Có nên lắp nẹp bước chân trong không?

hungdola

Xe máy
em lắp rồi nói chung k cần thiết, vì độ dính của nó sẽ giảm sau 1 thời gian lắp, cứ để nguyên cụ ạ

Vios1.5G.2017

Xe tải
em lắp rồi nói chung k cần thiết, vì độ dính của nó sẽ giảm sau 1 thời gian lắp, cứ để nguyên cụ ạ
Cám ơn bạn.Xe bạn cũng vios 2017 như mình à?Xe bạn lắp được mấy năm rồi?Nếu được 3 năm thì mình nghĩ lắp cũng được

Vios1.5G.2017

Xe tải
miếng đó cử để thế dán lên còn điểm keo 3M ko thì bỏ ra dán thay keo 3M vào cũng ok cụ ạ
Miếng trắng cứ để thế sao dính vào sàn da được?Có tách nó ra được ko?bạn thử tách ra xem,nó có lớp keo dán ko?vì mình nghĩ,nó phải có tác dụng để dán vào sàn xe chứ?nếu ko nhà sản xuất đã dán keo 3m màu đỏ rồi.Ok,mình đặt 2 bộ,cho cả đứa bạn nữa

Vios1.5G.2017

Xe tải
Mình lắp cho honda city, nhưng được hơn 1 năm đã thấy tình trạng đó rồi
Nhanh vậy cơ à?Mình còn đang định mua bao nhiêu phụ kiện lắp ngoài xe nữa,nghe bạn tư vấn thì khỏi cần lắp luôn.Vì nẹp bước chân,nằm trong xe,ko bị nắng mưa,mà chỉ được hơn năm.Mấy nẹp chống trầy xước khác lắp ngoài xe,phơi nắng mưa thì chắc được vài tháng.Vừa tốn tiền,còn mất nguyên bản của xe nữa

Cua Đồng Ra Phố 88

[Tịch thu bằng lái]
Miếng trắng cứ để thế sao dính vào sàn da được?Có tách nó ra được ko?bạn
thử tách ra xem,nó có lớp keo dán ko?vì mình nghĩ,nó phải có tác dụng để dán vào sàn xe chứ?nếu ko nhà sản xuất đã dán keo 3m màu đỏ rồi.Ok,mình đặt 2 bộ,cho cả đứa bạn nữa
nó thiết kế hai trường hợp
1 là để ốp khi chưa lót sàn là để dính vào nỉ
2 là bóc ra dán keo 3M để dính vào lớp sàn xe cụ nhé
vậy lên xe cụ sàn da sẽ lấy bóc ra và dán keo 3M vào để dán cụ nhé

Vios1.5G.2017

Xe tải
nó thiết kế hai trường hợp
1 là để ốp khi chưa lót sàn là để dính vào nỉ
2 là bóc ra dán keo 3M để dính vào lớp sàn xe cụ nhé
vậy lên xe cụ sàn da sẽ lấy bóc ra và dán keo 3M vào để dán cụ nhé

Cám ơn bạn,vì sự nhiệt tình!,nói tóm lại là miếng móc móc màu trắng ko thể tách ra để dán đối với xe sàn bằng da,(chỉ dán vào được sàn xe bằng nỉ).muốn dán vào xe sàn da thì phải bỏ miếng móc móc màu trắng,thay thế bằng băng keo 3M đúng ko?Nếu đặt hàng mình inbox cho bạn

Bình minh food

Xe tải
Nhà cháu cũng thấy ghê ghê, lại giống mấy cái vụ pô xe máy air blade đứt chân thì toi ạ, nhà cháu mới nẹp viền cửa mà có cụ rửa xe vô ý đã bị đứt tay rồi, cháu ra sờ thấy cạnh nó gợn gợn, đẹp có đẹp nhưng nguy hiểm.

Vios1.5G.2017

Xe tải
Nhà cháu cũng thấy ghê ghê, lại giống mấy cái vụ pô xe máy air blade đứt chân thì toi ạ, nhà cháu mới nẹp viền cửa mà có cụ rửa xe vô ý đã bị đứt tay rồi, cháu ra sờ thấy cạnh nó gợn gợn, đẹp có đẹp nhưng nguy hiểm.
Bác gửi ảnh nẹp viền cửa em coi?đang muốn lắp

lê tùng ls

Xe máy
e thỳ trả dùng mấy thứ đó các cụ đi dán dạng dcan cùng màu sơn xe dày chút là song nhìn thê chứ đi đứng bình thường cũng khó vào sơn lắm.

dungbacauto

Xe tăng
Bệ cửa ô tô có 2 phần. Bệ cửa trong thuộc nội thất ô tô, thường bằng nhựa cứng có cùng màu nội thất xe. Bệ cửa ngoài thuộc phần ngoại thất, thường bằng thép có cùng màu ngoại thất xe. Cả bệ cửa trong và ngoài của ô tô đều là nơi thường xuyên bị giẫm đạp ma sát cao và chịu lực lớn mỗi khi người dùng ra vào xe. Do đó rất nhanh bị bám bẩn, sờn cũ, trầy xước sơn xe, thậm chí biến dạng, rất khó khắc phục.

Ngoài ra, bệ cửa ô tô cũng thường có thiết kế trơn nhẵn, nhất là phần bệ cửa ngoài. Điều này làm giày dép khó bám, gây trơn trượt khi ra vào xe, đặc biệt là khi trời mưa bệ cửa bị ướt hay giày dép bám bùn lầy…

Lắp nẹp bước chân chống xước ô tô sẽ giúp bảo vệ phần bệ cửa trong và ngoài, tránh các hư hại, trầy xước. Trên bề mặt nẹp bước chân còn thường được thiết kế nhiều rãnh chống trượt, tăng độ bám, giúp việc lên xuống xe dễ dàng và thuận tiện hơn.

Không chỉ thế, nẹp cửa ô tô ngày nay còn được xem như một phụ kiện trang trí, làm đẹp xe. Nẹp hay ốp bậc cửa có rất nhiều mẫu mã, chủng loại khác nhau. Với các dòng nẹp cao cấp, không chỉ đơn giản là bảo vệ bệ cửa, chống trơn trượt mà còn có tác dụng nâng tầm giá trị xe, mang đến cảm giác sang trọng, cá tính cho xe.

hx11

Xe máy
Em thấy sedan chả cần thiết lắm. Chưa kể lắp xong 1 thời gian độ bám dính ko còn như xưa, dẫm vào lại ngã ra đó thì cũng dở.

Trương_Phi

[Tịch thu bằng lái]
đẹp đó cụ....