[Funland] Có hay không việc tâm sự với người âm và được người âm chỉ bảo?

maximax903

Xe điện
Em từng đi “liên lạc” với các cụ rồi, thầy làm phép gọi mãi chắc các cụ đương bận gì mà chả nghe máy nên chủ xị nhờ người khác (cùng là hội ấy liên lạc giúp nhưng em ko chịu). Lại còn có cả chân gỗ đóng phim xung quanh ở 1 chỗ bên cạnh nữa chứ 🤣. Chán chê mê mỏi thầy hẹn hôm khác đến. Nói chung cũng như kiểu chuyển tiền cho các VNS làm từ thiện thôi. Vớ vẩn hết!

comiki

Xe lăn
Nếu chưa trải nghiệm ở những nơi có đủ điều kiện gây thần hồn nát thần tính thì vẫn chưa biết sợ ma là gì đâu mợ nhé ! Nhà cháu hồi lính đã có nhiều quả trải nghiệm đi bộ 1 mình giữa đồng không mông quạnh, đóm đóm bay chập chờn, tiếng côn trùng nỉ non, gió thổi xào xạc cạnh cây va chạm vào nhau và nhất là lúc băng qua nghĩa trang làng thì cũng rợn phết đấy ! Thỉnh thoảng có con bọ hùng bay vù ngang tai, lúc đó thực sự mới biết tóc gáy dựng là dư lào. :))
Ngay cả mới cách đây hơn 3 năm, trong 1 lần đi sang cát, xong xuôi công việc rồi thì chợt nhớ ra chưa thu dây điện, nhà cháu phải quay lại lấy. Trước đó 1 ngôi mộ đc khai quật lên và do ng chết tiêm kháng sinh nhiều quá nên ko phân huỷ hết, buộc tay thợ bốc mả phải lôi đặt vào giữa đường đi để dóc protid. Lúc nhà cháu quay lại, cả 1 vầng tối đen xì, chiếc đèn pin le lói ko đủ ánh sáng khiến không gian trở lên u ám đầy âm khí. Bước qua chỗ cái xác, mò vào vườn chuối để mò mẫm thu dây điện, lúc đó không dựng tóc gáy mới là lạ. :D
Em là em bỏ luôn dây nhợ các kiểu, em tỉnh lắm chớ :D

tomo21311

Xe tăng
Em là fan của mợ ấy nhưng em chả tin vì cụ nếu xem kỹ sau khi diễn xong đoạn ấy mợ ấy cười rất ẩn ý bảo các bạn tin hay ko thì tùy.

LinhTrườngSa

Xe hơi
Đây cụ, chị Hằng kể nói chuyện với cả anh hùng Võ Thị Sáu nè cụ (đoạn từ 8phút45 trong clip).

Chỉnh sửa cuối:

Sazi

Xe điện
Trước khi hiểu cách nói chuyện với người âm phải hiểu thật rõ nói chuyện với người dương. Hình ảnh, âm thanh, hành động nét căng thú vị đấy.

Esse82

Xe tăng

Esse82

Xe tăng
Nếu chưa trải nghiệm ở những nơi có đủ điều kiện gây thần hồn nát thần tính thì vẫn chưa biết sợ ma là gì đâu mợ nhé ! Nhà cháu hồi lính đã có nhiều quả trải nghiệm đi bộ 1 mình giữa đồng không mông quạnh, đóm đóm bay chập chờn, tiếng côn trùng nỉ non, gió thổi xào xạc cạnh cây va chạm vào nhau và nhất là lúc băng qua nghĩa trang làng thì cũng rợn phết đấy ! Thỉnh thoảng có con bọ hùng bay vù ngang tai, lúc đó thực sự mới biết tóc gáy dựng là dư lào. :))
Ngay cả mới cách đây hơn 3 năm, trong 1 lần đi sang cát, xong xuôi công việc rồi thì chợt nhớ ra chưa thu dây điện, nhà cháu phải quay lại lấy. Trước đó 1 ngôi mộ đc khai quật lên và do ng chết tiêm kháng sinh nhiều quá nên ko phân huỷ hết, buộc tay thợ bốc mả phải lôi đặt vào giữa đường đi để dóc protid. Lúc nhà cháu quay lại, cả 1 vầng tối đen xì, chiếc đèn pin le lói ko đủ ánh sáng khiến không gian trở lên u ám đầy âm khí. Bước qua chỗ cái xác, mò vào vườn chuối để mò mẫm thu dây điện, lúc đó không dựng tóc gáy mới là lạ. :D
Thế có vong nào nhắn nhủ cụ gì không ạ?

Esse82

Xe tăng
Tớ chả rảnh , căn bản còm tớ đã rõ nghĩa
Căn bản là em không biết gì nên mới nhờ cụ chỉ bảo, còm cụ em không luận ra cái gì được luôn ạ? Cụ thương thì chỉ tới nơi, chơi tới chốn giúp em với ạ.

meomun346

Xe container
Cụ còn ko tin có người âm thì nói gì đến chuyện gặp hay nghe họ chỉ bảo. Em trước cũng ko tin đâu, nhưng qua thời gian em thấy cái này nó tùy vào từng người.
VD cho cụ dễ hiểu nhé. Hai người đang đi bộ trong xóm.
- cụ A bẩu: ôi, nhà nào nó phi hành thơm thế.
- cụ B bẩu: mũi bác thế nào ấy chứ, tôi có thấy mùi gì đâu.
Một cháu đi sau vượt lên nói: Có đấy ạ, là bác B ko ngửi thấy thôi.
Đấy, chuyện vong, ma, hay người âm nó cũng gần như thế. Có người tinh, nhạy thì cảm nhận được, có người thì ko. Chuyện này thì đến tết Công gô cũng chưa phân định nổi :)):)):))

Esse82

Xe tăng
Cụ còn ko tin có người âm thì nói gì đến chuyện gặp hay nghe họ chỉ bảo. Em trước cũng ko tin đâu, nhưng qua thời gian em thấy cái này nó tùy vào từng người.
VD cho cụ dễ hiểu nhé. Hai người đang đi bộ trong xóm.
- cụ A bẩu: ôi, nhà nào nó phi hành thơm thế.
- cụ B bẩu: mũi bác thế nào ấy chứ, tôi có thấy mùi gì đâu.
Một cháu đi sau vượt lên nói: Có đấy ạ, là bác B ko ngửi thấy thôi.
Đấy, chuyện vong, ma, hay người âm nó cũng gần như thế. Có người tinh, nhạy thì cảm nhận được, có người thì ko. Chuyện này thì đến tết Công gô cũng chưa phân định nổi :)):)):))
Đây là vị giác ạ. Nếu cháu vượt lên chỉ mà qua đời từ lâu rồi thì mới nói có người âm chỉ cụ ơi!

Old blade

Xe buýt
Ở trên OF người âm đầy ra, cụ thớt inbox mà nghe chỉ bảo :))

Esse82

Xe tăng

meomun346

Xe container
Đây là vị giác ạ. Nếu cháu vượt lên chỉ mà qua đời từ lâu rồi thì mới nói có người âm chỉ cụ ơi!
À, cháu VD vậy thôi, chứ cái cảm nhận đó nó gọi là GIÁC QUAN THỨ 6 cụ nhé. Mà cụ đọc lại chỗ bôi đậm của cụ đi, phải sửa lại là khứu giác mới đúng.

Esse82

Xe tăng
À, cháu VD vậy thôi, chứ cái cảm nhận đó nó gọi là GIÁC QUAN THỨ 6 cụ nhé. Mà cụ đọc lại chỗ bôi đậm của cụ đi, phải sửa lại là khứu giác mới đúng.
Vâng, đúng là khứu giác cụ ạ. Còn giác quan thứ 6 thì cháu vẫn mơ hồ. Ví dụ phóng tàu lên mặt trăng hoặc sao hỏa thì phải tế sao để tàu đáp lên được yên bình ạ? Bị hack thông tin nhạy cảm thì do chưa cúng hết số ạ? Vk ck bất hòa vì vong theo phải đi hầu đồng mới hết ạ? Như mấy nước phương tây thì làm sao ạ?

Huy9Son

Xe hơi
E chả tin nhưng nhiều tình tiết xoay quanh chuyện này không biết phải giải thích ra làm sao, như họ hàng nhà e có lần đi gọi hồn nhập cộng các thứ.. rồi nhập.. rồi nói mấy những chuyện thâm cung bí sử mà người trong nhà còn không biết.

giólangthang

Xe điện
Nếu người dương được thương, wan tâm, chỉ bảo thì có thể được đối tên nick này và âm thì cũng tương tự như vầy à ;;)

Thật ra chủ đề chủ thớt muốn nói về vấn đề khác, về những giấc mơ, Những giấc mơ từ thiện, những giấc mơ của một người trong những ngày qua gây bão trên mang xã hội thông qua yotube. Nhưng phần lớn các bác lại không hiểu ý của chủ thớt ;)

Tuy vậy chủ để có thế nào thì thớt này cũng sẽ được đóng lại, cho bất luận bác chủ thớt đã tham khảo quy định hay Tag em vào, dù em còn chả biết em nói gì, vì em nói nhiều quá ;))

Esse82

Xe tăng