[Thảo luận] Có nên cho người thân mượn xe ?

haivanphe

Xe container
Hu hu, xe em gần 100k Obama mà có ông bạn thân vừa đánh dây thép mượn để đi dã ngoại tập lái. Biết từ chối sao bây giờ ? Chả nhẽ đưa cho ông ấy 500k Bác Hồ rồi bảo đi thuê xe à???:'(

songvedem

Xe tăng
Trích dẫn:
Maybach Tàu viết
Chắc lại có tí ti thì nó mới thế chứ:))

Dạ ko có đâu ạ, nó xấu vãi hàng, hôm nào em post ảnh cho mà xem!!!!:77::77::77::)):)):))

Trungtroc đã sửa : 15-03-2009 lúc 03:48 PM.

--------------------

Cũng lâu rồi nhưng nếu cụ có dịp đọc lại thì cho em hỏi: Cụ có bị HÂM không mà lại để cái con xấu vãi hàng nó mượn New Beetle về quê, rồi lại còn mắng cho 1 trận.

CAR5

Xe tải
Thi thoảng em cũng mượn
Đi về rửa sạch, đổ đầy xăng để lần khác mượn tiếp
Nhưng có việc gấp em mới mượn thoai, được cái ông cho mượn cũng thoải mái
(b):21:
được người như bác cho mượn cũng ko lo gì cả. Bác nói em mới nhớ lại ngày xưa ký túc ít xe máy, nên bạn bè cũng hay mượn, và vì thế nên cũng thành mâu thuẫn và ko chơi đến giờ, bởi vì có anh em mượn cái là em OK ngay, có anh em thì cho mượn được một lần, làn sau hỏi mượn nhất định ko cho, lý do vì em ko chịu được cái kiểu mượn xe người khác mà đi hỏng ko sửa, lúc mượn đầy xăng, lúc trả xăng hết.BỰC! ko tả được. ko hiểu họ vô tâm hay thế nào nữa:^)

Chỉnh sửa cuối:

khoavq

Xe điện
Cháu không cho ai mượn.
Nói lại bảo ky bo, kỹ tính.
Dưng mất lòng trước được lòng sau.
Ai muốn đi,
cháu chở đi.

songvedem

Xe tăng
:P
Hu hu, xe em gần 100k Obama mà có ông bạn thân vừa đánh dây thép mượn để đi dã ngoại tập lái. Biết từ chối sao bây giờ ? Chả nhẽ đưa cho ông ấy 500k Bác Hồ rồi bảo đi thuê xe à???:'(
]

----------------
Em lạ cho bác quá,trường hợp của em nhé:

1. Chủ xe lấy xe mới ra tập lái (chưa có bằng) em còn nói cho ấy chứ. " Nhất rồi đấy nhá, chẳng ai giám lái kiểu phá xe thế này cả" :mad:
2. Bạn em mượn xe đi tập lái hay em định mượn đi tập lái thì câu trả lời (giống nhau vì là bạn thân mà): "mày điên à" :P

chinh_ha

Xe hơi
Các cụ thật ích kỷ ??? đổ kéo, méo gò - là người ta gánh nạn cho mình ... lại cò...n :102::102::102:

margic

Xe tải
"Bác cứ để cho các cụ ấy đi thuê xe là lành nhất. Mất lòng trước được lòng sau mà bác "
Chí lí!Chí ní!

jimbeam

Xe tải
Trước đi con matiz cũng hay cho người thân mượn xe,giờ nâng đời đi i 30 cũng chẳng thấy ai mượn mõ gì nữa,chắc họ cũng ngại xe mới.Mà em cũng chẳng muốn mượn xe ai!

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cháu thì có quan điểm thế này:
1, Nếu biết chắc người sử dụng xe cẩn thận, quan hệ đáng cho mượn, cháu cho mượn chả chút băn khoăn.
2, Nếu biết người sử dụng xe cho người khác lái (mình chưa biết người kia) hya người lái xe chạy không tốt, lái mới thì sẽ tìm lí do hợp lý từ chối.
Cứ thẳng thắn như thế cho dễ sống.

ThangTocBac

Xe tăng
Bạn bác thử bác thôi. Cứ đưa chìa khóa xe xem ông bạn có dám đi không nhé :21:

Hôm vừa rồi em có ông anh ruột (chắc gọi là người thân ạ) từ MN ra, bác ấy có giờ bay nhiều rồi (khoảng 8 vạn km), đi đường TP.HCM cũng nhiều rồi.

Em để xe cho ông anh đi uống rượu với các bạn, đến tối về thấy V2 em môi mép sưng vều :'(
được giải thích là 1 phát thì do vào ngõ nhỏ quá, ko tiến được nữa thì lùi ra, khi lùi thì sơ xuất ko quan sát được đằng trước nên dính 1 phát phía trước bên lái. Một phát là do đi qua ngã tư, có 2 em gái đi xe máy tạt qua mũi, may mà phanh kịp, chỉ quẹt nhẹ, hai em xe máy ko thấy bị ngã, đi luôn, còn xe của em làm phát to bằng 2 bàn tay ở bên phụ :'(:'(:'(
Sau hôm đó, để xe đấy động viên mãi bác cũng chả sờ đến xe nữa :21:
Nguyên nhân va quệt thì đơn giản thôi: Không quen xe (bac quen đi xe máy dầu, xe em lại máy xăng; xe em cũ, phân khối nhỏ nên côn ga phải khác), ko quen đường, ko quen cách đi của người tham gia giao thông trong khu vực...cho nên dính thôi.
Còn chuyện có cho mượn hay ko, theo em đã là "người thân" thì mackeno, hỏng thì sửa.

He he, chắc nhiều bác sẽ nói em chỉ nói lý thuyết, nhưng đúng thế, vì xe em thuộc loại chuồng gà nên vô tư đi, ai biết lái, có bằng, muốn mượn là cho mượn thôi chả phải nhức đầu như các cụ :)):)):))

Golden_way

Xe buýt
Bạn bác thử bác thôi. Cứ đưa chìa khóa xe xem ông bạn có dám đi không nhé :21:

Hôm vừa rồi em có ông anh ruột (chắc gọi là người thân ạ) từ MN ra, bác ấy có giờ bay nhiều rồi (khoảng 8 vạn km), đi đường TP.HCM cũng nhiều rồi.

Em để xe cho ông anh đi uống rượu với các bạn, đến tối về thấy V2 em môi mép sưng vều :'(
được giải thích là 1 phát thì do vào ngõ nhỏ quá, ko tiến được nữa thì lùi ra, khi lùi thì sơ xuất ko quan sát được đằng trước nên dính 1 phát phía trước bên lái. Một phát là do đi qua ngã tư, có 2 em gái đi xe máy tạt qua mũi, may mà phanh kịp, chỉ quẹt nhẹ, hai em xe máy ko thấy bị ngã, đi luôn, còn xe của em làm phát to bằng 2 bàn tay ở bên phụ :'(:'(:'(
Sau hôm đó, để xe đấy động viên mãi bác cũng chả sờ đến xe nữa :21:
Nguyên nhân va quệt thì đơn giản thôi: Không quen xe (bac quen đi xe máy dầu, xe em lại máy xăng; xe em cũ, phân khối nhỏ nên côn ga phải khác), ko quen đường, ko quen cách đi của người tham gia giao thông trong khu vực...cho nên dính thôi.
Còn chuyện có cho mượn hay ko, theo em đã là "người thân" thì mackeno, hỏng thì sửa.

He he, chắc nhiều bác sẽ nói em chỉ nói lý thuyết, nhưng đúng thế, vì xe em thuộc loại chuồng gà nên vô tư đi, ai biết lái, có bằng, muốn mượn là cho mượn thôi chả phải nhức đầu như các cụ :)):)):))
Em thì em ngại cải khoản màu xanh kia kìa ..............

xà ích

Xe hơi

vkg_2008

Xe máy
E thì e cũng kô thích đi mượn xe lắm, đôi bên đều khó xử. Có bằng rồi, muốn đi thì thuê xe mà lái kô thì thuê có lái đi yên tâm mà nhậu. Chứ có mượn thì cũng 1->2 lần thôi, ai mượn mãi đc.

totorauxom

Xe điện
túm cổ oánh cho trận cụ ạ, đúng là cam làm quýt chịu:21::21::21:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
:P ]

2. Bạn em mượn xe đi tập lái hay em định mượn đi tập lái thì câu trả lời (giống nhau vì là bạn thân mà): "mày điên à" :P
Em khoái câu này. Các nơi "Cho thuê xe tự phá" đầy ra đấy, tôi thuê cho ông 1 chiếc.

DHT06

Xe tăng
Nhà cháu thì thấy chả có gì cả, anh em ruột và ban thân mượn xe thoải mái! Mà xe nhà cháu cũng bị nhiều kiểu như bác chủ thớt nói roài toàn cho mượn bị thôi, va quệt linh tinh như vậy là chuyện bình thường thôi mà, bảo hiểm làm thôi! Tình anh em bạn bè mới là quan trọng, xe cộ nó là phuơng tiện để phục vụ cho cuộc sống của chúng ta thôi, cố gắng gìn giữ cho tốt để nó phục vụ chúng ta thôi ạ! Mà nhà cháu cũng đã đi mượn xe (hè hè xe nhà cháu cho mượn sau cháu lại đi mượn xe khác nữa để chạy), tâm lý nói chung người đi mượn cũng giữ gìn cả thôi, không may nó bị thôi mà! Chúc bác chủ thớt và mọi người thoải mái!

lolita

Xe đạp
Hic, chán quá... Em lại đen rồi! Chả là các bác vốn đã biết nhà em có 2 bà vợ (không tính vợ cả), mà lại cực cực ít sử dụng (picanto mua tháng 2/2008 giờ mới đi 4.800Km, Civic mua thàng 10/2007 giờ mới đi 8000km...) vì nhà em không có nhu cầu đi nhiều.

Tính em cũng chẳng hẹp hòi gì, thường thì họ hàng mấy ông anh mượn xe đi chơi cuối tuần em cũng cho mượn, chỉ dặn là đi cẩn thận không va quệt và công an phạt lại phiền ra, cũng có mấy lần xe xước xát nhưng không đáng kể nên không vấn đề.
Cuối tuần trước có ông anh (chồng của con nuôi u em) mượn xe đi lên Thái Nguyên, Yên Bái thăm họ hàng, em cũng ok luôn... thường thì cuối tuần mượn thì thứ 2 sẽ trả, thế mà lần này đến tận thứ 6 chưa thấy gì, đoán có chuyện chẳng lành em mới a lô cho ông ý thì không thấy bắt máy, mãi trưa nay mới bắt máy thì mới ngọt nhạt bảo với em là "anh đi không cẩn thận nên quệt cổng bẹp 1 bên cửa giờ đang nằm gara trên Thái Nguyên"... hic.

Em về kể mới gấu, bị kêu từ tối đến giờ bực hết cả mìn!
Chán quá, đàng nào xe cũng thế rồi, nhưng kiểu này chắc lần sau em không dám cho mượn nữa quá... không có chuyện lại mất anh mất em :'(:'(:'(

cau nay bác hỏi cách đÂY MẤy Tháng rồi giờ lại hỏi lại