Có nên mua ford focus

Phong Chu

Đi bộ
Xin chào các bác!

Chẳng là em đang nhăm nhe rước một em Ford Focus mà đang lăn tăn quá. Hôm trước lướt trên mạng thì lại nghe thông tin Ford sẽ ngừng sản xuất dòng xe này ( https://www.businessinsider.com/cars-being-discontinued-in-2018-2019-2020-2018-8 ). Mấy bác cho em hỏi vậy là Ford sẽ ngừng sản xuất xe này toàn thế giới luôn à?

Hiện giờ em đang lăn tăn:
1/ Có khi nào em vừa mua xe thì Focus ngừng sản xuất luôn không (em sợ chơi hàng limited như vậy lắm, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng lúc đó vô chừng )
2/ Nếu lấy thì nên lấy bản Sport hay Titanium. Em thích hatchback nên đang thiên về sport, nhưng hình như bản sport hơi nhỏ hơn so với titanium thì phải.
3/ Em lại cũng nghe nói Ford focus 2019 đã giới thiệu ở nước ngoài??? Vậy rồi nếu tin này đúng thì các bác có nghe khi nào về VN không nhỉ?

mtkien1202

Xe tăng
Xin chào các bác!

Chẳng là em đang nhăm nhe rước một em Ford Focus mà đang lăn tăn quá. Hôm trước lướt trên mạng thì lại nghe thông tin Ford sẽ ngừng sản xuất dòng xe này ( https://www.businessinsider.com/cars-being-discontinued-in-2018-2019-2020-2018-8 ). Mấy bác cho em hỏi vậy là Ford sẽ ngừng sản xuất xe này toàn thế giới luôn à?

1/ Có khi nào em vừa mua xe thì Focus ngừng sản xuất luôn không (em sợ chơi hàng limited như vậy lắm, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng lúc đó vô chừng )
2/ Nếu lấy thì nên lấy bản Sport hay Titanium. Em thích hatchback nên đang thiên về sport, nhưng hình như bản sport hơi nhỏ hơn so với titanium thì phải.
3/ Em lại cũng nghe nói Ford focus 2019 đã giới thiệu ở nước ngoài??? Vậy rồi nếu tin này đúng thì các bác có nghe khi nào về VN không nhỉ?
1. Ngừng bản 2018 thì chắc rồi, nhưng chắc không lo chẳng nhẽ cả trăm nghìn con xe trước đấy nó bỏ rơi.
2. bản nảo cũng được.
3. Chắc chắn sẽ về việt nam vào cuối năm nay nhưng chắc giá chát - nhìn đẹp vãi - mua ff giờ được cái giá hợp lý cụ nhỉ.

trungld

Xe hơi
Xin chào các bác!

Bác đọc kỹ vào chứ, em xin trả lời như sau:
1. Theo link bác dẫn thì Ford sẽ ngừng sản xuất Focus từ sau 2018 nhưng là bản sedan, hatchback vẫn tiếp tục sản xuất.
2. Lấy Focus sedan hay hatchback bản nào thì do bác thích thôi ạ - hai bản này khoang lái như nhau nhưng sedan dài hơn xíu.
3. Ford Việt Nam sẽ không lắp ráp hay nhập khẩu Focus 2019 về VN trong năm nay và có lẽ cũng không có Focus trong các năm sau vì cũng theo định hướng chung của tập Đoàn - sẽ tập trung sản xuất SUV, CUV và bán tải vì đó là thế mạnh của họ và cũng để đáp ứng sự dịch chuyển của thị trường.