Có nên lắp khóa từ chống trộm xe máy ?

thanh_nguyen101

Xe đạp
hôm nào em cũng nắp 1 cái cho xe của sư tử nhà em mới được.
cảm ơn thông tin của các cụ

hailonghk

Xe buýt
Mình lắp 1 cái của Mr Bốn bây giờ cũng chập chờn lắm, thường phải 2 3 lần mới nhận chip, có vài lần ko nhận chip mà còi cũng ko kêu, cứ thế này sợ hỏng khóa điện mất, sai lầm khi gọi bên này, gọi bảo hành cũng chậm trễ nữa. Chắc là phải tháo ra thôi, phí 750k :(

zailucdien1210

Xe tải
Mình lắp 1 cái của Mr Bốn bây giờ cũng chập chờn lắm, thường phải 2 3 lần mới nhận chip, có vài lần ko nhận chip mà còi cũng ko kêu, cứ thế này sợ hỏng khóa điện mất, sai lầm khi gọi bên này, gọi bảo hành cũng chậm trễ nữa. Chắc là phải tháo ra thôi, phí 750k :(
hj, số bác đen nhỉ, cái em lắp của bác Chiến thì vẫn ngon ơ, nhạy lắm, nhưng nếu bác bị vậy thì em nghĩ cái gì cũng không hoàn hảo hết được, 1000 cái thì xũng phải có cái hơi có vấn đề thế nên các hãng sản xuất mới phải có hệ thông trung tâm bảo hành để khắc phục chứ ạ :P , bác Bốn chậm trễ thì em hok bít chứ Bác Chiến thì nhiệt tình khỏi phải nghĩ^^ Nếu bác lắp thì gọi bác Chiến mà lắp, mua con xe cả đống tiền thì cũng phải cố làm cái khóa ngon bác ah:P

kasay

Xe tải
Trộm nó mở đc khóa điện thấy k đề đc -> nó biết ngay đã lắp chống trộm một lúc sau là còi kêu ,kèn hú ,nó k tắt nhanh khóa điện đi để bị ăn đập hả bác =)) wan trọng là bật khóa điện lên 10s sau nếu khóa có chíp thì kèn mới kêu bác ak :D chứ bật khóa điện lên k có chíp rùi tắt đi ngay thì còi k kêu đâu ,bác cứ về thử lại xem ,e nghjck suốt mà =))
Em thì em ko nghĩ thằng trộm nó ko đề được thì nó tắt khóa điện trả mình đâu. Nếu ko đề được mà còi lại kêu inh ỏi thì lúc đó nó chỉ có vội vàng mà chạy thôi chứ làm gì mà còn đứng đó tắt khóa điện.

Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã trả lời (Bác này thấy bài nào cũng nhiệt tình giúp bác Chiến thế)

Hôm nào em cũng phải thử lôi con xe của mình ra chỗ nào vắng vắng bỏ chíp của SK rồi bật khóa điện lên xem còi nó có kêu đến lúc hết acqui ko

zailucdien1210

Xe tải
Em thì em ko nghĩ thằng trộm nó ko đề được thì nó tắt khóa điện trả mình đâu. Nếu ko đề được mà còi lại kêu inh ỏi thì lúc đó nó chỉ có vội vàng mà chạy thôi chứ làm gì mà còn đứng đó tắt khóa điện.

Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã trả lời (Bác này thấy bài nào cũng nhiệt tình giúp bác Chiến thế)

Hôm nào em cũng phải thử lôi con xe của mình ra chỗ nào vắng vắng bỏ chíp của SK rồi bật khóa điện lên xem còi nó có kêu đến lúc hết acqui ko
em nghĩ là thằng trộm bẻ khóa nhưng không làm máy lên điện đươc,lên ko kêu đươc, mà bác cần gì phải ra chỗ vắng, chỉ cần ở nhà, tháo chip ở chìa khóa ra, cắm chìa khóa vào và bật lên, nếu sau 10s nó ko hú thì die ròi, nhưng em đoán nó hú cho điếc tai ấy chứ:P

kasay

Xe tải
em nghĩ là thằng trộm bẻ khóa nhưng không làm máy lên điện đươc,lên ko kêu đươc, mà bác cần gì phải ra chỗ vắng, chỉ cần ở nhà, tháo chip ở chìa khóa ra, cắm chìa khóa vào và bật lên, nếu sau 10s nó ko hú thì die ròi, nhưng em đoán nó hú cho điếc tai ấy chứ:P
Chắc chắn là nó sẽ hú nhưng em muốn thử xem nó có thể hú bao lâu ấy mà (thế nên mới phải ra chỗ vắng) em chỉ sợ nó chỉ hú 30s rồi ngừng thì chẳng ăn thua gì ==> lúc đó bọn trộm nó thản nhiên dắt xe đi mất

koduockhoc

Xe hơi
hizzx, em thì đang dùng cái khoá điện chạm vào là kêu..lắp mất 750k, nhìn cái khoá điều khiển đằng sau thấy mấy chữ tàu hay hàn xẻng gì đó..hiện giờ chưa thấy hỏng hóc gì nhưng ức chế cái là cứ tắt máy là sau ~10s nó kêu 3 tiếng bip rồi tự khoá xe cho mình luôn, nhiều lúc đi đoạn ngắn dừng xe lại phải ấn mở khoá...;)) được cái loại này điểu khiển được xa thật,xuyên tường nữa..em làm trên tầng 2 cơ quan,lâu lâu buồn buồn bấm khoá 1 cái thấy xe để dưới tầng 1 vẫn kêu bíp bíp nên cũng yên tâm em nó vẫn yên vị tại chỗ.:D

zailucdien1210

Xe tải
hizzx, em thì đang dùng cái khoá điện chạm vào là kêu..lắp mất 750k, nhìn cái khoá điều khiển đằng sau thấy mấy chữ tàu hay hàn xẻng gì đó..hiện giờ chưa thấy hỏng hóc gì nhưng ức chế cái là cứ tắt máy là sau ~10s nó kêu 3 tiếng bip rồi tự khoá xe cho mình luôn, nhiều lúc đi đoạn ngắn dừng xe lại phải ấn mở khoá...;)) được cái loại này điểu khiển được xa thật,xuyên tường nữa..em làm trên tầng 2 cơ quan,lâu lâu buồn buồn bấm khoá 1 cái thấy xe để dưới tầng 1 vẫn kêu bíp bíp nên cũng yên tâm em nó vẫn yên vị tại chỗ.:D
lắp cái khóa điện điều khiển từ xa này của bác hại ắc quy và nếu lắp ko cẩn thận thì dễ gây chập cháy lắm bác ah, máy dòng xe tay ga phun xăng điện tử là hệ thống điện lằng nhằng lắm, em là em cứ chơi Smarkey cho lành và quan trọng là cực kì an toàn nữa

Chỉnh sửa cuối:

kasay

Xe tải
lắp cái khóa điện điều khiển từ xa này của bác hại ắc quy và nếu lắp ko cẩn thận thì dễ gây chập cháy lắm bác ah, máy dòng xe tay ga phun xăng điện tử là hệ thống điện lằng nhằng lắm, em là em cứ chơi Smarkey cho lành và quan trọng là cực kì an toàn nữa
Bác nói chuẩn. Em cũng chẳng ham mấy cái kiểu nhiều chức năng. Quan điểm của em là đơn giản, chất lượng thấp thì mới rẻ còn muốn chất lượng tốt thì phải đầu tư. Thà mua sản phẩm có 1 chức năng nhưng nó làm tốt chức năng của nó còn hơn là mua sản phẩm có nhiều chức năng nhưng chẳng có chức năng nào good cả

Em có ý kiến vậy các bác đừng ném gạch em nha :D

kasay

Xe tải
Bác lắp sk thì chỉ là đề phòng bọn trộm cắp vặt ,và đề phòng những lúc mình vào mua vài thứ linh tinh như quần áo ... hoặc đi ăn uống .Chứ bác để ở chỗ không có người thì khóa gì nó cũng mở được hết bác thôi ,kể cả GPS hay khóa code của Pi , khóa chữ U ,khóa đĩa đều mở được thôi bác ak .

Em vẫn có thắc mắc là nó sẽ hú bao lâu ==> Có bác nào giúp em câu trả lời cho thắc mắc này ko ạ?

zailucdien1210

Xe tải
hú đến khi nào hết ắc quy thì thôi, đảm bảo 100% nhé, mà bác đi đâu mà để nó hú tận 1 phút lận, kiểu này đến khóa chữ u còn mất huống chi Smarkey;))

Anh_UK

Xe tăng
Trước e cũng lắp cái khóa điện kiểu giống cụ, nhưng mà e lại thấy bất tiện nên e bỏ và lắp sm, vì nhiều lúc mình tắt máy xe là nó lại kêu, nhiều lúc đi về muộn mở của nhà tắt máy lại kêu, rồi vài lần vì e để cái điều khiển riêng không cùng với chìa cắm vào ổ, đút túi quần đụng vào cái điều khiển thì tự nhiên tắt ngóm máy luôn, và e cũng sợ cái kiểu dùng điều khiển để nổ máy, ví dụ mà bấm nhần cái thì xe tự nổ, và khóa này nó ăn điện thẳng vào ác quy...

namlieu102vnn

Xe điện
nhà cháu toàn dùng khóa chống trộm báo động có điều khiển (giá từ 250-300 ở phố huế , thích xịn thì vài triệu cũng có và tính năng nó hơn) .
nhận xét loại cháu đang dùng : khá yên tâm (nếu xe quá ít đi thì tốt nhất để vào trong nhà hoặc làm cái khóa dây nếu để ngoài sân , mà xe nào để lâu chẳng hao điện)
nhiều cụ bảo kêu ầm lên , các cụ đã dùng chưa mà bảo nó kêu ầm . nó có 2 chế độ im lặng (hình loa gạch chéo) vào chế độ còi .
ps: xe ga lắp bộ này ko lên lắp rơ le đề nhé , còn xe số thì lắp ko vấn đề gì . dùng khóa dk này cháu thấy yên tâm khi để xe chỗ khuất tầm nhìn :D .
ai muốn mua LH : hiệp 0982233488

muathubuonhn

Xe đạp
BT ko sao, nhưng nhiều lúc lắp vào nó kêu bất tiện lắm.

namlieu102vnn

Xe điện
hú đến khi nào hết ắc quy thì thôi, đảm bảo 100% nhé, mà bác đi đâu mà để nó hú tận 1 phút lận, kiểu này đến khóa chữ u còn mất huống chi Smarkey;))
có thằng trộm nào bình thản ăn trộm khi cái xe nó cứ kêu ầm lên ko , mà nói thẳng luôn là nó gắt dc chuông thì nó cũng chẳng đi nổi quá 5m đâu cụ ah .
bộ của cháu lắp hơn 2 năm dùng vẫn ok , loại này khi tắt máy ko kêu bíp bíp , có loại kêu có loại ko kêu , khi mua mình lên ? người bán ấy .

tranhung278

Xe tải
có thằng trộm nào bình thản ăn trộm khi cái xe nó cứ kêu ầm lên ko , mà nói thẳng luôn là nó gắt dc chuông thì nó cũng chẳng đi nổi quá 5m đâu cụ ah .
bộ của cháu lắp hơn 2 năm dùng vẫn ok , loại này khi tắt máy ko kêu bíp bíp , có loại kêu có loại ko kêu , khi mua mình lên ? người bán ấy .
có thể cụ mua loại tốt dùng mấy năm mà ko sao, bây h thấy nhiều người mới lắp kêu bất tiện hoặc khi rửa xe gây chập điện khó nổ máy ......

Chỉnh sửa cuối:

tun176

Xe máy
nhà cháu toàn dùng khóa chống trộm báo động có điều khiển (giá từ 250-300 ở phố huế , thích xịn thì vài triệu cũng có và tính năng nó hơn) .
nhận xét loại cháu đang dùng : khá yên tâm (nếu xe quá ít đi thì tốt nhất để vào trong nhà hoặc làm cái khóa dây nếu để ngoài sân , mà xe nào để lâu chẳng hao điện)
nhiều cụ bảo kêu ầm lên , các cụ đã dùng chưa mà bảo nó kêu ầm . nó có 2 chế độ im lặng (hình loa gạch chéo) vào chế độ còi .
ps: xe ga lắp bộ này ko lên lắp rơ le đề nhé , còn xe số thì lắp ko vấn đề gì . dùng khóa dk này cháu thấy yên tâm khi để xe chỗ khuất tầm nhìn :D .
ai muốn mua LH : hiệp 0982233488
cái này khác gì SK ko cụ :-??

hailonghk

Xe buýt

Mất mấy giây nó mới kêu, mở khóa đề ko đc nó biết là có chip thì sẽ tắt luôn, thế thôi.

bdkhn

Xe buýt
Lắp cái smartkey này hình như phải tháo cần đạp ra phải không các cụ?

koduockhoc

Xe hơi
Bác nói chuẩn. Em cũng chẳng ham mấy cái kiểu nhiều chức năng. Quan điểm của em là đơn giản, chất lượng thấp thì mới rẻ còn muốn chất lượng tốt thì phải đầu tư. Thà mua sản phẩm có 1 chức năng nhưng nó làm tốt chức năng của nó còn hơn là mua sản phẩm có nhiều chức năng nhưng chẳng có chức năng nào good cả

Em có ý kiến vậy các bác đừng ném gạch em nha :D
em thì em cũng đâu có ham cái nhiều chức năng..cái khoá điện này e cũng ko đấu công tắc đề nổ máy..e chỉ dùng chức năng khoá máy (ko kêu or để kêu lúc thấy nguy hiểm quá)..được cái nó lắp chỉ việc giống như mình cắm điện vào ổ điện ấy, ko cần cắt tháo dây dợ xe mình ra nên e cũng yên tâm, sợ mỗi cái hại acquy thôi. (