[CCCĐ] [Có hình]Thác Bản giốc mùa nước - Lịch trình hoàn chỉnh 3 ngày 2 đêm Hà Nội - Cao Bằng (Nợ PIC).

Conglx

Xe máy
Vâng,em ngủ gần thác nên 6h30 đi ra thác.
7h em lên thuyền ra thác luôn. Lúc đó mỗi thuyền nhà em nên chụp ảnh thoải mái không bị vướng thuyền nào phía trước.
Lúc đó trời trong,nắng chiếu xiên nên tạo thành cầu vồng rất đẹp.
quá đẹp

CRV TÂY BẮC

Xe đạp
e thích nhất vụ đi tới đâu coa ảnh chỗ ăn,món ăn và chỗ nghỉ để người đi sau còn biết tham khảo

tieulyphidao

Xe tăng
Em vừa đi chuyến CB về (cũng 03 ngày 2 đêm) đây (Tết DL 2024) chở Gấu và 02 con gấu con, có mấy ý ghi lại :
- Ngày đầu xuất phát từ HN 5h30 đi lỗi cầu Nhật Tân lên LSN tầm 8h , ăn phỏ vịt Hải Xồm (ăn thấy bình thường không đặc sắc), xuất phát đến CB tầm 12h, tranh thủ ăn cơm trưa (cái quán gì đấy khá nổi nên phải đặt trước, em không đặt trước nên hết chỗ), đánh đi ăn quán gần chợ Xanh, ăn bom bụi, theo xuất,giá cũng khá cao (khoảng 100k/xuất), sau đó đi Pắc bó, đến chiều tối về lại CB, ra phố ẩm thực ăn Lẩu
- ngày 2 xuất phát từ 7h thành phố lên Thác bản Giốc , lên đến nơi là 9h20, em đặt tuour sang TQ (nếu có hộ chiếu thì 790k, không thì mất thêm 250k), check xuất nhập cảnh hết 30 phút là sang đến nơi, các cụ nên đi toủu này, đội TQ làm khá chuyên nghiệp, bên đó cảnh đẹp, đi bè trên thác (130k so với VN 50k). Có điều ăn trưa, ống cafe thì toàn món Việt , cafe Viêt. Đi thăm động Ngườm Ngam, đến khoảng 5h em lái về CBG. Khuyên các cụ không nên lái xe về tối vì đường về đèo dốc quanh co rất nguy hiẻm. về CGB đi ăn quán Hạt dẻ (thấy nó nổi tiếng nhất CBG) chất lượng đồ ăn cũng ổn, tuy nhiên giá thì hơi cao. em gọi mấy set combo nhưng nhà hàng báo hết, chắc cũng đúng hôm 31/12 nên đông khách
- Ngày 3 : sáng dậy, ăn bánh cuốn ( thực sự em thấy nó lạ thôi, cũng không phải đặc sắc lắm), ra chợ xanh mua ít đồ mang về HN làm quà, 10h xuất phát từ CBG chạy lối BKN, TGN về HN. Đoạn đi về nghỉ uống nước quán Gió 97 ở đèo Gió (quan này view đẹp, đồ ăn văt cũng hợp lý), về BKN có cụ giới thiệu về BKN ăn trưa quán Phong béo gì đấy cạnh dãy Sông cầu nhưng em tìm thì nó bán cơm lam, chả có đồ ăn gì, thề là đành nhịn đói chạy về HN. 17h về đến nhà kết thúc hành trình.
Tóm lại :
- Ngủ : em đặt khách sạn Los Angles ngay phố chính TP (vườn Cam gì đó), gần chợ Xanh , nhà em có 4 người, 02 phòng , giá 700k/phòng nhưng trao đổi chị chủ - chị Hợi thì được giảm giá xuống 500k/phòng (nói anh em trên otofun giới thiệu). 1 tầng có 02 phòng thôi nhưng đồ rất ổn (gường tủ toàn gô hương, nhà VS), xe thì để bên đường đối diện, nhân viên lễ tân nhẹ nhàng rất happy.
- Ăn : em thấy bình thường, thời giá có vẻ cao hơn chỗ khác.
- Đi lại : Em chạy xe 7 chỗ, lái 1 mình , cung đường khoảng 820km (HN- LSN- CBG-PACBO- CBG- TBG- CBG- BKN-TNG- HN), xăng : 1.5 M (thời giá 30/12/2023). Cụ nào đi nên đi ngược cung với em, đi theo hường Thái nguyên, về theo hướng Lạng sơn.
Lời khuyên :
- Không nên chạy xe đèo, dốc tối ban đêm (cung Thác bản giốc- CBG) và CBG- BKN rất nguy hiểm những đoạn đổ đèo, cua tay áo
- Ăn nên đặt truóc, vì thực tế CGB rất ít quán ăn để lựa chọn...

Chỉnh sửa cuối:

Conglx

Xe máy
Hay quá tết âm em đi, em cũng đặt los angles như cụ vã cũng dc fix giá xuống 500. Lịch trình y như cụ.

Dazhur

Xe hơi
Hồi năm ngoái em cũng chạy lên Cao Bằng, nhưng đi đường khác 1 chút.

Ngày 1: Chạy bắc cạn, lên Hồ Ba Bể, sau đó chạy lên Cao Bằng. Tối ăn lẩu cá quất ở quán ven sông thấy khác biệt.
Ngày 2: Sáng ăn bánh cuốn cao bằng ở quán vỉa hè cũng rất ngon. Sau đó chạy đi ngắm Thác Bản Giốc. Sau đó chạy ngược về Lạng Sơn để ăn trưa ở Lạng Sơn. Chiều đi dạo và chơi chợ đêm Lạng Sơn
Ngày 3: Đi chợ Lạng Sơn mua sắm rồi về.

realfunny

Xe hơi
Em vừa đi chuyến CB về (cũng 03 ngày 2 đêm) đây (Tết DL 2024) chở Gấu và 02 con gấu con, có mấy ý ghi lại :
- Ngày đầu xuất phát từ HN 5h30 đi lỗi cầu Nhật Tân lên LSN tầm 8h , ăn phỏ vịt Hải Xồm (ăn thấy bình thường không đặc sắc), xuất phát đến CB tầm 12h, tranh thủ ăn cơm trưa (cái quán gì đấy khá nổi nên phải đặt trước, em không đặt trước nên hết chỗ), đánh đi ăn quán gần chợ Xanh, ăn bom bụi, theo xuất,giá cũng khá cao (khoảng 100k/xuất), sau đó đi Pắc bó, đến chiều tối về lại CB, ra phố ẩm thực ăn Lẩu
- ngày 2 xuất phát từ 7h thành phố lên Thác bản Giốc , lên đến nơi là 9h20, em đặt tuour sang TQ (nếu có hộ chiếu thì 790k, không thì mất thêm 250k), check xuất nhập cảnh hết 30 phút là sang đến nơi, các cụ nên đi toủu này, đội TQ làm khá chuyên nghiệp, bên đó cảnh đẹp, đi bè trên thác (130k so với VN 50k). Có điều ăn trưa, ống cafe thì toàn món Việt , cafe Viêt. Đi thăm động Ngườm Ngam, đến khoảng 5h em lái về CBG. Khuyên các cụ không nên lái xe về tối vì đường về đèo dốc quanh co rất nguy hiẻm. về CGB đi ăn quán Hạt dẻ (thấy nó nổi tiếng nhất CBG) chất lượng đồ ăn cũng ổn, tuy nhiên giá thì hơi cao. em gọi mấy set combo nhưng nhà hàng báo hết, chắc cũng đúng hôm 31/12 nên đông khách
- Ngày 3 : sáng dậy, ăn bánh cuốn ( thực sự em thấy nó lạ thôi, cũng không phải đặc sắc lắm), ra chợ xanh mua ít đồ mang về HN làm quà, 10h xuất phát từ CBG chạy lối BKN, TGN về HN. Đoạn đi về nghỉ uống nước quán Gió 97 ở đèo Gió (quan này view đẹp, đồ ăn văt cũng hợp lý), về BKN có cụ giới thiệu về BKN ăn trưa quán Phong béo gì đấy cạnh dãy Sông cầu nhưng em tìm thì nó bán cơm lam, chả có đồ ăn gì, thề là đành nhịn đói chạy về HN. 17h về đến nhà kết thúc hành trình.
Tóm lại :
- Ngủ : em đặt khách sạn Los Angles ngay phố chính TP (vườn Cam gì đó), gần chợ Xanh , nhà em có 4 người, 02 phòng , giá 700k/phòng nhưng trao đổi chị chủ - chị Hợi thì được giảm giá xuống 500k/phòng (nói anh em trên otofun giới thiệu). 1 tầng có 02 phòng thôi nhưng đồ rất ổn (gường tủ toàn gô hương, nhà VS), xe thì để bên đường đối diện, nhân viên lễ tân nhẹ nhàng rất happy.
- Ăn : em thấy bình thường, thời giá có vẻ cao hơn chỗ khác.
- Đi lại : Em chạy xe 7 chỗ, lái 1 mình , cung đường khoảng 820km (HN- LSN- CBG-PACBO- CBG- TBG- CBG- BKN-TNG- HN), xăng : 1.5 M (thời giá 30/12/2023). Cụ nào đi nên đi ngược cung với em, đi theo hường Thái nguyên, về theo hướng Lạng sơn.
Lời khuyên :
- Không nên chạy xe đèo, dốc tối ban đêm (cung Thác bản giốc- CBG) và CBG- BKN rất nguy hiểm những đoạn đổ đèo, cua tay áo
- Ăn nên đặt truóc, vì thực tế CGB rất ít quán ăn để lựa chọn...

Mời cụ 1 chén vokka cái đã. Lịch trình 3 ngày 2 đêm lên TBG từ HN công nhận là chuẩn bài rồi cụ nhỉ.
PS: Em cũng hâm mộ Lý Thám Hoa từ bé ạ.

Conglx

Xe máy
Hồi năm ngoái em cũng chạy lên Cao Bằng, nhưng đi đường khác 1 chút.

Ngày 1: Chạy bắc cạn, lên Hồ Ba Bể, sau đó chạy lên Cao Bằng. Tối ăn lẩu cá quất ở quán ven sông thấy khác biệt.
Ngày 2: Sáng ăn bánh cuốn cao bằng ở quán vỉa hè cũng rất ngon. Sau đó chạy đi ngắm Thác Bản Giốc. Sau đó chạy ngược về Lạng Sơn để ăn trưa ở Lạng Sơn. Chiều đi dạo và chơi chợ đêm Lạng Sơn
Ngày 3: Đi chợ Lạng Sơn mua sắm rồi về.
Chạy theo lịch của cụ căng phết nhể.

Trungvn78

Xe đạp
Một hành trình tuyệt vời. Vod cụ…

Sunrise96

Xe buýt
Em ngắm lại cảnh đẹp Thác Bản Giốc, Cao Bằng qua ống kính cụ chủ
Ảnh của em đi nâm trước

Huytq0003

Xe hơi
Đi có 2 tiếng rưỡi là đến LS hả cụ chủ? Đường đi có đèo dốc nhiều không để em cũng làm chuyến, e chưa chạy đường đèo bao giờ nên hơi ngại

duythaimh

Xe tải
Đi có 2 tiếng rưỡi là đến LS hả cụ chủ? Đường đi có đèo dốc nhiều không để em cũng làm chuyến, e chưa chạy đường đèo bao giờ nên hơi ngại
Cao Bằng đi tương đối dễ nha cụ, đa số là vòng vèo chút thôi chứ đèo dốc ko liên tục nên cụ chạy thoải mái như đường đồng bằng thôi, có đổ đèo thì về số bán tự động chạy là ok hết mà ^^. Đa số nó vòng vèo như mấy cái đê sông Hồng dưới xuôi ta thôi :D

SaoChoinho

Xe máy
Bản Giốc mùa mưa đẹp nhưng đi thì hơi cực cụ nhỉ.

tuanpat

Xe tải
Sau một năm ủ mưu, đến tận trước giờ G là 3 ngày xem thời tiết rồi mới chốt, cuối cùng thì chuyến đi của nhà em cũng được thực hiện và xin phép review cccm ạ.
Trước khi đi, xem thời tiết thì thấy cuối tuần Cao Bằng có mưa thành ra em thay đổi chiến thuật từ xin nghỉ phép T6 thành xin nghỉ phép T2 tuần sau. Lịch tổng thể của nhà em như sau:
Day 1: 07/10/2023
5h sáng T7 xuất phát từ Hà Nội:
Đi đường cao tốc Hà Nội-Bắc Giang; Bắc Giang-Lạng Sơn. Đường đi ngon lành, mỗi cái lúc em đi thi thoảng vẫn có đoạn đường có mưa rào. Được cái đến Lạng Sơn thì trời chỉ lớt phớt mưa thành ra lại mát mẻ.
View attachment 8138759
7h30 Ăn sáng tại Lạng Sơn:
Loanh quanh tìm Bánh cuốn bà Hoành không được thành ra rẽ vào Bánh cuốn bà Tuyết phố Ngô Gia Tự: 20K/suất. Ăn cũng ngon phết các cụ ạ. Ngon bổ rẻ.
View attachment 8138769
Nghỉ tý rồi nhà em tiếp tục con đường đã chọn. Đường đi Cao Bằng công nhận là ngoằn nghèo, xe yếu thì đi hơi khổ vụ leo đèo, cứ phải lấy đà từ xa. Mặt đường thì không phải chê điểm nào cả. Lên được đèo thì cảnh vật hiện ra rất đẹp, đúng kiểu núi rừng phía Bắc. Em nói thật là độ khó của đường đi lên Sapa phải gọi bằng cụ. Nó hơi giống cái đường đi lên Lủng Cú ở Hà Giang (hao hao thôi ạ).
Không hiểu thế nào mà ở đây mọi người toàn đi xe máy nhưng che Ô =))
View attachment 8138786
Đi được một lúc cũng đã thấy cánh đồng, đúng mùa gặt.
View attachment 8138790
12h Nhận phòng Khách sạng M58 Cao Bằng: Giá đặt Agoda là 250K/1 đêm (Giá ko qua Agoda đâu đó 350), nhà em đặt 2 đêm. Nhà nghỉ nói chung là okie, wife, chỗ để xe rộng rãi, cũng gần Trung tâm (Cách 800 m) ở phố mới, sạch sẽ nhưng phòng chả có gì ngoài Tivi + 1 giường m6 + 1 tủ đựng quần áo, điều khiển Tivi thì phải xin mới có =)).
View attachment 8138793
Từ cửa sổ Motel nhòm ra ngoài thấy trời vẫn âm u lắm nhưng bắt đầu cảm nhận được cái không khí và không gian CB.
View attachment 8145163
Sau khi nhận phòng thì nhà em ra ăn PHỞ CHUA xem nó như thế nào. Phở chua (50K) nhiều thịt nhưng toàn ba chỉ với thịt vịt nên em không ăn được phải gọi 1 bát phở nước (40K), nói thực nó giống bánh đa hơn là phở, ăn chán chít.
Đây là hình ảnh thật 100% :D
View attachment 8145165
View attachment 8139276
Sau khi ấm bụng nhà em nghỉ tý rồi tiếp tục lên đường đi vào Khu Pác Bó. Cảnh đường đi rất đẹp và mát mỗi cái lòng vòng lèo vèo, sao mà lắm lên dốc xuống đèo thế. Đến nơi thì cũng tầm 2h chiều: Lần lượt đi thăm Mộ Kim Đồng à Cột mốc 0 km à Suối Lê Nin, núi Các Mác à Hang Pacbo (cái hang này nhỏ như lỗ nút ý cccm ạ).
Đường đi nó như thế này:
View attachment 8145173
Điểm 0-Km
View attachment 8145193
Mộ Kim Đồng: Vào trong có Mộ Kim đồng và mộ mẹ của Nông Văn Dền cccm ạ.
View attachment 8145194
Tiếp theo là Suối Lê Nin - Núi Các Mác:
View attachment 8145205
View attachment 8145198
Mọi người chụp ảnh cũng đông
View attachment 8145208
Còn đây là Hang Cốc Bó: Chỗ em khoanh hình chữ nhật đỏ dưới là lối vào nhé, vào phải cúi đầu, vào trong có mỗi cái phản đặt trên bốn gốc đá là nơi cụ nằm trốn giặc cơ mà phản cũng là hàng Fake nhé vì trong hảng ẩm ướt lắm, chả loại gỗ nào chịu được.
View attachment 8145214
Nhà em mải chơi, chụp choẹt thành ra phải 6h kém 15 mới quay xe để về, trời cũng xẩm xẩm tối. Đi đến 6h30 thì trời tối hẳn, đường đèo lại chả có đèn đóm gì, tối tăm, một bên vách, một bên vực đi cứ phải căng cả mắt. Đoạn này cũng phải nói là các bác nhà ta ở CB tuy xa xôi nhưng vụ đèn chiếu thì rất văn minh lịch sự, thấy xe là cụp pha xuống, em thấy văn hóa này rất oki, hơn rất nhiều các tỉnh em từng đi.
Mie mấy con trâu bò cứ để thả rông ngoài đường, lúc về em tý cho 1 con bê về chầu trời, con bê đang đi với con bò mẹ thì nhồng nhồng chạy giữa đường xong tý lao vào đầu xe ô tô thì quay giật ngược lại. CAY!
View attachment 8145228
Loay hoay 7h30 cũng đến được chỗ quán bánh rán nhân thịt vịt Phượng Ớt gì đó, làm bát ốc sông với mấy món ăn vặt. Xong ra phố đi bộ Kim Đồng, phố đi bộ là 1 đoạn đường thẳng, rộng dài khoảng 1 km bán rất nhiều món ăn vặt (Nướng bẩn, chè, đồ chơi trẻ con, đồ ăn vặt … ) chỉ mở vào tối thứ bảy hàng tuần.
Phố đi bộ Kim Đồng:
View attachment 8145233
Có riêng 1 khu trong nhà dành cho các quản lẩu, nhậu rất to.
View attachment 8145237
Ăn chơi xong về nhà ngủ là em mỏi hết cái bắp chân, đạp ga, đạp phanh nhiều quá nên phải làm cái salonship đắp.
Day 2: 08/10/2023
7h30 nhà em xuất phát đi khu du lịch Thác Bản Giốc, trên đường rẽ qua quán bánh cuốn bên đường, tình cờ mà lại được ăn chỗ rất ngon và hợp khẩu vị. Chỗ này ngược đường về chứ không là em cũng phải ăn lần 2.
Em up ảnh cho bác nào đi qua đây ghé vào mà ăn, quán xá vỉa hè chả có biển hiệu gì cả:
View attachment 8145286
Không ăn ảnh lắm nhưng ngon ạ:
View attachment 8145287
Đường đi cũng tương đối loằn ngoằn, đến 10h nhà em mới đến Thác Bản Giốc, đúng mùa nước lại nắng thành ra chụp ảnh rất đẹp, thác thì nhiều nước, bọt tung tóe.
Thác Bản Giốc:
View attachment 8145290

View attachment 8145298
Sau khi ra khỏi Thác Bản Giốc thì cũng là 11h rồi, nhà em đi qua chỗ Chùa Phật Tích, gió mát, lên dốc chùa cỡ 500m có bậc đường đẹp để đi mà mấy bố xe ôm cũng đòi 50K/1 người. Lên chùa chụp ảnh xuống núi rừng rất phê cccm ạ.
Chùa Phật tích: Lên tới nơi rồi mới biết là nên lên chùa ạ.
View attachment 8145314
12h mới ra khỏi chùa để đi đến Động Ngườm Ngao, vé vào cửa là 45K và 195K nếu đi một đoạn động nữa người ta mới khám phá. Nhà em chọn loại 45K chứ tầm này mà ham hố đi 195K thì ko biết bao h mới được ăn =)). Động thì đã được nhân tạo khá nhiều nhưng đối với nhà em thế là cũng okie rồi ko bị thất vọng lắm.
Động Ngườm Ngao;
View attachment 8145316
1h chiều nhà em vẫn chưa ăn cơm, quyết đi thăm nốt làng Đá Khuôi kỵ. Em Spoil trước với các bác là làng đá này tức là nhà làm bằng đá đắp đất nhưng hầu hết trở thành Homstay rồi nhé, thăm quan thì không ăn thua.
Làng Đá Khuôi Kỵ:
View attachment 8145327
1h30 nhà em di chuyển về trên đường ăn ở quán Dốc Tình, trong lúc chờ làm món ăn thì qua bên cạnh giật hạt rẻ (Đang mùa mà).
View attachment 8145332
Mâm cơm đơn giản nhà em: Cá trầm xanh (ăn cho biết) + Cơm canh rau.
View attachment 8145336
Ăn xong nằm xe mở cửa làm 1 giấc, gió rừng núi mát quá nên 3h45 chiều nhà em mới túc tắc đi về tiện đường qua chơi chỗ Núi Thủng. Hic, trên otofun này em nhớ có bác nào nói là phải đi đường google map chỏ vào thung lũng Núi Thủng chứ đừng đi đường vào Núi Mắt thần. Em đi theo đường đó thì mới biết là đường đó chỉ cho xe máy vào được thôi cccm ạ. Em lại phải vòng lại theo đường vào Hồ Thang Hen. Map nó chỉ 2 đường để vào thì cccm chọn cái Home stay nhà Mộc là chuẩn bài nhé. Đen cái đến đoạn gần đấy xe nhà em báo hết xăng L Lúc đi mải chơi quên đổ xăng cccm ạ. Nhưng em kệ, cố chạy vào đến đoạn đường Núi Thủng thì thuê xe máy (nên thuê 40-50K lượt vào vì cách khoảng 1.5Km) để đi vào chứ xe ô tô khó vào, đường bé mà lại dễ gặp Trâu bò chặn ngang lắm =)). Núi Thủng đẹp, đi tiếp xuống dưới thì có cái thung lũng nhiều thảm cỏ trông xa rất xanh mát, em thấy tụi trẻ cắm trại ở đó rất nhiều, mở loa kẹo kéo chơi xuyên đêm.
Đường đi xe máy vào núi đang mùa gặt:
View attachment 8145337
Xa xa trông về Núi:
View attachment 8145338
Trời xẩm tối thì nhà em quay đầu về TP. 6h30 về đến TP qua quán Lương Sơn quán để ăn, đến tận giờ này mới được làm lon bia giải khát. Bia thì ngon nhưng đồ ăn thì không được ngon lắm ạ: Làm lâu, cơm nát, rau muống xào dối, cá trạch nướng dối, ngao bé, … nhất là cơm thì ăn mấy chỗ, chỗ nào cũng kiểu nát nát, chắc ở đây ăn kiểu vậy (em cũng ko rõ) nhưng đang đói vẫn bụp ác cccm ạ.
9h00 về KS tắm rửa nghỉ ngơi thoải mái quá, chuẩn bị sức để sáng T2 còn di chuyển về HN.
Day 3: 09/10/2023
7h30 nhà em xuất phát vào TP ăn thử xôi cao bằng, nghe bà con nói ngon và đắt lắm. Nhà em qua chỗ khu Sở LĐTBXH có cái xôi Hằng – vỉa hè. Ăn ngon nhé, mỗi bát 20K, ở đây không có ba tê mà là thay bằng thịt xay kho, ăn cũng rất ngon ạ. Sau đó rẽ qua chợ Xanh mua quà về nhà (Hạt rẻ và thạch đen).
Xong xuôi nhà em thẳng tiến về Bắc Kạn, đi 1 đường về 1 đường. Em thấy là đường đi Bắc Kan ngắn hơn nhưng nhiều đèo dốc, khúc khủy hơn nhiều so với đường từ Lạng Sơn. Giữa đường nhà em nghỉ chân ở Đèo Gió làm cốc café, gió mát lạnh chứ như mùa đông. Nghỉ đấy chả muốn về, nhưng cố về TP BK để ăn trưa.
Đèo Gió:
View attachment 8145344
View attachment 8145347
12h nhà em đi đến Bắc Kạn tìm đến quán cơm “điểm cao trên Google ~ 4.0” là quán cơm bà Khoằn 45K/suất, ăn đến là chán chả buồn comment.
13h nhà em di chuyển sang chùa Thạch Long cách BK khoảng 20km trên đường về Thái Nguyên. Chùa rất vắng, sau khi thăm chùa nhà em tranh thủ ra xe nằm nghỉ ngơi lấy sức, đấy nhiều muỗi quá, nghỉ tý mà đốt xưng cả chân.
Từ BK đi về HN đường rất là okie, có cao tốc Thái Nguyên – Chợ mới; Thái Nguyên – Hà Nội (đoạn này mới thông thêm 1 đoạn về thẳng chỗ cầu Vĩnh Tuy luôn) về Trung tâm TP thì không cần đi qua Võ Nguyên Giáp – Cầu Nhật Tân nữa.
Di chuyển về HN nhà em có nghỉ ở chỗ Trạm dừng nghỉ Hải Đăng và về HN lúc 17h30.
Tổng Kết:
  • Quãng đường: 890 km
  • Xăng trung bình xe : 5.4 l/km (đồng hồ xe)
  • Tiền Cầu phà: 201K gồm HN-BG: 34K + BG-LS:133K + TN-Chợ mới: 34K
  • Tiền ăn: 1500K
  • Tiền Xăng 1500K
  • Tiền Nghỉ: 500K
  • Tiền Thăm quan: 500K
  • Tiền quà: 1000K
Cụ đi thế này cứ phải ngược lên ngượ xuống nhỉ,nhà em đi năm ngoái thì đi đến lạng sơn vào hữu nghị,xong lên cửa khẩu Tà Lùng. Sau đó vào luôn thác bản dốc nghỉ ngơi hôm sau đi thăm thác với hang Ngườm ngao. Sau đó ra suối lê nin và núi thủng trên đường về cao bằng. Em thấy đi thế này tiện hơn bác ạ.Công nhận đường cao bằng đẹp dễ đi ăn uống ngon bổ rẻ bác nhỉ

Conglx

Xe máy
Em vừa hoàn thành chuyến đi trong 3 ngày mùng 4,5,6 tết xong