần cũng cần biết nhìn dưới đất chỗ xe đỗ có dầu gì nhỏ xuống đất ko,
Giờ cụ nên thăm thước và mua dầu bổ xung ngay đi đã. Mua ở cây xăng loại mầu đỏ cho số AT hoặc cũng là trợ lực lái ấy. Xe cụ đã khét hộp số thì em dự phải thiếu 2,3 lít òi.
Mà hộp số AT thiếu dầu nó không chạy đc ấy. Chứ cụ chạy đc khét lên cũng tài. Trừ khét phanh pháo hay gì khác

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa hay thật vậy. Nếu khét mà do thiếu dầu hộp số cụ sắp mất tiền chục rồi đấy.
Cụ đi xe thì tối thiểu có mấy thứ dầu đ cơ, dầu số (AT), dầu phanh, trợ lực, nước mát phải biết mà ktra chứ. Ít nhất sáng sáng đánh cái xe đi khỏi bãi tuần 1 lần cũng cần biết nhìn dưới đất chỗ xe đỗ có dầu gì nhỏ xuống đất ko,
Giờ cụ nên thăm thước và mua dầu bổ xung ngay đi đã. Mua ở cây xăng loại mầu đỏ cho số AT hoặc cũng là trợ lực lái ấy. Xe cụ đã khét hộp số thì em dự phải thiếu 2,3 lít òi.
Mà hộp số AT thiếu dầu nó không chạy đc ấy. Chứ cụ chạy đc khét lên cũng tài. Trừ khét phanh pháo hay gì khác
EM cám ơn cụ, cuối cùng cũng vứt vào gara đc rồi, em nhìn thì thấy dưới gầm có giọt mới lo chứ ạ