[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

vvv

Xe tăng
Cô trả lời như thế thì ko được, dù sao cũng là nghề nghiệp, cơ mà kể ra các cô giáo mầm non cũng vất vả thật, lương lại thấp nữa

nguarung

Xe điện
Cơ hội tốt để dạy cho con tự lập mà lại bỏ lỡ, nghe nó nói "không uống nước" một cái là quay sang chất vấn cô giáo (nhắn tin thế là chất vấn rồi).

Ví dụ: Hỏi con xong nó bảo "không uống nước" thì có thể hỏi nó có khát không? bình nước để ở đâu? các cô có dặn uống nước chắc con mải chơi quên uống à? Kể cả ở nhà nếu nó khát tự uống, bình nước cao quá có thể nhờ bố mẹ lấy hộ. vân vân.

4 tuổi rồi mà không tận dụng cơ hội giáo dục con tự lập, việc gì nó tự làm được thì tối đa để nó làm, hơi tí là muốn con được chiều chuộng tận răng thế là bỏ lỡ thời cơ vàng giáo dục con.

Khi nào nó khát nước mà cô ngăn cản nó uống thì có ý kiến mới là hợp lý.
Báo cáo cụ là em đang hỏi về cách trả lời của cô giáo chứ em ko nhờ dậy em cách dậy con ạ

jany

Xe tăng
Trẻ con đói thì tìm ăn, khát thì tìm uống, đâu cần phải nhắc nhỉ? Có phải trẻ thiếu năng lực hành vi đâu.
Lớp mấy chục hs, đứa này réo đứa kia réo cô muốn phát điên chứ rảnh đâu mà để ý đứa nào uống nước đứa nào không. Cụ ở nhà 1 ngày với 2 đứa con tầm 3-5 tuổi xem có nhớ nhắc chúng nó uống nước không.
Cô giáo này thật thà nên mới trả lời tin nhắn vậy, chứ người khác cứ vâng xong để đó cũng vậy thôi.

anduong_hp

Xe hơi
Vấn đề uống nước theo cụ là vấn đề nhỏ ạ, câu: cô nhắc các con uống nước nó nằm trong phần chăm lo cho các con đấy cụ ạ . Ở mầm non việc của cô là dậy, dỗ và chăm sóc cho trẻ mà.
Nói thật cụ quá là bảo thủ, bao nhiêu cụ phân tích trên rồi,4 tuổi mà những việc như trên không làm được nữa,cụ xem lại mình đi,những phụ huynh như cụ sau này con lớn lên em đảm bảo không một giáo viên nào thèm để ý đến con cụ đâu!

ThangKhung

Xe tải
Thế là không đc ý kiến gì với các cô à cụ?
Không phải vậy bạn ạ
Giờ đón các bé, bạn nên tranh thủ trò chuyện với cô, đó là tương tác tốt nhất giữa nhà trường với gia đình
Theo cách đó bạn sẽ hiểu đúng nhất về con mình và có thể góp ý một cách chân thành nhất với các cô,...

nguarung

Xe điện
Nói thật cụ quá là bảo thủ, bao nhiêu cụ phân tích trên rồi,4 tuổi mà những việc như trên không làm được nữa,cụ xem lại mình đi,những phụ huynh như cụ sau này con lớn lên em đảm bảo không một giáo viên nào thèm để ý đến con cụ đâu!
Vâng, con em đứa lớp đang học lớp 11 cụ ạ, mọi việc ứng xử như nào em tự biết, ở đây em chỉ hỏi về thái độ của cô gióa thôi chứ ko nói đến việc dậy con thế nào, chăm sóc con ra sao.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo cụ là em đang hỏi về cách trả lời của cô giáo chứ em ko nhờ dậy em cách dậy con ạ
Cô giáo tuy chưa khéo nhưng là người thật thà. Chấm cô 8 điểm.

Vợ cụ nhắn tin thế là sai, chỉ nên nhắn tin nếu riêng con mình có chuyện gì. Chứ nhắn tin cô nhắc "các con" uống nước là coi như chỉ đạo chuyên môn.

thien.tn

Xe tải
Chuẩn đét. Gì chứ trường công năm bẩy nhóm kiểm tra rồi báo cáo. Cụ mạnh dạn hỏi hẳn hiệu trưởng xem trường mình chắc cô giáo nhiều việc nên không nhắc các con uống nước được ạ. FF cho cô cái tin nhắn, không vỡ mặt mới lạ. Giáo viên bố láo nó quen.
Trường công học phí có hơn 200k một tháng mà giọng cụ như đòi làm bố người ta vậy. Đành răng cô giáo trả lời thế không được lịch sự cho lắm nhưng cũng phải thông cảm cho họ: Công việc thì vất vả, lương thì thấp, lớp 5-60 cháu mà chỉ có 3 cô thì khó mà quan tâm từng cháu như trường tư được. Trẻ con 4 tuổi rồi khát tụi nó sẽ tự uống chứ không cần nhắc đâu
Nếu không hài lòng tại sao không đến gặp trực tiếp để trao đổi cụ thể với cô. Chưa gì đã đòi nhắn tin hiệu trưởng để triệt đường sống nhà người ta rồi

nguarung

Xe điện
Không phải vậy bạn ạ
Giờ đón các bé, bạn nên tranh thủ trò chuyện với cô, đó là tương tác tốt nhất giữa nhà trường với gia đình
Theo cách đó bạn sẽ hiểu đúng nhất về con mình và có thể góp ý một cách chân thành nhất với các cô,...
Vâng cụ. Gấu em tương đối thân thiết với cô nên mới nhắn tin vậy.

Saukhoai2019

Xe tải
thât sự các cô bận, còn việc các cô có hướng dẫn các con tự lấy nước uống ko thì e ko biết, nhưng đa phần các con có thể tự uống đc.

ThangKhung

Xe tải
Vâng cụ. Gấu em tương đối thân thiết với cô nên mới nhắn tin vậy.
Nói thực nhé, tin nhắn như vậy là thiếu tôn trọng giáo viên rồi
Các giáo viện mầm non mà tôi biết họ không chỉ là nhà giáo mà còn là người mẹ
Họ được đào tạo đủ chuyên môn để chăm sóc các bé
Phụ Huynh mới chỉ nghe con nói, chưa tìm hiểu đã nhắn tin phản ánh
Như vậy mà còn xưng là thân thiết với cô, hãy tự xem lại mình đi, thân thiết với cô là vì điều gì?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cô nhắn tin thiếu tế nhị, chắc lúc nhắn cũng đang có gì bực dọc trong người.
Nhưng đem tin nhắn này gửi hiệu trưởng hay các cấp quản lý để triệt cô giáo như một số ông đang khuyên thì tàn nhẫn không khác gì mấy con mẹ bán hàng online hay bóc phốt nhau.

TaiNon1974

Xe buýt
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Thường thì nên tranh thủ khi đón cháu rồi gặp trực tiếp đề nghị, nhắn tin, đôi khi đang bực bội, nghĩ tin xóc óc nên reply cũng xóc óc luôn.

jany

Xe tăng
Trường công học phí có hơn 200k một tháng mà giọng cụ như đòi làm bố người ta vậy. Đành răng cô giáo trả lời thế không được lịch sự cho lắm nhưng cũng phải thông cảm cho họ: Công việc thì vất vả, lương thì thấp, lớp 5-60 cháu mà chỉ có 3 cô thì khó mà quan tâm từng cháu như trường tư được. Trẻ con 4 tuổi rồi khát tụi nó sẽ tự uống chứ không cần nhắc đâu
Nếu không hài lòng tại sao không đến gặp trực tiếp để trao đổi cụ thể với cô. Chưa gì đã đòi nhắn tin hiệu trưởng để triệt đường sống nhà người ta rồi
Gv giờ sợ phụ huynh như cọp. Sơ sẩy tí bị tố cáo, kỉ luật, hạ thi đua.
Ra đề kiểm tra cho hs mà phụ huynh còn gọi hiệu trưởng bảo gv ra đề sai nữa cơ 😂
Làm giáo viên giờ trên đe dưới búa, phụ huynh muốn con điểm cao, muốn con được quan tâm chú ý, nhưng lại ko muốn con phải làm bài tập về nhà nhiều, ko muốn con phải học thuộc lòng bài cũ, ko muốn con bị trách mắng, phạt.
Hiệu trưởng muốn gv vừa sáng tạo vừa không được vượt khuôn khổ vừa đảm bảo thành tích.
Phòng giáo dục muốn đảm bảo tiến độ dạy học, lại muốn hs phải tham gia thật nhiều hoạt động ngoại khóa, kĩ năng mềm kĩ năng cứng, cuộc thi abc này nọ.

lavie500

Xe tăng
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Chắc cô thật thà, cô bận thật nên cô trả lời thật cho cụ. Còn hơn các cô cứ vâng vâng, anh chị yên tâm nhưng chả bao giờ nhắc thì cũng có biết đc đâu.

KatKik

Xe điện
Cụ ở nhà trông mỗi đứa ngày cụ nhắc nó uống nước đc bao lần. 2 cô trông mấy chục đứa, nhớ làm sao mà nhắc từng đứa 1 đc.

nguarung

Xe điện
Cụ ở nhà trông mỗi đứa ngày cụ nhắc nó uống nước đc bao lần. 2 cô trông mấy chục đứa, nhớ làm sao mà nhắc từng đứa 1 đc.
Dạ em nhờ nhắc các con cụ ạ, bọn trẻ mải chơi nên nhiều khi nó uống ko đủ nước.

medison

Xe tải
Cô nhắn chuẩn đấy, tôi đang ở lớp mầm non đây, đái, ị, khóc tùm lum, mà lớp chất lượng trung bình có 20 đứa/lớp.

chẳng có tên

Xe tăng
Cô giáo trả lời 1 câu vô tâm , vô trách nhiệm. Cụ đưa câu trả lời này lên hỏi Hiệu trưởng xem các cô trả lời thế chuẩn quy trình chưa

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà có có thời gian trả lời tin nhắn dài thế. Phải em ok xong nhắc con đi uống nước. Tiếc là em giống đực không trông các cháu được