[Funland] Có nên buông vòng loại WC để tập trung cho mục tiêu Seagame, AFF

gladiator13579

Xe buýt
Sau trận UEA, em bảo UEA đá trên chân VN luôn, cuối trận sau khi nghe tin Úc nện chết Jordan rồi nó mới đá chùng xuống. Thế mà bị các thanh niên mạng chửi sml.🤣🤣🤣
Em xem đến 3-0 là tắt rồi cụ ah. Là người VN thì cứ có đội tuyển đá là em xem, nhưng vẫn thực tế kg ảo tưởng hão huyền. Những năm gần đây VN đã tiến bộ vượt bậc nhưng để sánh với các đội Nhật, Hàn, Iran thì đó là điều không thể trong vài chục năm nữa, chứ đừng nói thời điểm hiện tại. Quay lại trận đó, phong thái của UAE nó hơn hẳn mình, nó mà bung hết chắc không dừng ở 3-0, sau đó chùng xuống, giữ sức thì em kg dc xem do đã đi ngủ.

traxoay

Xe buýt
SG với AFF cup là mấy giải tự sướng, có trong hệ thống FIFA đâu. VL WC tuy cực khó nhưng cả đời mới được đối đầu tầm Son Heung Min thì phải cố mà đá chứ

hocsinhe

Xe tải
Báo phân tích kiểu như thế này: Không thắng được đâu, đá làm gì cho sứt đầu mẻ trán, rồi lại mất cả huy chương ĐNÁ. Nên cho các gương mặt trẻ dự vòng loại WC để có thêm kinh nghiệm cho các năm tới

Hai Toan

Xe container
E nhớ mãi hình ảnh TĐ ĐPN với gương mặt nhăn nhúm ở mỗi kỳ Seagame, thời đại chỉ nhăm nhăm bắt nạt mấy đội Cam, Lào, Brunei đến lúc gặp TL thật thảm hại chả trách a ý phát biểu như vậy.
Hồi đó đá với Thái dúi,chưa ra sân đã muốn thua cmn rồi,bây giờ gặp Thái dúi các cháu nó chỉ cười đểu.

Lam__Phương

Xe điện
Hồi đó đá với Thái dúi,chưa ra sân đã muốn thua cmn rồi,bây giờ gặp Thái dúi các cháu nó chỉ cười đểu.
Một thời không muốn nghĩ lại cụ ạ, suốt ngày bài ca 2-0 hoặc 4-0😩

Hai Toan

Xe container
Theo cụ lứa vàng ngày xưa Hồng Sơn Huỳnh ĐỨC...liệu có được lên tuyển bây giờ ko:-)
Đá 60 phút chạy không nổi thì ai cho vào sân,Huỳnh Đức giờ kèn cựa Đức Chinh phết.

DAMEFA

Xe buýt
E nghĩ cứ đá hết sức xem mình ở đâu còn cố gắng chứ chỉ nghĩ loanh quanh thì lâu lên chân lắm! Mỗi trận thi đấu ở đẳng cấp cao nó sẽ nâng tầm nhận thức, tư duy của cầu thủ lên khối! Kiểu như mình lái xe ở Việt Nam thì ổn nhưng ra nước ngoài có lái dc đâu, có ông lái bản địa ngồi cạnh chính thức hướng dẫn mình thực tế thì dần mình cũng lái dc.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Toan

Xe container

vừa đi vừa láii

Xe container
Dù gì mình cũng gặp may khi vòng này né được các đội mạnh như Brazil, Áchen, Pháp Ý Đức Bỉ, Hàlan...nên hy vọng lắm ;))

Ngày euro đang đá: vẫn có đội yếu hoà/ thắng được đội mạnh nên cứ yên tâm mà chiến thôi. Có thể mình dừng ở đây nhưng sẽ kéo thêm chú số 1 hoặc số 2 về cùng. Thế cũng đủ vui rồi. :))

Hai Toan

Xe container
Buông là buông thế nào
Cứ chơi hết mình cứ chiến hết mình
Kể cả mình thua, thử hỏi thằng nào ở ĐNA dám cười mình (trừ mấy thằng người Thái, Mã, ... nói tiếng Việt) :P
Chỉ cần mình hòa thôi,thì FIFA nó sẽ trừ điểm của bọn kia,cho chúng nó chết.

Sunseeker

Xe hơi
Tuyển mình vào được đến vòng này là kỳ tích lịch sử rồi. Còn vòng này kết quả ra sao mình cũng ko nên kỳ vọng nhiều quá. Thằng anh cả của xóm cũng chỉ từng hoà được 2 trận thôi. Cứ nhìn trước như vậy có khi đá lại thoải mái hơn các cụ nhể.

alceste

Xe điện
Theo cựu cầu thủ Đặng Phương Nam: Sau khi giành vé vào vòng loại cuối cùng World Cup 2018, đội Thái Lan đã đạt những kết quả gây sốc, sau 10 trận, họ chỉ hòa 2 trận trước đội UAE và Iraq nhưng thất bại tới 8 trận, để thủng lưới 24 bàn. Không thành công ở sân chơi này, bóng đá Thái Lan khi quay lại với những sân chơi vừa tầm ở khu vực cũng gánh chịu thất bại. Từ bài học này, theo tôi có lẽ chúng ta nên cẩn trọng, đưa ra mục tiêu khiêm tốn, biết lượng sức mình ở đấu trường khắt khe như vòng loại World Cup và vẫn kiên định với những mục tiêu phù hợp ở tầm Đông Nam Á. Chúng ta nên đi bằng hai chân để không bị bước hụt như người Thái đã, đang trải qua”.

Có bác nào có ý định buông giải châu lục ( vì 99% là bị loại) để duy trì mục tiêu vàng ĐNA

Bác ở ngoài đời thật chắc hay nhụt chí và bàn lùi lắm nhỉ. Kiểu nhìn đâu cũng sợ khó, nhìn đâu cũng thấy ko làm được.
Mà ở đây có ai có ý định thì cũng ko ai ở đây được quyền quyết bác ạ. Và cũng ko ai quyết thế cả.
May quá, bác lại ko làm lãnh đạo.

Taica

Xe tải
Báo phân tích kiểu như thế này: Không thắng được đâu, đá làm gì cho sứt đầu mẻ trán, rồi lại mất cả huy chương ĐNÁ. Nên cho các gương mặt trẻ dự vòng loại WC để có thêm kinh nghiệm cho các năm tới

Đội tuyển mình tuổi trung bình còn trẻ mà, đá hết mình để học hỏi còn Seagame nên để nhiều cầu thủ trẻ có triển vọng tham gia hơn.

TNLak

Xe điện

Lam__Phương

Xe điện
Có gì đâu Cụ, em vẫn nhớ trận 3-0 vui phải biết, hay giờ cảm xúc tụt xuống gối roài :))
Được trận 3-0 sung sướng thì trận CK thua bởi bàn thắng bằng lưng còn akay hơn cụ ạ. Nói chung kỷ niệm với TL và khựa k có gì là tốt đẹp cả.

Giangdc

Xe đạp
Trước khi từ bỏ, hãy nghĩ lại những gì đã qua và vì sao lại bắt đầu

Doublegreen

Xe tải
Chả biết thế nào đâu, 2-3 năm trước chả bao giờ nghĩ Vn đá sung sức đủ 90 ph, giờ thì phút 93 còn ghi bàn :)) Cô thương tự dưng lên đồng thì khựa với mấy chú top bảng lại A vơi O =)) Mình ngồi rìa lâu quá rồi có cơ hội lên chiếu trên phải chiến chứ buông là buông zư lào ? :D