Thảo luận Có nên lắp bậc lên xuống cho cx5

natta

Xe máy
xe em 2017 có sẵn cứ tưởng theo xe là như thế, cá nhân em thì thấy rất tiện cụ ợ, không ảnh hưởng mấy đến thẩm mỹ vì nhô ra rất ít, tiện cho trẻ em, người già hoặc cả khi đậu xe chỗ hẹp, dơ có chỗ tựa đứng lên vô cùng tiện

Theo em thì bác quyết định lắp hay không lắp theo nhu cầu thực tế. Còn đẹp hay không đẹp thì do gu từng người bác ạ ! CX-5 nhà em, e cũng lắp để cho trẻ con và người già dễ trèo lên

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ ơi, lắp cái này có vi phạm về đ kiểm như lắp cản, giá nóc ko, đi đkiem có pải tháo ra ko

Gia_Khanh

Xe điện
Nhược điểm của cái bậc này là chỗ đựng bùn và đất khi đi mưa.
E thấy chỗ này cụ nói đúng, e cũng đang băn khoăn có nên lắp hay ko vì có nó thì lúc rửa xe mình xịt nc dưới gầm lại bị cái này cản nên khó xịt hơn, tích tụ bùn đất pải ko cụ

Hoacomay17

Xe tăng
E thấy chỗ này cụ nói đúng, e cũng đang băn khoăn có nên lắp hay ko vì có nó thì lúc rửa xe mình xịt nc dưới gầm lại bị cái này cản nên khó xịt hơn, tích tụ bùn đất pải ko cụ
Sau khi đú đởn lắp 3 lần cho san 2008, san 2016; cx5 2018. Thì em kl là không nên lắp

Gia_Khanh

Xe điện
Sau khi đú đởn lắp 3 lần cho san 2008, san 2016; cx5 2018. Thì em kl là không nên lắp
Vâng, e do bị quệt vào chậu cây với bậc cửa rồi nên thấy nó như cái ốp bảo vệ 2 bên chống quệt, nhưng khi thấy cụ nói là nơi tích bùn thì thấy đúng quá. Rửa xe xịt liệu nó có ra hết bùn ko hả cụ, chắc là pải xịt từ gầm bên kia thì mới tới đc cụ nhi

Hoacomay17

Xe tăng
Còn về đ kiểm thì ko vđ gì pải ko cụ, nó chỉ ko cho lắp cản, giá nóc thôi
Đăng kiểm vô tư, mỗi tội lắp vào chả có tác dụng gì ngoài tích bùn và là chỗ bôi đất lên quần mỗi khi xuống xe. Bậc đẹp thì lại hẹp nên pnu có lên xuống cũng chả dùng đc, khéo trượt chân còn bị sấp mặt. Em bị vk chửi một lần vì thế nên nhớ :D

Muon_biet

Xe cút kít
Theo các cụ, cái được và không được của việc lắp bậc lên xuống cho cx5 2018.? Em nhìn cảm giác lắp xong khoảng sáng gầm xe sẽ bị giảm nhiều. Thẩm mỹ thì hình như làm xe xấu đi.

Chứ nếu tốt thì sao khi xuất xưởng, anh Hải không khuyến mại luôn cho tiện. Đáng bao nhiêu đâu
Lắp vào trông đẹp hơn và chống va quệt vỏ xe nếu tay lái không lụa!

Gia_Khanh

Xe điện
Đăng kiểm vô tư, mỗi tội lắp vào chả có tác dụng gì ngoài tích bùn và là chỗ bôi đất lên quần mỗi khi xuống xe. Bậc đẹp thì lại hẹp nên pnu có lên xuống cũng chả dùng đc,
khéo trượt chân còn bị sấp mặt. Em bị vk chửi một lần vì thế nên nhớ :D
Vâng, nói chung đc mỗi tác dụng là chống va quệt thôi cụ ạ, còn lên xuống ng ta cũng chả mấy khi dẫm vào nó

RAVA

Xe ba gác
để chống va quệt hông xe thì OK, chứ làm vào em thấy lùn xe đi. mà CX-5 cũng ko quá cao để quá khó bước lên ạ
-E thấy có những xe lắp lên nom đẹp hơn như Rav4, CR-V...nhưng con CX-5 thì nó thấp sẵn rồi nên lắp vào nom lùn tịt cả cái dáng xe. Nói chung là trừ những xe đã lắp sẵn hàng theo xe hoặc có sẵn chỗ chờ để lắp còn thường thì khi lắp sẽ phải cắt gọt, chế cháo...Vd như con CR-V phải cắt cả mấy cái ốp nhựa bảo vệ dưới gầm, có xe thì phải tháo bỏ 1 mớ vít nhựa, cao su dưới gầm, về lâu dài sẽ có thể bị ngấm nc vào nội thất khi lội nc...

T0102

Xe đạp
E mua phát lắp luôn cứng cáp xe ông bà trẻ còn lên xuống đỗ sát lề rãnh nước dễ bước, tránh phang cửa vào cạnh cổng nhà nhất là nhảy lên vỉa hè ăn vào cột nước cứu hoả hay bệ cây các cụ ah, còn các cụ bảo bùn đất thế nào e chịu nó rửa xe mở cửa xịt cả bệ và mép dưới cửa chứ rửa mà ko xịt thì bẩn thật, e thấy xe gầm 200mm lắp ko thấp mà các xe ko lắp e ngồi cafe thấy được cái ốp bảo vệ ống xả như xệ gầm ấy các cụ ah.

tienbamboo

Xe container
-E thấy có những xe lắp lên nom đẹp hơn như Rav4, CR-V...nhưng con CX-5 thì nó thấp sẵn rồi nên lắp vào nom lùn tịt cả cái dáng xe. Nói chung là trừ những xe đã lắp sẵn hàng theo xe hoặc có sẵn chỗ chờ để lắp còn thường thì khi lắp sẽ phải cắt gọt, chế cháo...Vd như con CR-V phải cắt cả mấy cái ốp nhựa bảo vệ dưới gầm, có xe thì phải tháo bỏ 1 mớ vít nhựa, cao su dưới gầm, về lâu dài sẽ có thể bị ngấm nc vào nội thất khi lội nc...
Chuẩn cụ, do cái dáng xe nó có phù hợp hay ko ạ!

tthphuc

Xe máy
Việc lắp bệ chân thì hẳn là cần rồi. Vì em thấy như con xe fortuner hiện tại, có bệ chân các cụ già và trẻ con lên xuống đỡ nguy hiểm. lúc mình lên xe cũng dễ dàng hơn. Em cũng mấy lần nhờ bệ chân mà không bị cạt vào xe khi vào cua ngõ mà có những cái nhô lên tầm 30-40cm, mình không nhìn được. Ngoài ra cũng có lần xe máy táng luôn vào bệ chân rồi. Nếu không có bệ chân thì lại móm cửa.
tuy nhiên em định đổi sang bệ chân điện (thò ra thụt vào). có cụ nào lắp chưa, có ổn không ạ

Trong08

Xe đạp
Bác nào mà chuyên đỗ đường, sát bó vỉa, nhà có người già thì nên lắp, có nó cũng đỡ phết đấy