"Cơ hội" chiêm ngưỡng tác phong làm việc của Phụ tùng ô tô Đức Mỹ

HarleyDavidson2

Xe hơi
Em cũng góp ý cụ Part.vn09 vì đúng là cung cách phục vụ/bán hàng chưa đựoc tốt, hay nói cách khác là bất lịch sự mặc dù giá và đồ của cụ ok.

Có lần muốn mua máy món đồ cho con Mercedes cũ, em có gọi hỏi vài lần (xe cũ nhiều đồ cần thay) cụ ấy khó chịu, em ác cảm về cách phục vụ nên mua chỗ khác, giá tuơng đuơng nhưng phục vụ chỗ khác thoải mái hơn hẳn.

Đa số khách lẻ đều ko phải thợ xe, nên khi hỏi mua đồ có thể sẽ hỏi nhiều hơn, mất công hơn chút, nhưng chẳng có ai mất công đi hỏi mà ko thực sự muốn mua cụ ạ.

quantrungyen

Xe tải
Em mua vài lần chỗ này rồi, em thấy hàng ổn về chất lượng, giá cả và thái độ. Có thể hôm nay Toàn sai và cũng đã xin lỗi. Như vậy là ổn rồi và Toàn rút kinh nghiệm ko tái diễn thôi.

isengineer

Xe buýt
Em cũng hay mua hàng của Toàn thay cho con GLK của em ở VT và thấy cung cách phục vụ ổn. Có thể thời điểm đó khách đông và đang stress nên gặp trục trặc!Toàn cũng nên gọi cho KH xin lỗi một câu. Làm dâu trăm họ mà...

lenguyen210

Xe tải
Vụ này nên thông cảm cho Toàn vì đã biết nhận lỗi và xin lỗi cụ chủ post.
Mình hay đặt hàng của Toàn, thấy hàng chuẩn và phục vụ ok.
Cụ Toán thì phát biểu ko chuẩn, thuận mua vừa bán. Khách chơi merc ko hẳn là những cụ quá nhiều tiền. Vì đam mê merc nên phải lọ mọ.
Cá nhân em từng đi hết các gara để đại tu xe. Hãng báo 110 tr, có gara báo 150tr, 50tr...
Em mua đồ và ra gara làm hết 28tr.
500-1tr em ko nói. Nhưng 10 tr là câu chuyện khác.

MrSubi

Xe máy
Trước tiên e thành thật xin lỗi cụ MrSuri. Lúc sáng đúng là e sai hoàn toàn e nhận lỗi. Cho e đôi lời giải thích mong các cụ thấu hiểu. Lúc e đóng cửa quên chào và xin oõi cụ vì lúc đấy e đang rất bực mình với cô bé nhân viên, lấy sai hàng làm mất công cụ chờ rồi còn đánh rơi mất 1 cái ốc nhựa trong túi lọc nữa nên e đang nóng trong người. Bình thường thì chỉ cần các cụ alo là e cho người ship hàng free nếu ko quá xa (< 10km). Còn lại nếu xa quá thì e sẽ gọi xe ôm hoặc tính 1 ít phi vận chuyển. Thái độ phục vụ của e bên e thì có thể lần này e sai hoàn toàn nhưng mà cụ đừng nên quy chụp như thế, con người ai cũng có lúc này lúc nọ a. Làm việc cúng căng thẳng áp lực, vừa lúc nhân viên nó sai những lỗi nhỏ cơ bản làm cụ ko lấy được hàng nên e nóng quá. Sáng nay ng bên e đi giao hàng hết, cụ gọi e lấy hàng gồm 3 món: phin lọc ga và 3 cái phớt. Vì cụ hỏi lắt nhắt tầm 10p cụ lại hỏi 1 món, 4 món mà cụ hỏi e đến 3 lần trong vòng 30p nên 2 món đầu e ktra tình trạng kho còn hàng còn 2 món sau e chủ quan tưởng là còn hàng vì hàng mới về 1-2 hôm trc mà nhân viên e bán hàng lúc nào e ko hay nên e báo lại cụ là hết cái phớt. Thứ 2 , hàng hóa rất đa dạng và kho hàng cách văn phòng chừng 10p đi xe cả đi lẫn về nên nhiều món ko có sẵn ở Văn phòng thì e lại phải cho nhân viên đi lấy. Vì cụ giao dịch lần đầu e ko biết 100% cụ có lấy hàng hay ko nên cho nhân viên chạy đi chạy về nhiều lần cũng rất mất công ( cái này e xin lỗi vì rất nhiều cụ bảo để hàng cho a rồi a qua, e giữ hàng mặc dù có khách khách gọi e vẫn ko bán ). Mong cụ và các cụ offers thấu hiểu và thông cảm cho e, lần này e cư xử chưa đúng mực. Còn thái độ làm việc của bên e như thế nào thì rất nhiều cụ trên off đã được trải nghiệm và ko mấy cụ có phàn nàn gì cả. Hy vọng cụ hiểu cho e, thành thật xin lỗi Cụ !
Cụ rút kinh nghiệm nhé!

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Em mua vài lần chỗ này rồi, em thấy hàng ổn về chất lượng, giá cả và thái độ. Có thể hôm nay Toàn sai và cũng đã xin lỗi. Như vậy là ổn rồi và Toàn rút kinh nghiệm ko tái diễn thôi.
Cảm ơn Cụ đã ủng hộ và tin tưởng bên e ạ.
Em cũng hay mua hàng của Toàn thay cho con GLK của em ở VT và thấy cung cách phục vụ ổn. Có thể thời điểm đó khách đông và đang stress nên gặp trục trặc!Toàn cũng nên gọi cho KH xin lỗi một câu. Làm dâu trăm họ mà...
Vụ này nên thông cảm cho Toàn vì đã biết nhận lỗi và xin lỗi cụ chủ post.
Mình hay đặt hàng của Toàn, thấy hàng chuẩn và phục vụ ok.
Cụ Toán thì phát biểu ko chuẩn, thuận mua vừa bán. Khách chơi merc ko hẳn là những cụ quá nhiều tiền. Vì đam mê merc nên phải lọ mọ.
Cá nhân em từng đi hết các gara để đại tu xe. Hãng báo 110 tr, có gara báo 150tr, 50tr...
Em mua đồ và ra gara làm hết 28tr.
500-1tr em ko nói. Nhưng 10 tr là câu chuyện khác.
Cụ rút kinh nghiệm nhé!
ok cảm ơn Cụ, e sẽ rút kinh nghiệm, Cụ bỏ qua cho e nhé. Lúc nào có điều kiện e gặp cụ cafe tạ lỗi với cụ nhé.

Anhtran24

Xe hơi
Làm ăn thế này thì chết rồi :))
R.I.P

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
E thấy đồ pụ tùng oto trên of mình cực nhiều cụ bán hàng uy tín. Làm sao mà cụ phải đi mua chui mua lủi thế nhỉ.Xe hàn hì có nhà marts, xe nhật mỹ thì có cụ em là công nông. E thấy có thiếu gì đâu. Từ cái đinh con ốc. Đúng là mua bán kiểu đấy thì bực mình và mất việc thật

the sun

Xe buýt
Cụ part.vn09 cũng đã hết sức cầu thị. Em cũng vài lần mua đồ của cụ này, chưa biết mặt toàn xe ôm đưa hàng đến rồi nhận tiền, em thấy đồ chuẩn chưa thấy vấn đề gì cả

Yêu Xe Đức

Xe hơi
Website
vietbacmedia.vn
Cụ part.vn09 cũng đã hết sức cầu thị. Em cũng vài lần mua đồ của cụ này, chưa biết mặt toàn xe ôm đưa hàng đến rồi nhận tiền, em thấy đồ chuẩn chưa thấy vấn đề gì cả
e cũng hay mua đồ bim bên cụ. Giá cả và chất lượng thấy cũng ổn
e toàn nhờ cụ ship free rùi mới thanh toán vcb :)
Bán hàng đôi khi ko phục vụ khách hàng dc chu đáo, đó là cái lỗi của cửa hàng. Bên dưới bác có rút kn rùi thì ae of ta vui vẻ bác mua hàng lần sau bác ấy ship đủ tới tận giường ( e fun tí)

donfx

Xe buýt
e cũng hay mua đồ bim bên cụ. Giá cả và chất lượng thấy cũng ổn
e toàn nhờ cụ ship free rùi mới thanh toán vcb :)
Bán hàng đôi khi ko phục vụ khách hàng dc chu đáo, đó là cái lỗi của cửa hàng. Bên dưới bác có rút kn rùi thì ae of ta vui vẻ bác mua hàng lần sau bác ấy ship đủ tới tận giường ( e fun tí)
Cụ nói chuẩn, cháu cũng hay mua đồ chỗ cụ Toàn....

MrSubi

Xe máy
Kính thưa các cụ cho em hỏi ngu tí, đóng topic này ntn ạ?

zippo111983

Xe buýt
các cụ cứ qua gara mà làm việc trực tiếp từ khâu bắt bệnh - phụ tùng - bảo hành , gara thì tính cả công + tiền nãi từ vật tư + bảo hành lên giá cao hơn 1 chút ( còn nếu giá cao quá thì các cụ có thể dẫn chứng .... được thì làm ko đc thì thôi , mọi thứ đều có hai mặt của nó )
em thấy các cụ cứ lọ mọ vừa mất thời gian mà trắc gì đã mua đc đồ tốt giá rẻ , bên cạnh đó cũng nhờ các gara bắt bệnh lên các cụ mới biết đồ cần mua , nếu cụ lào cũng như vậy cả thì về sau từ hãng => các gara nhỏ họ sẽ đổi hướng kiểu bắt bệnh ( từ bắt bệnh sang kiểu chẩn đoán - nghi vấn ) cho các cụ tha hồ mua đồ !
* khoảng thời gian như vậy đối với các cụ chơi mercedes , mà chỉ để giảm được 500->1t thì không đáng chút lào , mà trong khi đó còn chưa xác thực được thật giả bảo hành bảo tỏi ra sao .cho em chém gió tý các cụ nhé !
Em nghe cụ chém trên of nhiều cubgx có thiện cảm và đang định cho vơ 2 sang bên cụ khám xét, nhưng đọc cái cm của cụ em nói thật em *** muốn sang nữa, xl cụ chứ 500-1tr *** ai cho ko em đâu cụ nhé, mồ hôi công sức có khi cả máu đó, cụ ra xh có ai cho ko cụ 10k ko mà cụ nói 500-1tr như kiểu tờ giấy thế hả, xl cụ chứ bọn em đi mer nhưng cũng có người giầu kẻ nghèo, nhưng nghèo ko có nghĩa là ko đc chơi xe mer, nếu giầu xl cụ chứ những gara như cụ người ta ko thèm vào, người ta phi thẳng vào háng cho họ chém bao nhiêu thì chém ! Còn một khi đã ra gara ngoài là mục tiêu ngon bổ mà rẻ! Còn làm ăn ai cũng phải có lời mới làm! Nhưng cụ phát biểu kiêu 500-1tr nghe nó éo thể ngửi đc!

MrSubi

Xe máy
Nếu cụ chủ thấy cần thiết
Em đang hỏi đóng như thế nào ý ạ? Có xóa đc đi không ạ? Vì Cụ Part.vn09 đã xin lỗi em rồi, cũng chỉ mong Cụ ấy rút kinh nghiệm thôi, để lại ảnh hưởng công việc làm ăn của cụ ấy quá...

toán mercedes

Xe tăng
Em nghe cụ chém trên of nhiều cubgx có thiện cảm và đang định cho vơ 2 sang bên cụ khám xét, nhưng đọc cái cm của cụ em nói thật em *** muốn sang nữa, xl cụ chứ 500-1tr *** ai cho ko em đâu cụ nhé, mồ hôi công sức có khi cả máu đó, cụ ra xh có ai cho ko cụ 10k ko mà cụ nói 500-1tr như kiểu tờ giấy thế hả, xl cụ chứ bọn em đi mer nhưng cũng có người giầu kẻ nghèo, nhưng nghèo ko có nghĩa là ko đc chơi xe mer, nếu giầu xl cụ chứ những gara như cụ người ta ko thèm vào, người ta phi thẳng vào háng cho họ chém bao nhiêu thì chém ! Còn một khi đã ra gara ngoài là mục tiêu ngon bổ mà rẻ! Còn làm ăn ai cũng phải có lời mới làm! Nhưng cụ phát biểu kiêu 500-1tr nghe nó éo thể ngửi đc!
cụ dơi ra 500-1t thì bên gara cũng không có nhận không ngon lành như cụ nghĩ đâu họ tối thiể cũng phải bảo hành phụ tùng ít nhất 12 tháng cho cụ . còn cụ đi mua lấy rẻ hơn tầm tiền đấy họ chỉ bảo hành 06t hoặc không bảo hành ( chẳng có ai ăn không được của ai cái gì đâu ạ ) cụ nặng lời với em quá ạ ! em chỉ nói ra quan điểm thực tế đẻ anh em các bên liên quan đến nhau thông cảm cho nhau hiểu nhau cùng nhau đi đến 1 nguyên tắc làm việc hợp tình hợp lý nhất mà đôi bên cùng có lợi . chứ cụ thử nghĩ xe trên dưới từ hãng ra các gara xe cỏ có người lào muốn như vậy ạ ! cụ thuộc tầng lớp thích nghe lời ngon ngọt rồi : bên nhà em làm việc thực tế giỏi hơn nói cụ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
Em đang hỏi đóng như thế nào ý ạ? Có xóa đc đi không ạ? Vì Cụ Part.vn09 đã xin lỗi em rồi, cũng chỉ mong Cụ ấy rút kinh nghiệm thôi, để lại ảnh hưởng công việc làm ăn của cụ ấy quá...
CỤ e dit bài ở trang đầu đi rùi sau nhờ mod del dùm

isengineer

Xe buýt
Cụ Toán chắc còn trẻ và cũng nhiệt tình. Em thấy cụ ấy tư vấn như vậy không phải là người có ý chọc gậy bánh xe mà chỉ góp câu chuyện làm vui thôi. Cụ zippo nói vậy nặng cho cụ ấy quá. Câu chữ qua forum nó cũng không đánh giá hoàn toàn cá tính. Quan trọng mình không hại ai và lừa đảo trên cái forum này là được. Có tâm và nhiệt huyết là sẽ đông khách, lúc đó tiền sẽ vào.
Em cũng chưa qua gara cụ Toán bao giờ, để khi nào công tác về sẽ đánh con xe qua đó kiểm chứng chất lượng xem sao :). Ít nhất cụ Toán đã và đang tư vấn nhiệt tình cho anh em trên này!

Cụ Toán chắc còn trẻ và cũng nhiệt tình. Em thấy cụ ấy tư vấn như vậy không phải là người có ý chọc gậy bánh xe mà chỉ góp câu chuyện làm vui thôi. Cụ zippo nói vậy nặng cho cụ ấy quá. Câu chữ qua forum nó cũng không đánh giá hoàn toàn cá tính. Quan trọng mình không hại ai và lừa đảo trên cái forum này là được. Có tâm và nhiệt huyết là sẽ đông khách, lúc đó tiền sẽ vào.
Em cũng chưa qua gara cụ Toán bao giờ, để khi nào công tác về sẽ đánh con xe qua đó kiểm chứng chất lượng xem sao :). Ít nhất cụ Toán đã và đang tư vấn nhiệt tình cho anh em trên này!
Em nói thật với cụ là cụ Toán Mercedes em thấy tư vấn thì ít mà quảng cáo thì nhiều, em lướt box merc khá nhiều nhưng không hề có cảm tình với cụ này tí nào :) nếu thực sự là tư vấn thì phải như cụ tay biên :)