Thảo luận Có nên đổ dung dịch bảo vệ động cơ?

longdeptrai

Xe đạp
Hôm trước em đi bảo dưỡng 10.000km ở Hyundai Lê Văn Lương, sales in cái bản hạng mục cần làm ra thì em thấy có 2 mục là đổ một lọ dung dịch gì đó vào bình xăng và một lọ nữa vào vào máy (trộn lẫn cùng dầu máy luôn), mỗi lọ mấy trăm nghìn. Em hỏi thì sales bảo Hyundai thành công khuyến cáo nên sử dụng để cho máy bền, tiết kiệm xăng gì gì đó. Em nghĩ một lúc rồi quyết định thôi cứ đổ vào cho yên tâm. Theo các cụ thì có cần thiết phải đổ hai cái lọ phụ gia đó ko ạ? Có cụ nào đã đổ chưa ạ?

tamock

Xe buýt
Đứng ở góc độ lái xe mà nói, em chả thấy khác gì, chỉ thấy tốn 300k mỗi lọ. Còn thực sự mấy lọ đó làm gì, thợ có đổ vào không thì em chịu,

qtuanns

Xe máy
Hôm trước em đi bảo dưỡng 10.000km ở Hyundai Lê Văn Lương, sales in cái bản hạng mục cần làm ra thì em thấy có 2 mục là đổ một lọ dung dịch gì đó vào bình xăng và một lọ nữa vào vào máy (trộn lẫn cùng dầu máy luôn), mỗi lọ mấy trăm nghìn. Em hỏi thì sales bảo Hyundai thành công khuyến cáo nên sử dụng để cho máy bền, tiết kiệm xăng gì gì đó. Em nghĩ một lúc rồi quyết định thôi cứ đổ vào cho yên tâm. Theo các cụ thì có cần thiết phải đổ hai cái lọ phụ gia đó ko ạ? Có cụ nào đã đổ chưa ạ?
Hãng mà cũng chơi mấy món này ạ? Em đi bảo dưỡng không thấy mấy vụ đó...

Thudovang

Xe buýt
phải tìm hiểu kỹ

ong dat

Xe tăng
Mình cũng bị cố vấn DV của Hyundai Lê Văn Lương kê vào nhưng hỏi có tài liệu nào của Hyundai hay Hyundai Thành Công khuyến cáo SD các SP này hay không ? CVDV không trả lời được và chỉ nói là có nhiều người sử dụng và có phản hồi tốt, a không SD thì cũng không sao !
Vậy là mình yêu cầu cắt ngay, chỉ làm những hạng mục bảo dưỡng như trong sách HDSD khuyến cáo và những vấn đề do mình yêu cầu.
Mình nghĩ mấy thứ này là nó kết hợp, lợi dụng khách hàng để bán hàng kiếm tí chứ chẳng bổ béo gì !!!

semiworker

Xe tải
có thì tốt hơn, không có thì cũng chả sao

Tam Dinh

Xe hơi
Xe em cùng từng đổ thêm mấy cái lung tung(thấy gara và hãng đều bảo tốt), tốt thì chưa thấy, thấy chết cái khác :((, chẳng biết kêu ai, bỏ tiền ra thay đồ, gần 3 củ.

Mình mới bảo dưỡng 10.000km chỉ làm hạng mục bảo dưỡng trong HDSD thôi, và thêm cái update bản đồ do mình yêu cầu thôi. Mình bảo dưỡng ở Hyndai Kinh Duong Vuong. Còn máy cái phụ da gì đó, mình nghĩ không nên.

NewYork1977

Xe máy
Chất kích thích là ko nên rồi :))

Choxehoabinh

Xe máy
2 lọ kiểu dạng tẩy rửa. Là vệ sinh buồng đốt và vệ sinh đường ống nhiên liệu. Trước e làm ford cũng hay dùng. Nói chung là cũng dc

QAZ

Xe container
Toàn bịp bợm lừa tiền.

Xe oto bây giờ động cơ rất bền, đi 5 năm 100 ngàn km chỉ cần thay các chi tiết hao mòn theo HDSD thôi. Hỏng hóc toàn là phần điện, khung gầm lốp chứ riêng cục máy chả hỏng gì.

hbu082

Xe container
Họ đổ vào động cơ bác chết điều hòa thì kêu được ai chứ! Bác phải nói rõ ra đổ cái gì và chết cái gì không nên nói chung chung.
Đổ vào động cơ thì tốt lên là chắc chắn, động cơ giờ bền đi khoảng 10 vạn/7 năm thì không sao nhưng mà nhiều hơn thì cũng thường có vấn đề. Mọi người cứ hay bảo xe bên Mỹ nhập về còn tốt là do nhiên liệu họ sạch, nước làm mát họ tốt và họ có dùng thêm cả những chất phụ gia bảo về động cơ.
Đổ mấy món phụ gia này còn an toàn hơn là bác dùng Hydro đốt cháy cặn vì căn bản nó không làm động cơ bị quá nhiệt (bác nướng cái động cơ với 2700 độ C thì đừng có hỏi tại sao)
xem viết cái kiểu đấy thì chắc cũng chỉ biết chết một cái gì đấy mà không biết nó là cái gì :D, thợ bảo sao biết nghe vậy thôi, đổ thêm vào cũng không tìm hiểu xem là nó làm cái gì luôn nên nó bảo tại cái đó chết cũng biết thế thôi :)).

ninhtrong

Xe đạp
Oh sao lại đổ dung dịch vào bình xăng nhỉ ???

HuyenLinh

Xe hơi
Họ đổ vào động cơ bác chết điều hòa thì kêu được ai chứ! Bác phải nói rõ ra đổ cái gì và chết cái gì không nên nói chung chung.
Đổ vào động cơ thì tốt lên là chắc chắn, động cơ giờ bền đi khoảng 10 vạn/7 năm thì không sao nhưng mà nhiều hơn thì cũng thường có vấn đề. Mọi người cứ hay bảo xe bên Mỹ nhập về còn tốt là do nhiên liệu họ sạch, nước làm mát họ tốt và họ có dùng thêm cả những chất phụ gia bảo về động cơ.
Đổ mấy món phụ gia này còn an toàn hơn là bác dùng Hydro đốt cháy cặn vì căn bản nó không làm động cơ bị quá nhiệt (bác nướng cái động cơ với 2700 độ C thì đừng có hỏi tại sao)
Cụ nói chuẩn đấy ạ !