Có nên làm tủ bếp gỗ nhựa picomat hay không

bagac_fun

Xe tăng
Các cụ cho hỏi làm picomat cho tủ bếp có OK ko? có dễ lau chùi như gỗ tự nhiên ko?

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ cho hỏi làm picomat cho tủ bếp có OK ko? có dễ lau chùi như gỗ tự nhiên ko?
picomat thì ko dễ lau chui bằng cụ ạ, nếu mặt phủ laminate hay PVC thì ỏn hơn, nhưng cụ nên dùng vào phần cần như thùng khoang chậu rửa thôi vì em thấy nó ko cứng như gỗ khác nên mình tận dụng cho phần cần thôi bác ạ

phunv74

Xe tải
Em cũng định là sẽ dùng picomat cho phần thùng dưới của tủ bếp, nhưng cánh em vẫn dùng Gỗ CN chịu ẩm. Ngoài ra em hỏi cụ chủ là em định đóng cái ghế để ngoài trời mưa gió, hay trong phòng tắm để ngồi tắm ấy thì dùng picomat nó có chịu đc ko?

anhptymvn

Xe hơi
E hơi lạc đề tí tuy nhiên e có thắc mắc mong các cụ chỉ. Nhà e chưa kịp sơn nhưng đã lắp tủ bếp, như thế có cần phải sơn lót chống thấm phía sau tủ bếp ko?

tubeppvc

Đi bộ

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E hơi lạc đề tí tuy nhiên e có thắc mắc mong các cụ chỉ. Nhà e chưa kịp sơn nhưng đã lắp tủ bếp, như thế có cần phải sơn lót chống thấm phía sau tủ bếp ko?
dạ nếu lót được thì tốt ko thì cũng ko sao đâu cụ ạ vì hậu alumium nó cũng chống ẩm tuyệt đối.

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng định là sẽ dùng picomat cho phần thùng dưới của tủ bếp, nhưng cánh em vẫn dùng Gỗ CN chịu ẩm. Ngoài ra em hỏi cụ chủ là em định đóng cái ghế để ngoài trời mưa gió, hay trong phòng tắm để ngồi tắm ấy thì dùng picomat nó có chịu đc ko?
cụ liên kết tốt thì vẫn chụi được cụ ạ

bagac_fun

Xe tăng
Cun nào cao nhân cho hỏi cách phân biệt tủ picomat xịn với fake. Em thấy ở cửa hàng cũng ko có dập nổi chữ picomat liệu đó có phải nhựa fake ko?

Nguyện123555

Đi bộ
Hôm rồi đọc được câu hỏi của 1 cụ về loại gỗ nhựa này nhưng em bận quá nên nay xin phép trả lời ở đây với chút kinh nghiệm của mình mong các cụ tham khảo thêm để làm đồ nội thất nhà mình đặc biệt cái tủ bếp cho nó vừa đẹp vừa sang mà càng không sợ ẩm.
Em là thợ đã thi công loại này nhiều, công ty họ lại có xưởng sản xuất ngay chàng sơn chỗ em, quảng cáo và mới đầu em cũng thích bởi nó quảng cáo nhiều ưu điểm lắm nên bên em cũng thi công cho khách 1 số bộ tủ bếp nhưng thực sự loại gỗ này đắt mà không sắt ra miếng vì chắc là gỗ nhựa nên độ cứng không cao bắn vít độ rít vít rất kém. Nên em khuyên các cụ các mợ nếu dùng nên xem xét hoặc lựa mà dùng thôi ví dụ như tủ bếp thì dùng riêng cái phần hồi khoang chậu rửa, hay dùng nó làm chân bệ thôi, chứ không nên dùng tất cả.
Hai là loại tủ này sơn nên cẩn thận vì nếu thợ sơn chưa làm loại này bao giờ hoặc kinh nghiệm kém sơn loại này rất nhanh bong, đã có mấy xưởng phải mang vào chỗ em nhờ sơn lại vì bong rồi ạ, nếu dùng loại này lên dùng loại phủ lamlâte hay acylic thì tốt hơn .
Xưởng em hay dùng cốt chụi nước của an cường, phần chân có thể làm thêm bệ hoặc chậu rửa bằng nhựa rất ổn để lấy cái ưu của cái này bù vào cái nhược của chỗ kia.
Mong chia sẻ có ích với các cụ các mợ. Các cụ nào cần tư vấn thêm về đồ gỗ nội thất hay ai cần thiết kế nội thất miễn phí nhắn lên đây em có thời gian em nhiệt tình hết mình ạ.
Đây là ảnh em thi công với phần chân là nhựa còn tủ cánh acylic tủ trên , laminate tủ dưới thùng lõi xanh chụi nước phủ melamin của an cường.

Bác cho e xin sdt e cho chút thắc mắc.vs ạ

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cun nào cao nhân cho hỏi cách phân biệt tủ picomat xịn với fake. Em thấy ở cửa hàng cũng ko có dập nổi chữ picomat liệu đó có phải nhựa fake ko?
PICOMAT có chữ mà cụ, ngoài ra nếu cụ muốn gỗ nhựa picomat chuẩn chỉ cần dặn bên thi công ko bóc lớp giấy phủ bề mặt để đến đó thì bóc là rõ nhất cụ nhé