[Thảo luận] Có nên chém gió khi tranh luận với xxx

sh2dylan

Xe máy
Gần đây có nhiều bác trong diễn đàn có tranh luận với xxx về lỗi đúng sai. Theo mình, đây là một việc tốt, theo tinh thần sống và làm việc theo pháp luật, góp phần làm trong sạch đội ngũ xxx và cuối cùng là để bảo vệ túi tiền của anh em.

Nhưng có 1 điểm mình lăn tăn, là có nên chém gió quá mức không, ví dụ như xưng là mình làm ở báo này, đài kia, hoặc có bạn bè, họ hàng làm ở đâu đó. Ý kiến của mình là không nên làm như vậy, vì như vậy là không lành mạnh, và ở một mức độ nào đó có thể bị xem là vi phạm pháp luật.

Vì mục đích có một OF lành mạnh, các bác cho ý kiến xem thế nào?

Godfather77

Xe điện
Cụ đi chợ tốt rồi mà...

theanh212

Xe điện
Quan điểm của em là chém được cứ chém, đúng nơi đúng lúc cũng hiệu quả phết, tuy nhiên đừng chém nhiều quá kẻo gió to thành bão thổi bay túi xiền của mình đi. Các cụ thấy thế nào?
Trước đây có lần em đi đoạn Phủ Lý đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ, em bám theo con xe cẩu, nó cao quá nên chắc em qua thì đèn chuyển sang đỏ rồi, thế là một xxx trẻ măng vẫy vào, em nghĩ quả này toi rồi, lúc trình bày thì nó hỏi em làm ở đâu, em cũng thật thà nói em làm đồ gia dụng, chắc cu cậu lãng tai nghe thành Bộ Giáo Dục và hỏi lại " Bộ Giáo Dục à, ở chỗ nào?" em nhăn răng nhận bừa luôn, còn nói em là ở Đại Cồ Việt, lương công chức ko đủ sống thôi anh bỏ qua cho, thế mà cu cậu bỏ qua thật, nghĩ cũng hay, mấy ai trong ngành cướp ngày này mà còn có tâm với giáo dục nước nhà.. khà..khà...

Chỉnh sửa cuối:

ThienRacer

Xe buýt
"Cây ngay ko sợ chết đứng" nếu mình sai thì nhận lỗi. Nếu mình ko sai mà 3x cố tình vịn thì bắt buộc phải dùng thủ thuật thôi cụ ah

CHIANTHI

Xe tăng
Đúng thì kiên quyết tranh luận và nếu tranh luân thua thì chấp nhận biên bản chứ đừng làm hư xxx .Em thấy có bác sai lè nhưng được xxx châm trước bỏ qua lại lên đây khoe như người chiến thắng . Và em cũng đề nghị các anh em không nên gây căng thẳng không cần thiết với xxx , nếu làm cho xxx cứ nhìn thấy ae of là bới lông tìm vết phạt bằng được thì không đúng tinh thần chung tay xây dượng VHGT của of

hihodu

Xe tăng
Quan điểm của em là chém được cứ chém, đúng nơi đúng lúc cũng hiệu quả phết, tuy nhiên đừng chém nhiều quá kẻo gió to thành bão thổi bay túi xiền của mình đi. Các cụ thấy thế nào?
Trước đây có lần em đi đoạn Phủ Lý đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ, em bám theo con xe cẩu, nó cao quá nên chắc em qua thì đèn chuyển sang đỏ rồi, thế là một xxx trẻ măng vẫy vào, em nghĩ quả này toi rồi, lúc trình bày thì nó hỏi em làm ở đâu, em cũng thật thà nói em làm đồ gia dụng, chắc cu cậu lãng tai nghe thành Bộ Giáo Dục và hỏi lại " Bộ Giáo Dục à, ở chỗ nào?" em nhăn răng nhận bừa luôn, còn nói em là ở Đại Cồ Việt, lương công chức ko đủ sống thôi anh bỏ qua cho, thế mà cu cậu bỏ qua thật, nghĩ cũng hay, mấy ai trong ngành cướp ngày này mà còn có tâm với giáo dục nước nhà.. khà..khà...
Em cũng 1 lần bị như bác ở chỗ này nhưng vẫn mất với xxx phủ lý.

mr.ken_no1

Xe container
Theo em thì cũng ko nên chém gió, mình cứ cãi đúng
Em gặp 1 TH, chưa có time để lập thớt nhờ các cụ tư vấn.
Trong quá trình tranh luận với xxx, khi kết thúc câu chuyện, em bị phạt 150k thì có 1 chị công nhân nhìn thấy em chào, xxx thấy lạ hỏi thế anh làm ở đâu, em trả lời thì xxx bẩu sao ko nói sớm bẩu anh abc nói 1 câu thì đỡ bị phạt và đỡ mất time ko.
E bẩu, việc em làm em chịu, việc nhỏ tý em chạ muốn phải nhờ trợ giúp
xxx cười bẩu là ông em hơi bị được đấy
Em thật!

New_Carens

Xe điện
Gần đây có nhiều bác trong diễn đàn có tranh luận với xxx về lỗi đúng sai. Theo mình, đây là một việc tốt, theo tinh thần sống và làm việc theo pháp luật, góp phần làm trong sạch đội ngũ xxx và cuối cùng là để bảo vệ túi tiền của anh em.

Nhưng có 1 điểm mình lăn tăn, là có nên chém gió quá mức không, ví dụ như xưng là mình làm ở báo này, đài kia, hoặc có bạn bè, họ hàng làm ở đâu đó. Ý kiến của mình là không nên làm như vậy, vì như vậy là không lành mạnh, và ở một mức độ nào đó có thể bị xem là vi phạm pháp luật.
Có lần em chứng kiến 1 vụ chém như đúng rồi, bà chị họ đi xe máy bị XXX bắt ở chỗ Hàng Đậu, xuống xe bảo em chị cũng là người trong ngành?! bỏ qua cho chị, chị đang vội đi đón cháu, để chị gọi điện cho nó nói chuyện với em. Sau đó gọi điện cho ông em trai (là dân lái xe:D). Ông em lên giọng rất oai vệ: anh Thanh đây, bà chị anh đấy, cho chị í đi đi. XXX hỏi anh đang ở đâu ạ (chắc léo dám hỏi là anh làm ở đâu :21:), ông em bảo: anh đang ở Bộ tư lệnh lăng, lúc nào qua anh chơi. Chú XXX giáo huấn bà chị mấy câu rồi cho đi. E cười vỡ bụng.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ chém thoải mái nhưng đừng quá đà như đồng chí này nhé
http://phapluatxahoi.vn/20120217071052842p0c1008/clip-tu-xung-nha-bao-ngo-ngao-voi-cong-an-phan-1.htm
http://phapluatxahoi.vn/2012021706355054p0c1008/tu-xung-la-nha-bao-ngo-ngao-voi-cong-an-tai-phong-hinh-su-phan-2.htm
Xem mà đến chết cười với đồng chí Phóng tinh viên kiêm cộng tác viên dởm của đài V Ôm V

Little Sushi

Xe buýt
http://phapluatxahoi.vn/20120217071052842p0c1008/clip-tu-xung-nha-bao-ngo-ngao-voi-cong-an-phan-1.htm
http://phapluatxahoi.vn/2012021706355054p0c1008/tu-xung-la-nha-bao-ngo-ngao-voi-cong-an-tai-phong-hinh-su-phan-2.htm
Xem mà đến chết cười với đồng chí Phóng tinh viên kiêm cộng tác viên dởm của đài V Ôm V
Xem thanh niên này chết cười các cụ ợ,thiên tài chém gió :))

mr.luan12179

Xe buýt
Em chỉ chém = tay theo nghĩa đen thôi ợ :D

thule6

Xe điện
Theo em thì cũng ko nên chém gió, mình cứ cãi đúng
Em gặp 1 TH, chưa có time để lập thớt nhờ các cụ tư vấn.
Trong quá trình tranh luận với xxx, khi kết thúc câu chuyện, em bị phạt 150k thì có 1 chị công nhân nhìn thấy em chào, xxx thấy lạ hỏi thế anh làm ở đâu, em trả lời thì xxx bẩu sao ko nói sớm bẩu anh abc nói 1 câu thì đỡ bị phạt và đỡ mất time ko.
E bẩu, việc em làm em chịu, việc nhỏ tý em chạ muốn phải nhờ trợ giúp
xxx cười bẩu là ông em hơi bị được đấy
Em thật!
Làm thằng đàn ông, đầu đội giời chân đạp đất có bản lĩnh tranh luận với xxx thì việc gì phải khoe khoang này nọ để cho chúng nó khinh mình cụ nhẩy. Em vodka cụ 1 ly cho tinh thần đó và cụ cũng đc xxx phục đấy chứ (chỗ đo đỏ)

billbill

Xe buýt
Cụ này giống trường hợp cháu, lần đi qua ngã tam rẽ vào Linh Đàm từ Giải Phóng XXX bắt cháu lỗi đi ko đúng làn cứ đứng cãi nhau với xxx, lúc xxx bảo cháu làm ở đâu cháu bảo làm việc kiểm toán xxx tưởng cháu làm Viện Kiểm Sát bla.. bla.. cho cháu qua ko cãi nhau nữa.

theanh212

Xe điện
Làm thằng đàn ông, đầu đội giời chân đạp đất có bản lĩnh tranh luận với xxx thì việc gì phải khoe khoang này nọ để cho chúng nó khinh mình cụ nhẩy. Em vodka cụ 1 ly cho tinh thần đó và cụ cũng đc xxx phục đấy chứ (chỗ đo đỏ)
Xin loi em ko danh tieng viet co dau dc.
Lam mot thang dan ong nhieu luc cung phai biet SU DUNG MUU LUOC trong cai xa hoi toan nhieu nhuong, nguoi tot thi it, ke co hoi, duc nuoc beo co nhieu. Khoe khoang neu dung noi dung cho, chang hai cho ai ma co loi cho minh thi cung nen lam. Song va lam viec neu cu theo tinh than NGU TRUNG thi chi thiet minh, thiet gia dinh minh, chang giai quyet dc van de gi. Trong thuong truong co cau: " Tinh huong quyet dinh hanh dong" va cau : " Ket qua la thuoc do cuoi cung". Nen em thay tranh luan hay cai nhau hay lam bat ky cai gi khi minh dung, tham chi khi minh sai, voi xxx ma ko mat tien thi la chien thang, boi neu bi mat tien thi dong tien ay co dc nop ngan sach dau( noi that neu co nop ngan sach ma nguoi ra quyet sach giai ngan ko tot thi cung vo nghia).
Em co vai loi ngu muoi mong cac cu chi giao them.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Nổ ác liệt ai ngờ vẫn tan xác pháo, ghét cái loại vớ vẩn này quá

Emchaien

Xe buýt
Em thấy mấy bố xxx chả có lý do gì để giữ nó ở đấy ngoài cái việc vịn cớ nó là phóng viên rởm, mà rởm hay không liên quan quái gì đến việc vi phạm giao thông của nó, nó vi phạm giao thông chứ có vi phạm hình sự đâu mà ngồi phỏng vấn với cả ghi chép :)).Bị nó bật như tôm, xxx ngồi chả nói được câu nào, cả mấy ông đứng ngoài cũng chỉ đứng nhìn mặc dù có vẻ muốn táng nó nhưng nó có làm gì đâu nên cũng không táng được.Chán xxx :))

Qtuan123

Xe hơi
E thấy cái clip này chả biết thế nào. Nếu mà nó nói thật, tức là nó ngồi sau thằng lái thì nó có uống say thế nào thì cũng kệ nó chứ ợ? trừ khi nó lái thì mới là có vấn đề chứ sao lại giữ nó vì uống rượu khi tham gia giao thông???

namhp

Xe buýt
Đúng thì kiên quyết tranh luận và nếu tranh luân thua thì chấp nhận biên bản chứ đừng làm hư xxx .Em thấy có bác sai lè nhưng được xxx châm trước bỏ qua lại lên đây khoe như người chiến thắng . Và em cũng đề nghị các anh em không nên gây căng thẳng không cần thiết với xxx , nếu làm cho xxx cứ nhìn thấy ae of là bới lông tìm vết phạt bằng được thì không đúng tinh thần chung tay xây dượng VHGT của of
Em cũng có cùng quan điểm với bác. Tranh luận để thấy mình có lý thì được, chứ chém gió wa cũng gây tác động không tốt. Nói chung ae nên chia sẻ kinh nghiêm cho nhau thôi, hạn chế những câu comment wa đáng.