[Funland] Có nên li hôn trong trường hợp?

BKG

Xe tăng
Tệ bạc, trẻ trâu, vô trách nhiệm!

langvudai

Xe đạp
Mấy ông trẻ ranh nào là sống thật với mình, nào là đi theo tiếng gọi trái tim chứ éo cần quan tâm đến hậu quả hay người khác đâu. Chứ biết nghĩ thì chắc chả cưới rồi làm khổ con người ta thế đâu.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Kie
Chào cccm,

Em thứ lỗi xin dùng nick mới để post cho an toàn. Tình hình gia đình và tình cảm đang gay go căng thẳng nên em muốn một lời khuyên (hoặc mắng cho em sáng mắt ra cũng được).

Nhìn tít chắc các cccm cũng chuẩn bị gạch đá đầy đủ rồi. Em và vợ lấy nhau cũng mới được hơn một năm, nhưng lấy xong thì tình cảm của em với vợ nhạt dần. Thậm chí cả mấy tháng rồi còn không đụng vào nhau. Từ lúc nhận ra chuyện đến giờ em cũng cố gắng ép bản thân mình hẹn hò với vợ nhiều hơn, nhắn tin tình cảm các thứ như thuở ban đầu. Nhưng gượng ép vẫn là gượng ép, em ngày càng mệt mỏi và cuối cùng nói thật ra với vợ. Vợ em chắc cũng không bất ngờ nhưng vẫn shock vì nghe từ chính miệng em nói ra là hết tình cảm rồi. Em cũng nói với vợ là sẽ cố gắng nhưng trong thâm tâm thì chỉ muốn từ bỏ...

Đen làm sao đúng đợt này em lại có cảm nắng một em gái cùng cty. Đến khi em nói chuyện đang có tình cảm cho người khác cho vợ thì vợ em nổi khùng lên. Em thề trên đời em chưa thấy người nào nổi giận khủng khiếp như thế. Giống như kiểu chuẩn bị ngoáy em một phát rồi sẽ tự sát luôn ấy.

Giờ em đang rất bối rối. Tình cảm cũng không còn, nhưng em sợ lỡ đi nhầm bước là hư bột hư đường hết :<
Kiểu máo giề chả về mí cái máng lợn!
Hãy làm theo cách bạn nghĩ và hãy hưởng thụ theo cách bạn thấy....sướng.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
cụ thớt nên tự cung ngâm rượu uống, để chỉ làm khổ con gái nhà người ta

zara13

Xe tải
Vợ cụ phải quyết tâm bỏ cụ càng sớm càng tốt ý chứ.

Vũ Điệp

Xe điện
Cụ chán nó, nó chán cụ, hai đứa đều trẻ con lại không ràng buộc thì bỏ nhau 5 phút, Tòa nó cũng đếu thèm hòa giải đâu.

Chửi lần 2 theo yêu cầu của Thớt: quá dốt

Giờ thì án binh bất con mẹ nó động, vợ nó tự chán sẽ bỏ. Nếu còn nhì nhằng với con cái kia trong thời gian này, con vợ nó điên lên thì hậu quả khó lường.
Chuẩn cụ! Bi giờ bọn trẻ nó manh động lắm.

hanoipho79

Xe lăn
Con thầy vợ bạn gái cơ quan...thớt to gan thật,em gan bé thôi em đi da.

Matizcoi

Xe cút kít
Chén em gái cùng công ti chưa, lếu rồi thì ....

xe Tầu

Xe buýt
Nể cụ quá, cảm nắng mà cụ dám nói với vợ thì gan to quá đấy. :-ss

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Các cụ nói "tuần trăng mật" thực sự ảo diệu vô cùng, mới cưới xong thì đúng là chỉ có 1 tuần là mật thôi, sau đó là vỡ mật. Nhà em năm đầu chung 1 giường thì ngăn kéo bàn là 1 đống đơn. Cuộc sống gia đình khác hoàn toàn với cuộc sống độc thân mà cả hai bên chưa kịp thích nghi. Sau đó là các cuộc hội đàm 2 bên, 3 bên rồi đến hội nghị thượng đỉnh 4 bên gồm 2 vc+bên nội+bên ngoại, hai đứa đi đến thống nhất là mỗi đứa điều chỉnh cái tôi xuống 1 ít để phục vụ cái chung, từ đó éo đứa nào dám cầm bút viết đơn vì chỉ cần cầm bút viết tiêu đề thôi là tan trường.

Hoa trên cành

Xe buýt
Thằng này có tính trăng hoa rồi,no xôi chán chè chán con người ta đi thích người khác,may vợ nó chưa mài dao cắt chym
Đời mày chắc còn nhiều lần say nắng nữa................chưa dùng lại ở đây đâu thằng nhóc :))
Cụ nói chính xác. Thường em không khuyên buông khi chưa cố gắng đâu nhưng trường hợp này thì chia tay sớm bớt đau khổ, vợ còn trẻ còn thời gian làm tập 2, để cho cô ấy cơ hội làm lại cuộc đời đi, bập vào tên chồng kiểu này, trừ phi là đại gia là cây ATM rút tiền chứ 3 ngày 2 bữa nó chán vợ đi cảm nắng đứa khác thì sau này lỡ có con lại khổ nữa. Chốt hạ, không yêu trả dép.

Chuyện mới cưới 1 năm chia tay thì bây giờ cũng chả hiếm, xóm em thôi đã có 3 cặp 9x kiểu vậy rồi, có đôi gia đình ủng hộ cũng có đôi gia đình phản đối, kết quả cũng chả đâu vào đâu, thôi thì an ủi là chưa gây ra hậu quả, em chỉ sợ khổ trẻ con chứ người lớn thì tự làm tự chịu.

Chỉnh sửa cuối:

autus

Xe tăng
Chào cccm,

Em thứ lỗi xin dùng nick mới để post cho an toàn. Tình hình gia đình và tình cảm đang gay go căng thẳng nên em muốn một lời khuyên (hoặc mắng cho em sáng mắt ra cũng được).

Nhìn tít chắc các cccm cũng chuẩn bị gạch đá đầy đủ rồi. Em và vợ lấy nhau cũng mới được hơn một năm, nhưng lấy xong thì tình cảm của em với vợ nhạt dần. Thậm chí cả mấy tháng rồi còn không đụng vào nhau. Từ lúc nhận ra chuyện đến giờ em cũng cố gắng ép bản thân mình hẹn hò với vợ nhiều hơn, nhắn tin tình cảm các thứ như thuở ban đầu. Nhưng gượng ép vẫn là gượng ép, em ngày càng mệt mỏi và cuối cùng nói thật ra với vợ. Vợ em chắc cũng không bất ngờ nhưng vẫn shock vì nghe từ chính miệng em nói ra là hết tình cảm rồi. Em cũng nói với vợ là sẽ cố gắng nhưng trong thâm tâm thì chỉ muốn từ bỏ...

Đen làm sao đúng đợt này em lại có cảm nắng một em gái cùng cty. Đến khi em nói chuyện đang có tình cảm cho người khác cho vợ thì vợ em nổi khùng lên. Em thề trên đời em chưa thấy người nào nổi giận khủng khiếp như thế. Giống như kiểu chuẩn bị ngoáy em một phát rồi sẽ tự sát luôn ấy.

Giờ em đang rất bối rối. Tình cảm cũng không còn, nhưng em sợ lỡ đi nhầm bước là hư bột hư đường hết :<
Ông đang thích người khác thôi

nguyenn123

Xe hơi
Nếu trong thâm tâm cụ muốn bỏ thì nói chuyện thẳng thắn với cô ấy đi cụ. Chia tay rồi gặp người phù hợp thì cưới, sao phải chơi bời? Cụ ko nghiêm túc thì dễ đi sai đường lắm cụ ạ.

caoboiden

Xe hơi
Không yêu thì cưới làm gì làm khổ họ vậy cụ
Con gái mang tiếng chồng bỏ thì còn biết đi đâu về đâu

Truonghd

Xe tải
Bởi . Thà chưa cưới thì sao cũng đc. Cưới rồi mà mới hơn 1 năm đã vậy. Bác này sẽ còn làm khổ các bjac gái khác dài dài