[Funland] Có nên Mua BlackBerry Passport

DungLQ

Xe hơi
Từ lúc PP ra mắt e cứ cân lên đặt xuống có mua không mãi đến bây giờ ạ. Cuối cùng là không mua :D

Grandtouring

Xe điện
Để cầm được bill bên pháp về thì em tính nhanh cho cụ nhé :))
_Bán ở pháp là 6.5 củ và cháy hàng ko có mà mua theo lời cụ Patriot.
_Để xách đc 1 chiếc "nguyên seal" thì phải mất ít nhất là 1-1.5 củ cho cả tiếp viên và hải quan
_Mỗi chiếc xách về chắc phải lãi ít nhất 500k thì mới bõ công xách.
Vậy là để ra đc 1 chiếc chuẩn từ pháp về thì phải bán ít nhất 8-8.5 củ mới có lãi.

Đến ở pháp còn ko có hàng mà mua, vậy mà ở VN tràn ngập hàng :)) hàng từ đâu ra thì các cụ tự suy tính nhé :)) Nếu đúng là hàng ở pháp mà còn cháy thì em đoán là hàng này ko phải xuất xứ từ pháp mà là TQ dựng thành hàng pháp thôi, xong nó thổi lên là hàng pháp để các cụ tin. Gì chứ hộp sách dựng quá là đơn giản chứ có gì khó đâu.
Cụ ơi, chắc cụ chưa ship (hoặc nhờ ship) hàng bao giờ nhỉ. Các cụ chuyen ship hàng thì họ mất ít tiền phí lắm, ko như cụ tính đâu.
Em vừa nhờ 1 cụ trên này ship cái đồng hồ bên Mỹ về, giá site là 419$, về đến HN em chỉ phải trả 10.550.000 đồng. Tính ra tiền ship chỉ có gần 700.000 thôi.

casauking

Xe tăng
Cụ ơi, chắc cụ chưa ship (hoặc nhờ ship) hàng bao giờ nhỉ. Các cụ chuyen ship hàng thì họ mất ít tiền phí lắm, ko như cụ tính đâu.
Em vừa nhờ 1 cụ trên này ship cái đồng hồ bên Mỹ về, giá site là 419$, về đến HN em chỉ phải trả 10.550.000 đồng. Tính ra tiền ship chỉ có gần 700.000 thôi.
Ship đồng hồ giá nó khác, ship điện thoại giá nó khác cụ nhé. Cụ nên tìm hiểu thêm xem để ship điện thoại thì bên ship họ đòi bao nhiêu cụ nhé. Nếu ship đt mà rẻ thì dân mình đã chẳng tự ship máy bên mỹ về rồi, cần gì mua máy của mấy ông đánh hàng sing hàng hàn hả cụ?

Gomtamlinh

Xe tải
He2. E vodka hết lượt roài đó. E định mua hàng hãng chứ Ko chơi hàng trôi nổi sách Tay sách chân. E đang dùng 6S nhưng máu định mua passport về thư. Trước e có dùng BB rồi nhưng cách đây tầm 8-9 năm giờ chả nhớ nó ra Sao. Chỉ nhớ Khoái vân vê cái hạt be bé xinh xinh, kiểu vân vê Theo thói quen :)). Nghe các cụ tư vấn xong lại càng phân vân :D
Thì cụ cứ vân vê thử đi, nếu ngon thì mách em vói nhé:))

locacto

Xe buýt
Website
www.vksmart.vn
Tôi mua 2 con pp chỗ cụ Quyền quyenphuong, xác nhận cho đến giờ hài lòng với chất lượng hàng hoá và thái độ phục vụ của cụ ấy,

Mycar222

Xe điện
Bọn TGDĐ còn có quả 1 lô iphone 6s nguyên seal
Mà bên trong toàn đá

AMG GLC

Xe tải
- Thằng nào bảo Passport phím azerty là bản từ Pháp xách về em vả vào mồm nó ngay. Chỉ có thể gọi là phím azerty thôi vì nhiều nước cùng dùng kiểu phím này như Bỉ, Hà Lan, Thuỵ Điển... chính vì vậy trên vỏ hộp của các thương gia rất nhiều hãng phân phối như Orange, Sfr, Vùng thuộc Pháp.

- Hàng này từ đâu ra? Xin nói trắng ra là từ Mỹ, thằng nào buôn cứ hỏi chủ hàng xem có phải từ Mỹ không, cãi là em vả vào mồm nó phát thứ 2 ? Còn từ Mỹ về quá cảnh HongKong, shenzhen ... thì đừng nói là hàng Trung Quốc,
- Thằng nào kêu con PP này là TQ dựng và giá 1tr, nếu dựng được như vậy em hứa là em giới thiệu cho người mua giá 3tr, em thề. Nói được làm được, không làm được đừng chém.
- Tại sao có lô hàng này? Lô này chính từ công ty mẹ mà ra, các hãng phân phối PP ko tiêu thụ hàng nữa, vì doanh số PP rất ảm đạm. hàng sx ra rồi, ko bán được cho các hãng thì mang ra chợ đen bán chứ, chẳng lẽ để CEO Chen ngồi kê mít? Chính vì vậy nó mới về VN giá tốt.
- Hiện ở Mỹ giá bản PP 1 là 239$, bản Pp se là 289$, giá ở VN hiện là giá hợp lý chứ chẳng rẻ chẳng đắt.
Ps: Cụ nào nhiều tiền cứ vào hãng mà mua, ít tiền thì đến các thương gia xách tay. Chất lượng ok hết mà. Chỉ nên chọn thương gia có hậu mãi tốt nữa là tuyệt vời rồi.
- Giờ các shop đang có cam kết:" phát hiện hàng dựng, nhái tặng 10tr-20tr" vậy các cụ cứ phát hiện đi, rồi nó tặng cho 10tr-20tr, rảnh quá mà ngồi đây chém, Hà Nội dễ kiếm tiền mà.
* Em đang câu bài để vào chợ nên chém kiểm km, lỡ vào mấy cụ Thương Gia thì thông cảm, đừng chém lại em nhá

Mycar222

Xe điện
e xài nhiều hàng rồi
kể cả hàng nhập khẩu phân phối chính hãng, xách chân, hàng lock
e nghĩ lô hàng PP này là xả hàng tồn kho thôi
vỏ hộp thường xướt xát
bển nó sale lẻ 300$/1 con
nhưng thương nhân khựa ôm hàng vài chục nghìn con thì giá nhập của nó chỉ ~200$

TNTuan

Xe điện
Em kệ . Khi nào nó còn 4 củ thì em làm 1 con về cất tủ lưu làm kỉ niệm 1 thời

luonmayman

Xe tải
Một thời đam mê bb. Jh e dùng androi cho tiện công việc và giải trí

bacdo

Xe buýt
Ship đồng hồ giá nó khác, ship điện thoại giá nó khác cụ nhé. Cụ nên tìm hiểu thêm xem để ship điện thoại thì bên ship họ đòi bao nhiêu cụ nhé. Nếu ship đt mà rẻ thì dân mình đã chẳng tự ship máy bên mỹ về rồi, cần gì mua máy của mấy ông đánh hàng sing hàng hàn hả cụ?
Em chào cụ casauking em đã đọc hết 9trang, e thấy cụ đang ở bển mà vẫn quan tâm tình hình công nghệ em rất hoan nghênh
Em cũng là thương gia.bán điện thoại.Nhưng em k bán BB.chỉ bán iPhone,ss va htc.Hàng thì chuẩn rồi,toàn trung quốc về.Nhưng trung quốc nó phân ra nhiều loại abc.Có nghĩa là hàng tốt,xấu...đại ý là thế đấy cụ..Ko phải cứ qua Tàu là máy đểu đâu cụ ạ.Đến bây giờ em nghĩ phải cám ơn bọn tàu thì dân mình mới có điện thoại giá cực hợp lý để sử dụng,mà cũng rất lành.Em ví dụ htc m8 vỏ nhôm nguyên khối.giá 3tr. Nếu màu gold thì 100% thay vỏ nhưng thay vỏ cũng k có mà bán.vì giá đấy thì chả đòi hỏi gì hơn được con cấu hình cao lại đẹp mà bền như vậy.
Kể cả PP.em nghĩ là vẫn dùng bt,giá quá rẻ cho một siêu phẩm để các cụ trải nghiệm.Và em chốt câu các cụ cứ mua dùng k sợ gì cả cứ có bảo hành tốt là Ok.Chứ em thấy cụ khá gay gắt việc hàng từ trung quốc về.Cách phục vụ bên cụ quyền phương ở topic trước thì em k í kiến gì cả..Các cụ đọc thì rõ thôi.
Một vài nhời của em ạ.

emdotlam

Xe tải
Thế thì cụ chưa rõ rồi. Ông quyền phương bảo mấy con 97xx bán ra qua bên TQ nhưng giá có 400k 1 con nên bọn TQ chả thèm dựng làm gì vì quá ít tiền. Vậy mà bọn em dùng 97xx mua trực tiếp bên nước ngoài thì màn hình nó chắc chắn lắm, tì đè thoải mái chứ đâu có ẽo ợt như mấy con 400k, đụng mấy cái là tèo luôn màn? Đến cái 400k nó còn dựng lại thì cụ nghĩ con 5 củ nó lại chả dựng tí nào hả cụ ơi. Nếu có hàng ngon bọn pháp xả hàng về thì mấy hội du học sinh bên pháp nó đã đánh hết luôn chứ chả đợi cho mấy ông thương gia nhà mình bán đâu ạ. Toàn là nhập TQ hết thôi cụ ạ.
Vụ Tàu hay Pháp thì em ko biết nên ko bình nhưng BB dòng 97 vs 978 thì có tiếng hay bị keo vs mực màn rồi cụ. VN hay NN đều dính vì màn dòng này nó hơi nhạy cảm. Đến 99 thì lại ngon. Trước thì Bold béo cũng bị nguồn vs sạc qua đêm chết toi đầy ra dù nguồn gốc ở đâu. Thi thoảng lại có vài dòng hay dính lỗi này nọ.
BB giờ em chỉ kết mỗi 9900, đẹp mà nghe gọi ok - dùng vs 1 em Androi hay IP nữa là tuyệt

alex_pagulayan

Xe điện
Em chào cụ casauking em đã đọc hết 9trang, e thấy cụ đang ở bển mà vẫn quan tâm tình hình công nghệ em rất hoan nghênh
Em cũng là thương gia.bán điện thoại.Nhưng em k bán BB.chỉ bán iPhone,ss va htc.Hàng thì chuẩn rồi,toàn trung quốc về.Nhưng trung quốc nó phân ra nhiều loại abc.Có nghĩa là hàng tốt,xấu...đại ý là thế đấy cụ..Ko phải cứ qua Tàu là máy đểu đâu cụ ạ.Đến bây giờ em nghĩ phải cám ơn bọn tàu thì dân mình mới có điện thoại giá cực hợp lý để sử dụng,mà cũng rất lành.Em ví dụ htc m8 vỏ nhôm nguyên khối.giá 3tr. Nếu màu gold thì 100% thay vỏ nhưng thay vỏ cũng k có mà bán.vì giá đấy thì chả đòi hỏi gì hơn được con cấu hình cao lại đẹp mà bền như vậy.
Kể cả PP.em nghĩ là vẫn dùng bt,giá quá rẻ cho một siêu phẩm để các cụ trải nghiệm.Và em chốt câu các cụ cứ mua dùng k sợ gì cả cứ có bảo hành tốt là Ok.Chứ em thấy cụ khá gay gắt việc hàng từ trung quốc về.Cách phục vụ bên cụ quyền phương ở topic trước thì em k í kiến gì cả..Các cụ đọc thì rõ thôi.
Một vài nhời của em ạ.
M8 3 củ bên Cụ BH như nào ạ

thaison2008

Xe container
Để cầm được bill bên pháp về thì em tính nhanh cho cụ nhé :))
_Bán ở pháp là 6.5 củ và cháy hàng ko có mà mua theo lời cụ Patriot.
_Để xách đc 1 chiếc "nguyên seal" thì phải mất ít nhất là 1-1.5 củ cho cả tiếp viên và hải quan
_Mỗi chiếc xách về chắc phải lãi ít nhất 500k thì mới bõ công xách.
Vậy là để ra đc 1 chiếc chuẩn từ pháp về thì phải bán ít nhất 8-8.5 củ mới có lãi.

Đến ở pháp còn ko có hàng mà mua, vậy mà ở VN tràn ngập hàng :)) hàng từ đâu ra thì các cụ tự suy tính nhé :)) Nếu đúng là hàng ở pháp mà còn cháy thì em đoán là hàng này ko phải xuất xứ từ pháp mà là TQ dựng thành hàng pháp thôi, xong nó thổi lên là hàng pháp để các cụ tin. Gì chứ hộp sách dựng quá là đơn giản chứ có gì khó đâu.
Cụ @hno3 xem giúp a em cái ạ

casauking

Xe tăng
Một vài nhời của em ạ.
À, em dị ứng với cái cách lí giải của bên quyền phương là máy 97xx 400k thì TQ nó chả thèm dựng và sau khi mua 2 ngày màn chết thì bên đó giải thích là do để trong cặp bị vật này vật kia đè vào. Bên đó còn bảo màn 97xx rất kém là lỗi của RIM thiết kế như vậy chứ ko phải do máy qua tay TQ. Em cũng như nhiều cụ ở đây dùng máy mua trực tiếp nước ngoài thì nó rất bền chứ ko có chuyện cái màn nó dễ chết như vậy cụ ạ.

Vụ Tàu hay Pháp thì em ko biết nên ko bình nhưng BB dòng 97 vs 978 thì có tiếng hay bị keo vs mực màn rồi cụ. VN hay NN đều dính vì màn dòng này nó hơi nhạy cảm. Đến 99 thì lại ngon. Trước thì Bold béo cũng bị nguồn vs sạc qua đêm chết toi đầy ra dù nguồn gốc ở đâu. Thi thoảng lại có vài dòng hay dính lỗi này nọ.
BB giờ em chỉ kết mỗi 9900, đẹp mà nghe gọi ok - dùng vs 1 em Androi hay IP nữa là tuyệt
Ai bảo cụ là hàng ở nước ngoài hay bị keo mực và chết màn vậy cụ? Em ở nước ngoài, trong này cũng có nhiều cụ dùng máy mua trực tiếp nước ngoài màn nó trâu bò lắm, dùng 4 5 năm cũng chả sao cả chứ ko có chuyện mới động chạm nhẹ mà đã chết màn như loại hàng dựng ở VN bán 400 500k 1 máy đâu cụ. Cụ đừng đánh đồng màn máy zin chưa sửa chữa với màn hàng ở VN đã qua tay TQ nó động chạm nên dễ chết cụ nhé. Cụ lên đầu page trước vào đọc cái topic em đưa link có cụ phàn nàn con 97xx mua đc 2 ngày bên quyền phương đã ngỏm màn hình đó ạ, rất nhiều cụ dùng máy chưa qua tay TQ và đều phản ánh là màn hình rất tốt cụ nhé.

casauking

Xe tăng
Cháu cũng thế nhưng Quang3G.chả nhẽ thương gia uy tín lại noi sai
Quang3g hồi xưa bán máy chỉ tương đương hoanggiang79, chất lượng kém của HN03, so với máy của Bob hay HaTM thì lại càng không có cửa. Thương gia uy tín hay ko thì còn tuỳ người đánh giá, có nhiều thứ thương gia họ ko bao h muốn người mua biết đc đâu cụ ạ.
Như hồi đợt 2009 lộ ra việc máy là nhập từ TQ về đó ạ, trc khi lộ ra việc đó thì ông nào cũng oang oang là máy nhập châu âu, nhập mỹ về, còn sau khi lộ ra thì mấy ông câm như hến.