Thảo luận Có nên mua cross hybrid bây giờ

HowardVo

Đi bộ
chờ thì em vẫn chờ đc chỉ sợ con 2023 nó thay đổi nhiều bác nào có thông tin nên đợi thì đợi. Còn nếu chả có gì khác biệt thì thôi em mua luôn, đằng nào em cũng đang đi con cx5 mà đi đc 20 vạn rồi nên đang muốn đổi xe khác
Nếu có ra mắt thì cũng phải ra mắt bên thái lan trước rồi chờ đặt hàng 3-6 tháng mới có xe. Với xe toyota nâng cấp rất ít, bác coi con altis là thấy. Nếu bạn chờ dc thì chờ tầm 1 năm nữa có xe (nếu Toy ra mắt xe mới)

mình mới hỏi đặt xe mà bên toyota nói phải Q1 năm sau mới có

lstnkkytdm

Xe máy
Nếu có ra mắt thì cũng phải ra mắt bên thái lan trước rồi chờ đặt hàng 3-6 tháng mới có xe. Với xe toyota nâng cấp rất ít, bác coi con altis là thấy. Nếu bạn chờ dc thì chờ tầm 1 năm nữa có xe (nếu Toy ra mắt xe mới)

giờ đặt con hybird chắc phải đầu năm sau mới có xe. nên là chỉ sợ nó ra con mới nên hơi lăn tăn. em dòm dòm chắc bên thái cũng sắp ra con mới r kb option như nào thôi

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Em giao tháng 10/2022 bác nhé

Bopbun

Xe điện
Giờ cross cũng lạc thì khiếp thật, vậy mà đầu năm thấy sale rao cross mỏi mồm, lại còn khuyến mại nữa.
Cross giờ chạy đầy đường. Sao bà con không nhắm con khác có kém đâu. Hrv tucson seltos cx5 cx30 outlander MG HS Beijing X7.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Giờ cross cũng lạc thì khiếp thật, vậy mà đầu năm thấy sale rao cross mỏi mồm, lại còn khuyến mại nữa.
Cross giờ chạy đầy đường. Sao bà con không nhắm con khác có kém đâu. Hrv tucson seltos cx5 cx30 outlander MG HS Beijing X7.
Tucson lạc hơn trăm củ cụ ơi 🤣🤣 còn k chắc có xe

Hoangkh

Xe tải
Nếu e thì xúc luôn. Năm ngoái đặt bản V tháng 6 thì tháng 10 đã có, chả mất thêm đồng lạc quẻ nào, chả việc gì phải hoãn cái sự sung sướng đó lại.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Nếu e thì xúc luôn. Năm ngoái đặt bản V tháng 6 thì tháng 10 đã có, chả mất thêm đồng lạc quẻ nào, chả việc gì phải hoãn cái sự sung sướng đó lại.
Năm ngoái Cross dễ mua hơn cụ ạ. Năm nay từ khi chiến tranh, TQ theo đuổi mạnh mẽ zero covid thì thị trường xe ô tô VN ảnh hưởng rất nhiều về nguồn cung hàng dẫn đến giá xe tăng

Lucas_lee

Xe tăng
Tầm này mình hỏi con hybird họ bảo phải đợi thêm lạc cũng k có xe mà giao, mà nhỡ đợi 3 6 tháng. Đúng lúc giao xe thì nó ra bản mới thì toi nên mới phân vân lên hỏi các cụ
Chắc gì lúc bản mới ra đã có xe ngay cụ? Bản cũ còn phải chờ 3 tháng cơ mà.

Nhiều cụ cũng hoãn được cái sự sung sướng lại, chắc ấy ấy lâu lắm nhỉ, mua xe em chỉ nhịn được 1 tuần. Trước em mua cặp loa 48 củ, sáng thấy, trưa đi uống bia mà ko nhịn nổi, chốt luôn, chiều đã được sờ soạng nó ở nhà. Tính em nó hay vội, đôi khi bị hớ chút so với người khác mua nhưng tính em thích là phải có luôn mới sướng.
em cũng máu. Như hôm em định đợi làm hộ khẩu hà nội xong mua, mà máu quá, quất mịa luôn biển 34. Mặc dù mua xe khó phết, hà nội thì k bán về hd, hd thì hết xe phải mua sang bắc ninh :D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
em cũng máu. Như hôm em định đợi làm hộ khẩu hà nội xong mua, mà máu quá, quất mịa luôn biển 34. Mặc dù mua xe khó phết, hà nội thì k bán về hd, hd thì hết xe phải mua sang bắc ninh :D
Giữa giờ sáng hôm nọ em hỏi các cụ mợ trên này về con Cam 2.0Q màu trắng, đến chiều các cụ, mợ ấy gọi lại báo cho em là hết hàng rồi thì em cũng đã tìm ra và cọc xong rồi.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Giữa giờ sáng hôm nọ em hỏi các cụ mợ trên này về con Cam 2.0Q màu trắng, đến chiều các cụ, mợ ấy gọi lại báo cho em là hết hàng rồi thì em cũng đã tìm ra và cọc xong rồi.
À cụ Hoàng Dũng phải k ạ :)) hình như cụ hỏi em, e còn mỗi màu đen

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
À cụ Hoàng Dũng phải k ạ :)) hình như cụ hỏi em, e còn mỗi màu đen
Vâng cụ, em mà máu lên não rồi kéo nó xuống kém lắm, vật lộn là làm luôn cụ ạ, nhà em ít tiền, chỉ thích chạy Toy cho lành ạ, tks cụ.

em cũng lùng xục trong 1 ngày quyết xuống tiền bằng được. lúc chuyển tiền cọc còn chưa gặp mặt sale. bản altis hev nên cũng hơi khó xe. thấy bảo camry hev còn khó mua nữa

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
em cũng lùng xục trong 1 ngày quyết xuống tiền bằng được. lúc chuyển tiền cọc còn chưa gặp mặt sale. bản altis hev nên cũng hơi khó xe. thấy bảo camry hev còn khó mua nữa
Camry hev ngưng đặt hàng lâu r nên khó mua lắm cụ. Altis hev thì dễ hơn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Vâng cụ, em mà máu lên não rồi kéo nó xuống kém lắm, vật lộn là làm luôn cụ ạ, nhà em ít tiền, chỉ thích chạy Toy cho lành ạ, tks cụ.
Cụ làm con xe ngót 1 tỏi 4 còn ít tiền gì nữa 😂

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn

Paponasa

Xe đạp
Tình hình năm nay chắc cuối đời con cross. Theo các cụ có nên đợi sang 2023 để mua con cross mới không.
Cùng suy nghĩ lúc trước. Nếu bác đợi đc. E khuyên. Đợi! Như e vì kg đợi đc. Vừa chốt con V luôn. Vì HV với V e thấy y beng, chỉ hơn 1 cái mà e thấy thiết thực nhất là chạy xe vô nhà, để chế độ điện, máy kêu êm ru, sướng 😆. Còn tiền xăng e nói thật đã chạy dòng suv 5 chỗ gia đình rồi thì 2 3 năm tiết kiệm đc 10tr 15tr tiền xăng luôn cũng kg phải vấn đề. Trừ phi bác muốn chạy lâu dài thì này phải tính tới.

Chỉnh sửa cuối:

lstnkkytdm

Xe máy
Cùng suy nghĩ lúc trước. Nếu bác đợi đc. E khuyên. Đợi! Như e vì kg đợi đc. Vừa chốt con V luôn. Vì HV với V e thấy y beng, chỉ hơn 1 cái mà e thấy thiết thực nhất là chạy xe vô nhà, để chế độ điện, máy kêu êm ru, sướng 😆. Còn tiền xăng e nói thật đã chạy dòng suv 5 chỗ gia đình rồi thì 2 3 năm tiết kiệm đc 10tr 15tr tiền xăng luôn cũng kg phải vấn đề. Trừ phi bác muốn chạy lâu dài thì này phải tính tới.
em đi nhiều 1 tháng tầm 3 - 5k nên nếu mà đi HV cũng tiết kiệm được kha khá tiền đi 3 năm với giá xăng như bây giờ chắc tiết kiệm được 100 củ, chỉ sợ pin hỏng thôi bác

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Kể cả chạy lâu dài thì tiền xăng nếu bác đi gia đình cũng k quá lớn. Các bác chạy kinh doanh vận tải mới ảnh hưởng nhiều thôi bác nhỉ

RemyMartin

Xe buýt
Nếu mua Cross G thì em nghĩ cụ nên mua Altis V, option miên man luôn.
Giá lăn bánh Altis V hiện thấp hơn Cross G do đc giảm tiền mặt, trong khi Cross mất khoảng 20tr lạc.