[Thảo luận] Có hay không được đi vào bên trong vạch liền bên trái trên mặt cầu Phù Đổng ?

Bật Mã Ôn

Xe hơi
Cụ thay cơ quan chức năng giả nhời phỏng ạ, >:) em chỉ thắc mắc là sao mà an toàn gì mà rộng thế, nhiều đường khác thì đâu thấy hay là đường này có "điều kiện" thì ta làm hoặc chỗ này tai nạn nhiều quá? Ngày xưa chưa làm xong cầu chỉ có một phần đường nguyên như vậy, em thấy vẫn ok, mà lại vạch rời, vượt thoải mái >:), bj lỡ mà chèn vạch thì toi cơm, chắc chuyển sang đi matiz.
chỗ đó còn hẹp đấy ạ, vì đường này tốc độ cao mà bác

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Vạch này rộng 20cm và được quy định thế này:
Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trục
đường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.
http://hoclaixeoto.com.vn/LuatGTDB/ChitiethethongvachkeduongbienbaoGTDB/tabid/587/language/vi-VN/Default.aspx

Thế nên các cụ cứ vô tư mà đè vạch nhé, nếu không được thì xxx đã rình tóm từ lâu rồi (ngay khi dỡ biển hạn chế 40km/h)

Golden_way

Xe buýt
Có mỗi vạch đấy mà các cụ tốm giấy quá, vạch đấy là người ta chưa xóa kịp bên đường cũ nên nguoiqf ta để thế đó cụ ah

quyetthang

Xe tăng
vạch này mới kẻ và cả 2 bên đầu có, chứ ko phải vạch cũ chưa kịp xoá đâu cụ way.

Ngo nho

Xe tăng
Theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ QCVN 41:2012/BGTVT có hiệu lực từ 01/01/2013 quy định hai loại vạch chỉ dẫn tại:
1. Phụ lục G - Vạch tín hiệu trên đường có tốc độ > 60 km/h

2. Phụ lục H - Vạch tín hiệu trên đường có tốc độ <= 60 km/h

Nếu đoạn này tốc độ cho phép > 60 km/h thì đây sẽ là vạch số 4 - vạch mép ngoài làn xe, vạch liền nên không cho phép vượt qua vạch giới hạn.

Chỉnh sửa cuối:

Duytung

Xe buýt
Em qua đó mấy lần, cứ tưởng vạch liền này là của làn cũ chưa xóa đi, chứ ai phân làn kiểu này nhỉ

cwise

Xe container
Voted cụ Ngo nho, đây là đoạn tối đa 80km/h, tóm lại vạch liền là đừng có chèn, mất thời gian

hai3452004

Xe buýt
Khi làm xong cầu em nghĩ là GTCC nó nhiều việc nên chưa kr lại được các cụ à.

chinhatm

Xe container
mời cụ đi vào 1 mình 1 đường rồi xxx ra vịn sẽ giải thích cho cụ . Hâm mộ các clip của cụ.
Trả lời thế này rất vô trách nhiệm!
Luật là ở trong các văn bản do Quốc hội và các cơ quan có thẩm quyền ban hành, chứ đâu ở mồm mấy chú xxx?

chinhatm

Xe container

Theo nhà cháu thì vạch liền bên trái là hành lang an toàn trên cầu, không cho phép bất cứ phương tiện nào lưu thông vào. Đây chỉ là suy nghĩ thôi chứ ko có bất cứ dẫn chứng nào để chứng minh ( ngoài cái gọi là vạch liền thì ko được đè ).
Có cụ nào biết thì chỉ giúp nhà cháu và mọi người với.
Cập nhật : 1 số cụ cho rằng đó là vạch 1.2 quy định ở http://www.giaothongtuoiteen.com/html/bienbaogiaothong/vachkeduong.htm và xe được chạy đè lên vạch. Nếu đúng là như thế thì các cụ vô tư đi nhỉ.
Thanks !
Luật cho phép đè vạch này khi cần thiết. Các biển báo trên đường cũng không chỉ rõ phần đường ấy dùng vào mục đích gì nên có thể đi vào được.

cwise

Xe container
Luật cho phép đè vạch này khi cần thiết. Các biển báo trên đường cũng không chỉ rõ phần đường ấy dùng vào mục đích gì nên có thể đi vào được.
Cụ giải thích rõ được k ạ? Như cụ Ngõ nhỏ ở trên.

giangcoi79

Xe điện
Em cũng chẳng hiểu bọn GT nó vẽ vạch kiểu gì mà cách mép bên trái đường những 2m.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đường rộng để thừa chơi

chinhatm

Xe container
Cụ giải thích rõ được k ạ? Như cụ Ngõ nhỏ ở trên.
Đây là vạch ngoài mép làn xe, để phân chia phần đường xe chạy với lề đường, dải dừng xe khẩn cấp hoặc phần đường dành cho xe thô sơ. Trên Cầu Phù đổng không có biển báo hiệu phần đường dành cho xe thô sơ nên có thể coi đó là lề đường hoặc dải dừng xe khẩn cấp. Đoạn đường này không phải đường cao tốc nên không cấm xe chạy ở phần lề đường hoặc dải dừng xe khẩn cấp.
Về vạch sơn, vạch này không cho phép xe chạy đè qua trừ khi cần thiết, tức là không hoàn toàn cấm xe đè qua.
Tóm lại, có thể đi vào được.

Big_D

Xe buýt
Em dự là vạch này để báo hiệu lề đường bên trái (giống như trên một số tuyến đường có dải phân cách cứng).
Thường thì vạch này chỉ cách mép của dải phân khoảng 30cm nhưng do cầu Phù Đổng quá rộng nên khoảng cách này lớn hơn bình thường thôi ạ.
Quan điểm của em là mình có thể đè vạch này được, miễn là đừng đâm vào dải phân cách :))

tungfrance

Xe hơi
vạch này là vạch dành cho xe đi ngược chiều kakak ...

cwise

Xe container
Đây là vạch ngoài mép làn xe, để phân chia phần đường xe chạy với lề đường, dải dừng xe khẩn cấp hoặc phần đường dành cho xe thô sơ. Trên Cầu Phù đổng không có biển báo hiệu phần đường dành cho xe thô sơ nên có thể coi đó là lề đường hoặc dải dừng xe khẩn cấp. Đoạn đường này không phải đường cao tốc nên không cấm xe chạy ở phần lề đường hoặc dải dừng xe khẩn cấp.
Về vạch sơn, vạch này không cho phép xe chạy đè qua trừ khi cần thiết, tức là không hoàn toàn cấm xe đè qua.
Tóm lại, có thể đi vào được.
Tks cụ đã tư vấn.

Em dự là vạch này để báo hiệu lề đường bên trái (giống như trên một số tuyến đường có dải phân cách cứng).
Thường thì vạch này chỉ cách mép của dải phân khoảng 30cm nhưng do cầu Phù Đổng quá rộng nên khoảng cách này lớn hơn bình thường thôi ạ.
Quan điểm của em là mình có thể đè vạch này được, miễn là đừng đâm vào dải phân cách :))
Cụ có giải thích nào khác vì sao rộng thế không, trên kia đã có một số cụ giải thích vì sao nó rộng thế rồi.

PHC

Xe buýt

Theo nhà cháu thì vạch liền bên trái là hành lang an toàn trên cầu, không cho phép bất cứ phương tiện nào lưu thông vào. Đây chỉ là suy nghĩ thôi chứ ko có bất cứ dẫn chứng nào để chứng minh ( ngoài cái gọi là vạch liền thì ko được đè ).
Có cụ nào biết thì chỉ giúp nhà cháu và mọi người với.
Cập nhật : 1 số cụ cho rằng đó là vạch 1.2 quy định ở http://www.giaothongtuoiteen.com/html/bienbaogiaothong/vachkeduong.htm và xe được chạy đè lên vạch. Nếu đúng là như thế thì các cụ vô tư đi nhỉ.
Thanks !
Cụ chủ thớt dùng ảnh ở bài của cháu mà chưa xin phép đấy nhá. Rót rượu đê. :D