Có nên mua Ford Ecosport hay không?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chim Sâu

Xe buýt
Chuẩn cụ ơi. Mà nói thẳng rất nhiều sâu kém. Sơn ăn tùy mặt, ma bắt tùy người... (luôn phải hiểu điều này). Có khách có thểm kiếm đc thêm 5-10 củ, nhưng có khách phải hiểu người ta đủ sạn để ông không thể chăn được đồng nào thì nên bán lấy doanh số, tí hoa hồng kèm giữ mối quan hệ để mở rộng khách hàng tiềm năng khác,...
Bây giờ vì là cạnh tranh mạnh về giá nên nói thẳng rất khó để ăn của khách 1- 2t chứ đừng nói 5 - 10t, mà những người có tiền đi mua xe thì đầu cũng ko phải đơn giản mà có thể lòe được. Em ko biết sale khác thế nào, nhưng e bán hàng thì gần như toàn khách chăn lại mình là nhiều, nhiều khách khảo giá khắp nơi rồi xin giá tốt nhất, xin xong ok chốt thì lại kêu đợi, rồi lại khảo giá rồi lại chốt ... e bị dính đầy kiểu như vậy. Nên mong các cụ thông cảm, các cụ đi mua xe nhiều khi gặp phải bực mình thì e cũng hiểu được điều đó vì e cũng từng đi mua rồi tuy nhiên như e nói khách ford rất quái và lắm chiêu trò khiến dân bán xe ko cứng bị xoay như chong chóng ngay. Khi ấy theo các cụ dân bán xe có bức xúc khách ko?

duongtver

Xe tăng
Giờ cứ thuận mua vừa bán thôi các cụ ạ, giá hợp thì mua không thì thôi, chả ai xin cho gì cả. Cá nhân em thấy xe gầm cao mà đi trong phố gọn nhẹ, tiết kiệm thì Ecosport không có đối thủ. Nhược điểm em thấy hơi chòng chành khi đi thôi ạ, chắc do cao quá.

hung_mts

Xe buýt
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Mình có qua showroom Capital Ford để xem xe hôm trước và mình rất không thích 2 cái gương, dù học phong cách của Aston Martin nhưng trông vẫn thô quá, với lại không gian trong xe hơi nhỏ, nội thất thực ra rất tiện lợi nhưng trông không đc bắt mắt cho lắm, hộp số mình cũng chưa ưng lắm nhưng vì Ford đi rất an toàn, mà với giá khoảng tầm 700-800 tr, muốn mua SUV thì Ford Eco là hợp lý nên mình đang xem xét.

Mong các bác tư vấn nhiều hơn giúp em ạ! Vì ba em đang khuyên em mua Mazda 3 phiên bản 2015, giá cao hơn tí nhưng theo ba em thì mọi thứ rất ok, cơ mà lại ko phải SUV :( huhu
Mazda 3 và Ecosport là 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau bạn nhé. xe nào cũng đều có những ưu nhược điểm cả. vẻ đẹp thì theo quan niệm của mỗi người thôi. có người thích, có người chê. theo cá nhân mình thì nó cũng bth thôi, ổn trong tầm tiền. bạn nên chạy thử để cảm nhận

ZepZack

Xe tải
Bây giờ vì là cạnh tranh mạnh về giá nên nói thẳng rất khó để ăn của khách 1- 2t chứ đừng nói 5 - 10t, mà những người có tiền đi mua xe thì đầu cũng ko phải đơn giản mà có thể lòe được. Em ko biết sale khác thế nào, nhưng e bán hàng thì gần như toàn khách chăn lại mình là nhiều, nhiều khách khảo giá khắp nơi rồi xin giá tốt nhất, xin xong ok chốt thì lại kêu đợi, rồi lại khảo giá rồi lại chốt ... e bị dính đầy kiểu như vậy. Nên mong các cụ thông cảm, các cụ đi mua xe nhiều khi gặp phải bực mình thì e cũng hiểu được điều đó vì e cũng từng đi mua rồi tuy nhiên như e nói khách ford rất quái và lắm chiêu trò khiến dân bán xe ko cứng bị xoay như chong chóng ngay. Khi ấy theo các cụ dân bán xe có bức xúc khách ko?
<== Cụ robeo1958 đang chửi mấy thằng cò quay chứ các bạn Sâu ko phải nhận vơ vào mình làm cái j
Thời buổi này giá chuẩn rồi.. các sâu muốn cò quay thêm tiền thì mới bị chửi..
Chứ đón khách tận nhà, đăng kí xe trả tận nơi hỏi xem thằng khách bỏ 7 8 chym chai ra chả lẽ không bo được cho 1 chai.
Cơ bản các bạn Sâu nên lấy cái dịch vụ của mình để lấy tiền bo, chứ ko nên trông đợi vào cái khoản cò quay che lấp thông tin, mập mờ về giá như bọn Honda VN bán xe máy mà làm tiền KH.
Chú Sâu nào làm nghề dịch vụ thì nên coi KH là thượng đế, còn ko làm thế được thì Next, chuyển nghề nhanh còn kịp.

Còn chả phải khách của 4 quái, khách nào chả thế, đơn giản là so sánh giá, bạn Sâu nào nhỏ nhẹ nhã nhặn nhiệt tình nhất thì quất thôi.. chứ còn Sâu mà nghe 2 câu đã đỏ mặt thì thôi bỏ nghề

ZepZack

Xe tải
hôm nọ lái thử Eco 1 đoạn từ Thái Hà về Văn Quán.. ko biết do quen với xe cỏ rồi nên đc ngồi xe cao hay do tiếng bô ò ò vào tai mà xuống xe ù tai phết các cụ ah..
mặc dù nội thất nhựa nhìn rẻ xiền hơn cả Morning cỏ nhập nhưng xét về tổng thế nhu cầu / giá cả cho 1 em city car thì hơn i20 Active rồi

duongtver

Xe tăng
hôm nọ lái thử Eco 1 đoạn từ Thái Hà về Văn Quán.. ko biết do quen với xe cỏ rồi nên đc ngồi xe cao hay do tiếng bô ò ò vào tai mà xuống xe ù tai phết các cụ ah..
mặc dù nội thất nhựa nhìn rẻ xiền hơn cả Morning cỏ nhập nhưng xét về tổng thế nhu cầu / giá cả cho 1 em city car thì hơn i20 Active rồi
Cảm nhận ù là chính xác, em lái thử cũng thấy thế, con xe cỏ của em còn cảm thấy êm hơn.

wanabeme308

Xe máy
Bé này vui tính y như nhà mình. Dọ giá ecosport các kiểu đắn đo 2 tuần xong. Lên showroom chuẩn bị ký HD, hỏi thử giá Focus S xong đặt cọc luôn. Thậm chí còn không thèm dọ giá trả giá thêm hehe.

fordfiesta2013

Xe tăng
Em chào cả nhà ạ!

Em năm nay 22 tuổi, là con gái nhưng rất thích SUV, em đang xem xét trong tháng này sẽ mua Ecosport do Ford đang có chương trình hỗ trợ khách hàng. Em thì chỉ lái nội đô thôi, không có nhu cầu đi đường xa nhiều nên nhìn chung thấy Ecosport khá ngon, bổ, rẻ. Nhưng có nhiều người cản quá trời lun, kêu Ford đi nhanh tã, tốn xăng, xấu mã...

Các bác có ai có kinh nghiệm đi Ford nói chung và Ecosport nói riêng thì review giùm em với được không ạ?

Em xin đa tạ ạ!
1 phiếu cho EcoSport. Xe này là lựa chọn tốt nhất trong tầm giá hiện nay. Gầm cao máy thoáng -> nữ ngồi nhìn rất sang chảnh

dragonfe

Xe buýt
Em đang chay eco nhưng thấy mọi cái đều ổn. Cảm giác lái tốt, quna trọng nhất là an toàn, xe chăc chắn chws ko như mấy thằng vios cùng phân khúc ọp ẹp lắm, ko may chơi vào đâu chắc dúm dó. tiện nghi đủ như xe xin. voi túi tiền bỏ ra như thế là ổn. chỉ có điều duy nhất là chạy trong phố hơi tốn xăng 12l/100. chạy cao tốc ổn 5.6l/100
Sao có cụ nào bên trên chém 6,5 lít hỗn hợp nhỉ? E nghĩ máy bé tí của fiesta mag cái xác to của eco thì lục tốn roài

dragonfe

Xe buýt
Cảm nhận ù là chính xác, em lái thử cũng thấy thế, con xe cỏ của em còn cảm thấy êm hơn.
Ngày mới ra e và vợ cũng máu lắm. Kéo nhau đi lái thử. Về vợ bảo mỗi câu mà đến bây giờ ko còn ý định mua nữa : anh ngồi trước có nghe thấy gì ko? E ngồi sau nếu mua con này chắc e để lọ bông ở hàng ghế sau thôi :(

robeo1958

Xe điện
<== Cụ robeo1958 đang chửi mấy thằng cò quay chứ các bạn Sâu ko phải nhận vơ vào mình làm cái j
Thời buổi này giá chuẩn rồi.. các sâu muốn cò quay thêm tiền thì mới bị chửi..
Chứ đón khách tận nhà, đăng kí xe trả tận nơi hỏi xem thằng khách bỏ 7 8 chym chai ra chả lẽ không bo được cho 1 chai.
Cơ bản các bạn Sâu nên lấy cái dịch vụ của mình để lấy tiền bo, chứ ko nên trông đợi vào cái khoản cò quay che lấp thông tin, mập mờ về giá như bọn Honda VN bán xe máy mà làm tiền KH.
Chú Sâu nào làm nghề dịch vụ thì nên coi KH là thượng đế, còn ko làm thế được thì Next, chuyển nghề nhanh còn kịp.

Còn chả phải khách của 4 quái, khách nào chả thế, đơn giản là so sánh giá, bạn Sâu nào nhỏ nhẹ nhã nhặn nhiệt tình nhất thì quất thôi.. chứ còn Sâu mà nghe 2 câu đã đỏ mặt thì thôi bỏ nghề
Chuẩn đó cụ, xã hội càng ngày càng phát triển, giờ dịch vụ phải được chú trọng hàng đầu. Đến suất cơm bình dân hay bát phở còn được phục vụ đàng hoàng huống hồ cái xe 6-7 trăm triệu. Làm việc lớn 1 khi xong việc thoải mái tâm lý thì chuyện bo 1-2 triệu quá nhỏ

vuanhanghi

Xe điện
Em ngồi sau một lần, cảm giác tiếng ồn từ gầm, bánh xe vọng lên rất lớn, nội thất nhìn rất nhom nhem, nói chung không đáng tiền.

Greek

Xe tải
Em chào cả nhà ạ!

Em năm nay 22 tuổi, là con gái nhưng rất thích SUV, em đang xem xét trong tháng này sẽ mua Ecosport do Ford đang có chương trình hỗ trợ khách hàng. Em thì chỉ lái nội đô thôi, không có nhu cầu đi đường xa nhiều nên nhìn chung thấy Ecosport khá ngon, bổ, rẻ. Nhưng có nhiều người cản quá trời lun, kêu Ford đi nhanh tã, tốn xăng, xấu mã...

Các bác có ai có kinh nghiệm đi Ford nói chung và Ecosport nói riêng thì review giùm em với được không ạ?

Em xin đa tạ ạ!
Hình thức thì em chưa bàn mợ nhé "do gu thẩm mỹ", nhưng cụ nào nói Ford nhanh tã? Như nào là tốn xăng? 2 câu đó chắc cụ đó nghe hơi vác chõ, ko hiểu thì dựa cột mà nghe chứ mợ nhỉ! Ford chỉ có thể chê về độ ồn, tiện nghi thôi mợ nhé. Tiêu hao nhiên liệu là khá ổn, " với eco thì hình như là 6,5lit/ 100km". Cu em mới mua và em đã đc trải nghiệm.

USRobotics

Xe buýt
Ngày mới ra e và vợ cũng máu lắm. Kéo nhau đi lái thử. Về vợ bảo mỗi câu mà đến bây giờ ko còn ý định mua nữa : anh ngồi trước có nghe thấy gì ko? E ngồi sau nếu mua con này chắc e để lọ bông ở hàng ghế sau thôi :(
Cụ nói quá, hoặc giả thử vợ chồng cụ toàn ngồi mẹc S quen rồi, thử con xe cỏ này thì thấy thế thật :D à hay thính giác vợ cụ quá tốt :)

bi_2305

Xe đạp
Em vừa lấy 1 bé bản Trend AT hôm nay, phải công nhận là ko sai khi chọn Ecosport cụ ạ

Kanye

Xe hơi
Ecosport sắp ra bản ecoboost rồi các cụ ko đợi thêm tí ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng