Thảo luận Có nên mua Attrage bản Full

Kamehamehaha

Đi bộ
nói chung Mit Attrage CVT full e có tí nhận xét:
1- Giá mềm trong tầm đáp ứng
2- Ngoại thất đứng tuổi
3- Nội thất với tầm giá thì các cụ hãng khác ko sánh dc về chất liệu - ghế ngon, dây an toàn êm.
4- Nhiều tính năng ( vô lăng gật gù, thoại rảnh tay, đồng hồ nhiều thông số, auto điều hoà, smart key, gạt nc theo tốc độ,)
5- Tăng tốc chậm, nhưng ko yếu, e leo vào công trường đầy sét dẻo ngày mưa mà vẫn leo tốt.
6- Chạy 80km/h vẫn đằm
7- Cách âm chưa đủ, vẫn nghe sỏi đá và thi thoảng nghe cả tiếng máy ( làm tí nhạc thì ok ha ha)
8- Gầm cao nên e lượn công trình thoải mái
9- Chữ A hơi to nên khi rẽ trái - e phải nghía cả kính trc và kính bên
... sơ bộ thế cho bác nào có nhu cầu thông tin
Bác đánh giá chuẩn quá, hôm nay em có chạy thử attrage thấy độ vọt từ 0-40km chậm, xe cvt và chỉ đi 2 người, ga đáp ứng chậm. Trên 50 thì chân ga nhạy hơn, em chạy số D, bác có kinh nghiệm lâu rồi có cách nào tăng tốc nhanh không ạ, giờ em nghĩ đến số B mà lại hết cơ hội thử rồi. Chỉ ngại đi đủ tải khi vượt xe to sẽ không an toàn khi vọt chậm. Mong bác giải đáp ạ

ahatuananh

Xe máy
Bác đánh giá chuẩn quá, hôm nay em có chạy thử attrage thấy độ vọt từ 0-40km chậm, xe cvt và chỉ đi 2 người, ga đáp ứng chậm. Trên 50 thì chân ga nhạy hơn, em chạy số D, bác có kinh nghiệm lâu rồi có cách nào tăng tốc nhanh không ạ, giờ em nghĩ đến số B mà lại hết cơ hội thử rồi. Chỉ ngại đi đủ tải khi vượt xe to sẽ không an toàn khi vọt chậm. Mong bác giải đáp ạ
Bác cứ mạnh dạn tăng ga từ từ đều chân là nó vẫn vượt ngon lành đó bác, cảm giác nó thế thôi,

Kamehamehaha

Đi bộ
Bác cứ mạnh dạn tăng ga từ từ đều chân là nó vẫn vượt ngon lành đó bác, cảm giác nó thế thôi,
Có phải hộp số cvt nó vậy không bác, giống như xe máy, không tức thời như hộp số có cấp được. Em chưa được trải nghiệm nhiều ạ . Khi nhả chân ga em thấy động cơ hãm mà giống như kiêủ cắt côn, muốn giảm tốc phải phanh

ahatuananh

Xe máy
Có phải hộp số cvt nó vậy không bác, giống như xe máy, không tức thời như hộp số có cấp được. Em chưa được trải nghiệm nhiều ạ . Khi nhả chân ga em thấy động cơ hãm mà giống như kiêủ cắt côn, muốn giảm tốc phải phanh
E thì ko rành cấu tạo hộp số, tuy nhiên ko đến nỗi như cắt côn đâu cụ, nó chỉ là quán tính tương đồng với chạy đường trường số 4-5 mà thả ga ở xe số, với lại nếu cụ đang nhanh mà muốn chậm thì giữ phanh nhẹ cỡ 2s-3s là xe nó tự gầm giảm tốc cụ.

conco4mat

Xe tăng
Bên Nhật thuế đánh theo tiêu thụ nhiên liệu, nên họ dụng mọi cách để tiêu thụ thấp.
Muốn tăng tốc nhanh có 2 cách.
Đạp lút sàn, xe hiểu là cần tăng tốc.
Đang chạy thì giữ yên chân ga (không nhã hay nhồi ga), kéo B, thì xe sẽ tăng tốc nhanh.
Hội Att Mirage có nhiều bác hiểu sâu về xe, bác mua rồi sẽ làm thêm được rất nhiều thứ.

buihung123

Xe hơi
Con xe này e đánh giá thấy giá cả khá phải chăng, mang thương hiệu nhật, mỗi tội dân mình cũng vẫn chuộng hình thức nên khó bán, thấy ít xuất hiện trên đường lắm.