[Công nghệ] Có Nên Lắp Máy Phun Sương Tạo Độ Ẩm cho ô tô

Các cụ ơi? Em đang cần thỉnh giáo! Có Nên Lắp Máy Phun Sương Tạo Độ Ẩm cho ô tô
Chả là thế này bé gái nhà em mới được 3 tuổi cứ lên xe mở điều hòa là bị nổi dát đỏ toàn thân, kèm theo hắt xì liên tục. Em cho bé đi kiểm tra thì các bác sĩ chuẩn đoán bé bị viêm mũi dị ứng, viêm da do thời tiết khô, không khí khô gây ra. Em có tìm hiểu thì ra là lúc lên xe mở điều hòa đồng hồ có báo độ ẩm có 30, 40% nên rất khô các bác ạ. Em có tìm mua mấy cái máy phun sương tạo ẩm ô tô lắp rồi. Và bây giờ đang dùng một cái mini cắm trực tiếp trên xe. Hiện tại bé nhà em lên xe đi thoải mái không còn hiện tượng dị ứng nữa.
Tuy nhiên, vấn đề em thắc mắc ở đây là máy phun sương tạo ẩm trên oto nó tạo ra sóng siêu âm âm tần vậy có ảnh hưởng gì đến các thiết bị của ô tô không các bác? Nếu có ảnh hưởng thì khắc phục ntn để khi ngồi trên xe vẫn thoải mái cho bé nhà em!
Bác, Cụ Nào có kiến thức và am hiểu về vấn đề này thì tư vấn giúp em! Em xin chân thành cảm ơn!

hongminhphat

Xe điện
Em ko biết chỉ hóng thôi , các cao thủ vào đưa ý kiến ạ

Cụ nào có kinh nghệm và am hiểu thì vào cho ae xin ý kiến. Đấy chỉ là giải pháp tạm thời còn lâu dài thì chưa có ý kiến nào! Cụ nào cao kiến thì cho em xin với Em chân thành cảm ơn

fatcat213

Xe hơi
theo em mấy cái máy kiểu này chả có tác dụng gì cả, phí xiền :)

không cụ ơi. dùng và đi xe cả ngày mà xe vẫn báo độ ẩm trên 60 % vẫn ổn định bé gái nhà em từ khi dùng cái máy lên xe ổn hơn hẳn không bị dị ứng và nổi mẩn nữa

Các cụ vào tư vấn mạnh cho em vì vấn đề này lâu dài thì ảnh hưởng đấy ạ

Chưa có Cụ nào vào cho xin ý kiến HÓng từ trưa đến h mà chưa có cao nhân

sentra

Xe đạp
Nếu bé nhà anh/chị đã giảm bớt hiện tượng bị dị ứng khi trong xe xài máy này thì tui nghĩ A/C cứ tiếp tục xài cho bé. Sóng siêu tần gì đó có lẽ chẳng ảnh hưởng tới máy móc trong xe, thiệt ra, cái mà tui quan tâm là khi sử dụng máy này sẽ tạo độ ẩm cao, trong 1 không gian kín là chiếc xe thì nó có thể gây nên tình trạng quá ẩm ướt trong xe và... tạo mốc! Hiện tượng này có thể ít thấy bằng mắt thường nhưng dùng về lâu về dài, có thể sẽ gây ra ẩm mốc, vì vậy, nếu tui xài máy này, tui sẽ xài thêm 1 bịch than hoạt tính, có tác dụng hút ẩm, ngăn ngừa ẩm mốc trong xe.

Trở lại việc xài máy tạo ẩm, A/C nên mua loại tốt để xài, tui thấy 1 vài cái trên amazon có giá tới gần $20/cái, được nhiều reviews khen tốt, đừng xài ba cái máy có 3,4 dollars của China. Một số máy tui thấy có thể cắm trực tiếp vô đầu USB trong xe hoặc trong external charger, rất tiện, không cần dùng qua cái lighter. Để giảm bớt hiện tượng dị ứng cho bé, loại máy mà tui nói ở amazon có thể cho 1 vài giọt tinh dầu vào nước, tạo mùi dễ chịu trong xe. A/C nên tìm mua 1 vài loại tinh dầu có mùi mình ưa thích để dùng. Tui xài tinh dầu (essential oil) thường xuyên nên có 1 chút kinh nghiệm về các loại mùi như sau:

- Chanh (lemon): chống say xe, giảm stress, giúp tập trung khi lái xe.
- Bạc hà (peppermint): ngăn ngừa ho, cảm, nhức đầu, giúp thư giãn cơ bắp
- Hương thảo (Rosemary): ngăn ngừa ho, cảm, flu, tăng hệ thống miễn dịch
- Trà xanh (tea tree): chống ẩm thấp, ngứa ngáy
- Khuynh diệp (eucalyptus): giúp chống nghẹt mũi, dị ứng...
- Sả (lemongrass): cảm giác relax (thư giãn), chống muỗi cắn... đây là mùi tinh dầu mà tui thích dùng nhất, khi dùng trong xe/phòng sẽ có cảm giác như ở trong spa. Đây cũng là loại tinh dầu mà các spa xài rất nhiều để giúp cho khách hàng có cảm giác thư giãn khi đến spa.
Ngoài ra có 1 số mùi khác cũng dễ chịu như lavender (hơi nữ tính, nếu anh thường xuyên đi xe thì... nên tránh dùng mùi này, hihi...), một số mùi cũng dễ chịu, mang vẻ nam tính như sandalwood (mùi gỗ?)...

A/C có thể thử 1 vài mùi cho tới khi tìm ra loại thích hợp hay thay đổi tạo cảm giác mới mẻ. Tinh dầu cũng nên mua loại tốt, nguyên chất.

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình e lắp cũng được 3 tháng rồi hiện tại chưa thấy thay đổi gỉ nhưng chưa biết lâu dài thì ntn ạ?

Sao chưa thấy cụ nào chuyên gia vào ý kiến nhỉ nếu tốt e có thể mua hàng bên các cụ

PhuongBoi

Xe hơi
mình cũng muốn hóng ké hic

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
nói chung em khuyên cụ không lên dùng :) trước em qua quảng châu mang mấy cái về rồi dùng được vài lần rồi bỏ đi - nhà sản xuất họ đã tính hết rồi :) nên chẳng cần phải tạo độ ẩm trong xe đâu

412 NGUYỄN THỊ MINH KHAI - P5 - Q3 - TP.HCM
Theo mình thì bác cần đảm bảo diệt khuẩn và mùi trong xe hơn, vấn đề độ ẩm rất dể xử lý.
Diệt khuẩn giúp giảm khả năng gây bệnh, đặt biệt là bệnh về đường hô hấp.
Mùi xe cũng rất quan trọng, đặc biệt là xe đã dùng lâu.
Mình hiện có giải pháp diệt khuẩn và khử mùi bằng công nghệ vi sinh của Đức rất hiệu quả. Vừa khử trùng, vừa diệt vi khuẩn gây mùi (các loại nước hoa, tinh dầu thường đưa thêm mùi vào không khí, đôi khi 2, 3 mùi trộn lại sẽ rất kinh) sau đó tạo hương.
Bác tham khảo nhé:
---
Không gian môi trường sống xung quanh ta càng giảm chất lượng theo đà phát triển công nghiệp hóa và đô thị hóa và con người phải đối mặt với những nguy cơ ngày càng ô nhiễm và gây bệnh tiềm ẩn trong không khí. Với mong muốn góp phần mang lại cho khách hàng những giải pháp cải thiện không gian sống xanh và sạch, chúng tôi đã chọn công nghệ vi sinh Encapsule của Đức- sản phẩm Antibac2K (Singapore) để phân phối độc quyền tại Việt Nam.

MÁY LỌC KHÔNG KHÍ, KHỬ MÙI Ô TÔ ENERGY BALL Thiết kế sang trọng, trang nhã , phù hợp với tất cả nội thất xe hơi .

Màu: Rose Gold

Kính thước: 8cm

Đèn LED: xanh

Nguồn điện: Xe ô tô ( cổng sạc USB hay đầu cắm châm thuốc lá) hoặc đầu cắm USB trên laptop, sử dụng không gian riêng biệt 15m2.

**Khuyến mãi**

TẶNG KÈM MỘT HỘP TINH THỂ LỌC, KHỬ, HƯƠNG ANTIBAC2K (chọn hương khi đặt hàng) TRỊ GIÁ 270.000đ (sử dụng 45 - 60 ngày)

TINH THỂ Antibac2k

- Chiết xuất từ thực vật theo công nghệ vi sinh - Đức để kháng khuẩn - virut - khử mùi (Thuốc lá, ẩm mốc, thức ăn,…)

- Các bộ Y tế chứng nhận: Mikrolab - Đức, SGS - Trung Quốc, Viện Pasteur - TP.HCM

- An toàn sử dụng (không độc hại, không gây dị ứng, không gây ô nhiễm, không gây cháy nổ)

- Gồm 6 mùi: Oải Hương, Khuynh diệp, cam quýt, Cây đoạn, hoa cỏ, bạc hà.

- GIÁ: 270.000đ/hộp

Bảo hành 12 tháng kể từ ngày mua hàng

Miễn phí lắp đặt và giao hàng tại TP.HCM

Tham khảo thêm thông tin: www.antibacjapan.com; www.antibac2k.com; www.antibac2k-tw.com.tw

meomu286

Xe hơi
Các cụ ơi? Em đang cần thỉnh giáo! Có Nên Lắp Máy Phun Sương Tạo Độ Ẩm cho ô tô
Chả là thế này bé gái nhà em mới được 3 tuổi cứ lên xe mở điều hòa là bị nổi dát đỏ toàn thân, kèm theo hắt xì liên tục. Em cho bé đi kiểm tra thì các bác sĩ chuẩn đoán bé bị viêm mũi dị ứng, viêm da do thời tiết khô, không khí khô gây ra. Em có tìm hiểu thì ra là lúc lên xe mở điều hòa đồng hồ có báo độ ẩm có 30, 40% nên rất khô các bác ạ. Em có tìm mua mấy cái máy phun sương tạo ẩm ô tô lắp rồi. Và bây giờ đang dùng một cái mini cắm trực tiếp trên xe. Hiện tại bé nhà em lên xe đi thoải mái không còn hiện tượng dị ứng nữa.
Tuy nhiên, vấn đề em thắc mắc ở đây là máy phun sương tạo ẩm trên oto nó tạo ra sóng siêu âm âm tần vậy có ảnh hưởng gì đến các thiết bị của ô tô không các bác? Nếu có ảnh hưởng thì khắc phục ntn để khi ngồi trên xe vẫn thoải mái cho bé nhà em!
Bác, Cụ Nào có kiến thức và am hiểu về vấn đề này thì tư vấn giúp em! Em xin chân thành cảm ơn!
con cụ giống con em hồi bé, gọi là vừa bị dị ứng thời tiết vừa bị dị ứng tiếp xúc, nói chung là da mẫn cảm, cụ mợ nên chịu khó bôi kem dưỡng ẩm cho cháu nó là ổn thôi
còn máy phun sương thì em không khuyến khích, về cơ bản ở VN độ ẩm đã cao sẵn rồi, thứ nữa là em thấy sau nó có cảm giác mốc mốc, giải pháp của em thì có chăng trước khi cho cháu lên xe, cụ chịu khó mở cửa xe cho không khí ngoài vào rồi bật máy lạnh từ từ lên, nếu xe đã bật sẵn máy lạnh thì trước khi cho cháu vào xe, cụ mở cửa xe rồi để cháu ở gần cửa, đợi tầm 15-30 giây tùy độ chênh lệch nhiệt độ mà cho cháu vào xe tránh sốc nhiệt.
đôi lời với cụ, thân

Quanbea

Xe tải
Lót dép hóng các cao nhân,

có kem dưỡng ẩm nhưng đấy là trên da thôi bạn ạ không biết lâu dài có ảnh hưởng gì không bác ơi. Em chỉ sợ dùng sản phẩm lâu dài có tác dụng phụ thì khổ bé.

PhuongBoi

Xe hơi
thế hại máy lắm mà lại bẩn he he