Thảo luận Có nên mua Altis 2016 thời điểm này không các bác ơi?

hoadaibac

Xe đạp
Thực ra thì so sánh city với altis cũng đúng. Vì mình nghĩ city rất nhiều công nghệ, bền và tiết kiệm. Máy có khi ngon hơn vios. Chỗ sau ngồi rất thoải mái. Màu đen hay trắng cũng đều đẹp. Chỗ sau rộng. Có ả điều hoà sau dù k tác dụng lắm nhưng trông sang ( altis còn k có). Rẻ hơn 200.
Cụ muốn tiết kiệm tí thì city. Còn nếu đee sang sang 1 tí và đẹp ( e thấy altiss rất đẹp) giữ giá thì lên altis cũng đc. Lắp thêm dvd và củ baá pioneer nữa cam lùi tầm 9m

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Thực ra thì so sánh city với altis cũng đúng. Vì mình nghĩ city rất nhiều công nghệ, bền và tiết kiệm. Máy có khi ngon hơn vios. Chỗ sau ngồi rất thoải mái. Màu đen hay trắng cũng đều đẹp. Chỗ sau rộng. Có ả điều hoà sau dù k tác dụng lắm nhưng trông sang ( altis còn k có). Rẻ hơn 200.
Cụ muốn tiết kiệm tí thì city. Còn nếu đee sang sang 1 tí và đẹp ( e thấy altiss rất đẹp) giữ giá thì lên altis cũng đc. Lắp thêm dvd và củ baá pioneer nữa cam lùi tầm 9m
;)) so sánh City với Altis, ạ cụ, em hạn hán nặng!

myeclipse25

Xe tải
Cụ này giống e đến từng chi tiết. Em mới lấp post altis 1.8 và city xem 200tr thêm vvà ( giá lắn bánh) có đáng không
Cuối cùng thì chốt nên lấy altis vì mư xe sử dụng gđ đi. Máy với các thứ ngon hơn. Đi nội tỉnh nên chấp nhận bỏ công nghệ của city. Và cái qua trọng nhất là kết nhất cái thiết kế
Xong sau đó ông anh hi sale mazzda thuê nhà lại tư vấn cx5. Mìn nghĩ thôi hay lấy mâz 6 vì đẹp. Suy đi tính lại đầu nó dài quá mà có vẻ mazz 6 nhiều lỗi linh tinh. Thôi qđ chung tình với altiss 1.8.
E cọc toyata 20m hôm qua rồi 26 lấy xe đen nội thất đen
Nc là bác phần vân giống e đến từng chi tiết ấy
Còn kq cuối cùng thì k biết
Cụ lấy thời điểm hiện h giá có tốt ko ạ

hoadaibac

Xe đạp
;)) so sánh City với Altis, ạ cụ, em hạn hán nặng!
thưa cụ là so sánh về p/p mức độ sử dụng nhu cầu. ví dụ cụ đặt thiết kế lên đầu thì cụ chọn altis .. còn cụ chọn giá cả và theo nhu cầu đi trong tp nhẹ nhàng thì city
cái vấn đề chính ở đây là 200tr có đáng để cụ lên altis không..chứ cùng tầm giá thì về không gian thiết kế máy móc nội thất thì altis rõ ràng hơn hẳn

myeclipse25

Xe tải
cụ quan tâm thì inbox em... giá thì cũng đc nhưng chắc k tốt bằng đợt trước vì đợt trước có cả bh thân xe
Cụ cứ public lên trên này để nếu ai có nhu cầu thì cũng làm cơ sở so sánh. E thì lấy rồi, đợt e lấy dc giảm 50+bảo hiểm+dán kính (hãng báo 7tr, nhưng e thêm 5tr làm Vkool). Đến h thì e hài lòng với những gì mình có :D. Hồi mua e lăn tăn với M3, nhg khi ngồi thử M3 của ng quen thì chán hẳn, e ko hiểu nhiều về xe để nhận xét máy móc, khung gầm nhưng thấy nội thất M3 nhanh xuống cấp, xe ồn hơn, ko gian hàng ghế sau chật chội, trễ ga lớn, lêm dốc cao ỳ ạch do máy yếu.

Linh_LTZ

Xe tải
1. Em lên nhờ các cụ tư vấn chút ạ, theo các cụ nên mua Altis 2016 thời điểm này hay đợi sang 2017 tiêu chuẩn khí thải mới cùng nhiều chính sách mới và áp lực thị trường em an tịt đợt này đang lép về, dự là có xe FaceLift sắp giới thiệu bên TW sẽ về theo ạ. Nhu cầu xe cộ thì với em cũng cần nhưng chưa thực sự cần thiết lắm, em đợi thì vẫn đợi được ạ.

2. Bên cạnh đó em xin các cụ tư vấn là nêú lấy thì lấy Altis 2016 hay City 2016 ạ , em biết là 2 xe không cùng phân khúc, nhưng nhu cầu chủ yếu đi lại là trong nội đô, 1 tháng 4 lần đi cao tốc thôi ạ. Mua em City xong so với Altis thì còn dư được 200 củ để tính đầu tư việc khác các cụ ạ.

3. Em cũng đang manh nha ý định tất tay làm quả khô máu thêm tí nữa lấy em M6 2.0, coi như là không làm ăn gì nữa, múc con xe chơi tết luôn, em M6 em đang được báo giá trần trụi là 880 . ( em Cam 2.0E chênh hơn 100 so với em M6 nên em không cố được từ An tịt nữa)

Hiện em đang phân vân 3 phương án. Em mạn phép đăng lên mong nhận được sự tư vấn và giúp đỡ của các cụ, em cám ơn nhiều ạ.

Altis đi ạ !
Cụ lấy thì ới em bái giá nét cho cụ ạ !

hoadaibac

Xe đạp
Cụ cứ public lên trên này để nếu ai có nhu cầu thì cũng làm cơ sở so sánh. E thì lấy rồi, đợt e lấy dc giảm 50+bảo hiểm+dán kính (hãng báo 7tr, nhưng e thêm 5tr làm Vkool). Đến h thì e hài lòng với những gì mình có :D. Hồi mua e lăn tăn với M3, nhg khi ngồi thử M3 của ng quen thì chán hẳn, e ko hiểu nhiều về xe để nhận xét máy móc, khung gầm nhưng thấy nội thất M3 nhanh xuống cấp, xe ồn hơn, ko gian hàng ghế sau chật chội, trễ ga lớn, lêm dốc cao ỳ ạch do máy yếu.
cụ lấy đợt đấy sale báo giảm 50 hay là cụ ntn được 50 đấy cụ
em lấy đợt láy giảm có 42 dán kinh sungrat ( cụ nào thấy hãng này được hay là sang vkool hoặc 3m vì ở đó có mỗi sungrat (tyt hà đông) ) và sàn da
hic đợt trước lấy giá tốt quá mà đợt đó em cưới nên muốn lo cưới trước
thế là cụ hơn em 8m+ bảo hiểm xe ( cái này cũng chục củ cụ nhỉ)

hoadaibac

Xe đạp
còn em đầu cũng thích m3 vì nó rẻ thôi.. chứ em thấy altis đẹp hơn nhiều.. m3 xe k cân đối làm quả đầu dài quá ( để trông thể thao) làm không gian không rộng. Dù sao theo em altis vẫn sang hơn m3, máy ngon hơn, rộng hơn.. Em đầu tư quả dvd pioneer 5.7m + bass 2.9 pioneer nữa là tàm tạm cụ ạ.. Cụ lắp gì. 26 này em lấy xe

khanhnguyen09

Xe container
cụ lấy đợt đấy sale báo giảm 50 hay là cụ ntn được 50 đấy cụ
em lấy đợt láy giảm có 42 dán kinh sungrat ( cụ nào thấy hãng này được hay là sang vkool hoặc 3m vì ở đó có mỗi sungrat (tyt hà đông) ) và sàn da
hic đợt trước lấy giá tốt quá mà đợt đó em cưới nên muốn lo cưới trước
thế là cụ hơn em 8m+ bảo hiểm xe ( cái này cũng chục củ cụ nhỉ)
Cô giáo cụ bỏ đi lấy chồng hay sao mà văn cụ lủng củng quá.

thanhlong48

Xe tải
Cụ chủ chốt đc chưa, cụ sâu Inbox cho em giá km Altis 1.8 ÁT mới nhé, inbox luon giúp em thời gian giao xe a

amunike

Xe tăng
Cụ ngó sang em Focus 2016 xem, công nghệ đầy mình, nhiều tính năng an toàn mà giá tầm này rất hợp lý, ra biển HN tầm 880tr.

gaquay63

Xe tải
Cụ ngó sang em Focus 2016 xem, công nghệ đầy mình, nhiều tính năng an toàn mà giá tầm này rất hợp lý, ra biển HN tầm 880tr.
focus em ngồi chật lắm cụ ạ, altis ngồi vẫn thoáng hơn