có nên mua airblade2016 lô hàng đầu.

Maria Ozawa

Xe tải
xe tầm trung như Air Blade thì Yamaha có Nouvo đấy cụ ạ,lead thì có Grande,vision thì có Nozza,Future thì có Jupiter,Wave thì có Sirius...
chỉ có phân cấp SH là Yamaha ko làm thôi,cũng như Honda ko làm phân cấp như Exciter của Yamaha thôi.cụ so sánh cũng lạ.con Nouvo 1 ra từ năm nào đi so vs con AB.mà mấy con AB đời đầu bây giờ cũng như máy cày chứ thua ai hả cụ?
Con AB 2009 CS con Nuvo đời đó. Đến h đúng là 1 trời 1 vực.

100k.vnd

Xe máy
cụ ơi cái móc trông ntn, có ổn áp ko cụ, cụ lắp ở đâu cho e địa chỉ vs :D e cũng đang muốn lắp cái móc chứ ko muốn lắp cả cái baga vướng bình xăng lắm
mà cụ dùng Litech thấy có ngon ko

Như này bác ơi, để trao mũ bh và mấy thứ lặt vặt, cửa hàng nào cũng có mà tầm 2-30k. Litech dùng em thấy ổn, quẹt phát là xong. :) Tại dán hơi xa nên quẹt

hùngauto

Xe tăng
các cụ thông cảm cho em nói hơi thật 1 chút là xe này phần đầu xe nhìn nó cứ ngố ngố thế nào ấy, em vuông góc cạnh lại tụt hẳn vào trong, được mỗi cái pha cos led là ngon 2 xe này các cụ thấy em nào đẹp hơn

macan silverwing

Xe tải
Air blade đẹp hơn cụ ạ. Công bằng mà nói Honda thiết kế AB khá đẹp. Em thấy trừ AB 2011 thì phiên bản nào thiết kế cũng đều ổn. Nói chung là xe ga phổ thông đáng mua nếu không bị làm giá

RaijinShop

Xe hơi
E lấy xe màu trắng hôm mùng 9 mà h vẫn chưa thấy được gửi cục pin nữa gọi mãi mà chưa thấy thông tin gì :)) Hôm lấy xe thì phải mua ở quê để đk ở cty. Hôm lên head chỗ số 1 trần phú hà đông nó chém e quấn dây xăng hết 250k. Lắp cái khóa từ của Iky 650k cũng tiện, quẹt phát là xong. Cơ mà xem thấy cái hyperion có vẻ ngon hơn cầm thẻ đi xa xe là tự tắt máy vs hú.
Cảm nhận chạy xe năm nay có vẻ bốc hơn, e chạy được 600km thay dầu máy lần đầu rồi. Nghe nói chạy roda thì tốn xăng hơn, e đi tính trung bình ra khoảng 100km/2lít đường nội thành Hà Nội. Mong là hết roda được 100km/1.8lít thì ngon :))

Herolo

Xe đạp
Bác nào mới mua gần dây cập nhật giá cả cho ace xem với!

hùngauto

Xe tăng
loại này cũng chỉ như đời trước thôi, thay đổi ngoại hình 1 tẹo, lúc mới được cái máy êm bốc, xăng cộ lý tưởng, trước đây 2 năm xe mình cũng vậy xong khoảng tầm chạy hơn 1 vạn bắt đầu có dấu hiệu ỳ ạch dở chứng

mrcantona

Xe hơi
Bác nào mới mua gần dây cập nhật giá cả cho ace xem với!
e lấy hôm 20/12 ở HEAD Nam Anh chỗ Ngụy Như Kontum là 41.6, thời điểm ấy HEAD mới mở Lương Thế Vinh là 41.8, Phương Hà 42 hay sao ấy
E lấy xe màu trắng hôm mùng 9 mà h vẫn chưa thấy được gửi cục pin nữa gọi mãi mà chưa thấy thông tin gì :)) Hôm lấy xe thì phải mua ở quê để đk ở cty. Hôm lên head chỗ số 1 trần phú hà đông nó chém e quấn dây xăng hết 250k. Lắp cái khóa từ của Iky 650k cũng tiện, quẹt phát là xong. Cơ mà xem thấy cái hyperion có vẻ ngon hơn cầm thẻ đi xa xe là tự tắt máy vs hú.
Cảm nhận chạy xe năm nay có vẻ bốc hơn, e chạy được 600km thay dầu máy lần đầu rồi. Nghe nói chạy roda thì tốn xăng hơn, e đi tính trung bình ra khoảng 100km/2lít đường nội thành Hà Nội. Mong là hết roda được 100km/1.8lít thì ngon :))
cục pin dự phòng Tàu thôi cụ ợ, mà lúc e mua là nó hết rồi còn ko đc tặng :))
e mua HEAD Nam Anh quấn dây xăng có 150k thôi, mấy cái Iky - Viettracker - Litech... e thấy same same nhau cả, mà Viettracker ko phải quẹt (vì nó nhận chip xa hơn) nên e đang định lắp cụ ah. Cái Hyperion thì e thấy gần = tiền Start Motor của Viettel rồi mà chắc Viettel thì to hơn uy tín hơn :D nói chung là nó nhiều loại na ná nhau qá nên chưa quyết đc
cụ chạy nhiều nhỉ, e mới chưa đc 100km, đang thấy cũng tầm 100km/2lít như cụ :)

mrcantona

Xe hơi
mà các cụ có biết chỗ nào bán phụ kiện AB nhiều nhiều ở HN ko
e muốn lắp cái móc treo đồ, cái để chân

RaijinShop

Xe hơi
e lấy hôm 20/12 ở HEAD Nam Anh chỗ Ngụy Như Kontum là 41.6, thời điểm ấy HEAD mới mở Lương Thế Vinh là 41.8, Phương Hà 42 hay sao ấy

e mua HEAD Nam Anh quấn dây xăng có 150k thôi, mấy cái Iky - Viettracker - Litech... e thấy same same nhau cả, mà Viettracker ko phải quẹt (vì nó nhận chip xa hơn) nên e đang định lắp cụ ah. Cái Hyperion thì e thấy gần = tiền Start Motor của Viettel rồi mà chắc Viettel thì to hơn uy tín hơn :D nói chung là nó nhiều loại na ná nhau qá nên chưa quyết đc
Hôm e thấy quảng cáo tặng pin dự phòng trị giá 950k ở chỗ head trần phú hà đông nên đang hóng tại e dùng đt cũng nhiều hay phải sạc =))
E lấy xe cũng đuọc cỡ 15 hôm rồi mỗi hôm đi trung bình 40-50km thôi mà.
Mà đợt này e mới đi hết bình r đổ xăng 95 đi thử xem tại tham khảo thấy tỉ số nén AB 11:1. Để đi 1 thời gian xem có khác gì không :))
Trên đoạn phố Huế nhiều cửa hàng lắm cụ à cũng nhiều đồ giá cả cũng trên trời dưới đất luôn.
Sẵn đây có khi làm cái topic mấy người chạy AB vào bàn luận chia sẻ kinh nghiệm đi cho xôm, vs xin luôn địa chỉ mấy chỗ head bảo dưỡng ok vs giá mềm chứ hình như giá phụ kiện vs lắp đặt các thứ chênh nhau thì phải.

Herolo

Xe đạp

Bản Cao cấp hay thể thao hả cụ? Chỗ em bản thể thao hét 42! cao cấp 44

Herolo

Xe đạp
http://viettracker.vn/san-pham/khoa-tu-smart-key-xe-may.html
Em trc dùng của hãng này cũng oke lắm, cụ mua màu gì, bản cao cấp à? giá rổ ntn cụ?

mrcantona

Xe hơi

Herolo

Xe đạp
Của
Hôm nay e vừa lắp cái này xong, mà ko đc chim ưng lắm
Phải cắt dây, mà lắp xong vẫn phải quẹt mới nhận chip
em treo nơi chìa khoá! Thấy đút khoá vào, cái thẻ nó chùng xuống tầm ngang cái chỗ nhận diện là ok ko phải quẹt j cả

mrcantona

Xe hơi
Của em treo nơi chìa khoá! Thấy đút khoá vào, cái thẻ nó chùng xuống tầm ngang cái chỗ nhận diện là ok ko phải quẹt j cả
Đúng rồi bác, e cũng làm thế
Mà nó lúc đc lúc ko (tùy độ đong đưa) nên chạm vào cho nhanh
Thấy bảo 8-10cm mà e thấy từ vị trí dán anten ra chỉ khoảng 6-7cm thôi, nói chung thấy ko đc như quảng cáo nên hơi buồn, lúc đầu băn khoăn bộ này vs cái PLS02 thì mỗi lần mở khóa phải bấm tìm xe, cứ tưởng FSK125 tiện dụng ko phải chạm cơ
Như h thấy ko khác j Litech thì phải

Chỉnh sửa cuối:

RaijinShop

Xe hơi
http://viettracker.vn/san-pham/khoa-tu-smart-key-xe-may.html
Em trc dùng của hãng này cũng oke lắm, cụ mua màu gì, bản cao cấp à? giá rổ ntn cụ?
E thì lắp iky bên chỗ head trần phú giới thiệu 650k. Dùng thì quẹt cái. Nói chung là thấy mấy loại này vs litech cũng như nhau. E lấy màu trắng bản cao cấp. Hôm e lấy là lấy ở quê 42. Đc km bộ ốp chỗ để chân bầu lọc gió... Mà hẹn e tuần này về lấy. Pin thì bọn nó bảo đk thông tin trên web cho mình r mà e chẳng thấy đc thông báo gì.
Đúng rồi bác, e cũng làm thế
Mà nó lúc đc lúc ko (tùy độ đong đưa) nên chạm vào cho nhanh
Thấy bảo 8-10cm mà e thấy từ vị trí dán anten ra chỉ khoảng 6-7cm thôi, nói chung thấy ko đc như quảng cáo nên hơi buồn, lúc đầu băn khoăn bộ này vs cái PLS02 thì mỗi lần mở khóa phải bấm tìm xe, cứ tưởng FSK125 tiện dụng ko phải chạm cơ
Như h thấy ko khác j Litech thì phải
H thấy cái của bọn viettel smart motor có remote r đỡ bất tiện như ngày xưa cụ ạ.

RaijinShop

Xe hơi
Mà các cụ đi để ý cái ổ khoá xe lúc khoá cổ xong nó tự che cái chỗ cắm chìa vào. Bt mà k khoá hẳn cổ vào để cho nó nẩy 1 cái thì lúc đóng vào mở ra cứ trơn tuồn tuột như k có lẫy ấy. E chả hiểu sao :)) hay mỗi xe e bị.

100k.vnd

Xe máy
Mà các cụ đi để ý cái ổ khoá xe lúc khoá cổ xong nó tự che cái chỗ cắm chìa vào. Bt mà k khoá hẳn cổ vào để cho nó nẩy 1 cái thì lúc đóng vào mở ra cứ trơn tuồn tuột như k có lẫy ấy. E chả hiểu sao :)) hay mỗi xe e bị.
em nhớ ko nhầm xe nào cũng khóa cổ xong là nó tự bít vào mà. :v Mà cái nắp đóng lại ko biết bọn trộm mất bao lâu để phá nhỉ.

mrcantona

Xe hơi
Cái này e k để ý lắm, để mai thử xem sao
Mà e thấy xe e máy kêu hơi to thì phải, các cụ có thế ko hay do e cảm giác nhỉ