[Funland] Có nên đăng ký internet và truyền hình số viettel ?

pandahn

Xe điện
e mấy nhà, ở các địa điểm khác nhau ở hà nội đều dùng vnpt và ko phải kêu ca gì

dinhdung87

Xe buýt
Nhà mình chưa lắp đăt internet và đang dùng truyền hình cáp VTCap. Sắp tới mình định lắp đăt internet nhưng chưa biết chọn nhà mạng nào. Viettel thì quảng cáo mạnh quá. Mong các cụ mợ cho một lời khuyên. Cám ơn mọi người nhiều
Cháu đung thấy ngon, mà khi thanh toán còn được ck 20% nên thấy rất rẻ!

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Ở Nha Trang thì khó đánh giá vì cơ sở hạ tầng khác nhau. Em trước ở tỉnh lẻ giờ ở Hà Nội, đã từng dùng VNPT, Viettel và FPT thì VNPT là lởm nhất, dịch vụ khách hàng tệ nhất. Còn Viettel và FPT thì ngang ngửa nhau, cụ nên tham khảo hàng xóm xung quanh xem như nào rồi lắp chứ phần lớn các cụ ở Hà Nội không đánh giá chính xác được!

quanggialai

Xe điện
Em ở Bình Dương dùng Viettel hơn 3 năm thấy khá tốt.
Quê nhà ở Gia Lai cũng dùng Viettel.
Đầu thu có tích hợp coi youtube luôn.

Tháng 9 vừa rồi em chuyển nhà vào thành phố mới. Toà nhà nó sài mạng độc quyền của vntt ( công ty con của becamex với vnpt) nên em phải trả lại đầu thu và modem mạng cho viettel. Dùng mạng của vntt (thực chất là vnpt) mà muốn chửi. Coi bóng đá mà trên K+ cầu thủ sút vào lưới rồi thì mạng của mình cứ là đợi thêm tầm 15 - 30s nữa mới tới cảnh đó ức chế không thể tả. Hủy cái tivi của nó xong mua cục box smart tivi gắn vào xem cho đỡ. Cơ mà đến reset phần mềm của cục box cũng phải chạy lên cơ quan mượn mạng của công ty mới dám reset vì dùng mạng ở nhà đợi 4 tiếng nó mới tải xong cái hệ điều hành android.

Filip Nam

Xe tải
E thấy viettel đc tặng moden mới còn vnpt vẫn phải dùng cái cũ. Đó là điểm khác biệt m có thể thasy được. Ngoài ra thì khi có sự cố gọi a việt theo thì sẽ xuất hiện nhanh hơn a vnpt. E mới dùng đc hai mạng này thôi ạ

quanggialai

Xe điện
E thấy viettel đc tặng moden mới còn vnpt vẫn phải dùng cái cũ. Đó là điểm khác biệt m có thể thasy được. Ngoài ra thì khi có sự cố gọi a việt theo thì sẽ xuất hiện nhanh hơn a vnpt. E mới dùng đc hai mạng này thôi ạ
Không phải tặng đâu ạ. Nó cho cụ mượn thôi. Khi hủy thì nên mang modem ra trả lại hoặc để nhân viên của nó tới nhà thu lại. Cụ không trả nó thì thấy cảnh được lưu trong sổ đen, sử dụng bất cứ dịch vụ nào của nó cũng gặp rắc rối ngay

hoviethung

Xe lăn
Ở Nha Trang thì khó đánh giá vì cơ sở hạ tầng khác nhau. Em trước ở tỉnh lẻ giờ ở Hà Nội, đã từng dùng VNPT, Viettel và FPT thì VNPT là lởm nhất, dịch vụ khách hàng tệ nhất. Còn Viettel và FPT thì ngang ngửa nhau, cụ nên tham khảo hàng xóm xung quanh xem như nào rồi lắp chứ phần lớn các cụ ở Hà Nội không đánh giá chính xác được!
Cám ơn cụ nhiều