Có nên dán film và lắp chắn nắng cho xe vios mới mua hay không?

hoaphuongdo

Xe máy
Dán màu đen liệu có bị 3x tuýt còi ko nhỉ?E đọc luật, thấy bảo là không được.Dán e arltis 2 bên Vkool thì mất tầm nhiêu để e chuẩn bị đạn các bác nhỉ?

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
XXX ít khi gọi xe nào dán kính màu đậm vào (chỉ trừ khi ngồi lâu lâu mà không ngáp đc chú ruồi nào), nhưng khi đã lỡ gọi bác vào rồi, mà các lỗi bác cãi được thì họ sẽ lôi vụ dán kính ra mà ném đá. Vì thế em nghĩ mình có dán kính thì dán cái hơi sẫm mầu thôi, đừng dán đen thui mà xxx họ ghét.

ca_voi

Xe lăn
Em cũng quan tâm đến vkool, bác nào đã dán thì cho em xin kinh nghiệm rổ giá

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy chỉ nên dán V-Kool màu nhạt ở 2 kính trước,màu sẫm ở 2 kính sau và kính hậu,ko nên dán ở kính lái vì khi rửa xe thợ lau kính hoặc dùng dung dịch lau kính sẽ làm xước nên ảnh hưởng đến tầm nhìn,kính bên thì ko sao (trên of có cụ khi dán kính trước còn bị nước chảy xuống táp lô làm hỏng phần điện đấy).Vè che mưa thì em thấy mấy cụ sau khi dùng 1 thời gian bị bong một ít muốn bóc hẳn ra thì đi luôn cả 1 dọc sơn dọc cánh cửa nên cụ đừng lắp,tiện được tý nhưng hại thì lớn.^:)^

banphagia

Xe tăng
khí hậu ở việt nam có flim cách nhiệt cũng đỡ nóng chút ít

Davis.Ho

Xe máy
Như khí hậu ở châu âu thì em nghĩ film chống nóng chả có đất sống, nếu ko muốn nói là bị tẩy chay. Nhưng mà ở vn nhiệt đới thì lại là cần và nên cụ ợ

coolpix8700

Xe ngựa
Không biết bác chủ thớt đã dán kính chưa, em vẫn khuyên bác nên dán. Nhưng không nên dáng giấy bóng rởm (các loại rẻ-nhất là 3M bị làm rởm rất nhiều) và không nên dán giấy đen (kể cả kính cửa sổ và kính sau). Giấy đen ấy phần lớn là loại rẻ tiền, đen, nhưng tác dụng cản nhiệt kém và có thể gây "ác cảm" khi gặp xxx.
Riêng kính lái thì bác không nên tiết kiệm quá nhiều, cần đầu tư loại tốt nhất vì khong chỉ tác dụng cản nhiệt mà nó cần tạo độ trong, sáng cần thiết khi bác lái xe. Nhất là khi lái vào ban đêm, bị đèn nhưng xe ngược chiều chiếu. Giấy loại rẻ sẽ gây chói, lóa rất khó quan sát!
Trong cùng một thương hiệu họ cũng có đủ loại giấy dán. Nhưng loại giấy cản được nhiều nhất họ cũng chỉ dám quảng cáo 75%, còn lại thấp hơn rất nhiều cho nên sau khi dán thì cũng không nên hy vọng "không cần điều hoà" vẫn mát. Trần xe không có kính và có được cách nhiệt thì vẫn nóng bỏng khi chạy vào mùa hè, nhất là nhưng cái xe có mầu sơn sẫm!!!

Chỉnh sửa cuối:

rockyvnn

Xe buýt
cụ dán loại phản quang cho mát :-bd

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ dán đi, lăn tăn làm gì. 10 năm nữa ung thư da lại ân hận