"Cơ hội" chiêm ngưỡng tác phong làm việc của Phụ tùng ô tô Đức Mỹ

duyhoangoto

Xe hơi
Ý cụ Toán là ae đừng mua đồ ở ngoài mà vào gara thay luôn cho nó xứng đáng đẳng cấp đi MERC phải không?
Thế em hỏi Cụ Toán cái trường hợp mà hai bên không thống nhất được giá cả, mình dẫn chứng nhưng bên Gara lại bảo là hàng đểu, hàng của họ mới là xịn...trường hợp đấy không phải lọ mọ đi mua mà thay vào chứ không thì làm gì hả Cụ?
Còn cái việc Cụ nói "nếu cụ lào cũng như vậy cả thì về sau từ hãng => các gara nhỏ họ sẽ đổi hướng kiểu bắt bệnh ( từ bắt bệnh sang kiểu chẩn đoán - nghi vấn ) cho các cụ tha hồ mua đồ ! " thì e nghĩ Cụ cứ thử bắt bệnh kiểu "nghi vấn" xem khách thiệt hay gara thiệt?
cá nhân cháu thấy giữa các cụ có xe và - gara - nhà cung cấp phụ tùng : là 3 thành phần mà không thể thiếu nhau được , dù sao thì trong vòng tròn 3 gara họ cũng là những người quan trọng nhất đối với chúng ta, những người đang chơi xe nói riêng . vì vậy chúng ta lên nói chuyện theo hướng tích cực và góp ý cho nhau sẽ tốt hơn :)

dung_taybien

Xe tăng
Việc chơi xe đặc biệt là những xe đã hết bảo hành hoặc những xe cũ hơn luôn cần 1 kiến thức và sự hiểu biết nhất định về xe, các cụ tự mua phụ tùng của các đơn vị cung cấp trong nước hay đặt hàng nước ngoài qua ebay.... thì đều ko còn lạ và hiếm bây giờ, vấn đề là khi mua hàng như vậy thì các cụ thường sẽ đi đôi với rủi ro sua
- Mua hàng xịn chính hãng nhưng lại thành hàng thường
- Bảo hành ko chuẩn hoặc ko bảo hành
- Khi mang vào xưởng lắp lại thêm tiền công cao, VD như cụ thay cái rotuyn của xưởng thì lấy 300k nhưng cụ mang đồ vào thì họ tính 500k
- Xưởng lắp đồ do khách mang đến thì ko bảo hành
Các xưởng khi mở ra thì cũng như kiểu cái bệnh viện, chỉ khác là bệnh viện chữa cho ng còn xưởng chữa cho xe, Giá tại các xưởng ngoài bây giờ nếu cùng 1 loại phụ tùng thì ko rẻ hơn nhau là bao nhiêu, thường thì giá phụ tùng gấp khoảng 1.5 lần so với các cụ tự mua đồ, cái lệch 1.5 lần đó các xưởng phải trả lương thợ,. nhà xưởng, bảo hành ..vv...và....vv
- Chuyện minh bạch phụ tùng lại càng quan trọng, các xưởng uy tín khi báo giá thường báo thẳng là loại phụ tùng gì, giá và bảo hành tương ứng là ra sao, khi các cụ mua phụ tùng ngoài thì thường tâm lý muốn rẻ là chính nên các đơn vị cung cấp thường báo cho các cụ các phụ tùng không chính hãng kèm lời giải thích là " loại này ng ta toàn mua dùng, có hỏng đâu, mà lại rẻ hơn"
- Các xưởng bắt bệnh chuẩn đoán rồi các cụ đi mua đồ đúng như theo báo giá các xưởng ko có nghĩa là các cụ thay vào mà hết bệnh hoặc chuẩn bệnh, cái này e sẽ nói kỹ để các cụ ko hiểu nhầm là các xưởng lắm đồ ẩu hay cố tình làm hỏng đồ, e cứ lấy VD cho các cụ dễ hiểu nhé
+ Xe của cụ bị hỏng phần hộp số, ở xưởng báo giá thay gioăng phớt, lá côn, dầu, lọc... các cụ ra ngoài mua đủ gioăng phớt, lá côn, dầu, lọc rồi tới 1 xưởng khác để làm, thợ ở đó làm cho các cụ xong, cụ nhận xe chạy thử vẫn thế hoặc còn tệ hơn lúc chưa làm.... vậy lỗi tại ai??
* Các cụ mua đồ có chuẩn ko???
* Cái xưởng chuẩn đoán bệnh ban đầu có chuẩn ko????
* Cái xưởng các cụ mang đồ tới lắp, thợ làm có chuẩn ko????
Nếu đồ cụ mua là chuẩn thì e khảng định luôn là thợ làm ko chuẩn, vì cái xe cũng như con ng thôi, từ cái đơn giản tới phức tạp cũng cần trình độ và kinh nhiệm, từ việc thay cái rotuyn tới việc làm máy hộp số, cũng như kiểu mổ ruột thừa ý, đơn giản đấy nhưng sao vẫn có ông tèo.....
Xã hội phân chia lao động hết các cụ ạ, e làm thợ oto thì việc của e là sửa xe cho các cụ, có cụ làm xây dựng thì nhà e có khi các cụ lại xây.... tốt nhất việc ai người đó làm cụ ạ, ai cũng cần phải sống cả, chỉ có điều mình nên thông thái hơn hiểu biết hơn, và hợp lý hơn thôi

toán mercedes

Xe tăng
Em nói thật với cụ là cụ Toán Mercedes em thấy tư vấn thì ít mà quảng cáo thì nhiều, em lướt box merc khá nhiều nhưng không hề có cảm tình với cụ này tí nào :) nếu thực sự là tư vấn thì phải như cụ tay biên :)
em thừa nhận và thành tâm xin lỗi toàn thể các cụ trên off việc em quảng cáo hơi nhiều và câu ăn câu nói của em chưa được luột là khiến cho một số cụ chưa từng làm tại nhà em bị phật lòng . tính cách của em là con người thật việc thật em không giỏi ăn nói mong các cụ lượng thứ em sẽ tự sửa chữa lại mình .
- còn việc em quảng cáo là có ích cho tất cả các cụ chưa biết , bằng trứng thực tế là em đã giải quyết được rất nhiều vấn đề mà xe các cụ đang gặp sự cố tưởng trừng như phải tốn hàng 10 củ hàng 100 củ mới yên lành . vậy mà cụ (3 lỗ đi 4 chỗ ) lại có ác cảm và lên án em ?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cái qtrong nhất là chata lượng và bảo hành của phụ tùng, từ cái đó du di ra để quyết định chọn cái nào hợp. Chứ ngay cả thợ nhiều khi cũng ko khẳng định 100% dc, họ cũng cần đồ lắp để loại trừ, và khả năng mua thừa phụ tùng cần thiết là rất lớn với các cụ tự lọ mọ.
Tuy nhiên chơi xe, yêu xe phải lọ mọ cho biết, và biết mới vui, mọi thứ đều rõ ràng và rõ ràng không ai làm dối ai được mãi các cụ nhể

tranhuong83

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chán thật đấy nhỉ chất lương phục vụ bằng 0

MrSubi

Xe máy
Cái qtrong nhất là chata lượng và bảo hành của phụ tùng, từ cái đó du di ra để quyết định chọn cái nào hợp. Chứ ngay cả thợ nhiều khi cũng ko khẳng định 100% dc, họ cũng cần đồ lắp để loại trừ, và khả năng mua thừa phụ tùng cần thiết là rất lớn với các cụ tự lọ mọ.
Tuy nhiên chơi xe, yêu xe phải lọ mọ cho biết, và biết mới vui, mọi thứ đều rõ ràng và rõ ràng không ai làm dối ai được mãi các cụ nhể
Bác nói chuẩn!

Beck

Xe điện
Ông nào nói cũng hay cũng tốt, tự mình phải tìm hiểu để đỡ bị ăn thịt lừa thôi các cụ ơi.

phuonganh1993

Xe hơi
em nghe các cụ nói em nghe ạ :) chả biết nói gì

A

Anycar Viet Nam

[Đang chờ cấp bằng]
Khổ thân cụ chủ, nhưng nhờ thế mà anh em Ofer mới được thưởng thức tài viết văn của cụ =D>!

usernames78

Xe buýt
Em đã từng mua phụ tùng mer nhà bác kim ngưu này, chỉ là mấy cái má phanh và lọc, mang vào hãng lắp thợ hãng phán là hàng chuẩn, e oánh giá chất lượng hàng là có vẻ được, còn lại e k biết. Giá cả thì đúng là cũng rất chuẩn k khác gì các cụ nhờ ng ở bển ship về.
Đã cụ nào vớ phải hàng lởm chưa ? Nếu vớ phải hàng lởm thì lên tiếng ae chú ý, e dự chắc chưa.
Hy vong nhà cụ này phát huy chất lượng hàng hóa luôn chuẩn, chỉ cần chỉnh đoín phong cách dvu, hoặc nên làm thêm món bảo hành phụ tùng cho khách thì toẹt vời

Mrbang

Xe hơi
Mercedes-Benz Số 2 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
mercedesvietnam.net
nghề kinh doanh là làm dâu trăm họ mà các cụ. không có sự hoàn hảo và toàn vẹn nhưng tối thiểu cũng đạt tiêu chuẩn chung nên các cụ đi mua bán nhiều lúc cũng nên thông cảm nữa :-"

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Hôm nay em được chiêm ngưỡng lại tác phong làm việc của part.vn09.
Lúc chưa chuyển khoản:
- Nhiệt tình lắm, hàng 3.6 củ vẫn tư vấn nhiệt tình.
- Đã hỏi kỹ tình trạng hàng nguyên seal hay không, oke, nguyên hộp.
- Nhận hàng đều bị cắt seal, kể cả trong lẫn ngoài, có hỏi lại tay Toán hay Toàn gì đáy bảo: em cắt ra kiểm tra. Oke, tưởng đến đấy là dừng.
- Nhưng bắt đầu nhắn tin kêu khách này nọ, rồi abc các kiều, 3.6 củ mà như 3.6 tỉ. Tiên sư, 3.6 củ chê ít thì bảo từ lúc đầu đi, không thích bán thì bảo từ đầu, chắc cụ ấy tiêu tiền quyển nên 3.6 củ là nhỏ tí tẹo =))
- Thôi thì em dĩ hoà vi quý, nhưng càng nhường cụ ấy càng lu loa lên, vẫn bài ca như trong các thớt phàn nàn cụ ấy.
Thế nên các cụ mua hàng lưu ý, đôi chỗ đắt hơn tí cũng được, nhưng mua xong làm mình vui và thấy hài lòng.
P/S: Em cũng trả hàng làm gì, vì ship đã quay đầu, thêm nữa nghĩ mình nhún tí có làm sao, nhưng tay bán hàng tên Toàn hay Toán gì đấy vẫn cứ tiếp tục nhắn tin đại loại khinh khách mua hàng k phải tiền tỉ :))

kfc1981

Xe điện
Hôm nay em được chiêm ngưỡng lại tác phong làm việc của part.vn09.
Lúc chưa chuyển khoản:
- Nhiệt tình lắm, hàng 3.6 củ vẫn tư vấn nhiệt tình.
- Đã hỏi kỹ tình trạng hàng nguyên seal hay không, oke, nguyên hộp.
- Nhận hàng đều bị cắt seal, kể cả trong lẫn ngoài, có hỏi lại tay Toán hay Toàn gì đáy bảo: em cắt ra kiểm tra. Oke, tưởng đến đấy là dừng.
- Nhưng bắt đầu nhắn tin kêu khách này nọ, rồi abc các kiều, 3.6 củ mà như 3.6 tỉ. Tiên sư, 3.6 củ chê ít thì bảo từ lúc đầu đi, không thích bán thì bảo từ đầu, chắc cụ ấy tiêu tiền quyển nên 3.6 củ là nhỏ tí tẹo =))
- Thôi thì em dĩ hoà vi quý, nhưng càng nhường cụ ấy càng lu loa lên, vẫn bài ca như trong các thớt phàn nàn cụ ấy.
Thế nên các cụ mua hàng lưu ý, đôi chỗ đắt hơn tí cũng được, nhưng mua xong làm mình vui và thấy hài lòng.
P/S: Em cũng trả hàng làm gì, vì ship đã quay đầu, thêm nữa nghĩ mình nhún tí có làm sao, nhưng tay bán hàng tên Toàn hay Toán gì đấy vẫn cứ tiếp tục nhắn tin đại loại khinh khách mua hàng k phải tiền tỉ :))
Giống vụ trên FB ghê cụ, hay là...!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

mercedesC240

Xe tải
Xu hướng bây giờ chủ xe tự mua đồ khá là phổ biến, oto giờ nó thành phương tiện phổ biến như xe máy cách đây chục năm, oto không còn là thứ xa xỉ như xưa. xe phổ biến trong dân thì nhu cầu sửa chữa mua phụ tùng thường xuyên là điều tất yếu :)
ở VN ta nhiều cơ sở bán phụ tùng nhưng không sẵn hàng trong kho nên giá bán theo thời vụ, khi ai cần họ mới hỏi giá đặt hàng và mới báo giá đúng thời điểm đó(vào website phutungducmy gì đó thì thấy nhiều hàng nhưng không có giá bán, hỏi để biết giá nếu vừa túi thì sơ cua nhưng hỏi nhiều cũng ngại, và bên bán nếu đi trả lời hết khách hỏi cũng đuối, nên thôi bỏ đi tìm nơi bán khác).
nhưng ở nước ngoài họ có sẵn kho hàng nên sẵn giá, sẵn chủng loại chất lượng, ai vừa miếng nào gắp miếng đó :)

tiện thể em hay mua đồ ở đây, cụ nào mới chơi xe thì tham khảo.
(mua đồ ra thợ họ thay lấy công vẫn vui vẻ đôi bên em thấy chẳng vấn đề gì cả, gara giờ cũng cần bắt nhịp và phục vụ theo hướng dịch vụ để đôi bên cùng vui vẻ và cùng có lợi)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xu hướng bây giờ chủ xe tự mua đồ khá là phổ biến, oto giờ nó thành phương tiện phổ biến như xe máy cách đây chục năm, oto không còn là thứ xa xỉ như xưa. xe phổ biến trong dân thì nhu cầu sửa chữa mua phụ tùng thường xuyên là điều tất yếu :)
ở VN ta nhiều cơ sở bán phụ tùng nhưng không sẵn hàng trong kho nên giá bán theo thời vụ, khi ai cần họ mới hỏi giá đặt hàng và mới báo giá đúng thời điểm đó(vào website phutungducmy gì đó thì thấy nhiều hàng nhưng không có giá bán, hỏi để biết giá nếu vừa túi thì sơ cua nhưng hỏi nhiều cũng ngại, và bên bán nếu đi trả lời hết khách hỏi cũng đuối, nên thôi bỏ đi tìm nơi bán khác).
nhưng ở nước ngoài họ có sẵn kho hàng nên sẵn giá, sẵn chủng loại chất lượng, ai vừa miếng nào gắp miếng đó :)

(mua đồ ra thợ họ thay lấy công vẫn vui vẻ đôi bên em thấy chẳng vấn đề gì cả, gara giờ cũng cần bắt nhịp và phục vụ theo hướng dịch vụ để đôi bên cùng vui vẻ và cùng có lợi)

Em cũng thi thoảng rảnh đặt đồ ở các trang bên châu Âu, có trang https://www.ecstuning.com/ này cũng được nữa :)
Em cũng hay gọi 1 số đồ không quan trọng ở các nhà bán phụ tùng, nhưng đại loại là họ không rõ ràng cụ thể.
- Nếu họ chỉ bán cho gara: Thì nói từ đầu, xác minh đấy là gara thì bán.
- Nhưng nếu họ vẫn quảng cáo facebook, otofun... để bán cho chủ xe, thì họ phải xác định cuộc chơi khách hỏi nhiều, và khách cần cụ thể.
Vì em cần mua đồ MAHLE, nên em cần theo các bước này.

Lúc chụp hình trước khi em chuyển khoản thì che phần seal bị cắt đi, chỉ show chủ yếu phần quét mã QR, nó ở mục cuối cùng Damaged Security Strip, em oke chuyển khoản, tới lúc em nhận hàng thấy bị cắt hết, em mới thắc mắc lại, thì bắt đầu 1 tràng công kích khách hàng, đây là bài quen thuộc cả vú lấp miệng em của một số bên bán phụ tùng, bán xong là công kích khách :))

Chỉnh sửa cuối:

TrungApple

Xe đạp

đặt về VN có bị tính thuế và thủ tục nhập khẩu có phức tạp ko bác. Em sợ bị tính thuế thì giá còn cao hơn mua của các bác thương gia ý.

mercedesC240

Xe tải
đặt về VN có bị tính thuế và thủ tục nhập khẩu có phức tạp ko bác. Em sợ bị tính thuế thì giá còn cao hơn mua của các bác thương gia ý.
thông qua các công ty chuyên vận chuyển thông quan tiểu ngạch thì không tính thêm thuế đâu bác, chỉ chờ hơi lâu 1-2 tháng tùy món to hay nhỏ :)
xe hỏng cần sửa gấp thì mua thương gia cho nhanh, xe chưa hỏng chỉ mua sơ cua thì tự mua thủ sẵn trong xe :)