[Thảo luận] Có nên chạy ăn theo xe ưu tiên?

lacse_09

Xe tăng
Vớ vẩn chạy theo bị vịn tội "Âm mưu khủng bố, ám sát lãnh đạo " đấy ạ ;))
em cũng nghĩ vậy.
nó lại cho mềnh vào kho chất vấn ... mình thì cũng dại.
đi đường em ghét nhất gặp mấy cụ lãnh đạo lắm ạ.
ko biết có làm ăn được j ko nhưng làm mất thời gian của mình.

Thành Thơm

Xe tải
Mấy lần em chạy theo rồi nhưng cũng không theo được lâu đâu :D Các bác ấy chạy kinh lắm

Dương Tử Anh

Xe tải
Em thì không thích liên quan trong trường hợp này, rách việc lắm, nhanh chậm được mấy đâu.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
nói chung là :
- chưa biết thì muốn chạy thử xem dư lào
- chạy hẳn trong đoàn rồi thì mới biết là ko sướng , (chả cần phải bám đuôi làm gì mà chạy hẳn trong đoàn luôn)

*Lý do :
- Mình ko điều khiển được tốc độ mà cứ phải đi theo tốc độ của đoàn , cứ sướng gì khi bị dắt mũi kéo đi , hoặc bị thúc vào mít chạy nhanh lên đi
- căng thẳng thần kinh mà điều khiển xe , VD chạy từ Sheraton Hồ Tây hà nội - QL1 - Bắc Ninh - QL18 - Cầu bãi Cháy , 150km liên tục với 2.5 tiếng lái xe ko được nghỉ 1 giây , tốc độ trung bình toàn tuyến là 60km/h , tốc độ tức thời toàn 80-90km/h ,
- chạy gần xe dẫn , nghe tiếng còi rít cả tiếng đồng hồ nhức đầu lắm

* chỉ có chạy riêng lẻ 1xe , VD Crown 80B , tốc độ do mình điều khiển là thấy thoải mái nhất , nhanh thì nhanh , chậm thì chậm , qua thị trấn có quá 50km/h cũng ko sao thôi các cụ ạ ,, còn nói chung chúng ta là công dân , bình đẳng nên tôn trọng pháp luật và luật GTĐB

Chỉnh sửa cuối:

XASASHS

Xe tải
em cũng nghĩ vậy.
nó lại cho mềnh vào kho chất vấn ... mình thì cũng dại.
đi đường em ghét nhất gặp mấy cụ lãnh đạo lắm ạ.
ko biết có làm ăn được j ko nhưng làm mất thời gian của mình.
Cụ không nên ghét lãnh đạo, như thế là trọng giầu khinh nghèo, phải biết thương những người đầy tớ của mình chứ ạ.

trungthubn

Xe máy
k nên theo bác à,nhanh hơn tý giải quyết đuọc gì đâu ợ

gafquef

Xe tăng
nói chung là :
- chưa biết thì muốn chạy thử xem dư lào
- chạy hẳn trong đoàn rồi thì mới biết là ko sướng , (chả cần phải bám đuôi làm gì mà chạy hẳn trong đoàn luôn)

*Lý do :
- Mình ko điều khiển được tốc độ mà cứ phải đi theo tốc độ của đoàn , cứ sướng gì khi bị dắt mũi kéo đi , hoặc bị thúc vào mít chạy nhanh lên đi
- căng thẳng thần kinh mà điều khiển xe , VD chạy từ Sheraton Hồ Tây hà nội - QL1 - Bắc Ninh - QL18 - Cầu bãi Cháy , 150km liên tục với 2.5 tiếng lái xe ko được nghỉ 1 giây , tốc độ trung bình toàn tuyến là 60km/h , tốc độ tức thời toàn 80-90km/h ,
- chạy gần xe dẫn , nghe tiếng còi rít cả tiếng đồng hồ nhức đầu lắm

* chỉ có chạy riêng lẻ 1xe , VD Crown 80B , tốc độ do mình điều khiển là thấy thoải mái nhất , nhanh thì nhanh , chậm thì chậm , qua thị trấn có quá 50km/h cũng ko sao thôi các cụ ạ ,, còn nói chung chúng ta là công dân , bình đẳng nên tôn trọng pháp luật và luật GTĐB

Cụ lái biển xanh mà nói vậy thì em cũng mừng

hihodu

Xe tăng
Có lần trên cầu Thăng long em cũng bám theo xe csgt dẫn đường, đi 1 đoạn thấy chú cs ngồi trong xe thò đầu ra ngoài giơ gậy vẫy vẫy e, em liếc gương hậu thấy 1 đoàn xe biển 80 đi sau em :))

Chỉnh sửa cuối:

Huytc

Xe hơi
Một lần e gặp tình huống xe dẹp đường hô các xe phía trước dẹp để nhường đường,nhưng có cụ ko nghe thấy hay là ko tránh thì e ko biết, xxx nó phang cạp nong tới tấp vào xe,nhìn mà sót con xe quá.

thuphuong_hn87

Xe tải
Hình như trước có vụ ở Nguyễn Thái Học có mấy em choai choai cân 3 đi Sh không nhường đường cho xe ưu tiên mấy lão dẫn đoàn đi bồ câu trắng đập luôn vào đồng hồ xe,xong ép vào lề gọi luôn CAP đến còn gì nữa :D

chip.hyt.chip

Xe buýt
Có lần trên cầu Thăng long em cũng bám theo xe csgt dẫn đường, đi 1 đoạn thấy chú cs ngồi trong xe thò đầu ra ngoài giơ gậy vẫy vẫy e, em liếc gương hậu thấy 1 đoàn xe biển 80 đi sau em :))
cụ sướng nhỉ, dẫn cả đoàn 80 :))

hahut

Xe tăng
xe Nguyễn Kim có logo báo xxx Nhân dân to đùng đằng sau!

kiencoi

Xe tải
chắc chú nguyễn kim vội về làm chuyến hàng nữa.em nghĩ chỉ đến được cầu chui thôi:-?

Big bus

Xe tải
Chạy theo xe ưu tiên, thường là quá tốc độ, các chú xxx lại bắn mit thì chạy đằng trời.
Nó bắn vào mít là phúc lớn đấy. Chỉ VIP mới có BỈM dẫn đoàn các cụ nhé, mà đã là VIP thì cụ đừng có chạy theo kẻo nó tưởng Binladen thì khốn đấy. Nó ủn cụ xuống ruộng luôn chứ không chìa cạp nong đâu ợ!8-x

Muon_biet

Xe cút kít
Chiều hôm CN vừa rồi(11/08 - khoảng 6h30-7h) em đi QL5 từ Hưng Yên hướng ra HN. Vừa đi qua đoạn ngã tư Thạch Bàn thì thấy 1 đoàn xe ưu tiên và dẫn đầu là em xe kiểu này:

Em đi đầu bật còi, đèn ầm ầm cả đường, chú xxx vàng trong xe còn chìa cặp nong ra ngoài xin đường. Tiếp sau là toàn các bác biển xanh 80A. Như các cụ biết rồi đây các bác ấy mà đã còi ầm đường thì phóng như bay, cả đoàn xe tầm 7 cái mà chạy vù vù.

Đoàn biển xanh chạy qua thì em ngạc nhiên thấy 1 bác 4b chuyên đi giao hàng của Nguyễn Kim cũng chạy theo với tốc độ tương đương(đi sát mít đoàn xe biển xanh)

Chạy đến đoạn ngã tư đèn xanh đỏ chỗ KCN Sài Đồng, đoàn xe biển xanh vượt đèn đỏ và bác Nguyễn Kim cũng vượt theo với máu =D>.

Em hỏi các cụ là đã cụ nào đi theo xe ưu tiên chưa ạ? :P
Và các cụ thấy có nên đi theo ko ạ ;)) ?
Cái này đã ăn thua gì, E còn vượt đèn đó trước cả xe ưu tiên mà xxx chẳng dám làm gì E (đường đang đèn đỏ, xe E đỗ đầu tiên lúc đó có xe cứu thương rúc còi phía sau, theo đúng luật phải nhường đường cho xe ưu tiên thế là E cho xe vượt đèn đỏ đe xe ưu tiên có đường đi).