Thảo luận Có nên mua CRV bản L cao nhất?

__Hoàng Bình__

Xe đạp
E ở tỉnh chỉ dc 60 tm + 70 pk thôi cụ ạ, chưa deal nhưng xem ra cũng kg thêm dc nhiều nữa, theo các cụ sang tháng 11 có hơn dc kg? E thì nghĩ vẫn vậy
Em ở HN nên chương trình ở tỉnh e ko rõ lắm, nhưng em nghĩ tháng 11 ko hơn đc mấy đâu, trừ khi qua tết thị trường trầm lắng xuống hoặc giữa năm sau xả kho đón all new.

dạ bác ở sg hay hn đó ạ. Mai chắc em cũng call lại ku sale coi sao ạ.
Em ở HN. Bác cứ đàm phán với sale xem, vì các sale cũng muốn bán được xe nên cũng cố gắng hỗ trợ khách trong khả năng.

__Hoàng Bình__

Xe đạp
Nhiều cụ nói cửa sổ trời không phù hợp điều kiện ở VN, em hỏi thật các cụ đã sử dụng hoặc biết cách dùng chưa mà chém ghê thế nhỉ. Các cụ nghĩ cửa sổ trời là cứ phải mở toang ra để gió nó lùa vào hay sao mà kêu bụi bặm, ôi nhiễm, ra biển mới mở bla bla
Cái đơn giản nhất của cửa sổ trời trên con CRV, là buổi tối hoặc hôm nào không nắng gắt (mùa thu, mùa đông chẳng hạn), kéo 1 lớp trần xe và vẫn để lớp kính là các cụ đã thấy cái xe nó khác rồi. Ngồi trong xe nó sáng, nó thoáng, nhìn được cả sao trên trời mà chẳng có tý gió quái nào chui dc vào trong xe mà ô với chẳng nhiễm.
Vì vậy cố được bản cao nhất thì cố thôi, chứ đừng lý do không thích cái cửa sổ trời nên chọn G, nghe hài lắm. G với L đâu phải khác nhau mỗi cái cửa sổ trời đâu, quan trọng nhất là túi khí.
Đồng ý kiến cửa sổ trời với bác. Em thấy việc mở rèm che nóc (không mở kính) khi trời không nắng làm không gian trong xe thoáng đãng hơn. Còn các bác bảo bụi bặm, ô nhiễm là chỉ nghĩ đến việc mở kính cửa sổ trời, trong khi nó có 2 lớp riêng biệt là rèm che và kính.

Suri15

Xe tăng
Đồng ý kiến cửa sổ trời với bác. Em thấy việc mở rèm che nóc (không mở kính) khi trời không nắng làm không gian trong xe thoáng đãng hơn. Còn các bác bảo bụi bặm, ô nhiễm là chỉ nghĩ đến việc mở kính cửa sổ trời, trong khi nó có 2 lớp riêng biệt là rèm che và kính.
Vậy mới nói không nên tư vấn người khác cái thứ mà mình chưa dùng, cụ nhể

TrongTung199

Xe đạp
Vậy mới nói không nên tư vấn người khác cái thứ mà mình chưa dùng, cụ nhể
Thì chưa trải nghiệm mới cần hỏi thêm chứ cụ.
Cá nhân E thì cái cửa sổ trời trên Crv chính là điểm hạn chế e đến với bản L chứ kg phải do trênh 70tr. Ưu nhược điểm thì trên youtube có nói hết rồi, còn như nhà E thì chắc chắn trên 90% là đi 1 mình, chỉ đâu đấy dưới 5% là có người ngồi hàng sau nên việc bên trong sáng hơn tí E thấy kg thật sự cần thiết so với điểm hạn chế mà cst mang lại. Có điều leo lên cái xe giá cao nhất hạng c (bản G) mà nhìn cái gương chiếu hậu trong xe chỉnh cơ, thiếu túi khí, kg có cảm biến lùi E kg đành lòng.

Cá nhân E thì cái cửa sổ trời trên Crv chính là điểm hạn chế e đến với bản L chứ kg phải do trênh 70tr. Ưu nhược điểm thì trên youtube có nói hết rồi, còn như nhà E thì chắc chắn trên 90% là đi 1 mình, chỉ đâu đấy dưới 5% là có người ngồi hàng sau nên việc bên trong sáng hơn tí E thấy kg thật sự cần thiết so với điểm hạn chế mà cst mang lại. Có điều leo lên cái xe giá cao nhất hạng c (bản G) mà nhìn cái gương chiếu hậu trong xe chỉnh cơ, thiếu túi khí, kg có cảm biến lùi E kg đành lòng.
Như cụ nói thì em thấy L sẽ hợp lí nhất. Còn em thì em chọn G bởi những cái ko đành của cụ là cái em chấp nhận được (đổi lại có sensing).

__Hoàng Bình__

Xe đạp
90% bác đi 1 mình, 10% còn lại không biết bác đi đến 7 người không. Nhà e thường đi 2-4 người rồi, thi thoảng về quê có thêm ông bà thì sẽ lên đến 5-7 người nên mới mua CRV. Chứ nếu đi ít người thì em chỉ chọn xe 5 chỗ gầm cao tầm quanh 800 thôi.

TrongTung199

Xe đạp
90% bác đi 1 mình, 10% còn lại không biết bác đi đến 7 người không. Nhà e thường đi 2-4 người rồi, thi thoảng về quê có thêm ông bà thì sẽ lên đến 5-7 người nên mới mua CRV. Chứ nếu đi ít người thì em chỉ chọn xe 5 chỗ gầm cao tầm quanh 800 thôi.
E định mua xe chủ yếu cho vợ đi làm thôi bác ah. Nhà e mấy đứa nhỏ học gần nhà nên có mưa gió mới dùng đến xe đón thôi. Gia đình nội ngoại cũng gần nhau.
Ban đầu e hướng tới cross cho gọn, nhưng thấy giá cross V cũng kém Cx5 kg nhiều nên quay sang tìm hiểu Cx5.
E thì thích 5+2 hơn vì kích thước tổng thể cũng chỉ lớn hơn chút, hàng 2 lại có thể ngã nhiều, đi 4 người vẫn sẽ thoải mái hơn xe 5 chỗ. E gợi ý Crv cho vợ thì kg thấy phản đối gì nên giờ kế hoạch là chốt Crv.
E thấy 5+2 dù 1 năm dùng vài lần hàng 3 thì nó vẫn là chủ động lúc cần, chả nhẻ lại gọi taxi, mượn xe người quen thì e kg bao giờ nghĩ tới.

_batphonghan

Xe đạp
Em ở HN nên chương trình ở tỉnh e ko rõ lắm, nhưng em nghĩ tháng 11 ko hơn đc mấy đâu, trừ khi qua tết thị trường trầm lắng xuống hoặc giữa năm sau xả kho đón all new.

Em ở HN. Bác cứ đàm phán với sale xem, vì các sale cũng muốn bán được xe nên cũng cố gắng hỗ trợ khách trong khả năng.
Dạ, sáng nay cậu sale báo giảm tm dc gần 90tr + bh ạ. Em mới đi cọc về luôn.

__Hoàng Bình__

Xe đạp
Mình đàm phán tưởng được ngon lại thành ra hớ rồi #:-sNăm sau ra thế hệ mới nên giá giảm dần, mua trước thiệt quá [-X
P/s: Chúc mừng bác chốt được giá tốt hơn em nhé :-bd

lolotica

Xe điện
có cụ nào đi CRV L mà độ ghế phụ thành chỉnh điện ko? con xe hơn tỉ mà ghế phụ vẫn chỉnh cơm, ghế tài ko có thông gió mát lưng thì chán nhể?

Hoanft

Xe buýt
Em đi luôn mở rèm che cửa số trời. Có ánh sáng mặt trời vào nó khác hắn. Nếu nắng quá dán quả 3M hoặc Vkool là ngon ngay.

A03806

Xe tải
E ở Hà nội mới lấy xe hôm 30.10 bản G được 77 triệu tm + 90 triệu phụ kiện ( cơ bản chọn hết cỡ vì cũng như nhau cả ) thế e tưởng e ngon rồi mà có 1 ngày bác đã được thành 90 triệu hóa ra e lại hớ rồi :(

__Hoàng Bình__

Xe đạp
E ở Hà nội mới lấy xe hôm 30.10 bản G được 77 triệu tm + 90 triệu phụ kiện ( cơ bản chọn hết cỡ vì cũng như nhau cả ) thế e tưởng e ngon rồi mà có 1 ngày bác đã được thành 90 triệu hóa ra e lại hớ rồi :(
Bác giống em rồi. Em lấy hôm 27/10 đàm phán hết hơi tưởng ngon thì sang tháng 11 nó lại giảm thêm 15 củ nữa ^:)^

Kiabuoisang

Xe container
Không nên cụ ạ. Bản thấp và cao khác nhau không nhiều. Cụ mua bản thấp về độ thành bản cao cũng tốt đấy :P

Kietpetroland

Xe hơi
Có điều kiện cứ lấy bản L nhé các cụ, mua bản G rồi sau này lại tiếc đấy

TrongTung199

Xe đạp
E vừa chốt bản G hôm nay, giảm 95tr tiền mặt, kg có phụ kiện. Kg biết xe có giảm tiếp kg mà thấy trong kho nhiều xe quá, toàn sẵn xe giao ngay.