[Funland] Có lẽ một cái kết buồn cho kẻ an phận

juve99

Xe cút kít

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Vợ cụ ở trọ mấy triệu/ tháng? Em thấy trên mạng toàn nợ tiền thuê nhà với học phí 15 triệu/ tháng, trong khi lương có 10 triệu.
Em hỏi khí ko phải chứ 5tr thiếu thì lấy đâu ra bù hả cụ? Chưa kể chi phí sinh hoạt, mua sắm, làm đẹp... hay là... à mà thôi.

KatKik

Xe điện
Đa phần kh cần bank nên có mứt mà nhân viên bank phải chìa mông ra cho khách. Toàn các bố nghe nói rồi lại thêu dệt.

Rx365

Xe buýt
Em đang thất nghiệp và chưa vợ. Chả biết còm thế nào bi giờ:(:(

hưvô

Xe lăn
Chia sẻ anh em chuyện gia đình mình tí, mình 1 thằng công chức quèn, vợ làm ngân hàng, mình có 1 cô con gái 3 tuổi rồi, đúng là vướng vào hôn nhân thì mọi thứ với mình là một màu xám xịt.
2 vợ chồng làm xa nhau 50km vì đặc thù nghề ngân hàng nó điều chuyển liên tục, nên cuối tuần mới gặp nhau, 2 vợ chồng vẫn ở cùng ông bà nội, vợ ở trọ, nói qua tí cho ae hiểu.
Dạo này tình cảm vợ ck chán quá ae ạ, liên tục cãi vã, đúng là xa mặt cách lòng, theo cảm nhận chắc vợ nó chán em, nói đúng hơn cái thu nhập bèo bọt của thằng công chức như em. Nói ra thì xấu hổ 30 tuổi nhận mức 2,67 khoảng hơn 5 tr đồng, chắc ở đây cũng nhiều ae loser, ko biết mình loser nhất chưa, chênh lệch thu nhập đâm ra vợ nó chán, rồi xa ck nữa, môi trường làm việc toàn trai trẻ, dạo này vợ em còn chăm chỉ làm đẹp, uống thuốc giảm cân các thứ. Các bác biết đấy vợ nào nó mà chán mà khinh ck nó biết ngay, nhiều khi nó láo chả nhẽ e đánh nó mà đánh nó chỉ càng thể hiện sự bất lực thằng đàn ông không làm ra tiền, bất tài thôi.
Nói muốn thay đổi cv thì dễ, nhưng làm đc hay ko mới khó, vợ đã đi làm xa rồi, chả nhẽ e đi làm xa nốt, con cái ai lo, thực sự cái nghề kĩ thuật như em làm mãi, cố mãi ko bao giờ đạt mức 30tr như vợ em, rồi sẽ có nhiều ae vào chửi em thế này thế kia nhưng các ông vào hoàn cảnh tôi mới hiểu được. Không phải ai cũng giỏi hay đủ nhanh nhẹn để bươn chải bên ngoài.
Khuyên ae chưa vợ con gì mà lương dưới 10tr tốt nhất ko lấy vợ, lấy làm khổ con nhà người ta thôi. Cái nữa tránh vợ làm ngân hàng ra, khổ lắm, nó đi suốt ngày, tiếp khách các kiểu, nói ko sai chứ có trường hợp chổng mông cho khách hàng nó xơi rồi.
Nói chung em cũng quan ngại cho tình cảnh của bác, ko phải nghĩ tình huống xấu đâu nhưng vợ ở trọ 1 mình, có thu nhập, lại thêm vợ có dung nhan hay vóc dáng nữa thì ...
Giờ trông chờ vào tình yêu của vc bác đủ mạnh để chiến thắng. Chúc bác giữ được mái ấm của mình :)

inovavgj

Xe container
nhẩy ra làm thôi cụ , vất vả mấy năm đầu sẽ có quả ngọt

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Kế toán cty em lương 2k chồng làm lương dưới chục triệu ( hình thức bình thường ) nhưng 2 vk ck nó hạnh phúc lắm :) nên em nghĩ 1 là do cụ chưa chăm vk tốt, 2 là vk cụ nhu cầu cao về cả kinh tế lẫn tình cảm :D

Cụ tự nhận loser, đánh giá tình thế tốt thế là em thấy hơn nhiều ông loser thật trên này nhưng chém như bố AQ rồi :D
Việc nhà cụ em thấy khó, chịu ko tư vấn đc :(

hưvô

Xe lăn

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nên tìm cách cải thiện, mức 5 triệu phải coi là tạm thời, tìm cách nâng cao, giờ 4.0 rồi, technique rồi IT lên ngôi. Chân trong chân ngoài phải nghĩ cách thêm mà làm.

Hoặc mức 5 triệu là nếm mật nằm gai, ủ mưu lên tiếp theo ngạch đầy tớ IQ cao,..

Đại loại, cụ phải có động thái để vợ cụ thấy là cụ không chịu an phận với mức 5 triệu. Và bản thân cụ cũng không được phép an phận như thế, nếu không vì lí do đặc biệt nào đó.

Đàn bà, hay vợ cụ, nó không khinh cụ vì cái 5 triệu hiện tại, mà nó khinh vì cụ có vẻ chấp nhận cái 5 triệu đó cho cả tương lai.

Gừng

Xe container
Chia sẻ anh em chuyện gia đình mình tí, mình 1 thằng công chức quèn, vợ làm ngân hàng, mình có 1 cô con gái 3 tuổi rồi, đúng là vướng vào hôn nhân thì mọi thứ với mình là một màu xám xịt.
2 vợ chồng làm xa nhau 50km vì đặc thù nghề ngân hàng nó điều chuyển liên tục, nên cuối tuần mới gặp nhau, 2 vợ chồng vẫn ở cùng ông bà nội, vợ ở trọ, nói qua tí cho ae hiểu.
Dạo này tình cảm vợ ck chán quá ae ạ, liên tục cãi vã, đúng là xa mặt cách lòng, theo cảm nhận chắc vợ nó chán em, nói đúng hơn cái thu nhập bèo bọt của thằng công chức như em. Nói ra thì xấu hổ 30 tuổi nhận mức 2,67 khoảng hơn 5 tr đồng, chắc ở đây cũng nhiều ae loser, ko biết mình loser nhất chưa, chênh lệch thu nhập đâm ra vợ nó chán, rồi xa ck nữa, môi trường làm việc toàn trai trẻ, dạo này vợ em còn chăm chỉ làm đẹp, uống thuốc giảm cân các thứ. Các bác biết đấy vợ nào nó mà chán mà khinh ck nó biết ngay, nhiều khi nó láo chả nhẽ e đánh nó mà đánh nó chỉ càng thể hiện sự bất lực thằng đàn ông không làm ra tiền, bất tài thôi.
Nói muốn thay đổi cv thì dễ, nhưng làm đc hay ko mới khó, vợ đã đi làm xa rồi, chả nhẽ e đi làm xa nốt, con cái ai lo, thực sự cái nghề kĩ thuật như em làm mãi, cố mãi ko bao giờ đạt mức 30tr như vợ em, rồi sẽ có nhiều ae vào chửi em thế này thế kia nhưng các ông vào hoàn cảnh tôi mới hiểu được. Không phải ai cũng giỏi hay đủ nhanh nhẹn để bươn chải bên ngoài.
Khuyên ae chưa vợ con gì mà lương dưới 10tr tốt nhất ko lấy vợ, lấy làm khổ con nhà người ta thôi. Cái nữa tránh vợ làm ngân hàng ra, khổ lắm, nó đi suốt ngày, tiếp khách các kiểu, nói ko sai chứ có trường hợp chổng mông cho khách hàng nó xơi rồi.

chia buồn cùng cụ

e thì khá khẩm hơn tẹo, lương dc 7 triệu