Có nên mua Honda Civic G bây giờ không?

hai10

Xe buýt
Chuyến xe đò dịp nghỉ lễ vừa rồi làm nhà em phát sốt phát rét các cụ à, mấy nay đi làm mà người em vẫn biêng biêng như đang ngồi trên chuyến xe ấy. Qua chuyện vừa rồi nhà em đều chung quan điểm tiền nhiều để làm gì khi con mình nó khổ, mình khổ, rồi bố mẹ mình cũng khổ vì con cái không thường xuyên về thăm ông bà, do không chủ động được phương tiện đi lại... Nên lần này nhà em hạ quyết tâm lắm rồi, nhất định là chọn được xe thì phải rút tiền tậu con ê tô che nắng che mưa cho sướng cái thằng người, nhưng quan trọng nhất là em chủ động được an toàn cho gia đình mình chứ giao cho mấy bác tài xe chợ em lo lắm. Tài chính dự trù của em loanh quanh tầm 800 - 900 tr Được mấy ông anh giới thiệu vài em hạng C như: Honda Civic G, Kia K3, Toyota Altis hay Mazda 3. K3, Altis, M3 em lái thử hết rồi nhưng vẫn lấn cấn, còn mỗi Civic G lúc đấy em chưa được thỉnh qua. May thay ngay chiều hôm đấy em thấy ông anh làm cùng đánh con Civic G đi từ hầm lên, em mon men trà đá hỏi han rồi xin lái thử luôn. Lạ cái là Civic G vừa mắt em luôn, ông ấy đi cũng 1 thời gian rồi mà cũng khen hết nước hết cái, khuyên em lấy luôn đi vì giá đang tốt, xe Honda thì đi đầm, lái sướng, chi phí lại rẻ. Đấy là ông ấy nói thế còn em thì thấy em nó như sau:

Thiết kế:
+ Em lái nhờ bản G nên trực quan khá ưng phần đầu với cụm đuôi mới của Civic thế hệ thứ 11 này. Ở phiên bản mới nhìn em nó hài hòa giữa thể thao và lịch lãm hơn là những bản trước chỉ thuần thể thao, cụm đèn full led mới và lazang em cũng rất thích. Nói chung em chim ưng phần ngoại thất. + Nội thất cực rộng rãi, thấy sale tư vấn là em nó dài rộng nhất phân khúc, về tìm hiểu thì chuẩn không cần chỉnh. Cụm lưới dạng tổ ong kéo dài từ vô lăng ra tới cửa trước nhìn rất sang.

Cảm nhận:
+ Tuy lái có vài km nhưng em thấy động cơ 1.5L Vtec turbo đi khá thích, độ vọt cực nhạy không có độ trễ như các bác sale hãng khác phàn nàn. Độ bền thì em không biết, cái này mong các cụ chia sẻ thêm cho em.
+ Tay lái em này thấy khá đầm, cầm khá chắc, không bị đảo, cảm giác lái tốt.
+ Ông anh có quảng cáo hệ thống Sensing trên Civic rất tốt và hay dùng, ông cũng để em test vài chức năng cơ bản của Sensing, em thấy tiện và rất an toàn.
Em có tham khảo một số đại lý, nhìn chung sale Honda chăm sóc nhiệt tình, xe có giao ngay và không kèm kẹp thêm gì. Vợ chồng em đang đắn đo không biết có nên đi xem thêm không vì hãng đang có nhiều chương trình khuyến mại nhưng không biết có giảm giá thêm nữa không các cụ nhỉ? Em này đáng để xuống tiền không ạ? Em kính các cụ vài ly.

formen

Xe lăn
qc tốt thế này mua thoai cụ

Tung Promise

Xe tải
Mình thích con nào thì mua thôi cụ ạ. Chứ trên này nghe lời khuyên thì mỗi người 1 ý. Theo em nếu tầm tiền như cụ thì Civic quá chuẩn rồi còn lại Altis All new cũng là một lựa chọn không tồi.

hai10

Xe buýt
Mình thích con nào thì mua thôi cụ ạ. Chứ trên này nghe lời khuyên thì mỗi người 1 ý. Theo em nếu tầm tiền như cụ thì Civic quá chuẩn rồi còn lại Altis All new cũng là một lựa chọn không tồi.
Em kính cụ Ly tráng miệng buổi trưa, altis em thấy dáng em nó hơi già, mợ cả em cũng ko thích cụ à :(

duythaimh

Xe tải
Viết bài còn hơn quảng cáo thế này thì bố ông nào dám khuyên mua xe khác nữa

Giang đại tá

Xe buýt
Đầy đủ lý do để xuống tiền còn gì. Cụ làm em Civic G đi, nghi ngợi gì nữa.

thuyphongthanh

Xe lăn
Honda bây giờ con nào cũng khuyến mại ác.Theo em cứ rẻ là mua và chất lượng và độ bền của Honda thì không phải nghĩ.

hanbean

Xe tải
Tầm tiền của cụ thì em chỉ chọn giữa altis và civic thôi. Mấy con khác ko có cửa so sánh.

nguyendung4987

Xe tải
Cross vẫn lạc nhẹ cc nhé. Cụ nào vẫn quyết cưới em nó thì qua ủng hộ em ạ

Được gửi từ iPhone - Otofun

nnga040488

Xe tải
Theo cảm nhận của em thì Civic là mẫu xe đẹp nhất phân khúc C, đầy đủ tính năng hiện đại. Xe Honda nổi tiếng nồi đồng cối đá đi mãi không hỏng nên độ bền thì khỏi bàn, Civic cũng luôn nằm top tại Mỹ. Civic G giá đang tốt, em nghĩ đây là thời điểm tốt nhất trong năm để cụ rước em nó về đấy

Giang đại tá

Xe buýt
Em cũng kết civic lắm, kể chứng khoán không sập và âm nặng là em đổi M3 qua em nó đấy.

Giang đại tá

Xe buýt
Em mất con morning rồi, để xem mất tiếp con gì thôi. Không cắt nổi.