[Funland] Có hay không việc tâm sự với người âm và được người âm chỉ bảo?

kienvinh

Tháo bánh
Có ông ảo thuật gia lừng danh ở Mỹ vào đầu thế kỷ 20, tên là Houdini, chắc nhiều người biết. Nhưng ít ai để ý là trong sự nghiệp của mình ông ta đã dành nhiều sức lực để đi lật tẩy các trò bịp của các thầy đồng ở Mỹ, những người xưng là có thể nói chuyện với linh hồn.

Cần nhắc rằng đạo Phật của phương Đông quan niệm cuộc sống là sự luân hồi, nhưng các tôn giáo lớn khác của thế giới lại cho rằng cuộc sống trên thế gian chỉ là tạm bợ, là bước chuẩn bị cho cuộc sống vĩnh hằng trên thiên đường hoặc dưới địa ngục (tùy theo đương sự sống tốt hay sống tồi). Cho nên theo họ tồn tại cái gọi là cuộc sống "After Life" và việc giao tiếp được với linh hồn là không sai với tôn giáo.

Những vụ lật tẩy của Houdini được viết thành sách, xuất bản lần đầu năm 1924 và đến nay vẫn được tái bản và bán trên Amazon sau gần 100 năm:

Đây là bản scan cho bác nào đọc được tiếng Anh:

Trước khi chết, Houdini và vợ đã thống nhất một "từ khóa" mà chỉ có hai người biết. Trong 10 năm sau khi Houdini chết, hàng năm vợ ông ta đã tổ chức lễ gọi hồn Houdini có thưởng nhưng không ông đồng bà đồng nào nói được từ khóa.

Em chả biết, chưa gặp bao giờ nên ko chắc chắn được, nhưng có một điều chắc chắn là thớt này sẽ cao tầng như thớt chuyện tâm linh ;))
Xin lỗi chủ thớt, xin lỗi nhận xét của cụ, THỚT NÀY EM thấy chưa có gì để em và một số cụ/mợ học hỏi và rút kinh nghiệm, cụ nói đến thớt Tâm Linh vậy cụ đã đọc các chia sẻ, các trải nghiệm của thớt đó chưa, đừng lên so sánh giữa thớt này và thớt kia nếu mình chưa hiểu hết mọi chuyện, em chỉ nghĩ đơn thuần nếu là TÂM LINH thì mình có thể tín và không tín ( tin và không tin) nhưng đừng cười người khác khi họ tin và cũng đừng nghĩ là mình hiểu hết mọi điều.đây là ý kiến cá nhân và em sẽ không tranh luận đúng sai trong thớt này.

nda.duc

Xe đạp
có thờ có thiêng có kiêng có lành cụ ạ .em thì hay xem kiểu tìm qua youtube là nhiều.

waa

Xe tải
- Đi ngang nghĩa địa đêm tối 1 mình, đạp xe đạp thật nhanh, tóc tai dựng ngược ...
- Cũng chỗ đó, đi với 1 chị nạ dòng miễn tình phí, thời SV túi rỗng, 0 tiền vào nhà nghỉ, chui vào hẻm hóc đều bị chó sủa, tót ngay vào nhà mồ chỗ xa nhất, tha hồ "tâm sự" chả biết sợ là gì, dưới ánh trăng lại càng thơ mộng.
- Chở chị về xong, lại đi ngang lúc 22g nhưng rất tươi tỉnh, rằng mai mốt lại vào.
- Khu ấy là nghĩa trang công giáo nhỏ khu Nhà Bè (1983)Tp. HCM, giờ không biết còn hay không vì đô thị hóa quá nhanh và mình quá già, chỉ còn tưởng nhớ.
- Ma hay không do đầu óc: " tư tưởng không thông vác bình tông cũng nặng"

dzoro

Xe điện
- Đi ngang nghĩa địa đêm tối 1 mình, đạp xe đạp thật nhanh, tóc tai dựng ngược ...
- Cũng chỗ đó, đi với 1 chị nạ dòng miễn tình phí, thời SV túi rỗng, 0 tiền vào nhà nghỉ, chui vào hẻm hóc đều bị chó sủa, tót ngay vào nhà mồ chỗ xa nhất, tha hồ "tâm sự" chả biết sợ là gì, dưới ánh trăng lại càng thơ mộng.
- Chở chị về xong, lại đi ngang lúc 22g nhưng rất tươi tỉnh, rằng mai mốt lại vào.
- Khu ấy là nghĩa trang công giáo nhỏ khu Nhà Bè (1983)Tp. HCM, giờ không biết còn hay không vì đô thị hóa quá nhanh và mình quá già, chỉ còn tưởng nhớ.
- Ma hay không do đầu óc: " tư tưởng không thông vác bình tông cũng nặng"
Hahaha, thô nhưng thật cụ ơi.

kinhquanhi

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện đc các "thế lực tâm linh" giúp đỡ là có thật. Lê Lợi đc thần linh cho mượn kiếm. Sinh viên nghèo cũng hay đc phù hộ. Vì vậy ngày xưa đã có bài hát:
"Đại học sau 5 năm
Tay cầm đc mảnh bằng
Tìm đâu ra việc mà làm
Đói rách bơ vơ
Ngất bên hồ Hoàn Kiếm
Rồi thần Kim quy đến
Bảo con ơi hãy đánh Đề"

Haiz có thiên đàng, có tiên giới, có vùng đất trong mơ cho các linh hồn, sống ở đó ko phải ăn ko phải uống bay lượn ngao du sơn thủy rượu ngon gái đẹp.v.v thì tội gì phải sống trong thân xác máu thịt tanh hôi này nữa. =))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Sơ sao lại đi với thần thánh ?
Thế hóa đông tây y kết hợp cúng bái ah ?

despacitorico

Xe tải
Phan Thị Bích Hằng sau khi bị bóc phốt dạo này tung tích thế nào cccm ? Dạo trứơc thấy có đưa youtube gọi cả hồn ông cụ và vua gì nữa ấy.

Mrbeee

Xe tải
Phan Thị Bích Hằng sau khi bị bóc phốt dạo này tung tích thế nào cccm ? Dạo trứơc thấy có đưa youtube gọi cả hồn ông cụ và vua gì nữa ấy.
Mấy ông đó nội công thâm hậu chắc đầu thai hoặc phi thăng tiên giới rồi, sao mà gọi được nhỉ ???

MiTa

Xe lăn
Người âm mỗi hôm báo cho con lô là cũng ấm đới;))
Haha, báo lô, báo án.... cho các a xxxx đỡ vất vả. Thiên hạ nó sắp lên trển sống rồi cứ ngồi đây mơ ở dưới mà đòi sánh vai cụ nhỉ.

xukthal.

Xe lăn
Báo cáo các cụ là trước tiên nhà cháu cũng tham khảo hết các quy định và lời cụ chã Tien Tung Rồi nên nhà cháu mới mạn phép mở thớt này.
Dạo này covid cháu không đi đâu được nên ở nhà lướt net và youtube, cháu có xem mấy live của 1 sơ nào đó, thấy sơ kêu có thể nói chuyện với người âm, được người âm chỉ bảo, rồi thần thánh chỉ bảo, nhà cháu trước giờ chưa khi nào tin mấy cái này nhưng qua mấy videos đó cháu rất thắc mắc, rất mong các cụ am tường giúp cháu là sơ này có khả năng nói chuyện với người âm như thế không? Nếu thực sự có thì đi các mộ của các vip to nhất xem họ gửi lời như thế nào? Cháu là cháu không tin mấy cái này cảm ơn các cụ, các mợ. Khi người tq lấy một cái gì đó thần bí ra có thể không có thật.để làm quan điểm thì lại là mê tín mù quáng rồi. Rượu cháu sẵn về mời các cccm ạ.
Em vẫn nói chuyện, giao lưu với cccm người âm ở đây nè :D

Lam__Phương

Xe điện
Haha, báo lô, báo án.... cho các a xxxx đỡ vất vả. Thiên hạ nó sắp lên trển sống rồi cứ ngồi đây mơ ở dưới mà đòi sánh vai cụ nhỉ.
Vầng. Nếu thế đảo lộn hết xh cụ ạ.

Lelong1411

Xe tăng
Ai ko tin có nhìn tận mắt cũng k tin, ai tin thì dù nó dội cho gáo nước ng ta vẫn tin. Chuyện tâm linh vốn vẫn là thế

theanh_vnpt

Xe điện
Báo cáo các cụ là trước tiên nhà cháu cũng tham khảo hết các quy định và lời cụ chã Tien Tung Rồi nên nhà cháu mới mạn phép mở thớt này.
Dạo này covid cháu không đi đâu được nên ở nhà lướt net và youtube, cháu có xem mấy live của 1 sơ nào đó, thấy sơ kêu có thể nói chuyện với người âm, được người âm chỉ bảo, rồi thần thánh chỉ bảo, nhà cháu trước giờ chưa khi nào tin mấy cái này nhưng qua mấy videos đó cháu rất thắc mắc, rất mong các cụ am tường giúp cháu là sơ này có khả năng nói chuyện với người âm như thế không? Nếu thực sự có thì đi các mộ của các vip to nhất xem họ gửi lời như thế nào? Cháu là cháu không tin mấy cái này cảm ơn các cụ, các mợ. Khi người tq lấy một cái gì đó thần bí ra có thể không có thật.để làm quan điểm thì lại là mê tín mù quáng rồi. Rượu cháu sẵn về mời các cccm ạ.
Cô đồng Sinh ah .

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Yếu bóng vía thì hay tưởng tượng ra.
Em thì thích ma mà chưa gặp bao giờ. Từ nhỏ tới giờ cứ nghe đồn ở đâu có ma là đi xem, kể cả ra nghĩa địa ban đêm. Còn chuyện đi qua đình chùa khi đêm hay ngọ em cũng chẳng sợ.
Em chỉ sợ bẩn vì máu me hay dịch nhầy. Nhìn phát tởm, ăn mất ngon.

skill

Xe tải
Nếu chưa trải nghiệm ở những nơi có đủ điều kiện gây thần hồn nát thần tính thì vẫn chưa biết sợ ma là gì đâu mợ nhé ! Nhà cháu hồi lính đã có nhiều quả trải nghiệm đi bộ 1 mình giữa đồng không mông quạnh, đóm đóm bay chập chờn, tiếng côn trùng nỉ non, gió thổi xào xạc cạnh cây va chạm vào nhau và nhất là lúc băng qua nghĩa trang làng thì cũng rợn phết đấy ! Thỉnh thoảng có con bọ hùng bay vù ngang tai, lúc đó thực sự mới biết tóc gáy dựng là dư lào. :))
Ngay cả mới cách đây hơn 3 năm, trong 1 lần đi sang cát, xong xuôi công việc rồi thì chợt nhớ ra chưa thu dây điện, nhà cháu phải quay lại lấy. Trước đó 1 ngôi mộ đc khai quật lên và do ng chết tiêm kháng sinh nhiều quá nên ko phân huỷ hết, buộc tay thợ bốc mả phải lôi đặt vào giữa đường đi để dóc protid. Lúc nhà cháu quay lại, cả 1 vầng tối đen xì, chiếc đèn pin le lói ko đủ ánh sáng khiến không gian trở lên u ám đầy âm khí. Bước qua chỗ cái xác, mò vào vườn chuối để mò mẫm thu dây điện, lúc đó không dựng tóc gáy mới là lạ. :D
Cụ làm đc vậy e phục cụ luôn ạ. Em thì chịu kinh bỏ bà.