Thảo luận Có nên chuyển sang Nissan???

Dixeomeo

Xe máy
Cụ lấy tầm giá bao nhiêu? Xe sx năm nào? Em đang ngâm cứu CRV, CX5 nhưng thấy con X trail có vẻ ngon hơn nhiều.
7 xu rưỡi cụ ạ. E thì đi crv l của thằng bạn thì thấy nó tổng thể thì ok. Xe e chỉ hơn cái ghế ngồi, đá cốp với cảm giác lái thật hơn tí.

hungthinh1408

Xe tải
E nghĩ các cụ k đi đg xấu đồi núi.....thì cũng chả càn 2 cầu 2.5. E chạy bt bản 2.0 SL vẫn ngon

bucon2007

Xe tải
Em là lái mới, nghe ngó đủ thứ thương hiệu, thấy xe đẹp chạy ngoài đường banh mắt ra nhìn. Có anh bạn đi Toy fortuner 2016 than thở xe thì đắt nhưng chẳng có đồ chơi gì.Một sáng thứ bảy đẹp trời chạy cái win 100 đến đại lý nissan bình dương dựng trước cổng. Cô nhân viên ra thỏ thẻ " mời chú vào showroom xem xe".Nhìn em gái ,nuốt nước miếng cái ực, nghênh ngang đi vào ( trong bụng lo bỏ mẹ) đến thẳng chiếc x trail SL premium2018 nghía. Anh nhân viên bán hàng kiêm lái xe show hàng mời chào " chú đưa bằng lái cháu làm thủ tục lấy xe chạy thử". Bỏ mẹ " chú không ( có) mang bằng lái theo cháu ơi".

"Chú yên chí , mời chú lên xe cháu chạy cho chú xem".

Sau khi nhắc nhở cài dây đai an toàn,thằng em nó nhấn một phát , giửa dòng xe đông đúc trên quốc lộ 13 xe vọt lên tốc độ 80k/m nhanh chóng ( xe 2.5 nhé). Nhác thấy đèn đỏ vừa lên : phía xe đi ngược chiều vừa dứt, thằng ku này bẻ cua một phát để vòng qua dảy phân cách cứng . Bà mẹ nó ! muốn té đái ra quần: xe ôm cua ngọt ngào , tiếng vỏ xe rít trên mặt đường khiến nhiều người hốt hoảng , mới 9 h sáng mà đâu ra hai thằng phê vậy trời! Bên tai nghe thằng em nhỏ nhẹ : "cháu vừa cho chú xem công dụng của hệ thống cân bằng chủ động".

Tiếp theo chương trình cháu nó trình diển hệ thống hổ trợ phanh khẩn cấp, phanh động cơ gì máy khi cho xe chạy xoay tròn với tốc độ khoảng 50-60 k/m h và đủ thứ gì đó mà tui không còn bụng dạ nào nghe. Bà mẹ nó : " mày làm nửa là chú chết vì tao có tiền sử bệnh tim , chạy bình thường thôi cho chú nhờ".

Xuống xe, về nhà nằm thở . Coi ngày.Sáng thứ hai ra ngân hàng chuyển tiền . Nhận xe . Như ý nguyện.
Cụ mà viết truyện thì hay lắm đấy

cuongccqldd

Đi bộ
Mình thì đi Nissan Almera 1.0 Turbo, cảm nhận thì trang thiết bị cấu thành con xe là khá cứng cáp, và khá chất. Ổn hơn Vios, cảm giác lái khá hay tuy chưa bằng City nhưng mà điều hoà, cách âm nó lại hơn khá nhiều. Với lại, xe nào cũng vậy, cứ bảo dưỡng, thay nhớt xịn Full Synthetic thì đi 10.000km mất 1.2tr (thay loại rẻ 5/600k thay 2 lần/năm thì vẫn thế mà phải đi thay nhiều lần, nhớt lại kém hơn) nên dầu mỡ tốt thì khắc bền ngay. Đi đợi đến khi vứt thì cũng ko dưới 200.000 mile = 32 vạn đâu

CuTiVoDich

Xe điện
Mình thì đi Nissan Almera 1.0 Turbo, cảm nhận thì trang thiết bị cấu thành con xe là khá cứng cáp, và khá chất. Ổn hơn Vios, cảm giác lái khá hay tuy chưa bằng City nhưng mà điều hoà, cách âm nó lại hơn khá nhiều. Với lại, xe nào cũng vậy, cứ bảo dưỡng, thay nhớt xịn Full Synthetic thì đi 10.000km mất 1.2tr (thay loại rẻ 5/600k thay 2 lần/năm thì vẫn thế mà phải đi thay nhiều lần, nhớt lại kém hơn) nên dầu mỡ tốt thì khắc bền ngay. Đi đợi đến khi vứt thì cũng ko dưới 200.000 mile = 32 vạn đâu
Almera bản AT thapa nhất giờ ra biển HN giờ bao nhiêu cụ?

Phamviet810

Xe đạp
Quảng cáo, rao vặt sai quy định

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

votinhha

Xe đạp
Website
xemvm.com
Khuyên bác nào đang có ý định mua xe nissan thì không nên mua vì chính sách cskh quá kém, đem con bỏ chợ, rõ ràng là nó đủ linh kiện lắp cho xe mới nhưng không chịu dùng linh kiện đó để khắc phục cho xe Almera 2021 mà toàn báo thiếu linh kiện, lý do thật nực cười, gần 1 năm rồi mà không xử lý xong lỗi hấp hơi kính. ko hiểu sao thương hiệu Nhật có tiếng trên thế giới mà cách xử lý lại quá kém như vậy. Ở Mỹ thì dân nó kiện cho hãng đền bù ốm đòn. Nếu như lỗi về phanh hay hộp số mà hãng xử lý thế này thì xe đắp chiếu hết. Dân Việt Nam mình hiền quá nên nó coi thường, chắc phải kêu gọi biểu tình, tẩy chay thương hiệu thì nó mới giải quyết.

matrix3011

Xe tăng
Em cũng đang khoái X trail mà ông già em (góp 50% vốn) thì lại bảo Inova rẻ và ít hỏng hơn.
Các cụ có kinh nghiệm cho em ít lời khuyên với. Em định múc hàng 2nd, đời 2016-2017 là cùng.

RAV468

Xe tải
Em cũng đang khoái X trail mà ông già em (góp 50% vốn) thì lại bảo Inova rẻ và ít hỏng hơn.
Các cụ có kinh nghiệm cho em ít lời khuyên với. Em định múc hàng 2nd, đời 2016-2017 là cùng.
Innova đi thua xa Xtrail cụ ạ, nó chỉ hơn Xtrail chỏ được nhiều người hơn thôi😀

Dixeomeo

Xe máy
Em đang đi xtrail, inova thì em từng lái thử của ông anh. In khá khỏe,rộng rãi,7 thậm chí 8 người ngồi ok. Nếu nhà cụ thường chạy trên 5 người thì cụ cân nhắc inova. Còn lại nó chả có cái gì so được với xtrail, đừng nói xtrail hay hỏng nhé,nissan bền không kém toy mấy đâu. Bảo dưỡng định kỳ thì không phải lăn tăn.

matrix3011

Xe tăng
Em đang đi xtrail, inova thì em từng lái thử của ông anh. In khá khỏe,rộng rãi,7 thậm chí 8 người ngồi ok. Nếu nhà cụ thường chạy trên 5 người thì cụ cân nhắc inova. Còn lại nó chả có cái gì so được với xtrail, đừng nói xtrail hay hỏng nhé,nissan bền không kém toy mấy đâu. Bảo dưỡng định kỳ thì không phải lăn tăn.
Cụ thấy điều hòa nó sao ah, có yếu ko ah. Ngồi hàng ghế sau ấy ?

Dixeomeo

Xe máy
Cụ thấy điều hòa nó sao ah, có yếu ko ah. Ngồi hàng ghế sau ấy ?
Điều hòa không lạnh sâu như mit nhưng dùng tốt, ngon hơn chán xe hàn. Quạt gió từ mức 3 bắt đầu kêu to. Hàng thứ 2 thì quá thoải mái. Hàng thứ 3 gọi là cho có,ngồi tạm chứ ko ăn thua.

hungthinh1408

Xe tải
E thấy ngon trong tầm giá. E chạy 2020 chả thấy hỏng j. Đổ xăng la chạy

poiuy

Xe cút kít
Ít hỏng hơn thì cũng không hẳn nhưng phụ tùng dòng Toy nó rẻ và dễ mua hơn dòng Nis. Chẳng hạn đang có vụ chia sẻ cặp pha của Nis Almeira tận 46 củ. Nếu chẳng may xe bị những quả như thế thì đúng là rất đắng.

RAV468

Xe tải
Ít hỏng hơn thì cũng không hẳn nhưng phụ tùng dòng Toy nó rẻ và dễ mua hơn dòng Nis. Chẳng hạn đang có vụ chia sẻ cặp pha của Nis Almeira tận 46 củ. Nếu chẳng may xe bị những quả như thế thì đúng là rất đắng.
Thay ngoài rẻ hơn nhiều cụ ạ (hàng giống nhau). Em chạy qua Mit, Nissan thấy thay đồ chính hãng đắt như nhau, nhưng mua ngoài thì rẻ hơn khá nhiều. Vd như thay toàn bộ mặt trước Xtrail (bao gồm mặt ca lăng, cản trước, đèn pha, đèn gầm...) form mới, bao cả lắp cũng chỉ tầm loanh quanh 30tr