[Funland] Có hủy hợp đồng lấy lại tiền được không?

zaiwaz123

Xe điện
Các sai phạm phổ biến của các doanh nghiệp bảo hiểm gồm: Chưa triển khai đúng trình tự, thủ tục bán sản phẩm bảo hiểm; chưa đảm bảo chất lượng tư vấn về sản phẩm bảo hiểm; chưa thu thập chính xác thông tin của khách hàng trong quá trình tư vấn sản phẩm.

Nếu kết luận sai phạm rồi thì khách hàng có được quyền hủy hợp đồng và lấy lại tiền mà không mất chi phí gì không?

ceconam

Xe điện
Các sai phạm phổ biến của các doanh nghiệp bảo hiểm gồm: Chưa triển khai đúng trình tự, thủ tục bán sản phẩm bảo hiểm; chưa đảm bảo chất lượng tư vấn về sản phẩm bảo hiểm; chưa thu thập chính xác thông tin của khách hàng trong quá trình tư vấn sản phẩm.

Nếu kết luận sai phạm rồi thì khách hàng có được quyền hủy hợp đồng và lấy lại tiền mà không mất chi phí gì không?

Bài báo ko nêu cụ thể sai phạm những gì??? Nhà e đang theo 3 gói BH nhân thọ bên này ko biết có ảnh hưởng gì ko??? nếu ảnh hưởng thì có đòi được tiện hoặc tính lãi đến thời điểm đóng tiền hiện tại ko??? E vừa chuyển khoản đóng tiền cho năm nay xong :(( . E cũng chỉ còn phải đóng nốt vài ba năm nữa nên nếu ko được cũng mong DN chỉ bị phạt hành chính còn vẫn đảm bảo các quyền lợi đến hết HĐ cho đỡ rách việc cũng đc

butchikim

Xe ba gác
Giơ cao đánh nhẹ, đọc thì có vẻ để khắc phục … nên khách hàng chắc vẫn thế thôi. Nhà cháu có cái Sun Life giờ chỉ mong đủ ngày cầm gốc về thôi.

tientaninfotech

Xe tăng
Đã ký cọt rồi thì lấy gì mà hoàn.
Nguyên tắc trong 3 năm đầu thì ko có giá trị hoàn lại đâu. Coi như cụ có được sp bảo hiểm trừ tiền dần theo năm tháng thôi. Em ko có tiền đóng tiếp đây :(

hm.tuan

Xe điện
Đòi vào mắt. Chờ hết hợp đồng nó thích trả bao nhiêu thì tuỳ nó thôi.

HH1993

Xe điện

Xin lỗi, chúng ta đang ở trái đất chứ không phải thiên đường bác ạ!

HH1993

Xe điện
Em ko nói các nước phát triển, luật chặt và nghiêm, ở ta BH kiểu kiểu này thì em ko tin.
Ở ta thì....quên mẹ từ Bảo Hiểm đi cho nhanh bác nhỉ? Cá nhân tôi dị ứng với tụi bảo hiểm. Ngày 1,2 cuộc gọi mời mua bảo hiểm....vãi.

HH1993

Xe điện
Ai mà đã từng đọc hiểu hết cái hợp đồng bảo hiểm....tôi ạ và tôn làm thầy luôn. ( trừ các bác luật sư). Tôi đọc để hiểu cái đó mất mẹ 1 tuần. Mỗi ngày đọc và hiểu được 1,2 điều,hôm sau đọc tiếp thì lại ngáo luôn vì những cái mình tưởng hiểu,thực nó liên qua tới điều khác ....thành mình hiểu sai...
Á đù.

Opel Astra

Xe điện
Đòi vào mắt. Chờ hết hợp đồng nó thích trả bao nhiêu thì tuỳ nó thôi.
Ồ, hóa ra Hết hợp đồng, " thích trả bao nhiêu thì tuỳ nó thôi." à bác?
Chắc bác đang định cư bên bển và ký cái Hợp đồng giả cách với các hãng Bảo hiểm, phỏng ạ?

Opel Astra

Xe điện
Ai mà đã từng đọc hiểu hết cái hợp đồng bảo hiểm....tôi ạ và tôn làm thầy luôn. ( trừ các bác luật sư). Tôi đọc để hiểu cái đó mất mẹ 1 tuần. Mỗi ngày đọc và hiểu được 1,2 điều,hôm sau đọc tiếp thì lại ngáo luôn vì những cái mình tưởng hiểu,thực nó liên qua tới điều khác ....thành mình hiểu sai...
Á đù.
Bác không hiểu cái HĐ bảo hiểm, thì thằng thư ký vẽ ra cái mẫu ấy, mới được nhận lương, bác ạ.
Không thì tôi chỉ đạo sa thải cậu ấy từ lâu rồi.

HH1993

Xe điện
Bác không hiểu cái HĐ bảo hiểm, thì thằng thư ký vẽ ra cái mẫu ấy, mới được nhận lương, bác ạ.
Không thì tôi chỉ đạo sa thải cậu ấy từ lâu rồi.
Ấy đừng. Bác cứ giữ cậu ấy lại. Hà...hà...
Fun thôi.
Những hợp đồng bảo hiểm nếu đọc kỹ và hiểu thì.....chả ai ký nếu có tư duy.
Cá nhân tôi cảm thấy khó tránh khỏi,(dù vô tình ,hay cố ý ). Vi phạm 1 cái * nhỏ tí xíu và dẫn đến việc....tiền vẫn cống cho tụi nó ăn chơi.... Và quyền lợi của mình mất luôn.

dalink

Xe điện
Em dùng khá nhiều gói bảo hiểm, cơ bản ổn cả. Quan trọng là phải biết mình cần gì chứ bảo hiểm mà tính mút tiền của nó thì còn khuya.
Em mua bh xe ô tô để nếu xảy ra sự cố lớn, va chạm nó trả tiền, chứ k phải để cuối năm đem sơn cho đỡ phí.
Bảo hiểm cháy nổ thì dĩ nhiên rồi.
Bhyt, bhxh là phải có.
Bhnt, bhsk là thêm nếm vào. Nhân thọ thì quan tâm nếu chết hay tai nạn thì vợ có mấy tỷ lấy chồng mới, nuôi con. Trong trường hợp nào thì được tiền.

BHNT em chưa chết nên k biết nhưng họ có công khai số tiền chi trả hằng năm đấy. Còn BH ô tô năm ngoái em mua hết 40 tr thì BH chi trả khoảng 50 tr rồi. BHSK thì tụi con nít có năm cũng dùng kha khá, như nằm VP tiền phòng đã khoảng 5 củ/ngày rồi. Năm ngoái thằng con em nằm 3 ngày, vợ nằm 4 ngày.

dalink

Xe điện
Ấy đừng. Bác cứ giữ cậu ấy lại. Hà...hà...
Fun thôi.
Những hợp đồng bảo hiểm nếu đọc kỹ và hiểu thì.....chả ai ký nếu có tư duy.
Cá nhân tôi cảm thấy khó tránh khỏi,(dù vô tình ,hay cố ý ). Vi phạm 1 cái * nhỏ tí xíu và dẫn đến việc....tiền vẫn cống cho tụi nó ăn chơi.... Và quyền lợi của mình mất luôn.
Đấy là cụ nghèo thôi. Chứ em và nhiều cụ trên này vẫn mua bình thường đấy, chả nhẽ xã hội nhiều người k có tư duy nhỉ. Mà em mua của 1 mợ bs trên này luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Hương Vi

Xe máy
Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Chắc là khó bác ơi , dính mấy cái bảo hiểm thủ tục nó loằng ngoằng đợi dài cả cổ , làm hết cái nọ cái kia mà vẫn chẳng đâu vào đâu . Toàn thằng nọ đùn đẩy thằng kia . Lúc ký bảo hiểm thì do đứa nhân viên, lúc vướng mắc thì đòi người ký, xong người ký bảo đợi ban, ban lại đợi ban trên xử lý rồi trả lời, ban trên có khi còn ban trên nữa . Em hãi mấy cái bảo hiểm lắm rồi ấy

HH1993

Xe điện
Đấy là cụ nghèo thôi. Chứ em và nhiều cụ trên này vẫn mua bình thường đấy, chả nhẽ xã hội nhiều người k có tư duy nhỉ. Mà em mua của 1 mợ bs trên này luôn.
Vâng tôi nghèo thật mà bác. Và nhu cầu tôi luôn tự chủ, cũng không có mong muốn hay trông đợi vào cái bảo hiểm. Cá nhân tôi mọi việc cứ tiền tươi,thóc thật mà triển thôi. Cái thời gian mang a,b,c tới bảo hiểm để lấy tiền thì làm việc khác cho nhanh. Vào viện chìa cái bảo hiểm,dù là cấp cứu nó bảo chờ...nhưng xỉa tiền và hô méo cần bảo hiểm nó phục vụ tận chân bác ạ.

piano

Xe điện
Toàn những sai phạm chung chung, và xảy ra ở nhiều ngành. Khó mà làm thành yếu tố để hủy hợp đồng.
Nói đâu xa, bọn tư vấn 1 đường làm 1 nẻo mà người tiêu dùng vẫn phải cắn răng chấp nhận. Rõ thấy nhất là bất động sản, khi phối cảnh thiết kế, nhà mẫu rất khác so vs nhà kh nhận được. Hoàn toàn phụ thuộc vào uy tín và cái tâm của chủ đầu tư. Ức quá thì treo băng rôn phản đối và hòa cả làng
Trên hđ bất động sản ko bao giờ quy định có mấy thang máy, thang hiệu gì, hồ bơi dài bao nhiêu, cây xanh bao nhiêu bla bla, hoàn thiện thì luôn là a,b,c hoặc tương đương. Đấy là sản phẩm trực tiếp nhé.
Còn tư vấn kiểu như từ đây đến trung tâm chỉ 15 phút, qua năm sẽ mở đường, xây cầu, trường học khu này tốt lắm, giá cho thuê ở đây cực ngon, thì khỏi bàn tới, vì đều là tư vấn tầm bậy hết. Tất nhiên trách nhiệm = 0
Vẫn là ng mua, trước khi ký kết, thì tìm hiểu cho kĩ những gì đc viết trên hợp đồng

dalink

Xe điện
Vâng tôi nghèo thật mà bác. Và nhu cầu tôi luôn tự chủ, cũng không có mong muốn hay trông đợi vào cái bảo hiểm. Cá nhân tôi mọi việc cứ tiền tươi,thóc thật mà triển thôi. Cái thời gian mang a,b,c tới bảo hiểm để lấy tiền thì làm việc khác cho nhanh. Vào viện chìa cái bảo hiểm,dù là cấp cứu nó bảo chờ...nhưng xỉa tiền và hô méo cần bảo hiểm nó phục vụ tận chân bác ạ.
Thế chắc cụ chưa mua bh bao giờ :)). Thôi em xin phép k bàn. Đó là quan điểm. Em tự tin giàu hơn phần lớn ofer nhưng em k dám k mua bảo hiểm. Mà càng nghèo càng nên có bảo hiểm ấy k ngỏm cái hay ung thư thì đang khá cũng thành nghèo. Hay góp mãi đc con ô tô rủi nó bị rớt xuống vực thì lúc đó làm sao?

Còn mua gì, kỳ vọng gì thì tất nhiên phải tìm hiểu. Người quen em thiếu gì đứa bán bh nhưng em lại mua 1 mợ trên này dù chả biết là ai. Lí do là họ tư vấn rõ để mình hiểu, chứ vài chục % hoa hồng em chả ép cắt mà mợ ấy cũng k cắt :))

HH1993

Xe điện
Thế chắc cụ chưa mua bh bao giờ :)). Thôi em xin phép k bàn. Đó là quan điểm. Em tự tin giàu hơn phần lớn ofer nhưng em k dám k mua bảo hiểm. Mà càng nghèo càng nên có bảo hiểm ấy k ngỏm cái hay ung thư thì đang khá cũng thành nghèo. Hay góp mãi đc con ô tô rủi nó bị rớt xuống vực thì lúc đó làm sao?

Còn mua gì, kỳ vọng gì thì tất nhiên phải tìm hiểu. Người quen em thiếu gì đứa bán bh nhưng em lại mua 1 mợ trên này dù chả biết là ai. Lí do là họ tư vấn rõ để mình hiểu, chứ vài chục % hoa hồng em chả ép cắt mà mợ ấy cũng k cắt :))
Vâng! Chúc bác mỗi ngày đều giàu thêm. Mua thêm bảo hiểm để, xe rơi vực,ung thư,hay ngỏm có bảo hiểm nó lo.

dalink

Xe điện
Vâng! Chúc bác mỗi ngày đều giàu thêm. Mua thêm bảo hiểm để, xe rơi vực,ung thư,hay ngỏm có bảo hiểm nó lo.
Nó là 1 phần thôi, tất nhiên là vậy. Như vụ này, em đi cao tốc bị đá văng làm nứt kính đây. Mới đc trả mấy hôm.

Chỉnh sửa cuối: