[Funland] Có nên Mua BlackBerry Passport

Pilota

Xe điện
Mua bên Mẽo thì có bảo hành chứ cụ, mua bên Đức nó đổi mới cho luôn, chỉ mất công gửi sang, hiện tại màu bạc đang 289 euro

Bản đấy nó ghi rõ là no-warranty mà cụ. Hông có bảo hành bảo tỏi gì cả nhoé. :)

vuanhanghi

Xe điện
Cài đặt het nhu vay maf van bi moi tuc chu cu oi.
Cụ mang ra chỗ QP bẩu chạy lại Rom, hoặc ghét quá thì mang qua chỗ khác mất tý phí, hoặc vất mệ nó đi mua con khác cho đỡ đau đầu :))

drquyenbg

Xe tải
Cụ mang ra chỗ QP bẩu chạy lại Rom, hoặc ghét quá thì mang qua chỗ khác mất tý phí, hoặc vất mệ nó đi mua con khác cho đỡ đau đầu :))
Vâng, cảm ơn cụ đã nhắc, e vẫn còn con 5s mua của cụ slaz làm máy nghe gọi chính, con này e dùng để e nhắc e ko thể quên đc cụ mợ quyenphuong, cái tên thật là thân thương!

Patriots

Xe lăn
Bản đấy nó ghi rõ là no-warranty mà cụ. Hông có bảo hành bảo tỏi gì cả nhoé. :)
Thế thì cụ không biết luật rồi, ở châu Âu nếu cụ kinh doanh chuyên nghiệp thì bán đồ phải có bảo hành ít nhất một năm cụ ạ, bất kể cụ bán cái gì, kể cả đồ cũ, nếu bán qua mạng. Đó là luật của cả EU. Khách mua hàng có quyền trả lại trong 2 tuần, trừ đồ lót, phần mềm...
Ví dụ cháu có gian hàng trên này và bán online cho cụ thì kể cả cháu bán đồ cũ vẫn phải bảo hành, chứ cháu không thể có thỏa thuận riêng là không bảo hành.
Còn nếu cháu không buôn bán chỉ là đồ cũ cháu dùng và bán đi với tư cách là người không kinh doanh thì không phải bảo hành. Nhưng bọn bán theo lô thế kia thì phải bảo hành chứ cụ, nhất là hàng Pháp.
https://shop.blackberry.com/store?Action=DisplayPage&Env=BASE&Locale=de_DE&SiteID=bbrryus&id=ThreePgCheckoutShoppingCartPage
Đức đang bán 279 Euro bản màu trắng đây cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Pilota

Xe điện
Thế thì cụ không biết luật rồi, ở châu Âu nếu cụ kinh doanh chuyên nghiệp thì bán đồ phải có bảo hành ít nhất một năm cụ ạ, bất kể cụ bán cái gì, kể cả đồ cũ, nếu bán qua mạng. Đó là luật của cả EU. Khách mua hàng có quyền trả lại trong 2 tuần, trừ đồ lót, phần mềm...
Ví dụ cháu có gian hàng trên này và bán online cho cụ thì kể cả cháu bán đồ cũ vẫn phải bảo hành, chứ cháu không thể có thỏa thuận riêng là không bảo hành.
Còn nếu cháu không buôn bán chỉ là đồ cũ cháu dùng và bán đi với tư cách là người không kinh doanh thì không phải bảo hành. Nhưng bọn bán theo lô thế kia thì phải bảo hành chứ cụ, nhất là hàng Pháp.

Luật lá cháu không rành. Vì cụ nói là mua bên mẽo thì được bảo hành. Nhưng theo đường link này thì nó ghi không bảo hành. Cháu dẫn link này vì đang tương theo cái mạch câu chuyện là có đội ship pp về việt nam với giá 7,5 tr đấy cụ ah.

https://www.amazon.com/BlackBerry-Passport-SQW100-4-Unlocked-International/dp/B01LWIBRPI/ref=sr_1_4?s=wireless&ie=UTF8&qid=1476520765&sr=1-4&keywords=blackberry+passport

Patriots

Xe lăn
Luật lá cháu không rành. Vì cụ nói là mua bên mẽo thì được bảo hành. Nhưng theo đường link này thì nó ghi không bảo hành. Cháu dẫn link này vì đang tương theo cái mạch câu chuyện là có đội ship pp về việt nam với giá 7,5 tr đấy cụ ah.

https://www.amazon.com/BlackBerry-Passport-SQW100-4-Unlocked-International/dp/B01LWIBRPI/ref=sr_1_4?s=wireless&ie=UTF8&qid=1476520765&sr=1-4&keywords=blackberry+passport
Chắc ở Mẽo luật nó khác cháu không biết, vì các cụ đang nói hàng Pháp nên cháu mới viết thế. Mà bên Mẽo nhiều giá cụ nhỉ, thằng này bán có 219 USD
https://www.amazon.com/BlackBerry-Passport-Unlocked-SQW100-1-Smartphone/dp/B00NSRC4Y2/ref=sr_1_2?s=wireless&ie=UTF8&qid=1476633383&sr=1-2&keywords=BlackBerry+Passport&refinements=p_85:2470955011

kodomo

Xe điện
Là nhanh hay chậm hả cụ, giao diện thế nào cụ
Nhanh hơn tất cả model BB e đã từng dùng. 3G vịt teo mở thằng tàu nhanh ý, bỏ tay ra phát đã mở xong, đấy mới là bản PP thường ạ. Vì e ko dùng hãng khác nên e ko so sánh.

NTLT

Xe tăng
Em cũng đang băn khoăn em Pp này quá. Cũng gắn bó 4 đời máy với hơn 12 năm sử dụng rồi,e mới đổi ăn roi mà thấy ko hợp lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

lx125_black

Xe container
Cụ méo biết thì em nghĩ cụ im mịa nó mồm cho cụ casauking nói đi. Tộ su
Cái diễn đàn này được mấy người hiểu biết, những topic kiểu này toàn bọn buôn bán lập nick vào châm chọc, chơi đểu nhau. Thêm vài thằng cay cú vì lỗi bảo hành gì đó nữa vào gào thét, rồi thêm mấy thằng đi bợ *** kiểu này nữa, mình thua!

Thành viên tử tế người ta cmt khác, phần lớn là chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi, méo có cái kiểu nhổ vào mặt nhau như mấy thằng nài.

lx125_black

Xe container
Từ trước giờ em đi mua đồ, đặc biệt là đồ điện tử thì cứ phải mua mới cho lành, cứ chính hãng mà tương.
Có thể với người hiểu biết, nhiều kinh nghiệm thì đó là việc ko nên, thừa tiền. Nhưng với em thì đó là việc nên làm :D.

Em không chơi game trên điện thoại, chỉ có e.mail, nhắn tin, nghe gọi và chụp ảnh nên các chức năng trên PP là đủ dùng với em, thậm chí dùng với chất lượng tốt. Thấy cay cay vì trước bỏ ra tận 12tr để mua PP silver mà giờ nó hạ xuống còn có 7tr :D/

thanhchung

Xe buýt
Cái diễn đàn này được mấy người hiểu biết, những topic kiểu này toàn bọn buôn bán lập nick vào châm chọc, chơi đểu nhau. Thêm vài thằng cay cú vì lỗi bảo hành gì đó nữa vào gào thét, rồi thêm mấy thằng đi bợ *** kiểu này nữa, mình thua!

Thành viên tử tế người ta cmt khác, phần lớn là chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi, méo có cái kiểu nhổ vào mặt nhau như mấy thằng nài.
có lẽ chúng ta là ng ngoài cuộc cụ ạh.

lx125_black

Xe container
có lẽ chúng ta là ng ngoài cuộc cụ ạh.
Chắc chắn rồi cụ ạ, toàn bọn buôn bán chúng nó giết nhau ấy mà.

Quay trở lại với câu hỏi của chủ thớt, theo em thì với giá tiền hiện tại mua BB là hợp lý và nên mua :D
Ý cụ thanhchung ntn?

thanhchung

Xe buýt
Chắc chắn rồi cụ ạ, toàn bọn buôn bán chúng nó giết nhau ấy mà.

Quay trở lại với câu hỏi của chủ thớt, theo em thì với giá tiền hiện tại mua BB là hợp lý và nên mua :D
Ý cụ thanhchung ntn?
bb9900 là lựa chọn phù họ để trải nghiệm bb, giờ dùng bb10 rồi nên đẹp hơn os cũ.
e chơi 2 tay 2 cây 9900 đây, 1 bản no cam và 1 bản có cam.

lx125_black

Xe container
bb9900 là lựa chọn phù họ để trải nghiệm bb, giờ dùng bb10 rồi nên đẹp hơn os cũ.
e chơi 2 tay 2 cây 9900 đây, 1 bản no cam và 1 bản có cam.
Em trước dùng thử RIM nhưng chịu chết nên ko mua.
Em bắt đầu dùng từ Q10 nên sử dụng dễ dàng + có cái hub quá tiện, em dùng hơn 1 năm thì mua thêm PP silver, giờ hơi hối tiếc vì nó hạ giá ^^'

tungvanpro

Xe tải
Em dùng 2 sim, cũng đã kinh qua 1 máy, 2 máy, dâu, táo, htc đủ loại trên đời và thấy mỗi loại đều có ưu nhược điểm riêng.
Tùy vào sở thích để chọn thôi.
Em giờ quay về con Xiaomi 2 sim giá tận 3,5tr
Quá hài lòng so với giá tiền.
Cụ giống e xiaomi redmi note 3 pro. Cơ mà nhìn e siler vẫn cảm thấy xuyến xao, dẫu biết mua về thì sẽ tù túng về mọi thứ lắm

casauking

Xe tăng

Cụ có nhìn thấy rằng ngay trong topic này cũng có những cụ phản ánh về chất lượng bán hàng bên quyền phương ko hả cụ? Ở cái topic trước đã bị đóng cũng có những cụ phản ánh ko tốt về bên đó.
Vậy chẳng lẽ bên đó bán hàng kém chất lượng thì ko ai được chất vấn, cảnh báo hả cụ?
Em ko nằm trong số những người cụ nêu, đơn giản em thấy cách giải thích về chất lượng hàng dựng mà bên đó bán là ko thể chấp nhận đc thì em mới comment thôi.
Thế nào là nhổ vào mặt nhau thì tuỳ cụ nhận định. Còn việc bán hàng kém chất lượng, giải thích lấp liếm với khách hàng thì em thấy là ko chấp nhận được và em vẫn cứ comment.
Thấy việc chướng tai gai mắt mà cứ làm người tử tế, chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm như cụ thôi thì em xin thua. Em tuổi trẻ máu nóng nên ko làm thế được.

Người ta bảo cây ngay thì ko sợ chết đứng, cụ ko việc gì phải đi khóc thuê hộ ai cả. Bên nào bán hàng dựng kém chất lượng cứ để cái sự thật nó phơi bày ra cho mọi người cùng thấy

ZARG

Xe container
https://shop.blackberry.com/store?Action=DisplayPage&Env=BASE&Locale=de_DE&SiteID=bbrryus&id=ThreePgCheckoutShoppingCartPage
Đức đang bán 279 Euro bản màu trắng đây cụ.
Cụ nói đúng đấy. Em mua cái Cassette Walkman ghẻ có 3€ mà cũng bảo hành 1 năm :D

Nhưng thằng ở Amazon kia là cá nhân hay gian hàng kiểu Kdcn thôi.

vuanhanghi

Xe điện
Em thấy ưu thế về mail, push pủng các thứ của bb hiện giờ ko rõ rệt so với bọn ios và ăn roi.
Điểm khoái nhất của BB là chất lượng cuộc gọi vẫn ăn đứt các loại khác, tuy nhiên đi kèm lại rất nhiều hạn chế về hệ sinh thái phần mềm.
Túm váy lại là giờ bb chỉ hợp nếu cụ nào 2 tay 2 súng, 1 súng đã là smartphone phục vụ fb, web, chat zalo, viber ... Dùng thêm bb cắm sim hay nào nghe gọi thôi. Chứ dùng mỗi con bb thì rất bất tiện, kể cả q20, pp.. priv e chưa sờ vào nên ko biết

thang_con80

Xe buýt
Em đợi mãi mà chưa thấy cụ casauking đưa ra cái thư phản hồi của bên nhà mạng cam quýt gì. Ko biết cụ đang ở nước lào mà bí hiểm thế ạ. Em cung đang định mua cái bb chỗ quyenphuong xem thế nào. Trước mua mấy cái Iphone ở đấy chẳng thấy làm sao nhưng thái độ nhân viên bán hàng ở đấy hơi ngứa mắt thật. Mua điện tử thì phải chấp nhận 1ăn 1 tịt thôi ạ. Các cụ thích gì thì mua lấy thôi, lắm thầy nhiều ma. Mọi kinh nghiệp đều phải trả giá bằng tiền ạ.