[Funland] Có nên mua căn hộ Royal City thời điểm này?

gunners

Xe tải
Các cụ/mợ có kinh nghiệm liên quan đến Royal City cho em xin tư vấn. Vợ chồng em định mua 1 căn ở Royal City để chuyển từ nhà mặt đất sang. Tầm tiền 4 tỷ thì mua đc căn 90-100m 2 pn.

Ưu nhược điểm cá nhân em sơ bộ đánh giá thế này:

* Ưu: Có quần thể cho trẻ con chơi, vị trí okie đi lại các nơi thuận tiện.
* Nhược: nhà cũ (5 năm rồi), bí, có 1 pn không có sáng, ở chung cư thì xác định mất giá.
Nhà e ko đi ô tô nên cũng ko lăn tăn lắm vụ gửi xe.

Trên đây là một số quan điểm sơ bộ của em về chỗ này, nhưng chắc chắn mình chưa thể hiểu sâu đc. Các cụ/mợ cho e thêm ý kiến để quyết định.

hbdemacia

Xe hơi
Quan điểm cá nhân e thấy ở chung cư thì vị trí và tiện ích vẫn quan trọng nhất. Royal quần thể rộng lớn, bệnh viện, trường học, khuôn viên ko thiếu gì rất tiện, trung tâm thương mại sầm uất, chất lượng quản lý tốt làm đời sống tinh thần của mình cũng tốt. Giao dịch căn hộ chuyển nhượng ở đây vẫn sôi động. Mà quan trọng nếu nghe kể sở hữu 1 căn trong Royal e thấy cũng nâng tầm mình lên nhiều :D Mà chất lượng xây dựng tốt nên nhìn đâu có cũ đâu cụ, hoặc cụ có thể chọn toà R6 theo e nhớ bàn giao 2016

anhtuan85

Xe buýt
Nhà cc thì 5 năm chưa đc coi là cũ, thậm chí hợp lý, vì tiện ích, quản lý, cộng đồng cư dân đã đi vào hoạt động ổn định.
"bí, có 1 pn không có sáng" thì ko khắc phục đc. Chấp nhận hay ko tùy mỗi người, cá nhân em ko bao giờ chấp nhận thiết kế có phòng ko có anh sáng, rất khó chịu.
Yếu tố mất giá thì ko cần quan tâm, vì mua để ở, và thị trường đã xác lập rồi, nên ko còn yếu tố đầu cơ thổi giá, hay bánh vẽ của chủ đầu tư. Mất giá giờ chỉ do yếu tố khấu hao (cái này phải chấp nhận vì cc ở đâu cũng vậy, và mình đc sử dụng ngôi nhà), yếu tố lên xuống của thị trường bds (cái này cũng phải chấp nhận vì ko tính toán đc hết).
Kinh nghiệm mua nhà cc là cứ để xây xong, thiết kế, view các thứ nhìn thấy tay sờ đc thích thì mua, trong quá trình đấy kiểu gì cũng có nhiều nhà đầu tư, hoặc người mua bán cắt lỗ. Đặc điểm này xuất hiện nhiều nhất trong giai đoạn đóng 30% cuối cùng. Nói chung Cứ từ từ mà chọn ko phải vội. Tối ưu nhất là tìm đc căn nào hoàn thiện nội thất rồi, vì bán lại kèm nội thất bao giờ cũng rẻ hơn. Ví dụ hoàn thiện nội thất hết 300-500 triệu, bán lại chắc chỉ tính vào giá kh 200-250 triệu.

cobangchuacotien

Xe tăng
Mỗi người một cách, cụ tự tính và đưa ra quyết định đi. Nếu em, 4 tỷ- 100m mua luôn: điều kiện là căn hướng mát, tầng cao, gần chỗ vợ con học hành, làm việc.

TanHoangMinhVhs

Xe tải
Giá có khác nhau giữa: / khoảng tầng, hướng ban công, căn góc / đấy bác. Ngoài ra có yếu tố vị trí thang máy, .
Trước có mấy căn họ bán, có căn Đông Nam tầng trung, nhưng lâu rồi không hỏi lại thông tin đó.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Mua để ở thì không cần lắn tăn nhiều về sản phẩm của Vin cụ ạ. Chỉ có điều giờ thì mật độ hơi đông một chút thôi. Thích thì mua không thì cũng có thể tham khảo thêm ÍSG ở đối diện của Vin cũng rất ổn.

Mrphamvn

Xe tăng
Các cụ/mợ có kinh nghiệm liên quan đến Royal City cho em xin tư vấn. Vợ chồng em định mua 1 căn ở Royal City để chuyển từ nhà mặt đất sang. Tầm tiền 4 tỷ thì mua đc căn 90-100m 2 pn.

* Nhược: nhà cũ (5 năm rồi), bí, có 1 pn không có sáng, ở chung cư thì xác định mất giá.

Trên đây là một số quan điểm sơ bộ của em về chỗ này, nhưng chắc chắn mình chưa thể hiểu sâu đc. Các cụ/mợ cho e thêm ý kiến để quyết định.
Cụ mua về đập đi làm lại nội thất, điều hoà thì ngon ạ. Các phong thiếu sáng đều có phương án sửa thành đủ sáng hết

Nếu là chung cư cao cấp thì khu này là một trong những khu có giá tốt nhất. Cơ mà diện tích to quá thôi. Mua 2pn thì dễ mua chứ 3pn thì phải cỡ 150m2 đổ lên mới đẹp đc

Review khu royal của em viết bên voz :D

https://forums.voz.vn/showthread.php?goto=newpost&t=7571641

QXPro

Xe tải
Không nên mua cụ ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nếu để ở thì nên mua. 35 năm ở nhà mặt phố, 3 năm chung cư, e vote chung cư. E đang hóng cái cao xả lá mà mãi k thấy làm

gunners

Xe tải
Cụ mua tầm này là rất hợp lý vì giá rẻ hơn so với cách đây 2-3 năm từ 150-500tr/căn. Bạn em cũng đang muốn đổi căn to hơn nên bán căn 105m2 2 PN, đã đầu tư sửa lại điều hòa và phòng ngủ bé khá hợp lý, giá chỉ khoảng 4tỷ. cụ thích PM em cho thông tin. EM cư dân ở đó từ 2014 nên khá rõ mọi thứ ở đây.
Căn hộ có xuống cấp nhiều ko mợ?

gunners

Xe tải
E cũng lên Royal mấy lần, công nhận là phòng hơi tối thật. Nhưng bù lại cho tiện ích xung quanh. Nhưng nếu Cụ mà ưa căn hộ mới mà đẹp thì nghía qua mấy dự án của Sunshine thử xem. Hoặc Cụ lựa chọn Vinhomes Smart City, cơ sở đồng bộ, mà hơn 3 tỷ của Cụ là được căn 3 ngủ rồi đó Cụ ạ
E chọn chỗ nào gần trung tâm chút sống quen rồi cụ ạ.

koka

Xe tải
Nhiều xèng k phải nghĩ thì chung cư cũng dc, nhưng tính toán hơn số vốn mình bỏ ra có lợi nhuận theo năm thì nhà đất. Cái cảnh cùng 2 thằng mua nhà sau 5-7 năm nhìn lại 1 thằng mua nhà đất tăng giá gấp đôi thằng mua chung cư còn mất giá nó tủi lắm :))

gunners

Xe tải
Nhiều xèng k phải nghĩ thì chung cư cũng dc, nhưng tính toán hơn số vốn mình bỏ ra có lợi nhuận theo năm thì nhà đất. Cái cảnh cùng 2 thằng mua nhà sau 5-7 năm nhìn lại 1 thằng mua nhà đất tăng giá gấp đôi thằng mua chung cư còn mất giá nó tủi lắm :))
E cũng đang lăn tăn nhất là cái này

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

cụ mua để sống tiện lợi, con đi bộ đi học, đi làm gần, vui chơi thuận tiện, thì cứ múc thôi, 1pn ko có sáng thì sửa hoặc chọn căn 2pn đều sáng
em ở chung cư cứ chọn căn càng cao càng sướng, view đẹp, thứ mà nhà đất không thể có, nhà mình đã ko tăng giá ít ra cũng phải có cái view mà ngạo với đời chứ :))

TreeBoo

Xe buýt
Nếu mà thích ở trung tâm thì quất chung cư thôi cụ. Đường xá sau này quy hoạch, nhà ngõ nhỏ oto không vào dc mất giá chứ chẳng tăng giá dc đâu. Mà 4 tỷ tìm căn nhà ngõ rộng, xây sẵn đẹp để ở tại trung tâm thì khoai :-s xuống Từ Liêm hoặc Hà Đông thì dễ tìm hơn.

flowers1508

Xe tăng
Royal em thấy như sống trong cục bê tông ấy mặc dù nó được tiếng là đẳng cấp