[Funland] Có nên hủy hôn cưới vì không nhẫn nhịn được nhau

ntquantn

Xe buýt
Cụ chủ chưa nên cưới.
Chừng nào bị gấu giận mà vẫn thấy bình thường hay gấu bảo con cờ hó là cao mèo mà cụ cũng thấy bình thường thì cưới được rồi

lakeview

Xe tải
e chia sẻ với các cụ là e với vợ e quen nhau đc 6 tháng là cưới, tính kể từ ngày gặp nhau đấy ạ. và nó cực kì ương bướng, nhưng đen cái gặp đúng e cũng bướng ko kém, mà em bướng e còn ko thèm nói luôn . trước lúc cưới cũng cãi nhau suýt nữa e cho nghỉ luôn , trước ngày ăn hỏi còn gây chuyện vì cái lý do nhảm **** là chọn hoa xe cưới. lấy về cũng cãi nhau liên tục và nó còn ko thèm nghe lời e, nó cho nó là nhất cơ. lấy nhau mấy tháng thì e ra ở riêng, cãi nhau liên tọi các cụ ạ :D lần này cãi nhau cũng doạ ly dị với xếp đồ về nhà. e nhớ chắc khoảng 6 7 lần gì ấy. cứ xách đồ ra cửa ngồi. e cứ kệ ở trong nhà xem phim bình thường, chán nó lại vào. còn ly dị thì e nói thẳng thích cứ nộp đơn thôi. dần nó biết ko cửa gì doạ e nên giờ ngoan hơn rồi. e cũng nhẫn nhịn nhiều lắm mới được cái thế kiểm soát như bây giờ. có những lần nó sai e chửi như chó luôn, mẹ nhiều lúc điên lắm . nhưng ko bao giờ e động tay chân nhé, e chỉ nói và chửi thôi. nhẹ nhàng không muốn lại thích cãi nhau à. chắc lúc đầu nó thấy e hiền lành hay cười nên nó tưởng e là tay mơ. nhưng đời ko như mơ vì nó đã đánh giá sai đối phương là e. giờ thì vẫn sống với nhau bình thường nhưng ko biết sau này thế nào. tuy nó ương bướng nhưng đc cái nấu ăn ngon, xxx ok với cả nó cũng là người sống tình cảm, nên thôi bù trừ e vẫn chấp nhận được. nhưng khuyên cụ chủ là cần phải đánh giá được tình hình và đối phương để có quyết định đúng đắn. nếu cụ chủ là ng biết nhận nhịn vì nghĩa diệt thân thì hay tiếp tục, còn nếu cả 2 cũng ương bương thì nên suy xét
Bố cháu cứ tinh tướng. Được như vậy là sướng rồi.

smartman76

Xe tải
Tình hình là em còn 1 tháng nữa là dặm ngõ, ba tháng nữa là ăn hỏi và cưới. Nhưng mà cảm thấy khủng hoảng trước hôn nhân quá, hôm qua vừa cãi nhau lôi đình với gấu. Lần nào cãi nhau em cũng chủ động làm lành trước, nhưng thực sự hôm qua cảm thấy mệt mỏi. Cuộc sống sau hôn nhân chắc chắn sẽ nhiều va chạm, cả hai tính khí đều lỳ lợm, bướng bỉnh, sự nhún nhường của em không biết chịu được bao lâu. Có cụ nào rơi vào trường hợp gia đình hai bên qua lại ấn định ngày dặm ngõ, ăn hỏi và thành hôn rồi hủy kèo không?
Em còn chụp ảnh cưới rồi, về nhà cả 2 bên chê xấu >>> đi chụp lại lần 2. Còn 10 ngày nữa là ăn hỏi, 1 tuần sau ăn hỏi thì cưới mà cuối cùng vẫn hủy CỤ nhé. và đến bây giờ thì em cũng không ân hận về việc đó. Vợ chồng là duyên số.( cá nhân em nghiệm thấy thế )

echnikj

Xe container
Tình hình là em còn 1 tháng nữa là dặm ngõ, ba tháng nữa là ăn hỏi và cưới. Nhưng mà cảm thấy khủng hoảng trước hôn nhân quá, hôm qua vừa cãi nhau lôi đình với gấu. Lần nào cãi nhau em cũng chủ động làm lành trước, nhưng thực sự hôm qua cảm thấy mệt mỏi. Cuộc sống sau hôn nhân chắc chắn sẽ nhiều va chạm, cả hai tính khí đều lỳ lợm, bướng bỉnh, sự nhún nhường của em không biết chịu được bao lâu. Có cụ nào rơi vào trường hợp gia đình hai bên qua lại ấn định ngày dặm ngõ, ăn hỏi và thành hôn rồi hủy kèo không?
Bỏ ngay đi còn kịp

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tôi năm nay 39t 1 vợ 2 con khuyên chân thành chủ thớt như này
con gái dạng này thì bạn lấy nó về nó sẽ làm bà nội bạn thôi tính cách ương bướng nó ăn vào máu mẹ nó rồi
Vợ tôi ngày trước khi cưới nó chiều tôi như chiều vong vậy mà cho đến hôm nay khi ngồi viết những dòng này thì tôi rất muốn thay con "mái già" đi nếu như ko có 2 con giàng buộc chắc tôi cũng đã li hôn rồi
Lấy vợ sai cuộc sống như địa ngục ngay cụ chủ suy nghĩ kĩ
Lời khuyên của người anh em này đúng là như dứt từng khúc ruột ra ấy.

ganon

Xe tải
Nên dời ngày cưới lại một thời gian để cả hai có thời gian suy ngẫm Cụ ạ!

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
chơi 1 cú tới nóc xem tới đâu rồi quyết định hủy hay không :D