[Funland] Có nên chuyển từ nhà đất lên chung cư?

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ so sánh buồn cười quá, so sánh cái nhà 15-20 tỉ với cái nhà 2-3 tỉ. Sao cụ không mở thớt so sánh Vios 4 bánh với Mers S500 4 bánh ạ. Mỗi người một quan điểm nhưng tư duy hiếm lạ của cụ rất phá cách.
Ở trên em nói rồi mà, chỉ lấy tiêu chí ở sướng và an toàn thôi. Loại tiêu chí giữ tài sản ra . Có cụ nào so sánhpenhouse và nhà liền kề trong một khu đô thị em thấy hợp lý.

Ku Xit

Xe tải
cái này cụ thớt cứ tự trải nghiệm rồi mới quyết được, mỗi người 1 quan điểm, 1 nhu cầu, 1 sở thích, khó nói lắm cụ ạ. Như em thấy chung cư chỉ sướng nếu ở trong vòng 2-4 năm đầu sau khi bàn giao thôi, nhà mới, mật độ chưa đông, tiện ích hoạt động tốt... Đến khi đông đúc rồi tiện ích xuống cấp nhiều cái bất cập lắm cụ ạ. Nhà em cũng quyết định xuống đất sau 6 năm ở một khu chung cư cũng thuộc diện cao cấp. Anyway, nếu so sánh với nhà ống trong khu dân cư đông đúc, chật chội, mang tính làng xã, ngõ ngách, oto không đậu cửa hoặc không gần cửa... thì em nghĩ chung cư lại là lựa chọn tốt hơn, văn mình sạch sẽ hơn, cải thiện chất lượng sống.

0978617028

Xe hơi
Thật ra so sánh chung cư với nhà đất thì quá khập khiễng, tuy nhiên cá nhần em đưa ra nhận định thế này:
Chung cư: ưu điểm thoáng mát, sạch sẽ, cùng sàn nên cảm giác gia đình gần gũi hơn, nói chung tiện nhiều thử... còn nhược điểm: Giá trị tài sản nó không được bền lâu, để nói về đầu tư thì không bằng nhà đất được. Đại loại cái ưu điểm của chung cư chính là cái nhược điểm của nhà đất và ngược lại. Tôi không nói biệt thự liền kề nhé. Cá nhân tôi nếu để ở tôi chọn chung cư, nếu để đầu tư tôi chọn nhà đất xin hết. Các cụ cho ý kiến tiếp ạ cãi nhau làm gì cho mệt

Mss AN TÂM

Xe điện
Vi chất luong cuộc sống thi e thích chung cư hon

kimteahee

Xe hơi

kloud7

Xe hơi
Thật ra so sánh chung cư với nhà đất thì quá khập khiễng, tuy nhiên cá nhần em đưa ra nhận định thế này:
Chung cư: ưu điểm thoáng mát, sạch sẽ, cùng sàn nên cảm giác gia đình gần gũi hơn, nói chung tiện nhiều thử... còn nhược điểm: Giá trị tài sản nó không được bền lâu, để nói về đầu tư thì không bằng nhà đất được. Đại loại cái ưu điểm của chung cư chính là cái nhược điểm của nhà đất và ngược lại. Tôi không nói biệt thự liền kề nhé. Cá nhân tôi nếu để ở tôi chọn chung cư, nếu để đầu tư tôi chọn nhà đất xin hết. Các cụ cho ý kiến tiếp ạ cãi nhau làm gì cho mệt
Cụ nói chuẩn, nếu để sống thì chung cư nếu chất lượng ổn ổn đương nhiên hơn cái nhà 30m chồng tầng, muốn ra ngoài hít thở thì cũng có khuôn viên chứ nhà đất thì cụ lại phải nhảy lên xe rồi.

BonnieBlue

Xe buýt
Em vote ở chung cư có khuôn viên cho trẻ em chơi ạ.

Jaquier

Xe tải
Chung cư có cái ưu thế rất lớn so với nhà đất ngõ là có chỗ đỗ oto ngay dưới hầm nhưng các cụ lưu ý khi mua chung cư là cần phải tìm hiểu kĩ xem có chỗ đỗ oto hay không vì hầu hết các chung cư không đủ 1 căn/1 oto cho nên các nhà vào sau chậm chân sẽ bị hết chỗ đỗ, phải đi ra ngoài gửi thì bất tiện cũng chả khác gì nhà đất.