Có nên mua Magnus 2.5L6 thời điểm này? Đa tạ các bác

khanh_nguyen

Xe đạp
Các bác có kinh nghiệm lái xe làm ơn tư vấn giúp em. Em phân vân quá. VỐn là em đang định tậu một em Magnus 2.5L6 2004, giá tầm 18K. Nhưng em đang có một ố thắc mắc sau:
1/ Xe này Daewoo đã ngưng sản xuất, bây giờ mua đi, lỡ 1 -2 năm nữa xe bị hỏng một bộ phận nào đấy thì có phụ tùng để thay không hả các bác?

2/ :21:xe có thường bị hỏng vặt không hả các bác?

3/ Em ở TP.HCM, nếu cần bảo trì, sửa chữa thì nên đến đâu hả các bác?

Ngoài ra, các bác có cao kiến gì khác về em này xin chỉ giáo dùm em, vì đây là em xe đầu tiên của em.

Chân thành cảm ơn các bác.

Em chả biết nhiều về xe nhưng thấy Chủ Tịch Hội Chứng tiền nhiều như lá trên rừng vẫn tin tưởng và sử dụng em này mà :):)

tran_thuat_lai

Xe lăn
PM riêng cho ngài Bes còi, chủ tịt hội Mất nết ....:))

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nếu nhà có cây xăng thi bác nên đi con này . giá tốt Option khá cao , nó cũng lành thôi bác ợ

phamthiethung

Xe tải
bác cứ làm cây xăng trc khi mua xe:77:(b)(b)

Europe

Xe buýt
bác cứ làm cây xăng trc khi mua xe:77:(b)(b)

Bác đừng sợ những kiểu dọa nạt thế này. Magnus ăn uống cũng chỉ như Camry và nhỉnh hơn Ỉn một chút thôi. Với độ đầm, nhiều option và dung tích 2.5 thì chuyện xăng dầu như thế là bình thường. Em chẳng hiểu sao ai cũng quan niệm là Magnus ăn uống nhiều cứ như thể Mec không bằng. Đồ đạc thì vẫn mua được vì hãng vẫn hỗ trợ cho xe đã dừng sản xuất, thêm nữa họ vẫn sẽ cho ra dòng xe thay thế dựa trên phiên bản đã dừng sản xuất nên phụ tùng vẫn có điểm chung (ở Hàn Quốc hiện đã có xe thay Magnus). Ở Sài Gòn thì em không biết cụ thể nhưng chắc bác ra các đại lý chính thức của GM Deawoo thì thể nào chẳng có phụ tùng. Một đặc điểm của Magnus em rất thích là phụ tùng giá rất phải chăng, đi rất lành. Với giá 18k mà xe còn mới, chính chủ thì bác cứ mua, nếu kết.

Chỉnh sửa cuối:

ferrari360

Xe buýt
Bác đừng sợ những kiểu dọa nạt thế này. Magnus ăn uống cũng chỉ như Camry và nhỉnh hơn Ỉn một chút thôi. Với độ đầm, nhiều option và dung tích 2.5 thì chuyện xăng dầu như thế là bình thường. Em chẳng hiểu sao ai cũng quan niệm là Magnus ăn uống nhiều cứ như thể Mec không bằng. Đồ đạc thì vẫn mua được vì hãng vẫn hỗ trợ cho xe đã dừng sản xuất, thêm nữa họ vẫn sẽ cho ra dòng xe thay thế dựa trên phiên bản đã dừng sản xuất nên phụ tùng vẫn có điểm chung (ở Hàn Quốc hiện đã có xe thay Magnus). Ở Sài Gòn thì em không biết cụ thể nhưng chắc bác ra các đại lý chính thức của GM Deawoo thì thể nào chẳng có phụ tùng. Một đặc điểm của Magnus em rất thích là phụ tùng giá rất phải chăng, đi rất lành. Với giá 18k mà xe còn mới, chính chủ thì bác cứ mua, nếu kết.
những người có tiền mua camry có thể sẽ ko care về xăng.chứ e nghĩ những n mua magnus sẽ quan tâm đấy:21:

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Đã đi xe, thì không nói đến xăng, mà đã nghĩ đến xăng thì không đi xe.
Đúng không kụ chủ? Em cũng hội Mắc nợ. Với em hiện tại xe này với giá tiền trung bình mua tốt. Hiệu quả cao. LÀNH, và lịch sự. Kụ Bes thấy em nói thế nào?? Chuẩn có phải chỉnh tý nào không??

tran_thuat_lai

Xe lăn
cụ mi chi gân lôi kéo đồng đội hử? kệ cụ ấy quyết định đê....hie hie ..

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
ơ kìa. em nói thật đấy chứ..............cái nhà kụ này. Trần Thuật lại ??híc

duc5574

Xe tải
Giá này đắt rồi, con này uống kinh phết đấy, uống kém escape chút xíu thôi.

Europe

Xe buýt
những người có tiền mua camry có thể sẽ ko care về xăng.chứ e nghĩ những n mua magnus sẽ quan tâm đấy:21:
Thế cụ nghĩ những người đi Magnus là ít tiền á? Có thể cụ đang nhầm to rồi đấy.

Billduy

Xe tăng
e thấy nhiều cụ gọi trẹo tên e nó thành Mắc nợ không hiểu vì sao?:^)

tran_thuat_lai

Xe lăn
ơ kìa. em nói thật đấy chứ..............cái nhà kụ này. Trần Thuật lại ??híc
thật vấy điêu cái giề? tư vấn thế hử? tầm tiền đới thêm dăm chục khìn mua Mer với Bi đi chả khoái hơn à ? ...:))

Xeyeu

Xe tải
Em nhớ trước đây magnus từng rất được coi trọng, dù gì cũng thuộc phân khúc sedan hạng trung rồi. Cụ xem với tầm tiền đới thì mua được xe gì trông sang trọng hơn, ngồi thoáng hơn, đi đầm hơn nào - cùng đời, không tính xe đâm đụng nặng nhé:69: Còn đã đi oto thì đừng nghĩ quá nhiều tiền xăng, bác nào muốn tiết kiệm thì đi xe máy đấy:77:
Em nghĩ cụ chủ thớt nhờ người kiểm xe kỹ, nếu xe chất thì quyết đi, nghe nhiều ù tai lại không quyết được đâu:69: Đồ đạc thì deawo các cụ biết thế nào rồi đấy, xe nặng hình như 1.420 kg nên đi nội thành uống xăng là tất nhiên - cụ muốn tiết kiệm thì mở cửa, tắt điều hòa, đài đóm, đi đều ga vào - mỗi tội mang theo mấy cái khăn để lau mặt lúc đến cơ quan thôi:69:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em thật, xe ở Việt Nam giá gần giá trị thật nhất là chiếc Magnus này đấy ạ, chứ ko phải giá xe rẻ vì hàng ôi đâu. Thử nếu ai bịt mắt xong nhét vào trong xe rồi mới tháo ra rồi bảo chạy thử, xem bác có lầm là Lexus ko, thẳng thắn đấy! :21: Ko phủ nhận xe xịn rất tốt, nhưng với Magnus nhiều khi anh em vẫn cứ bị cái nhãn với cái mẽ nó lừa, chỉ là cảm tính thôi. Xăng cộ thì phải so với 1 con 6 máy của Mỹ hay Nhật hay Đức thì hãy bảo là nó tốn xăng hơn bình thường hay ko, đừng nghe "những gì con gái nói" :))
Cứ yên tâm mà múc đi bác

Chỉnh sửa cuối:

songlam

Xe buýt
Ở Sài gòn bác cứ ra Gara Thanh Thành Thái, số 5 Quốc Hương Q.2 (chân cầu SG). Chuyên sửa leganza, manus đó bác. Sửa chữa, bảo dưỡng khá uy tín.

Xeyeu

Xe tải
Em cũng tán thành với bác Nexus, bác chủ thớt nên lên ngồi thử một vài loại xe khác nhau- em tin bác sẽ có quyết định chính xác :69:
Xăng ư, muốn tiết kiệm thì đặt mua cái tata của Ấn Độ mà đi!