Chi hội Có hội Venza không nhỉ?

_Black_Jack_

Xe buýt
Hàng về hàng về :))
1.Kết nối qua giắc USB:
Bác cứ cắm iPad vào xe qua cổng USB là ok,nếu nó chưa phát nhạc thì bác vào phần audio của xe rồi chọn mục USB nhé (có thể kết nối lần đầu thì bác chọn phần ipod trong iPad nữa,à bác nhớ chỉnh volume to lên nhé,em mấy lần để volume = 0 mà cứ loay hoay mãi tưởng hỏng :))).
Sau khi kết nối thì iPad sẽ như thế này:

Như vậy thì rất bất tiện vì ko thể chọn bài trên iPad được,mà chọn bài trên xe thì rất lâu nên em khuyên bác ko nên dùng cách này. :D
2.Kết nối qua Bluetooth:
Đầu tiên bác bật Bluetooth của iPad lên,nó sẽ tìm thấy Bluetooth của xe (CAR MULTIMEDIA)nhưng ko kết nối :D

Sau đó bác nhấn nút setup trên xe,rồi chọn phần "audio"

Sau đó chọn Bluetooth audio setting

Nó hiện ra cái bảng này

bác chọn tiếp register,nó sẽ hiện ra bảng sau

Sau đó trên iPad bác chạm vào dòng chữ "CAR MULTIMEDIA",nó se hiện ra bảng sau

Bác nhập mã pin như trên xe đã thông báo (4 số 0 nhé),rồi sau đó chọn "ghép đôi" trên iPad

Sau đó iPad sẽ báo thế này

1 chút thì trên xe cũng sẽ báo thế này :D

Sau đó bác vào phần Select Portable Player

Nó sẽ hiện tên iPad mà bác vừa kết nối (của em là Digi iPad :D )

Bác ấn vào đó là ok.hehe. :D
sau đó bác vào phần "Audio" của xe,chọn mục Bluetooth và ấn nút play (biểu tượng tam giác) là chạy thoai :D

Với cách này bác chọn bài thoải mái trên iPad nhá,mà chất lượng âm thanh nghe hay hơn kết nối qua giác USB.hehe.

Chỉnh sửa cuối:

BoyeuSoc

Đi bộ
Bác chu đáo quá. Cám ơn bác rất nhiều. Sáng nay đi làm, vợ em ngồi cạnh thử mãi mà ko kết nối đc. Làm theo hướng dẫn của bác chắc OK rồi. Khi nào successful em báo cáo bác.

BoyeuSoc

Đi bộ
Tình hình rất là...tình hình bác ạ! Ngay Bước 1 của bác, Ipad của em ko tìm đc CAR MULTIMEDIA. Ko biết tại sao nhỉ? Iphone của em kết nối bình thường. Hay tại xe của em connect phone nhiều quá! Xe của em đang connect 3 điện thoại. Nếu xóa bớt connect phone thì vào chỗ nào bác nhỉ? Căng quá! Bác có nghĩ ra nguyên nhân từ đâu ko ạ! Phiền bác nhiều quá! Xong việc chắc phải mời bác 1 ly cafe Ban Mê mới đc.Hihi...

_Black_Jack_

Xe buýt
Tình hình rất là...tình hình bác ạ! Ngay Bước 1 của bác, Ipad của em ko tìm đc CAR MULTIMEDIA. Ko biết tại sao nhỉ? Iphone của em kết nối bình thường. Hay tại xe của em connect phone nhiều quá! Xe của em đang connect 3 điện thoại. Nếu xóa bớt connect phone thì vào chỗ nào bác nhỉ? Căng quá! Bác có nghĩ ra nguyên nhân từ đâu ko ạ! Phiền bác nhiều quá! Xong việc chắc phải mời bác 1 ly cafe Ban Mê mới đc.Hihi...
À,thế thì ở cái phần Bluetooth audio setting cụ chọn remove bớt 1 thiết bị đi nhé. :D
Và ở chỗ auto bluetooth connect cụ chọn "on" nhé. :D
Hình như là khi xe đang chạy thì ko kết nối được đâu cụ ạ,phải đỗ xe (cài số P) thì nó mới cho kết nối thì phải. :D

BoyeuSoc

Đi bộ
Báo cáo bác, em đã kết nối đc rồi. Tks bác nhé!

Vọc Xe

Xe đạp
Chia buồn cùng chi hội Venza - 30 triệu đã ra đi

Một sớm yên lành.

imageshack.us/photo/my-images/718/img20111107070654.jpg/][img=http://img718.imageshack.us/img718/3620/img20111107070654.th.jpg][/url]

Vọc Xe

Xe đạp
sao k up được anh lên vậy?

Qhnd3

Xe máy
Các bác tham gia vào hội camry i. Hinh như đang thành lập đội ca-ve đấy(camry-venza)

nham_hiem

Xe hơi
Em vẫn chưa biết mua ở đâu cả bác ạ.
Các bác cho em hỏi thay dầu thì nên dùng loại dầu gì ạ? dầu 20W-50 có được ko?hay phải thay dầu 5W-20 như theo sách HDSD ạ?Em mới thay dầu lần đầu 5000km bằng dầu Pennzoil mà thấy đắt we! :D
trước em vẫn hay thay dầu Mobil Gold nhưng qua thớt của Cụ Mr_Oil tư vấn thì em chuyển sang dùng thử Motul và cảm nhận của em sau khi thay thì thứ nhất là buổi sáng sau khi đề nổ máy , vòng tua trở về 700 sau thời gian ngắn hơn trước rất nhiều , tiếng máy êm ru , và điều quan trọng hơn nữa là đỡ tốn xăng hơn trước nhiều , chạy đường trường em để gim tốc độ và báo chỉ có 6,7L/100km , trước đây là 10,2 và 11 .

nham_hiem

Xe hơi
Chào cụ! Em dùng xe này 2 na­m rồi cũng bị tay lái kêu nhu xe cụ. Cụ đã sủ­a đc chu­a, nguyên nhân ntn cho e biết vói nhá, Thanks
vưỡn thế Cụ ạ , em bận đi công tác suốt nên xe em vứt không 1 chỗ cũng chẳng có thời gian với lại cũng chưa có Cụ nào có thông tin về vụ này , nhân tiện Cụ cho em hỏi cái đài FM không bắt được VOV giao thông có cách nào khắc phục không ạ

mezzo forte

Xe buýt
vưỡn thế Cụ ạ , em bận đi công tác suốt nên xe em vứt không 1 chỗ cũng chẳng có thời gian với lại cũng chưa có Cụ nào có thông tin về vụ này , nhân tiện Cụ cho em hỏi cái đài FM không bắt được VOV giao thông có cách nào khắc phục không ạ
Chắc xe cụ đời 2010 à, xe em đời 2011 thì không bị bệnh lục cục ở tay lái nữa

nham_hiem

Xe hơi
vầng , 2010 Cụ ạ

mà sao Em ko mời Cụ riệu dc nhể ???

nham_hiem

Xe hơi
em hay phải đi công tác , gấu nhà em thì mới sinh em bé nên xe cứ vứt không 1 chỗ suốt , nghĩ thấy không hợp lý cho lắm , giờ em đang cân nhắc có nên bán hay không và trong thời điểm thuế trước bạ và đăng ký cao như thế này thì liệu được giá bao nhiêu , các Cụ có kinh nghiệm về xe và thị trường xe cho em xin mấy lời tư vấn , xe em đời 2010 , đăng ký 2009 chính chủ , mới chạy được khoảng 9000Km , em xin hầu rượu ạ

_Black_Jack_

Xe buýt
Các bác có ai lắp chắn bùn cho Venza chưa ạ?nếu lắp rồi thì cho em xin thông tin địa chỉ và rổ giá với.dạo này đường quanh nhà em đang làm nên đi bắn bẩn kinh khủng.hixhix.cám ơn các bác nhìu nhé!:D

quamit

Xe máy
Website
uphappy.info
em hay phải đi công tác , gấu nhà em thì mới sinh em bé nên xe cứ vứt không 1 chỗ suốt , nghĩ thấy không hợp lý cho lắm , giờ em đang cân nhắc có nên bán hay không và trong thời điểm thuế trước bạ và đăng ký cao như thế này thì liệu được giá bao nhiêu , các Cụ có kinh nghiệm về xe và thị trường xe cho em xin mấy lời tư vấn , xe em đời 2010 , đăng ký 2009 chính chủ , mới chạy được khoảng 9000Km , em xin hầu rượu ạ
Cụ lấy số tiền theo hóa đơn tính thuế trước bạ (quy đổi ra đo mẽo) trừ đi 9000km (~9000 đo mẽo) là có thể cho đi được ạ.hiii...được việc cụ voka em nhá.

nham_hiem

Xe hơi
đợt em mua là hơn 76K mẽo + thuế trước bạ và biển nữa cũng gần 82K , nếu dc như Cụ tính thì em mừng quá , em tham khảo thì giờ cũng chỉ dc tầm 66 hoặc 67 , em cũng chưa cần gấp vì muốn nâng đời , cứ để qua tết rồi tính cũng chưa muộn dù sao em cũng cảm ơn Cụ .
voted Cụ

Cụ lấy số tiền theo hóa đơn tính thuế trước bạ (quy đổi ra đo mẽo) trừ đi 9000km (~9000 đo mẽo) là có thể cho đi được ạ.hiii...được việc cụ voka em nhá.

Mutxauxi

Xe đạp
đợt em mua là hơn 76K mẽo + thuế trước bạ và biển nữa cũng gần 82K , nếu dc như Cụ tính thì em mừng quá , em tham khảo thì giờ cũng chỉ dc tầm 66 hoặc 67 , em cũng chưa cần gấp vì muốn nâng đời , cứ để qua tết rồi tính cũng chưa muộn dù sao em cũng cảm ơn Cụ .
voted Cụ
Bây giờ, bác có muốn bán venza nữa không, tôi đang muốn mua đây. Có gì thì alo or nhắn tin nhé, 0904244471