Chi hội Có nên bán Suzuki Wagon mua Daihatsu Terios không?

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Kính chào tất cả quý cụ,
Hiện giờ em đang đi 1 em wagon 2005, em cũng rất thích dòng xe này, nhưng mỗi lần về quê (khoảng 400km) em thấy hơi mệt, nên định bán và mua 1 em Terios.
Nhưng em phân vân không biết ngoài gầm cao hơn, Terios có ưu điểm gì hơn không? Mong các cụ giúp em và cho ý kiến.
Em hết lòng cám ơn các cụ nhiều.

ngocthat

Xe đạp
Kính chào tất cả quý cụ,
Hiện giờ em đang đi 1 em wagon 2005, em cũng rất thích dòng xe này, nhưng mỗi lần về quê (khoảng 400km) em thấy hơi mệt, nên định bán và mua 1 em Terios.
Nhưng em phân vân không biết ngoài gầm cao hơn, Terios có ưu điểm gì hơn không? Mong các cụ giúp em và cho ý kiến.
Nếu bác bán wagon ib e nhé. em muốn mua để đi về quê cho đỡ vất vả. thanks!

LongQ

Xe tải
Kính chào tất cả quý cụ,
Cụ cho mấy ảnh em wagon lên đc ko?em có bạn đang tìm ạ.

bsphongnb

Xe container
Cụ nên mượn xe và chạy thử, cảm nhận xem thế nào rồi quyết định.
1 em Wagon chạy ngon ngon bây giờ cũng tầm 165tr, Terios thì phải thêm 100tr nữa thì chắc chắn là sẽ hơn rồi cụ ạ.
Xe 1.3, 2 cầu toàn thời gian sẽ mạnh mẽ hơn so với 1.0 của Wagon kha khá cụ ạ.
Về tính tiện dụng thì Wagon mạnh hơn, chiều ngang rộng hơn Terios, có thể gập hoàn toàn hàng ghế sau để chứa đồ.
Đồ của Wagon thì cứ alo chủ tịch là sẽ có hàng ngay, Terios thì ko nhiều hàng ngoài như thế, nhiều đồ vẫn phải dùng hàng chính hãng nên hơi đắt chút :D.

OF-TeriosLD

Xe buýt
Ở HN thì Terios iu nhất những lúc dư mày cụ ạ

OF-TeriosLD

Xe buýt
Ngõ nhà em cứ mưa tí là ngập, em Tè đã giúp em tự tin hòa nhập với cộng đồng hơn cụ ạ :D

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Cụ nên mượn xe và chạy thử, cảm nhận xem thế nào rồi quyết định.
1 em Wagon chạy ngon ngon bây giờ cũng tầm 165tr, Terios thì phải thêm 100tr nữa thì chắc chắn là sẽ hơn rồi cụ ạ.
Xe 1.3, 2 cầu toàn thời gian sẽ mạnh mẽ hơn so với 1.0 của Wagon kha khá cụ ạ.
Về tính tiện dụng thì Wagon mạnh hơn, chiều ngang rộng hơn Terios, có thể gập hoàn toàn hàng ghế sau để chứa đồ.
Đồ của Wagon thì cứ alo chủ tịch là sẽ có hàng ngay, Terios thì ko nhiều hàng ngoài như thế, nhiều đồ vẫn phải dùng hàng chính hãng nên hơi đắt chút :D.
Em cám ơn những chia sẻ quý báu và thật tình của cụ.
Em so sánh 2 xe này thì đúng là khập khễnh thật (vì 2 dòng xe chả liên quan gì với nhau !).
Em muốn có thêm nhưng lời khuyên chân thành của các cụ đã chạy SWG và của những cụ đang chay Terios rồi mới quyết định được.
Bán SWG em thấy tiếc quá, vì em ấy đã được nâng cấp và bảo trì tốt cụ ạ.

OF-TeriosLD

Xe buýt
Cụ có kinh tế, và xe phục gia đình chứ ko chở đồ thì nên múc luôn và ngay cụ ạ, đảm bảo cụ sẽ ưng đới.
Nhược điểm của Tè là bề ngang hơi chật nên nếu ghế sau ngồi 3 người lớn thì ko đi xa đc.
Xăng cộ nếu đi trong phố thì như nhau, tầm 8l, đi đường trường nếu chuẩn chân ga thì Tè cũng chỉ 6l thôi, wagon thì ít hơn chút.
Nhược điểm lớn của Tè là đồ đạc, trước kia khá ngại vấn đề này nhưng bây giờ thì ok rồi, ko nhiều như wagon nhưng với ae ta thì chả có vấn đề gì đâu ạ, cụ sang thớt "... nói ra đừng sợ" của hội Tè sẽ thấy.
Chúc cụ sớm có vợ mới.

OF-TeriosLD

Xe buýt
Tính ổn định của xe thì cụ yên tâm, cực lành luôn. Trước em đi wagon 15v nên cũng hay phải sửa lọ chai, Terios em mua lúc 7v nên cũng nhàn hơn nhiều cụ ạ.

dream 2

Xe buýt
Em cũng đang định làm em wagon đi mà ngại khoản đời sâu quá.

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Tính ổn định của xe thì cụ yên tâm, cực lành luôn. Trước em đi wagon 15v nên cũng hay phải sửa lọ chai, Terios em mua lúc 7v nên cũng nhàn hơn nhiều cụ ạ.
Cám ơn cụ TeriosLD nhiều. Em mong thêm ý kiến của các cụ nữa ạ.

haidaiuy

Xe máy
Mạnh dạn đi cụ. Ter lành cực.

Nghia.catre

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cám ơn những chia sẻ quý báu và thật tình của cụ.
Em so sánh 2 xe này thì đúng là khập khễnh thật (vì 2 dòng xe chả liên quan gì với nhau !).
Em muốn có thêm nhưng lời khuyên chân thành của các cụ đã chạy SWG và của những cụ đang chay Terios rồi mới quyết định được.
Bán SWG em thấy tiếc quá, vì em ấy đã được nâng cấp và bảo trì tốt cụ ạ.
Cụ được bsphongnb tư véo là chuẩn rồi, bác ý trước sài WG, sau này bán đi và đang chạy Terios đấy.
Cá nhân em thì thấy WG nó chỉ hơi ồn thôi chứ ngồi thoải mái, e chạy Mèo Vạc, Đồng văn cả đi về hơn nghìn km cũng thấy bt mà.

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Cụ được bsphongnb tư véo là chuẩn rồi, bác ý trước sài WG, sau này bán đi và đang chạy Terios đấy.
Cá nhân em thì thấy WG nó chỉ hơi ồn thôi chứ ngồi thoải mái, e chạy Mèo Vạc, Đồng văn cả đi về hơn nghìn km cũng thấy bt mà.
cám ơn cụ "Nghia.catre" nhiều.

TranVanTungHP

Đi bộ
Cá nhân em thì vẫn bồ kết thằng Cu (à quên thằng Su) hơn cái "Ti", em sử dụng mấy dòng khác rùi thì thấy là dòng Su khá bền tuy chạy hơi ồn thật. Về mặt nằm đường thì chưa lần nào hết, các option của thằng Su thì các các đừng đòi hỏi nhiều như các em Hàn hay Tung Của được.

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Tiện thớt bị moi , e hóng cụ chủ bán wg chưa :))
Chưa bán cụ ạ.
Đi wg càng ngày càng ghiền về em nó. Khi nào có ý bán em sẽ mật thư cho cụ trước.

Mr.Rio

Xe hơi
Nên đi cụ. E đang đi vk2 terios.. dấnh giá chung là ngon, bổ, lành..