[Funland] Có nên mua máy móc để làm khẩu trang ?

Đức Phạm 8x

Xe điện
nếu gia công mà đem lại lợi nhuận tốt thì e thấy làm cũng được mà cụ.
Giá bán lẻ ktyt hiện tại tăng từ 3-5 lần so với trước covid19.
Vật tư đầu vào tăng, thằng sx ko chủ động vật tư được.
Ktyt 4 lớp cần 1 lớp than hoạt tính, kháng khuẩn, dây chuyền sx tự động, vô trùng.
Sx 4 lớp ko có than hoạt tính, ko kháng khuẩn, dây chuyền ko vô trùng ...mà lập lờ, nâng giá, pr không đúng sự thật là ác nhơn thất đức, vô hậu.
Sx kt vải, vẫn có loại vải kháng khuẩn, được sx theo tiêu chuẩn từ nhà máy dệt, nhuộm,... có chứng nhận y tế... giá thành cao, ít người sx đúng tiêu chuẩn, đa số vẫn là bọn làm láo ác nhân thất đức.
Em chưa liệt kê bọn tái chế khẩu trang nữa...

win7

[Tịch thu bằng lái]
E tính làm nhỏ thôi cụ, kiểu có tí vốn muốn tự làm, nên e tham khảo giá đầu tư máy móc, giấy phép rồi nguồn nguyên liệu ạ
Máy này cũng tiền tỏi đấy cụ, cụ tham khảo dưới đây xem:

le_petit

Xe tăng
Các cụ ai có kinh nghiệm về việc đầu tư máy móc để sản xuất khẩu trang 4-5 lớp thì chỉ bảo e với ạ. Về dây chuyền thì cần những loại máy gì ạ. Giá thành đầu tư ra sao, rồi nguồn nguyên liệu ạ
Hàng xóm tôi vừa lắp được mấy ngày một máy tự động, 4 cuộn vải và chỉ một đầu, đầu kia cho ra 60 chiếc kt 1 phút, công nhân chỉ đóng gói. Tôi được biết khá nhiều máy như vậy đã được lắp ráp, còn đáp ứng đủ nhu cầu hay chưa tôi ko biết nhưng nói thêm, từ khi có dịch nhà tôi vẫn dúng hoàn toàn kt vải, chưa sử dụng chiếc kt y tế nào dù luôn được cấp miễn phí thoải mái dùng.

Thân Hiếu

Xe hơi
Đục gì cụ, kể cả không có dịch vẫn bán được nhưng không lãi nhiều như giờ thôi cụ, quan trọng ô nhiễm không khí khi ra đường vẫn phải đeo, ở VN mình ô nhiễm sô 2 chẳng nước nào dám đứng số 1, KD khẩu trang cũng tốt mà cụ
E cũng nghĩ giống cụ. Mà k biết giá thành máy móc, rồi cần những loại máy gì, và cần xin những loại giấy tờ gì cụ ạ.

Thân Hiếu

Xe hơi
Hàng xóm tôi vừa lắp được mấy ngày một máy tự động, 4 cuộn vải và chỉ một đầu, đầu kia cho ra 60 chiếc kt 1 phút, công nhân chỉ đóng gói. Tôi được biết khá nhiều máy như vậy đã được lắp ráp, còn đáp ứng đủ nhu cầu hay chưa tôi ko biết nhưng nói thêm, từ khi có dịch nhà tôi vẫn dúng hoàn toàn kt vải, chưa sử dụng chiếc kt y tế nào dù luôn được cấp miễn phí thoải mái dùng.
Cụ có biết hàng xóm nhà cụ lắp 1 bộ như vậy hết bao nhiêu tiền k cụ, rồi phải xin những giấy phép nào cụ.

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
1 dàn máy công suất 150k chiêc/1 ngày tầm 1,5-2 tỷ tùy option. Sx ra máy cũng mất 1,5 - 2 tháng, Nguyên liệu nhập TQ và TQ đg cấm xuất ngvl sx khẩu trang. Cụ đầu tư bgio thì bán hàng vào tháng 7 hoặc mùa dịch năm sau.

Thân Hiếu

Xe hơi
Giá bán lẻ ktyt hiện tại tăng từ 3-5 lần so với trước covid19.
Vật tư đầu vào tăng, thằng sx ko chủ động vật tư được.
Ktyt 4 lớp cần 1 lớp than hoạt tính, kháng khuẩn, dây chuyền sx tự động, vô trùng.
Sx 4 lớp ko có than hoạt tính, ko kháng khuẩn, dây chuyền ko vô trùng ...mà lập lờ, nâng giá, pr không đúng sự thật là ác nhơn thất đức, vô hậu.
Sx kt vải, vẫn có loại vải kháng khuẩn, được sx theo tiêu chuẩn từ nhà máy dệt, nhuộm,... có chứng nhận y tế... giá thành cao, ít người sx đúng tiêu chuẩn, đa số vẫn là bọn làm láo ác nhân thất đức.
Em chưa liệt kê bọn tái chế khẩu trang nữa...
E tính làm khẩu trang thường 3 - 4 lớp, k phải loại khẩu trang y tế cụ.

Dzon

Xe điện
Giờ muốn sx thì phải nhập được máy và nguyên liệu, mà 2 thứ này bây giờ rất đắt và khó nhập, lợi nhuận liệu còn bao nhiêu, chưa kể sản phẩm đầu ra bị kiểm soát, rủi ro lớn Vì vậy thời điểm này ko nên đầu tư vào lĩnh vực này

Đức Phạm 8x

Xe điện
1 dàn máy công suất 150k chiêc/1 ngày tầm 1,5-2 tỷ tùy option. Sx ra máy cũng mất 1,5 - 2 tháng, Nguyên liệu nhập TQ và TQ đg cấm xuất ngvl sx khẩu trang. Cụ đầu tư bgio thì bán hàng vào tháng 7 hoặc mùa dịch năm sau.
Máy tự động có sẵn, vật tư có sẵn, bỏ vốn nhập máy + vật tư sx ra thành phẩm bán lời 200vnd/ cái. Làm gia công cho bọn bán máy + vậy tư.

Đức Phạm 8x

Xe điện
E tính làm khẩu trang thường 3 - 4 lớp, k phải loại khẩu trang y tế cụ.
Vậy Cụ nhập phôi 4 lớp đã xếp ly sẵn, Cụ gia công viền 2 cạnh dọc + gắn quai đeo. Giá phôi trên dưới 2,000/ pcs tuỳ số lượng.
Gia công thêm viền cạnh + quai đeo + giá phôi = giá bán do Cụ quyết định.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em cách đây 2 tháng định làm nhưng nghĩ thời vụ ko làm vì để sx thì đơn giản nhưng còn giấy phép y tế . Lúc đó hỏi dây chuyền 1,3 tỷ của ĐL, hai hôm sau gọi lại đã báo 1,9 tỷ mà 1 tháng mới có máy về .

damhai

Xe buýt
Bác chủ à, khẩu trang toàn vải thì có 3 hay 4 lớp vải thì vẫn là khẩu trang vải thôi. Bác cần đặt mua được cái màng lọc (Filter) này ngay nhé, nếu đặt mua được nguyên liệu màng lọc từ Trung Quốc về Việt nam là bác chủ sẽ hái ra tiền đấy.
Meltblown .jpg

Chỉnh sửa cuối:

dexom

Xe ba gác
Gớm chả đến lượt đâu sói ạ.

le_petit

Xe tăng
Cụ có biết hàng xóm nhà cụ lắp 1 bộ như vậy hết bao nhiêu tiền k cụ, rồi phải xin những giấy phép nào cụ.
Làm hợp đồng đóng thuế ghi 500, nói mồm mua 3 tỷ(!?) Họ đang làm xưởng may nên chỉ phải xin giấy chứng nhận y tế, cụ chưa làm may thì cần một đống hồ sơ!

Autum leaf

Xe buýt
Không, chắc chắn là không.
Bây giờ mới bắt đầu thì chừng nào mới có giây chuyền sản xuất, giấy phép và hàng xuất xưởng. Ngay tại lúc này cả thế giới bị bất ngờ chưa có hàng kịp nhưng chỉ vài tuần nữa thì chắc không cần. TT Trump vừa ký lệnh bắt 3M làm khẩu trang và rất nhiều hãng khác trong nước Mỹ cũng như Âu Châu đã bắt đầu sản xuất rồi, sẽ không thiếu khẩu trang nữa đâu
Làm nguyên liệu may khẩu trang hay đồ bảo hộ thì may ra

duongbamhuyet

Xe máy
Không, chắc chắn là không.
Bây giờ mới bắt đầu thì chừng nào mới có giây chuyền sản xuất, giấy phép và hàng xuất xưởng. Ngay tại lúc này cả thế giới bị bất ngờ chưa có hàng kịp nhưng chỉ vài tuần nữa thì chắc không cần. TT Trump vừa ký lệnh bắt 3M làm khẩu trang và rất nhiều hãng khác trong nước Mỹ cũng như Âu Châu đã bắt đầu sản xuất rồi, sẽ không thiếu khẩu trang nữa đâu
Làm nguyên liệu may khẩu trang hay đồ bảo hộ thì may ra
e cũng đồng ý vs cụ, mấy nữa là không thiếu hàng đâu, ở mình cũng thấy có các chỗ kt vải rồi mua máy về sx kt này rồi.

Vie.ABC

Xe điện
Các cụ ai có kinh nghiệm về việc đầu tư máy móc để sản xuất khẩu trang 4-5 lớp thì chỉ bảo e với ạ. Về dây chuyền thì cần những loại máy gì ạ. Giá thành đầu tư ra sao, rồi nguồn nguyên liệu ạ
Quan trọng nhất là nguyên liệu làm cái lớp kháng khuẩn ... thớt làm bằng niềm tin à ?... Thiên hạ đầy người có tiền có mọi thứ mà còn ứ làm được . Xin được cái giấy cấp phép sản xuất thôi cũng mất mệ nó mấy năm òi ... Ngồi đấy mà mơ mà vẽ thì vô tư đê ...