[Funland] Có nên mua chung cư thời điểm này khu vực Thanh Xuân, Hà Đông không?

taiadau

Xe điện
Tối về ngắm view đc tí lại phải đóng cửa vì ồn và bụi 🤣 Quy mô Dcap 3000 căn, mật độ thang máy 80 hộ/thang, dăm cái tiện ích sao đủ, vẽ ra tiện ích để bán là chính.
Rivera đi bộ nội khu yên tĩnh, thanh bình, tao nhà thì lên sân thượng ngắm cây, chơi bóng bàn thoải mái. Mùa đông có bể bơi trong nhà vô tư 😆
Vâng cụ, cũng là một lựa chọn tốt :)

oppa123

Xe tải
Có cụ nào vừa bảo hộ khẩu cầu giấy ăn đứt thanh xuân. Ko biết là ăn đứt cái gì nhỉ? Được đi chữa bệnh miễn phí hay gì?
Lần đầu tiên nghe có người so sánh hộ khẩu mấy quận nội thành kiểu đống đa, thanh xuân, cầu giấy cái hơn này hơn kia. Hà Nội gốc chuẩn người ta chỉ nói tới Hoàn Kiếm với Hai Bà Trưng thôi. :))

Chỉnh sửa cuối:

oppa123

Xe tải
4.5 tỏi em thà mua ở D'capitale, ngon hơn về mọi mặt. Cái hành lang hơi bé nhưng lại có rất nhiều điểm hơn, trung tâm thương mại Vincom chả thiếu cái gì, cảnh quan, tiện ích như sân bóng rổ, sân tenis, sân bóng đá, rộng và đẹp hơn rất nhiều, 3 cái bể bơi, vườn thượng uyển thì vài cái luôn, chỗ đỗ xe mênh mông, lại còn hộ khẩu Cầu Giấy, sát công viên TX có cái hồ chạy bộ to đùng. Ngay cạnh là khu THNC vô vàn quán ăn, tiện ích, nhiều trường chợ, ko thích đi winmart thì chạy ra BigC, chợ cóc quanh đó. Tội gì chui vào cái đường Vũ trọng Phụng bé tí. Mấy con The Legend, Rivera đúng là ngáo giá toàn tập. Tuy Tân Hoàng Minh làm ăn bố láo nhưng phải D'cap của gã có vị trí và tiện ích cực kì chất lượng. 4.3 tỉ hiện tại cho 1 căn 2 ngủ 2 vs view Trần Duy Hưng. Cụ nào chê D'cap thì chê chứ cứ đi dạo quanh khuôn viên D'cap thì phải nói là khuân viên Rivera Park chán như con gián luôn, chả có gì ngoài cái bể bơi với cái nền đá. Rivera Park cũng ổn nhưng nếu phải trả giá 4.5 tỉ em không bao giờ chọn, D'cap thơm hơn nhiều :)))
Thì cụ cứ mua thôi, ai cấm cụ đâu mà phải thà với lại ko thà :))
Con D.Cap nhà cụ ở cũng khá vui. Hành lang nhỏ gọn xinh xắn 1m49. Đêm đêm ngủ say lại đc mấy bác tài vành đai 3 hú tí còi du dương. Diện tích đất 50.000m2 mà xây 3000 căn (ko khác gì rivera 11.000m2 xây 666 căn, tính ra cùng 16.5m2/căn), nhưng bù lại thì D.Cap được cái cư dân sống chung tiện ích với đội văn phòng và người ngoài vào nội khu, siêu thị chơi cùng, rất đông đúc và vui nhộn, đỡ bị sống riêng tư như kiểu rivera park, đó cũng là 1 lợi thế của con D.Cap này :))

Chỉnh sửa cuối:

Jerrrry

Xe tải
Có cụ nào vừa bảo hộ khẩu cầu giấy ăn đứt thanh xuân. Ko biết là ăn đứt cái gì nhỉ? Được đi chữa bệnh miễn phí hay gì?
Lần đầu tiên nghe có người so sánh hộ khẩu mấy quận nội thành kiểu đống đa, thanh xuân, cầu giấy cái hơn này hơn kia. Hà Nội gốc chuẩn người ta chỉ nói tới Hoàn Kiếm với Hai Bà Trưng thôi. :))
Giờ ai thèm quan tâm hộ khẩu nữa, mấy đứa nhỏ từ mẫu giáo đến cấp 2 toàn học trái tuyến chẳng sao cả. Quan trọng là nhà gần trường, hạ tầng, giao thông, dân trí thế nào :)))

oppa123

Xe tải
Giờ ai thèm quan tâm hộ khẩu nữa, mấy đứa nhỏ từ mẫu giáo đến cấp 2 toàn học trái tuyến chẳng sao cả. Quan trọng là nhà gần trường, hạ tầng, giao thông, dân trí thế nào :)))
Thấy buồn cười ở cái bảo hộ khẩu quận này hơn quận kia, nhưng khi hỏi hơn cái gì thì ko nói ra được :))
Đến nhà nước bây giờ còn bỏ hẳn hộ khẩu rồi, mà nhiều người vẫn tư duy lạc hậu của thập niên trước :))

Jerrrry

Xe tải
Thấy buồn cười ở cái bảo hộ khẩu quận này hơn quận kia, nhưng khi hỏi hơn cái gì thì ko nói ra được :))
Đến nhà nước bây giờ còn bỏ hẳn hộ khẩu rồi, mà nhiều người vẫn tư duy lạc hậu của thập niên trước :))
Rivera có căn 3 ngủ nào bán giá hợp lý ko cụ nhỉ. Thấy sale chào 2 căn 6,6đ và 7,6đ. Nghe giá mà choáng luôn

Lalalandphim

Xe tải
TX, Hoàng Mai mà 2 quận
Ý kiến cá nhân của em mà cụ. Cụ cho là khẩu ở đâu cũng như nhau không có nghĩa là ai cũng cho là như thế, cụ thấy buồn cười là việc của cụ. Ai bảo cụ giờ không ai quan tâm hộ khẩu, cư dân ở DreamLand Bonaza nhảy dựng tóc gáy lên vì bị lừa là 23 Duy Tân ở "Cầu Giấy" chứ thực tế ở NTL. Rất nhiều cư dân không chỉ bực mình vì bị treo dê bán chó, mà còn cay cú vì "con học ở NTL không bằng CG" phỏng vấn trực tiếp từ cư dân luôn nhé. Bản thân cụ thấy không quan trọng thì thị ghi rõ là quan điểm cá nhân cụ, chứ đừng nghĩ ai cũng nghĩ thế :D. Nói về hạ tầng đồng bộ và nhiều trường chất lượng tốt thì CG hơn hẳn TX nhé. Về vấn đề quy hoạch thì CG hiện tại là quận có hạ tầng đồng bộ rất ngon, đâu như TX mọc cả rừng cao ốc đường thì vừa tắc vừa nát, Lê Văn Lương, Nguyễn Tuân, Vũ Trọng Phụng toàn điểm đen .Cụ cứ xem tỷ lệ HSG, tỷ lệ đỗ trường chuyên các trường ở CG toàn top đầu với thủ khoa chuyên. Quận TX và HM nói thẳng là 2 quận "ba chấm" nhất trong các quận nội thành.

Bonus: Còn có những người ở Times City không mua Park Hill Premium vì nó sổ ở HM, còn các toà T lại ở HBT. Rất nhiều người "thập niên trước" quan trọng việc khẩu đó cụ ạ :)). Trong cùng 1 khu mà còn như vậy nói gì đến khẩu 2 nơi khác hẳn nhau

Chỉnh sửa cuối:

Jerrrry

Xe tải
Bonus: Còn có những người ở Times City không mua Park Hill Premium vì nó sổ ở HM, còn các toà T lại ở HBT. Rất nhiều người "thập niên trước" quan trọng việc khẩu đó cụ ạ :)). Trong cùng 1 khu mà còn như vậy nói gì đến khẩu 2 nơi khác hẳn nhau
Tư duy hay thật. Thực tế có rất nhiều người chuyển từ Times sang Park vì Park yên bình vs thiết kế hợp lý hơn

Lalalandphim

Xe tải
Tư duy hay thật. Thực tế có rất nhiều người chuyển từ Times sang Park vì Park yên bình vs thiết kế hợp lý hơn
đấy là họ có nhiều nhà rồi cụ :D mua ở đâu chẳng được. Chứ cóp tiền tích mới mua thì rất ít, hoặc mua lần đầu mà có cả con nhỏ thì không nhiều người như vậy :D

Jerrrry

Xe tải
đấy là họ có nhiều nhà rồi cụ :D mua ở đâu chẳng được. Chứ cóp tiền tích mới mua thì rất ít, hoặc mua lần đầu mà có cả con nhỏ thì không nhiều người như vậy :D
Vô số người sở hữu căn nhà đầu tiên ở Park, con nhỏ hay con đã lớn ở Park đều thích. Ở Park sướng như ở Rivera vậy 😍

oppa123

Xe tải
Cụ kia tư duy kiểu máu ăn thua. Mang suy nghĩ cá nhân ra để tranh luận rồi áp đặt đấy là tư duy chung của mọi người. Ngay từ cái comment đầu tiên khi nói “4.5 tỷ thà ở D.cap còn hơn” là đủ hiểu cụ này cái tôi lớn và bảo thủ rồi. Nói như cụ ấy chắc cả cái rivera park ko ai ở, cả cái quận thanh xuân cũng ko có bóng người :)) Cái quan trọng nhất là con cái mình có đủ giỏi để học trường chuyên lớp chọn ở các quận hay không, chứ học hành làng nhàng thì vào môi trường giỏi ko theo đc có khi lại thụt lùi. Giờ xe đưa xe đón trường nào chả có.

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Lại căng như dây đàn rồi các cụ, thôi ai về nhà nấy :) , ở đâu cá nhân mình thích là được, ko cần căng thẳng với nhau làm gì. Em ở Cầu Giấy nhưng ngại chuyển khẩu nên hộ khẩu vẫn TX, thực tình em ko để ý hộ khẩu nếu ko bị thủ tục hành chính nào bắt buộc. Em ở ngay Rivera suốt tg nó xây dựng luôn, em ko lạ gì cả,... Rivera vẫn còn may chán khi nó mở đường VTP, chứ trước đường 1 chiều bé tí, xe ra vào ko có góc quay luôn, cho nên ngoài hay còn hên nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

biển xanh06

Xe điện
Rivera vẫn còn may chán khi nó mở đường VTP, chứ trước đường 1 chiều bé tí, xe ra vào ko có góc quay luôn, cho nên ngoài hay còn hên nữa :D
Lúc Rivera mở bán,chủ đầu tư xác định nó thuộc phân khúc tb khá, ko kỳ vọng quá nhiều, em được chào giá lúc mới mở bán từ 2015,2016 gì đó giá rất thấp. Sau đó Long Giang thấy các khu xung quanh bán đc giá, và kỳ vọng mở đường, mới nâng cấp 1 số hạng mục , các đợt mở bán sau giá đều tăng cao. Giờ thì sale.. đẩy giá, còn em nhìn nhận nó như cụ tả trên ấy,

taiadau

Xe điện
Lúc Rivera mở bán,chủ đầu tư xác định nó thuộc phân khúc tb khá, ko kỳ vọng quá nhiều, em được chào giá lúc mới mở bán từ 2015,2016 gì đó giá rất thấp. Sau đó Long Giang thấy các khu xung quanh bán đc giá, và kỳ vọng mở đường, mới nâng cấp 1 số hạng mục , các đợt mở bán sau giá đều tăng cao. Giờ thì sale.. đẩy giá, còn em nhìn nhận nó như cụ tả trên ấy,
Em còn bảng giá năm 2018 mà, lúc đã thay đổi để kịp đường VTP chứ trước đó mấy năm Long Giang vứt mấy cai khoan để đấy cả năm chả làm gì :)

BloodOwl87

Xe điện
Rivera hơn đc khoản yên tĩnh, mật độ thấp, bể bơi trong nhà, vật tư hoàn thiện cao cấp hơn, đi ra vành đai 2 nhanh hơn, gần tàu điện trên cao, an ninh đặc biệt tốt vì đối diện CA quận. Tiện ích siêu thị, chợ, quán ăn, xung quanh chẳng thiếu gì.
An ninh hơn sao đc khu của Vin. Có bảo vệ trực.
quần thể khuôn viên thì vin nó hơn đứt cái đường vũ trọng phụng rồi cụ ơi.

BloodOwl87

Xe điện
em có cái nhà đầu khu là công an phường, đối diện khu là ca phường khác, có cả mấy ông bộ trưởng thứ trưởng nhà ở đó, nhưng an ninh thì không dám khen. Bọn nó vác thang trèo các nhà ko ít lần, vặt gương như rươi, không bao giờ bằng khu có bảo vệ trực được.

Jerrrry

Xe tải
An ninh hơn sao đc khu của Vin. Có bảo vệ trực.
quần thể khuôn viên thì vin nó hơn đứt cái đường vũ trọng phụng rồi cụ ơi.
Xe máy để vỉa hè sảnh chung cư cả năm ko bg mất. Nghiện cũng biết đường né công an quận ra đấy :))
An ninh nội khu Rivera khác gì Vin, bảo vệ trong ngoài, túc trực đầy đủ 24/24.

Loss1982

Xe buýt
Em còn bảng giá năm 2018 mà, lúc đã thay đổi để kịp đường VTP chứ trước đó mấy năm Long Giang vứt mấy cai khoan để đấy cả năm chả làm gì :)
Nhưng đã làm thì rất tử tế , chất lượng xây dựng và hoàn thiện ăn đứt D'cap :))

Jerrrry

Xe tải
Lại căng như dây đàn rồi các cụ, thôi ai về nhà nấy :) , ở đâu cá nhân mình thích là được, ko cần căng thẳng với nhau làm gì. Em ở Cầu Giấy nhưng ngại chuyển khẩu nên hộ khẩu vẫn TX, thực tình em ko để ý hộ khẩu nếu ko bị thủ tục hành chính nào bắt buộc. Em ở ngay Rivera suốt tg nó xây dựng luôn, em ko lạ gì cả,... Rivera vẫn còn may chán khi nó mở đường VTP, chứ trước đường 1 chiều bé tí, xe ra vào ko có góc quay luôn, cho nên ngoài hay còn hên nữa :D
Rivera đã hay còn hên (đc mở đường VTP)

Dcap hên (có công viên Thanh Xuân) nhưng làm lại rất dở, vị trí ngã 4 ồn ào và bụi 😆

taiadau

Xe điện
Nhưng đã làm thì rất tử tế , chất lượng xây dựng và hoàn thiện ăn đứt D'cap :))
Chất lượng Rivera tốt, Long Giang làm nói chung ok, ko ok thì với vị trí của R sao giờ đẩy giá cao thế được,... còn chất lượng XD hơn đứt thế nào mình ko rõ, Dcap là contecon thi công rất ổn, nhưng design bên trong thì kém thật, nhưng may là bán hoàn thiện nên thiết kế lại theo ý cá nhân cũng dễ dàng. Mình ko muốn so sánh làm gì vì 2 khu nó quy mô khác hẳn nhau nên tiêu chí khác nhau.
Bảng giá của thằng Dcap năm 2016,2017 nhưng căn cao nhất giá hơn 70 là đủ hiểu các lợi thế của nó, vì khi đó hầu hết các khu CC xịn xịn khác gần đó giá chỉ loanh quanh 40 thôi.