[Funland] Có MA thật không hả các cụ??????

Hanoi84

Xe tăng

Hanoi84

Xe tăng
nếu cụ mang đến tận nơi e k từ chối đâu nhá.phở gà k quẩy nhé cụ :))
Em thấy mợ hay thức đêm nên em nghĩ mợ phải bồi bổ thêm đôi trứng nữa. Mợ inbox địa chỉ nhà mợ cho e nhóe. Mợ mà cho lên đấy thì e dự khi em mang phở đến mợ đã no phở của các cụ khác rồi ợ=))

LadyFunx6

Xe buýt
Em thấy mợ hay thức đêm nên em nghĩ mợ phải bồi bổ thêm đôi trứng nữa. Mợ inbox địa chỉ nhà mợ cho e nhóe. Mợ mà cho lên đấy thì e dự khi em mang phở đến mợ đã no phở của các cụ khác rồi ợ=))
:)) iem đang trong chế độ ăn uống ngủ nghỉ điều độ nên là ăn đêm dễ bếu lắm ạ.lại còn đôi trứng nữa thì nguy.cơ mà nói thế chứ có thì e vẫn ăn :))

Hanoi84

Xe tăng
:)) iem đang trong chế độ ăn uống ngủ nghỉ điều độ nên là ăn đêm dễ bếu lắm ạ.lại còn đôi trứng nữa thì nguy.cơ mà nói thế chứ có thì e vẫn ăn :))
Hộp thư đến của em vẫn chưa có tin mới mợ ơi.:-"

Hanoi84

Xe tăng
E mang qua đây, e cứ đi từ đầu ngõ đến cuối ngõ rao: Ai phở không? Nếu mợ nhận được tín hiệu thì mợ kêu tắc kè để em đợi nhé.;;)

LadyFunx6

Xe buýt
E mang qua đây, e cứ đi từ đầu ngõ đến cuối ngõ rao: Ai phở không? Nếu mợ nhận được tín hiệu thì mợ kêu tắc kè để em đợi nhé.;;)
oki liền.cụ cứ vừa đi vừa rao.e nghe thấy là bay ra liền vs cụ.:P

LadyFunx6

Xe buýt
Ah hầu các cụ 1 chuyện dzư lày nha
Ngày xưa hồi trẻ trâu cấp 3 bọn e có ra bãi tre chơi,sau 1 hồi thì chụp choẹt ảnh ọt,lúc đó tầm gần 7h trời tối rồi,chụp ảnh = dt xong tnao mà lên hình dt có 1 cái bóng trắng mờ ngồi lơ lửng đằng sau mặc áo đồng phục học sinh,bọn e sợ quá phi 1 mạch về nhà,nói đến cái dt có cái ảnh đó,sau khi về bạn e copy ra laptop thì dt tự nhiẻn lăn ra đơ, bắn bluetooth sang dt khác( hồi caps 3 mới dung dt lởm chỉ có chế độ bắn bluetooth) thì dt sập nguồn hẳn,rồi hỏng luôn ,ko 1 lí do.Mang ra hàng sửa dt xong thì honge phần mềm phải setup toàn bộ máy,đến h vẫn chưa có câu trả lờiiiii,
hx.các cụ đừng kể thêm nữa.hum nay e mun tắt đèn đi ngủ.tốn điện lắm:(

hunghn

Xe hơi
Cụ nào có chuyện ji thì kể xem nào.
Ngày trước em nghe thấy các cụ kể sáng đi chợ sớm gặp người đi trước bèn gọi chào hỏi mãi không thấy trả lời, cố gắng đi thật nhanh lên ngang bằng vai quay sang thấy mặt phẳng lỳ như cái thớt ý. Nghe hãi luôn các cụ ạ.

x.man

Xe điện
Ah hầu các cụ 1 chuyện dzư lày nha
Ngày xưa hồi trẻ trâu cấp 3 bọn e có ra bãi tre chơi,sau 1 hồi thì chụp choẹt ảnh ọt,lúc đó tầm gần 7h trời tối rồi,chụp ảnh = dt xong tnao mà lên hình dt có 1 cái bóng trắng mờ ngồi lơ lửng đằng sau mặc áo đồng phục học sinh,bọn e sợ quá phi 1 mạch về nhà,nói đến cái dt có cái ảnh đó,sau khi về bạn e copy ra laptop thì dt tự nhiẻn lăn ra đơ, bắn bluetooth sang dt khác( hồi caps 3 mới dung dt lởm chỉ có chế độ bắn bluetooth) thì dt sập nguồn hẳn,rồi hỏng luôn ,ko 1 lí do.Mang ra hàng sửa dt xong thì honge phần mềm phải setup toàn bộ máy,đến h vẫn chưa có câu trả lờiiiii,
Hề. Cái bãi tre đấy nhiều vong lắm, toàn vong trẻ. Hồi sv em cũng hay lên đấy. Có hôm đang ngồi hóng gió thì xuất hiện 1 em xì tin đẹp mê hồn mang bó hương to tướng ra cắm gốc tre ngay cạnh rồi khóc tu tu. Hỏi ra mới biết ng yêu e đêm qua ra đấy chích xong sốc đi luôn. Ghê hết người. Còn 1 lần khác, zời tối, mấy ông bạn vs e đang gảy đàn tưng tưng thì thấy từ bụi cây gần đấy xuất hiện 1 đôi nam nữ mặc áo ko mặc quần vừa chạy vừa rú ầm í trong ánh trăng bàng bạc. Nữ nhân tóc tai rũ rượi che hết nửa mặt , nam nhân thì đầu ko tí tóc. Bọn em tưởng là ma, hóa ra ko phải. Đôi này đang tâm sự trong bụi cây thì lù lù con rắn ở đâu ra xem :)), khổ cái sau đấy cả bãi ra xem, a chị này đứng tô hô mãi mới tìm đc quần.

LadyFunx6

Xe buýt
Hề. Cái bãi tre đấy nhiều vong lắm, toàn vong trẻ. Hồi sv em cũng hay lên đấy. Có hôm đang ngồi hóng gió thì xuất hiện 1 em xì tin đẹp mê hồn mang bó hương to tướng ra cắm gốc tre ngay cạnh rồi khóc tu tu. Hỏi ra mới biết ng yêu e đêm qua ra đấy chích xong sốc đi luôn. Ghê hết người. Còn 1 lần khác, zời tối, mấy ông bạn vs e đang gảy đàn tưng tưng thì thấy từ bụi cây gần đấy xuất hiện 1 đôi nam nữ mặc áo ko mặc quần vừa chạy vừa rú ầm í trong ánh trăng bàng bạc. Nữ nhân tóc tai rũ rượi che hết nửa mặt , nam nhân thì đầu ko tí tóc. Bọn em tưởng là ma, hóa ra ko phải. Đôi này đang tâm sự trong bụi cây thì lù lù con rắn ở đâu ra xem :)), khổ cái sau đấy cả bãi ra xem, a chị này đứng tô hô mãi mới tìm đc quần.
thế rút cuộc là bác đang kể chuyện ma hay chuyện j đấy ạ?/:)

x.man

Xe điện

xdthienha

Xe điện
:)) thế thì e phục bác quá.e vẫn chưa tưởng tượng ra e mà gặp ma thì sẽ như thế nào.vì e là 1 đứa cực cực nhát ma lun.chak có lẽ vì thế mà ma nó chẳng thèm nhòm ngó tới :))
Mợ này mới vào mấy hôm mà số km tăng ác liệt thật.Hơn cả mấy cụ lâu năm.
Trở lại chuyện ma tí : Có cụ nào làm trong bệnh viện mà hay phải trực đêm ko ạ.
Em có 2 đứa bạn làm y tá và bác sỹ trong bệnh viện.Đứa làm ở phụ sản thì nói là thi thoảng bị ma trẻ con trêu.Đứa làm bên đa khoa thì nói thi thoảng bị ma gọi bảo có người cần cấp cứu.Nhưng chạy ra hành lang thì vắng tanh.Ko ai cả.Chúng nó kể hồi đầu mới đi làm sợ ko dám ngủ.Mất ngủ mấy lần trực đầu.Giờ quen rồi,nó còn quát lại ma nữa :))

walk3r

Xe hơi
Chuyện ma thì em nghe nhiều lắm. Các cụ có nhã hứng em xin hầu. Mới đây thôi, 2 đứa bạn em ra thuê nhà ở, đâu đâu ở mạn Bồ Đề ấy. Chúng bảo đêm ngủ cứ nghe có tiếng lọc cà lọc cọc, như có người gõ cái gì ( 1 đứa nghe thấy thôi ) Tưởng người phòng bên cạnh nên chúng ngủ tiếp. Đêm đang ngủ thì cái đứa nghe thấy tiếng gõ bảo cứ có người tát vào mặt không cho ngủ. Quần áo chúng để trong tủ thì bị lôi xộc xệch hết cả. Bỏn sợ tái mặt, té luôn trong đêm. Em nghĩ té cũng đúng, nếu có ma thật, làm gì ông ma ông cứ nhìn thì ngại chết đi được các cụ nhỉ.

LadyFunx6

Xe buýt
Mợ này mới vào mấy hôm mà số km tăng ác liệt thật.Hơn cả mấy cụ lâu năm.
Trở lại chuyện ma tí : Có cụ nào làm trong bệnh viện mà hay phải trực đêm ko ạ.
Em có 2 đứa bạn làm y tá và bác sỹ trong bệnh viện.Đứa làm ở phụ sản thì nói là thi thoảng bị ma trẻ con trêu.Đứa làm bên đa khoa thì nói thi thoảng bị ma gọi bảo có người cần cấp cứu.Nhưng chạy ra hành lang thì vắng tanh.Ko ai cả.Chúng nó kể hồi đầu mới đi làm sợ ko dám ngủ.Mất ngủ mấy lần trực đầu.Giờ quen rồi,nó còn quát lại ma nữa :))
thế là bạn bác cũng thuộc dạng dễ thích nghi đây ạ.hee.dù sao thì e vẫn sợ ma lắm.Cũng chỉ vì kai thớt này mà hum quá e k ngủ đk phải bật điện sáng tưng bừng cả đêm.Vì cứ tắt đèn đi là lại liên tưởng đến mây câu chuyện mà các bác trên này kể :(.và tình hình chak đêm nay cũng thế ạ.

LadyFunx6

Xe buýt
Chuyện ma thì em nghe nhiều lắm. Các cụ có nhã hứng em xin hầu. Mới đây thôi, 2 đứa bạn em ra thuê nhà ở, đâu đâu ở mạn Bồ Đề ấy. Chúng bảo đêm ngủ cứ nghe có tiếng lọc cà lọc cọc, như có người gõ cái gì ( 1 đứa nghe thấy thôi ) Tưởng người phòng bên cạnh nên chúng ngủ tiếp. Đêm đang ngủ thì cái đứa nghe thấy tiếng gõ bảo cứ có người tát vào mặt không cho ngủ. Quần áo chúng để trong tủ thì bị lôi xộc xệch hết cả. Bỏn sợ tái mặt, té luôn trong đêm. Em nghĩ té cũng đúng, nếu có ma thật, làm gì ông ma ông cứ nhìn thì ngại chết đi được các cụ nhỉ.
:)) nếu trong phòng có ma nam thì khác nào phòng 2 ng ở.Mình làm j cũng bị nhìn thì ngại chết.nhưng mà m k bit k nhìn thấy thì cũng k sao:D

xdthienha

Xe điện
:)) nếu trong phòng có ma nam thì khác nào phòng 2 ng ở.Mình làm j cũng bị nhìn thì ngại chết.nhưng mà m k bit k nhìn thấy thì cũng k sao:D
Mợ vẫn chưa ngủ đc ạ.Thế em làm tí chuyện ma của em.Cho mợ thức luôn.
Ngày trước em học trung cấp chuyên nghiệp ở Hải Dương (trường Hàng Giang ạ) nay là trường Cao đẳng giao thông vận tải thủy ạ.Cụ nào đã từng đi qua thì biết là trường em rất rộng,vườn tược,cây cối nhiều.Bên cạnh trường em là 1 cái hồ của 1 doanh trại của quân đội.Buổi tối hôm đó bọn em 4 đứa rủ nhau ra vườn hoa trong trường chơi,rình đôi :D.Đến đoạn tường giáp với cái hồ của quân đội thì đứng lại chém gió.Em và 1 thằng bạn đứng quay lưng vào tường.2 cô bạn đứng đối diện nên mặt nhìn thẳng vào tường.Đang chém gió bỗng nhiên 2 cô bạn hét lên,mặt cắt ko còn giọt máu bỏ chạy và chỉ về phía ô tường kêu có ma(cái tường đấy xây có nhiều gạch ô thoáng nên nhìn xuyên sang bên hồ được).Em túm lại hỏi thì 2 cô bạn bảo có 1 cánh tay đầy máu bám vào ô thoáng của bức tường.Nhanh như cắt em phi lên tường,cậu bạn kia thì ở dưới đưa gạch cho em.Em quát to vào chửi :"Đan Mạch thằng nào ra đây".Ko có 1 tiếng động (lúc đó em chỉ nghĩ là có đứa nào trêu).Em đáp gạch liên hồi vào lùm bèo và chân tường.5p trôi qua ko thấy động tĩnh gì.Chính em cũng thấy lạnh sống lưng mặc dù em khá lỳ đòn.Theo thực tế ra thì ko ai chịu nín thở dưới nước dc 5p cả.Nếu có trốn dưới đám bèo khi ăn 1 đống gạch của em chắc cũng phải chui lên xin tha.Khả năng bơi vào bờ cũng ko có.Ko thể bơi nhanh như thế được vì hồ rất rộng.Từ lúc bạn em hét lên đến lúc em nhảy lên tường ko quá 1p.Mà trong 2 cô bạn thì có 1 cô nhà ở Thanh Hà,chuyên trồng vải.Nhà ở quê nên nó rất lỳ,chẳng sợ gì cả.Nó mà còn phát hoảng thì chắc phải dã man lắm.Chắc em cứng vía nên chẳng bao giờ em thấy ma cả.

Chỉnh sửa cuối: