[Funland] Có một Hải Phòng ngủ quên trong quá khứ

TrongDuc_HP

Xe tải
Có lẽ phố này bình yên quá nên mới khó kinh doanh mặt đường được, còn để ở thì sướng. Đoạn bên kia từ nhà sửa xe Thu Sơn đến Misô có vẻ tấp nập hơn tí. Có quán cafe của ông Thành Tây, nhà ông bà Vành với những Công, Đức, Liên khá đầu gấu hồi đó.
Chào cụ . Theo tôi thì phố HXH đẹp ,bình yên vì có tòa tổng lãnh sự quán Liên Xô cũ và công ty dược chiếm gần hết 1 bên phố rồi . Chuẩn cụ luôn , nhà ông bà Vành nổi tiếng là gấu . Tôi vẫn có nhớ ngày đầu tiên đi học ,ngồi chung với thằng Cảnh Vành . 2 thằng lấy cặp sách đập nhau , nó đập tôi chảy toang máu đầu,

maximax903

Xe điện
Chào cụ . Theo tôi thì phố HXH đẹp ,bình yên vì có tòa tổng lãnh sự quán Liên Xô cũ và công ty dược chiếm gần hết 1 bên phố rồi . Chuẩn cụ luôn , nhà ông bà Vành nổi tiếng là gấu . Tôi vẫn có nhớ ngày đầu tiên đi học ,ngồi chung với thằng Cảnh Vành . 2 thằng lấy cặp sách đập nhau , nó đập tôi chảy toang máu đầu,
Trước đi mua cá chọi với bi ve chỉ sợ anh em nhà này xin đểu cụ ah :D. Cụ nói em mới nhớ nhà ấy còn có đ/c Cảnh nữa, trứ danh cả khu phố ấy luôn. Cặp sách ngày xưa có cái khoá bằng sắt, đánh nhau đập vào đầu dễ gây chảy máu.

Hồi ấy ngoài mấy trò chơi thì đông vui nhất vẫn là ngồi trên téc dầu xem các chú công an vũ trang (nay là bộ đội biên phòng cảng HP) thi đấu bóng chuyền. Bọn trẻ con toàn sang 12 MK tập ké các chú công an xà đơn xà kép, ngực nở đầy dôm

dothieu

Xe hơi
Trước đi mua cá chọi với bi ve chỉ sợ anh em nhà này xin đểu cụ ah :D. Cụ nói em mới nhớ nhà ấy còn có đ/c Cảnh nữa, trứ danh cả khu phố ấy luôn. Cặp sách ngày xưa có cái khoá bằng sắt, đánh nhau đập vào đầu dễ gây chảy máu.

Hồi ấy ngoài mấy trò chơi thì đông vui nhất vẫn là ngồi trên téc dầu xem các chú công an vũ trang (nay là bộ đội biên phòng cảng HP) thi đấu bóng chuyền. Bọn trẻ con toàn sang 12 MK tập ké các chú công an xà đơn xà kép, ngực nở đầy dôm
Cụ đúng dân phố cổ HP đây rồi. Ko liên quan nhưng thấy nick cụ nhớ quán cafe hình như cũng tên Maxim ở góc ngã tư ĐBP-MK

maximax903

Xe điện
Cụ đúng dân phố cổ HP đây rồi. Ko liên quan nhưng thấy nick cụ nhớ quán cafe hình như cũng tên Maxim ở góc ngã tư ĐBP-MK
Quán ấy của nhà ca sĩ Duy Mạnh cụ ah. Bên ngoài vỉa hè có mấy hàng bánh mỳ giò chả & hiệu thuốc lá.

BG25

Xe điện
Vâng, chuyển sang bên này thì làm thành phố 2 bên bờ sông đẹp hơn. Nhưng chán cái là trung tâm mà cách KCN Vsip có vài km
Không biết kế hoạch bao giờ chuyển xong hả cụ? Em có cái liên kề ở Vsip mà chả biết tương lai thế nào :)

saphia2008

Xe tải
Hiện tại Hải phòng sẽ theo Quảng Ninh là miền đất hứa trong những năm sắp tới, thấy ngân sách Quốc hội phân bổ khá lớn cho Hải phòng

TrongDuc_HP

Xe tải

Quá chuẩn luôn . Tôi bị cái khóa sắt cặp sách đập tóe máu đầu . Cửa hàng miso ngày đó ai cũng phải tới mua thực phẩm .
Thời 80 ấy trẻ con chúng mình suốt ngày lang thang chơi ngoài vỉa hè đường. vô vàn những trò chơi

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Em, dân Hải Phòng, xin tự kiểm điểm:

Hải Phòng là một lũ rồ
Có sông thì Lấp, có Đồ đem Sơn
Có cảng lại Cấm, mới buồn
Có chợ thì Đổ, con buôn nỗi gì
Có cầu Rào lại không đi
Lại đi Cầu Đất, ngu gì ngu hơn
Hải Phòng rặt một lũ “Rồ”
Chùa đem Vẽ, có Đồ đem Sơn
Cảng thì Cấm hết luôn
Chợ thì Đổ bán buôn nỗi gì?
Cầu thì Rào lại chẳng đi
Đi bằng Cầu Đất, ngu gì ngu hơn!
=)) =)) =))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thuỷ Nguyên chắc là huyện phát triển nhanh nhất Hải Phòng thì phải ?. Vài năm không quay lại mà hôm rồi em về có việc thấy như đại công trường với hạ tầng xây mới nhiều. Mấy năm nay anh chị em ở QN, HP cũng về nhà lập nghiệp nhiều nên thủ đô không thấy biển 14, 15 nhiều như trước nữa.