[Funland] Có nên đi thắt ống dẫn không CC

VCHDHN

Xe container
Cách này từ cái thời mông muội, khuyến khích tuyên truyền sinh ít. Giò còn đang khuyến khích đẻ bỏ mẹ ra :)).

Dungdonganh

Xe tải
Cụ cứ xem con gà trống ấy! Nó mào đỏ rực, thịt săn chắc, lông mao uy vũ, gáy vang uy lực, đuổi đạp mái phành phạch. Thế mà thiến đi cái nó lại hiền hiền, thịt nhũn ra, béo mầm, rồi chả thấy mấy khi nó gáy nữa. Có gáy thì cũng the thé ẻo lả. Suốt ngày chỉ quẩn quanh chơi với mấy con mái già. Không đuổi đạp mái như xưa nữa :)):)):)):)):)):))
Kìa con gà trống hoa mơ
Ngẩn ngơ đạp mái bạc phơ mái đầu
Bạc đầu thì có sao đâu
Nếu không đạp mái sống lâu làm gì...
Đấy cụ cứ cắt đi.:D

KMS

Xe container
Thấy các cụ bảo thắt xong như đinh đóng gỗ lim, cong đinh chứ chả có vị gì ;))

hahoi518

Xe buýt
Đọc trên đây mới thấy nhiều cụ gà mờ, thậm chí ngây ngô về kiến thức sinh học quá :D

Thắt ống dẫn tinh là phương pháp tránh thai ít gây biến chứng và tỷ lệ thành công rất cao. Việc thực hiện thủ thuật này không ảnh hưởng đến sức khỏe cũng như đời sống tình dục. Chính vì vậy, bạn có thể lựa chọn thắt ống dẫn tinh nếu không có ý định sinh thêm con, đây cũng là hành động nhằm chia sẻ trách nhiệm ngừa thai đối với phụ nữ.

3.1 Ưu điểm của thắt ống dẫn tinh
Sau đây là những ưu điểm của phương pháp thắt ống dẫn tinh:
  • Là biện pháp tránh thai hiệu quả gần như tuyệt đối với tỷ lệ thành công trên 99.5%
  • Thắt ống dẫn tinh rất an toàn, không ảnh hưởng đến mức độ testosterone, khoái cảm hay bất cứ vấn đề nào khác liên quan đến đời sống tình dục
  • Thủ thuật này không gây ảnh hưởng đến chức năng tình dục và xuất tinh
  • Ít xâm hại, ít tốn thời gian và có chi phí rẻ hơn so với thắt ống dẫn trứng
  • Không làm thay đổi lượng hormone trong cơ thể
  • Có tác dụng làm giảm nguy cơ bị ung thư buồng trứng sau này
  • Thời gian hồi phục nhanh

3.2 Nhược điểm của thắt ống dẫn tinh
Tuy nhiên, phương pháp này cũng có một số nhược điểm như:
  • Thực hiện thắt ống dẫn tinh không giúp bạn chống lại được nhiễm trùng lây lan qua đường tình dục
  • Bạn có thể bị sưng tấy, bầm tím
  • Xuất hiện tình trạng chảy máu trong bìu
  • Xuất hiện máu trong tinh dịch
  • Tình trạng viêm, nhiễm trùng
  • Phản ứng với thuốc gây mê
  • Bàng quang bị tổn thương
  • Vùng chậu bị đau sau phẫu thuật
  • Bạn cần chắc chắn không muốn có thêm con trước khi lựa chọn thực hiện thủ thuật này
Nguồn: https://www.vinmec.com/vi/tin-tuc/thong-tin-suc-khoe/san-phu-khoa-va-ho-tro-sinh-san/uu-nhuoc-diem-cua-ong-dan-tinh/?link_type=related_posts
Mấy cái nhược điểm là chỉ lúc vừa thắt xong chứ không kéo dài đúng không Cụ.

xedaprach

Xe điện
Gấu em mà bẩu thắt, em thắt ngay.

Nhưng đợi đến 70 tuổi nhé.

yuh2105

Xe tăng
Hây dà, em mong mãi cái thuốc TT cho nam. Nhân trần nó mới thú :((

minhna

Xe tải
Vụ này tranh cãi giữa hai phe thắt và không thắt lâu rồi. Tôi có thằng em họ cũng mới đi thắt sau khi qua 45t và đã có đủ nếp tẻ. Theo lời nó thì thủ thuật rất nhanh, triệu chứng sưng nhẹ sau 1 ngày là hết, lâm trận vẫn ok. Tuy nhiên, về mặt cảm quan thì hơi chán do không có tinh trùng ra cùng tinh tương nên trông thành phẩm cứ trong vắt chứ ko trắng đục :) , các bác tưởng tượng giống như thành phẩm phát thứ 3, thứ 4 thời trẻ ấy :) .

Cá nhân thì đã gần 5 xịch rồi, lâu lâu làm cái phải được cả hình lẫn tiếng nên đương nhiên nghe nó nói xong tôi bye ngay phương pháp này, thà cứ dùng thuốc hoặc BCS cho chắc, cũng còn dùng được bao lâu đâu 😂😂

banmotnucuoi

Xe lăn
Trc vợ em bảo ko đặt đc vòng hay thắt đi, em bảo để sau có em nào muốn làm mẹ đơn thân còn giúp chứ giờ thắt đi thì lại ko giúp đc người ta thì áy náy. Thế là cãi nhau rồi ko thấy nhắc gì nữa

Bemagauvn

Xe điện
Thắt ok các cụ nhé, mỗi lần hự hự hự các cụ thắt cái này vào cuống ( Hình dưới ), cũng gì và này nọ lắm ạ.
Có nhiều màu, phản quang nhấp nháy lồng lộn đủ cả, nhà cháu đã thử thấy hay hay là💪.
Cụ nào sáng tạo thắt 2,3 cái vào cũng ô kê....có cụ em biết thắt từ gốc gần ngọn😔.

Tép Suối

Xe tải

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Không biết giờ đi thắt xong có được tặng cân đường, hộp sữa bò không !
Liệu có được vinh danh vì kế hoạch hóa ko các cụ ?

vitinh150

Xe tải
Nhà e đủ nếp lẫn tẻ, e thì vẫn muốn thêm nhưng vk e kêu mệt và muốn em đi thắt. Cụ nào thắt rồi cho em hỏi có di chứng gì không ạ.
Em khuyên cụ ko nên đi. Em làm rồi em biết. Chịu ko nổi đâu ạ. Giờ hối hận rồi!

edc

Xe lăn
Cụ cứ xem con gà trống ấy! Nó mào đỏ rực, thịt săn chắc, lông mao uy vũ, gáy vang uy lực, đuổi đạp mái phành phạch. Thế mà thiến đi cái nó lại hiền hiền, thịt nhũn ra, béo mầm, rồi chả thấy mấy khi nó gáy nữa. Có gáy thì cũng the thé ẻo lả. Suốt ngày chỉ quẩn quanh chơi với mấy con mái già. Không đuổi đạp mái như xưa nữa :)):)):)):)):)):))
Nó ngu ngu ah :)) :))

ocean08

Xe điện
Vụ này tranh cãi giữa hai phe thắt và không thắt lâu rồi. Tôi có thằng em họ cũng mới đi thắt sau khi qua 45t và đã có đủ nếp tẻ. Theo lời nó thì thủ thuật rất nhanh, triệu chứng sưng nhẹ sau 1 ngày là hết, lâm trận vẫn ok. Tuy nhiên, về mặt cảm quan thì hơi chán do không có tinh trùng ra cùng tinh tương nên trông thành phẩm cứ trong vắt chứ ko trắng đục :) , các bác tưởng tượng giống như thành phẩm phát thứ 3, thứ 4 thời trẻ ấy :) .

Cá nhân thì đã gần 5 xịch rồi, lâu lâu làm cái phải được cả hình lẫn tiếng nên đương nhiên nghe nó nói xong tôi bye ngay phương pháp này, thà cứ dùng thuốc hoặc BCS cho chắc, cũng còn dùng được bao lâu đâu 😂😂
E đọc đoạn Cụ viết mà nghĩ đến nha đam trong sữa chua hoặc nước yến!=))

bo kent

Xe tăng
Mấy giây sung sướng đó chủ yếu được tạo ra từ việc tinh dịch nó chạy ra cọ và thành ống, nghe loạt xoạt nó phê pha. Giờ bịt nó lại khác j đang đi ị mà bị bịt đuýt đâu. Trong khi nó là 1 trong 4 tứ khoái ko nên đi trái quy luật tự nhiên.

revolutions

Xe buýt
Thắt thì vẫn có tinh dịch, vẫn phun pháo hoa bình thường mà các cụ, chỉ không có nòng nọc trong tinh dịch thôi.
Cụ nói chuẩn này, các bác kiêu không hiểu chỗ này lại tưởng thắt chym thì khổ :))

network

Xe buýt
Nhà e đủ nếp lẫn tẻ, e thì vẫn muốn thêm nhưng vk e kêu mệt và muốn em đi thắt. Cụ nào thắt rồi cho em hỏi có di chứng gì không ạ.
Quan điểm của em ko đụng dao kéo vào chỗ nhạy cảm, thêm nữa nó là tự nhiên thì cứ để tự nhiên tốt hơn. Cụ dùng các biện pháp khác thôi, em thấy tốt nhất là dùng BCS, hoặc mợ nhà cụ uống thuốc em thấy bảo phụ nữ uống thuốc TT nếu hợp da dẻ còn đẹp hơn.