[Funland] Cơ hội kinh doanh rõ mười mươi mà không thấy ai làm ?

TSTA

Xe container
Chỉ nhìn cơ hội, ko phân tích rủi ro, ko cân đối mọi thứ.
Cụ ko làm kinh doanh đc. Làm cửa lỗ cao.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Con em từ lớp 4 đã tự bắt grab đi học, tự về khi em ko đi đón. Gio lớp 7 thì chủ động hết kể cả học thêm các nơi, em quan điểm là cho cháu chủ động, lên lớp 9 là cho cái xe đạp điện đi lại càng chủ động. Mình làm sao bao bọc con hết cả cuộc đời đc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Con em từ lớp 4 đã tự bắt grab đi học, tự về khi em ko đi đón. Gio lớp 7 thì chủ động hết kể cả học thêm các nơi, em quan điểm là cho cháu chủ động, lên lớp 9 là cho cái xe đạp điện đi lại càng chủ động. Mình làm sao bao bọc con hết cả cuộc đời đc.
Đi xe đạp chân thôi cụ ạ, e sợ các cháu phóng lắm ạ

Euro2CityStar

Xe lăn
Học trường ngay địa phương. có gì thuê xe ôm trong xóm hoặc hàng xóm gom vài nhà đón chung .
Có tài đi xa thì phải có tài đưa đón

trọng_nhân

Xe điện
Chỉ nhìn cơ hội, ko phân tích rủi ro, ko cân đối mọi thứ.
Cụ ko làm kinh doanh đc. Làm cửa lỗ cao.
cách đây 10 năm chả ai biết xe ôm công nghệ là gì :D em không tính làm cái này nhưng mong cụ nào làm được cho nó khoẻ cái thân :D

hxduong

Xe lăn
Đưa con đi học, có hôm đang chạy vào lớp đc mấy bước còn quay lại nhắn "chiều nay con muốn bố đón" với ánh mắt không thể chối từ thì còn dùng dịch vụ nào đc, thêm nữa có tìm đc người đủ tin tưởng mà nhờ/ thuê không.

ekichi04

Xe tăng
em thấy chưa có giải pháp chứ ko phải không có :) giải được bài toán là có xèng :D
- Trường tư hay công cũng đều có thể có phương án "xe oto đưa đón tập trung", nhưng, bài toán $ là quan trọng nhất.
- Giải pháp có nhiều:
1. xe oto đưa đón tập trung
2. Các lớp "trông học sinh - học năng khiếu ngay sau giờ học từ 15h-19h (lách luật do cấp 1 cấm học thêm), lớp học thêm ( c2,c3) ngay tại trường dành cho trường hợp phụ huynh ko kịp đón đúng giờ, và cũng giảm áp lực tắc đường giờ tan tầm.
3. Đổi giờ học, giờ làm hành chính
4.vvvv

Nhưng chung quy, lời giản LỚN tổng hợp các bài giải nhỏ vẫn là ---> phương tiện giao thông công cộng : xe bus, tầu điện ....

Nhiều cụ nói ở quê, ở tỉnh làm từ lâu. Chuẩn. Vì ở "đó" không có tắc đg. Chứ cứ thử thuê 1 xe 16 chỗ + 1 lxe + 1 quản xe và đưa 14 trẻ giờ cao điểm từ 1 trường về RẢI đúng 1 quận thôi, xem có lỗ vỡ mặt không :)).
Còn các trường quốc tế, tư nhân vip, thì phí đưa đón theo "giá", vừa cao, và có nhiều cháu hơn 2h mới về đc đến nhà, ngủ vật vờ trên xe cực tội.

Cơ hội ăn cắp thời gian làm việc của cơ quan đấy.
Cháu nghĩ dùng từ chính xác là : " lý do bào chữa dễ chấp nhận để ăn cắp thời gian làm việc của cơ quan", chỉ là lý do thôi, gặp sếp cứng, cty nội quy nghiêm thì ko có cơ hội đâu.

deadlove

Xe điện
Luật pháp như ồn, thế nên kéo tụt cả cái xã hội xuống. Mang tiếng là những nước đầu tiên ký công ước quyền trẻ em, thế mà éo ai tin ai, trẻ em thì có vấn đề gì éo được bảo vệ. Riêng cái khoản đưa đón con đi học là đã tốn không biết bao nhiêu thời gian, tiền bạc của cả xã hội. Trong khi đó việc đơn giản là thằng éo nào cứ động vào trẻ em là cứ cho cái án tối thiểu 25 năm đến tử hình, thế là trẻ em yên tâm tự đi học, hoặc tự đi theo xe nhà trường, cả nước nhàn đi bao nhiêu.

Với quyết tâm cao độ, ông nhóc F1 nhà em vẫn ở phòng bảo vệ cho đến khi người nhà được chỉ định đến đón, nhất định không lên xe người nào. =))
Bố khỉ, gần 8h tối mới lóp ngóp về đón được con, bảo vệ có thêm việc để làm. =))
Có bị mắng không cụ?

hxduong

Xe lăn
Với quyết tâm cao độ, ông nhóc F1 nhà em vẫn ở phòng bảo vệ cho đến khi người nhà được chỉ định đến đón, nhất định không lên xe người nào. =))
Bố khỉ, gần 8h tối mới lóp ngóp về đón được con, bảo vệ có thêm việc để làm. =))
Y như nhóc nhà bạn em, tháng nào thằng bố nó cũng mất 2 - 3 kg trà biếu bác bảo vệ :))

Mang hồ sơ với hàng hóa lên cơ quan công quyền, đang khúm núm thì chị tiếp nhận làm cho câu : Thôi mai em quay lại nhé, giờ chị chạy đi đón cháu cái kẻo muộn. Dở khóc dở cười luôn các cụ ạ.
Dính 1,2 lần nên bên em luôn tránh cung giờ 4h-4h30. Một là đến sớm hơn, 2 là chờ luôn hôm sau.

DONGVN

Xe tải
Giao trứng cho Ác là có thật, ông Giáo ạ. :P
Bé cho học trường gần nhà, lớn thì tự đi xe đạp ạ! Con e toàn thế! Chả trường chuyên lớp chọn làm gì con thì học to đầu ra, chả đc chơi, bố mẹ thì đưa đón! Rồi tổn thọ, ung thư vì khói xe thôi ạ!

poiuy

Xe cút kít
vụ trường Gateway để quên đến chết cháu bé trên xe đó, nên phần lớn phụ huynh hs cũng chả an tâm lắm với dịch vụ đưa đón con họ, họ vẫn ưng tự đưa đón hoặc nhờ, thuê cố định 1 người đưa đón 1 cá nhân hơn
Cũng giống như tai nạn khi đi máy bay thôi, dù với tỷ lệ rủi tho thấp hơn nhưng tâm lý người ta vẫn ko yên tâm bằng.

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Ngày xưa thì bố mẹ đặt đâu con ngồi đó, còn bây giờ thì con nó đặt đâu mình ngồi đó, chính vì vậy nên nhà em chọn phương án đi thuê nhà. Nhà em giờ đang ở cách trường con lớn lớp 9 1km, thằng lớp 4 100m. Hàng ngày yên tâm khoản đưa đón

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
Bác để cháu nó vất vả quá

Lee Saker

Xe điện
Các cụ ở thành phố chắc cũng quá quen với cảnh này : Phụ huynh chờ trực đưa đón con đi học . Một ngày ít nhất 2 lần , ngày nắng cũng như ngày mưa , và năm này qua năm khác.Một đứa trẻ đi học chắc cũng mất khoảng 7 năm như vậy , trung bình 1 gia đình có 2 trẻ , cơ hội còn quá nhiều mà sao ko có giải pháp nào giải quyết vấn đề nhỉ , em cũng sắp có hĩm mà thấy lo dần vụ này chứ ở TP công việc quá bận rộn nghĩ ngày 2 lần đi đón con cũng thấy mất thời gian và vất vả thật , chưa kể ảnh hưởng đến giao thông , hè phố
Chịu được tiền thuê xe riêng đưa đi đón về thì bảo em đưa đón cho :))

Dobian

Xe buýt
Các cụ ở thành phố chắc cũng quá quen với cảnh này : Phụ huynh chờ trực đưa đón con đi học . Một ngày ít nhất 2 lần , ngày nắng cũng như ngày mưa , và năm này qua năm khác.Một đứa trẻ đi học chắc cũng mất khoảng 7 năm như vậy , trung bình 1 gia đình có 2 trẻ , cơ hội còn quá nhiều mà sao ko có giải pháp nào giải quyết vấn đề nhỉ , em cũng sắp có hĩm mà thấy lo dần vụ này chứ ở TP công việc quá bận rộn nghĩ ngày 2 lần đi đón con cũng thấy mất thời gian và vất vả thật , chưa kể ảnh hưởng đến giao thông , hè phố
Trường nào chả có xe đưa đón (School Bus), nhưng phải tốn vài triệu/ 1 tháng cho 1 bé đi học.....Bố mẹ, ông bà bố trí được thời gian rảnh thì tự đi đưa đón bé....tiết kiệm được vài triệu/ 1 tháng, cũng bù được tiền cà phê sáng . :))